Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. okia

okia The Warrior of Light

cái vụ mở hòm mà nó bắt đeo Diamond Armlet thì cho mấy đứa đeo? 3 đứa đeo thì tỉ lệ có cao hơn 1 đứa ko? làm gần xong mob hunt rồi mà chả có đồ gì xịn, mỗi cây Excalibur.
    chain thế nào hả bạn, giết 1 con rồi xong chạy ra chỗ khác cắt cảnh để khi quay lại nó xuất hiện con bomb khác à? thế thì lâu lắm.
    Mà con Larva Eater nằm đống nào trong Crystal? đang cố con dao găm cuối đây.

2. GirlFromHell

GirlFromHell Youtube Master Race

1 đứa đeo được rồi ( đứa nào mở hòm ấy ) còn 3 đứa đeo tỉ lệ tăng không tui ko biết

3. skyscorcher

skyscorcher Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bác nào cho em hỏi: vào trong hang Henne Mines qua Feywood mà ko đi được vào sâu bên trong, đường đi bị một hòn đá lớn chặn lại, làm thế nào để có thể đi qua đó. Quân của em dang Lv ~50 rồi.

4. okia

Đó là phần ẩn của Henne Mines, đường vào đó qua Feywood bị chặn bởi cái đó rồi. Muốn vào thì bạn phải vào bằng đường từ trong Henne Mines, và trước hết phải làm Mob Hunt Mind Flayer và phải có ít nhất 10 Esper, sau đó về làng JAHARA, nói chuyện với thằng GEOMANCER, rồi teleport đến Henne Mines, từ điểm Save chạy lên phía bắc, cánh cửa ở phía đông bây giờ đã được mở.
    Nhưng mà bạn mới ~ LV 50 vào đó đảm bảo nhăn răng, vì Henne Mines gần như là nơi tập trung quái vật mạnh nhất FFXII rồi, mấy con dơi ghẻ thôi mà cũng trâu bò dã man, trong đó có con Esper cuối cùng và rất nhiều báu vật nữa, bạn luyện Lv khoảng > 65 hãy vào đó.

5. ngoctungtn

ngoctungtn Youtube Master Race

anh ơi sao em vào henne mines tìm mãi ma kô thấy áo giáp ribbon đâu cả????thanh zodiac spear cũng hổng thấy nữa!!!!!chẳng hiểu sao cả....hix hix....

6. okia

7. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Sau khi hứa hẹn đã lâu, hôm nay tôi đã hoàn thành cái hướng dẫn lấy các đồ quý hiếm. Lại post lên đây cho bà con xem thử vậy.

Các file đính kèm:

8. Poseidal Mk.II

Còn một cái bản đồ, gửi nốt cho đỡ lạc đàn (hic, lại còn giới hạn 5 file 1 bài).

Các file đính kèm:

9. okia

Hay quá, 2 ngày nay mình đang cố mở hòm mà ko được gì nhiều lắm, nhưng trong bài của bạn có nói là khi lấy cái Venetian Shield ở Pharos Subterra thì KO ĐEO Diamond Armlet, nhưng khi mình mở hòm đó thì có đeo Diamond Armlet và vẫn được cái khiên đó, cây Ultima Blade và Excalibur cũng vậy. Bạn giải thích rõ hơn về cái việc mở hòm có đeo và ko đeo Diamond Armlet?

10. Asteiner

Asteiner Donkey Kong

Trời ơi, có ai chỉ mình cách kiếm thanh Tournesol đi,
    theo mình biết là fải bán Gemsteel x3, Empyreal Soul x3, Serpentarius x3 mà để chế Gemsteel thì fải có Hell-Gate Flame rớt từ con Ceberus ở Feywood, vậy mà mình kiếm hoài mà chẳng có cái nào hết, thậm chí chain con này lên đến 25+ mà chỉ toàn được ba cái thứ gì đâu ko àh, bác nào giúp tôi với

11. o0marasuzu0o

o0marasuzu0o Mr & Ms Pac-Man

Cái này phải có lòng kiên trì mới đc (câu này nói nhiều we' >.<)
    Bnaj nên xác định tư tưởng 1 ngày tìm đc 1 cái ^_^ nó là kiếm cuối nên ko phải muốn là có đc ngay đâu ^_^
    good luck

