Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. okia

okia The Warrior of Light

Lv 41 đánh Gilgamesh 2 có lẽ hơi khó, bạn luyên Lv lên cao hơn chút rồi vào đập nó, đồ ăn cắp ko đeo được bởi bạn chưa học License, cố ăn cắp cho hết đồ của của thằng này nha, bộ Genji chỉ có ăn cắp được của thằng này thôi, ko chỗ nào bán đâu, quan trọng nhất là cái Genji Glove.

2. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

con này ngoài đi đúng map còn cần trade với gã bác học điên hide ở cối xay gió no.10 (cerobi steppe) lấy key thì mới vào gô cổ nó dc dóa:;)

3. ifthedaycome

ifthedaycome Youtube Master Race

cac ban oi cho minh hoi nv san dan ga hung du o lang normad phai toi do vao mua kho nhung sao minh toi do ma ko nhan duoc nv ! minh toi do luc do troi cung ko mua ma cung ko nang lam sao biet duoc la mua kho ! va neu ko duoc thi cu chay ra chay vao hay la phai di toi' khu vuc khac roi quay lai moi gap duoc mua kho !

4. Aniki

Aniki Moderator Moderator

Mùa khô thì trời không có mây đen và nhất là không mưa :D Mùa khô đến nhận nhiệm vụ của ẻm đứng giữa đàn gà đó,đi ra khỏi làng đến khu được chỉ dẫn đó---->kill hết quái ở đây,phải hết nha rồi đi qua khu đó đến khu kế tiếp rồi quay trở lại ngay sẽ gặp đàn gà vàng và mẹ của chúng.

5. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

phù,lv47 hạ được thằng Gilgamesh lần 2 rùi.đấu đúng 45 phút.Cho hỏi nv nhận từ ông già ở góc nabna(ko nhớ) săn ở deathlan làm thế nào vậy

6. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

bạn wa khu overlooking ở deathland là thấy mồi ngay thui(chú ý khu này ẩn ko có trên map)

7. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

cho mình hỏi săn con Orthos ở đâu vậy , sao mình tìn hoài mà ko thấy nó đâu cả ...?

8. okia

Ở khu Garamsythe Waterway/Southern Sluiceway, chú ý đội hình ra quân của bạn phải là 3 đứa con gái chứ lẫn 1 thằng vào là con Orthros ko xuất hiện đâu.

9. gigaflare

gigaflare Youtube Master Race

cho mình hỏi tí, hiện tớ đang ở lv 15 có thể săn con gà ở giza được ko, vì mỗi lần oánh nó là phải đánh mấy con gà con của nó trước, mệt thật
    vả lại khi ở westersand mình thấy 1 cái khối màu đỏ di động khi mà có bão cát, nó oánh mạnh thật, làm sao oánh nó, có thêm cái con chim bự bay bay nữa; con khủng long ở eastersand : làm sao đánh thắng tất cả chúng nó?

10. okia

Câu trả lời đơn giản lắm: luyện Lv cao hơn. Mà bạn cứ chơi tiếp theo Story đi, Lv mới có 15 làm Quest vội làm gì, bây giờ gặp khủng long hay Entite hay mấy con khỏe 1 chút thì cứ té thôi.

11. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Đánh gà thì đánh được, nếu có đồ xịn thì đánh tốt (Death Bringer, Zodiac Spear :P).

Còn con Entite thì hơi khó, ở tầm đấy mà muốn đánh thì chỉ có nước tung ra một quả Quickening thật xịn (nhiều hit).

12. pham_hoanglinh

đánh cái con dia...(2 cánh bốc lửa ở trong hang hlusu ý) chơi kiểu gì mấy bác.Con này vừa khỏe, chơi độc cucrj kì dã man.3 em thi 2 em dính đôc, em còn lại thì chưa kịp remendy đã bị 2 em dính confuse đánh cho die rùi T_T.mà cái ribbo tránh được hết đọc phải ko,nếu tránh được confuse thì chỉ cho tui chỗ lấy

13. Valkyria

Valkyria Youtube Master Race

Tìm con bloom trong rừng Golmore thế nào :(( giúp em :((

14. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

bạn set gambit ally:status cofuse attack thì khỏi lo cofuse nữa.Mà cái ribbon cũng ko chống dc critical and death đâu,chỗ lấy nó thì ở đây nhìu ng post roài

15. pham_hoanglinh

cái gambit có chắc ko,minh tưởng cònuse thì ko cần gambit nó vẫn đánh quân mình mà

16. okia

Gắn Gambit cho cả 3 như thế này: Ally: Status = Confuse ------> Smelling Salt (Smelling Salt có thể mua từ Item Shop), nên đạt cái Gambit này ở vị trí gần trên cùng ấy.

17. Valkyria

Mấy con Mob ở Highwaste có con nào cần Steal ko vậy,ra đồ nghề nào hay hay cũng được,Steal con atonos toàn được potion :((

18. Valkyria

Anh nào chỉ cho em chỗ con golem trên Highwaste,con Carrot trong Salika wood và con Mindflayer trong Henne mines với

19. okia

Bạn nên vào topic này đọc, nếu có gì vướng mắc thì hãy hỏi (topic đó có rất nhiều thông tin cần thiết đó), chứ mấy ngày nay tôi thấy bạn hỏi dữ quá à, người trả lời cũng ngán ^^
    http://gamevn.com/showthread.php?t=245147

20. le_vanthao2003

le_vanthao2003 Donkey Kong

Ngộ đang săn thú hiếm con WHITE MOOSE ở thành phố ngầm Garamsythe Waterway xuống tận cùng phía nam để diệt nhưng khi vào thì có rất nhiều đường đi nhưng bị nước chặn không thể đi xuống đó mà hạ