12. Vann*

Vann* Youtube Master Race

Theo kinh nghiệm của tui thì để kiếm được mấy cái Hell_gate Flame này bác ko nên chain gì hết, bác cứ đánh bình thường như thế còn dễ rớt hơn là chain đó, bởi vì hôm bữa lúc tui tìm cái này tui cũng đã thử chain lên ... 120-130 rồi mà cũng chả thấy rớt gì cảX( , sau đó tui bỏ chain đánh khoảng 15-20 con là rớt 1 cái #>:)

Để kiếm được đủ số Hell-gate flame tui tốn khoảng 2-3 h đó :))

13. Poseidal Mk.II

À, đấy là tôi nêu theo kinh nghiệm khi tôi lấy được mấy hòm đó. Đa phần thì việc đeo Diamond Armlet sẽ khiến cho bạn nhặt được đồ khác so với khi không đeo, chỉ có một số trường hợp ngoại lệ như hòm chứa Excalibur và Zodiac Shield trong Great Crystal. Còn trường hợp Venetian Shield thì tôi cũng chỉ nhặt 1 lần khi không đeo, chứ cũng chưa thử khi có đeo.

Cơ chế mở hòm khi có và không có Diamond Armlet, tôi nghĩ là tôi đã nêu rất rõ ràng trong hướng dẫn rồi.

14. tommi

tommi Mr & Ms Pac-Man

Chậc, cho tớ hỏi Con Lehsach Entite ở vùng Paramina Rift ấy. Tìm nó để đánh lấy cái Lehsach Halycon rèn kiếm cuối mà mãi ko thấy, nó xuất hiện ở đâu vậy. Chỉ thấy mấy con Ice Elemental hình đám mây, lũ Entite hình tròn tròn nhỉ ???

15. okia

phải có bão tuyết thì mới có con đó, nhưng bọn này khó drops Halcyon lắm.

16. Vann*

Vann* Youtube Master Race

Con này nó xuất hiện gần ngay lối vào Feywood, chính xác là tại 2 khu vực Icebound Flow và Head of the silverflow, nhưng nó chỉ xuất hiện khi có bão tuyết thôi::) , good luck::)

17. Poseidal Mk.II

Nó xuất hiện khi có bão tuyết và xuất hiện ở cả 2 khu vực. CÓ thể steal Leshach Halcyon, không nhát thiết phải đánh chết. Điều kỳ diệu là sau khi steal, nếu bạn thoát ra khỏi khu vực đó rồi quay lại thì lại steal được tiếp, không giống như nhiều con khác, phải đi cách đó 2 khu vực. Mà ở đây có 2 khu vực liền kề nhau, mỗi khu đều có 1 con, nên cứ đi đi lại lại giữa 2 khu vực đó mà steal. Lắp thêm Thief Cuff vào để tăng tỉ lệ. Chỉ độ 20 lần là sẽ kiếm được thôi.

18. okia

kiếm cái đấy còn đỡ chứ kiếm Soul of Samatha mới khổ, ngoài 2 cái steal từ rare no. 62 và mob hunt Deathscythe ra thì phải tự thân vận động con Oversoul mới có, con này muốn nó xuất hiện thì phải giết bọn lâu nhâu xung quanh trong Necrohol ---> con này ko thể Chain được, mà xuất hiện thì cũng chả thấy nó rơi ra cái Soul nào, đi mấy tiếng chả được cái nào, High Arcana thì mí có 2 cái, bà con có cách nào giúp tôi, chứ không bao giờ mới rèn nổi Tournesol.

19. kimquy

kimquy Youtube Master Race

Mình kiếm Soul of Thamalsa bằng cách steal từ con Rare no.62 khá là dễ dàng, trong hướng dẫn có để là con này xuất hiện ngẫu nhiên nhưng mình vào là thấy liền. Khi gặp nó thì steal, sau đó quay ngược về khu vực trước, nó sẽ xuất hiện tiếp và ta lại steal tiếp, sau đó lại quay ngược về khu trước nữa (để refresh lại con no.62). Cứ quay lại chỗ bạn gặp con no.62 lần đầu, nó sẽ xuất hiện tiếp với 1 cái Soul of Thamalsa.
    Lưu ý, đừng giết con này nếu bạn muốn steal tiếp, vì nó là Trophy monster, giết rồi là thôi, ko có lại nữa.
    Cứ làm tùy thích, 99 cái cũng dc nữa là,hehe.
    Mình chỉ lấy 7 cái là dư xài.

20. okia

ờ ha, vậy mà mình ko nghĩ ra nhẩy, cũng may ra chưa xử nó, thanks bạn.