Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. longca147

longca147 Mario & Luigi

Cho em hỏi, con Trickster thời tiết nào thì xuất hiện, theo FAQS thì là bão tuyết, nhưng em đợi mãi chẳng thấy bão tuyết đâu, bão tuyết hay chỉ cần thấy tuyết bay là được. Còn thằng Monid đứng ở đó thì nó có thông báo là xuất hiện Trickster hay chưa em cũng ko biết, vì mới lần đầu vào thấy nó ko để ý nó nói gì, vì thấy ko có bão tuyết nên em đi ra khu vực đó luôn, Frozen Book thì phải :-??

2. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Cứ đi ra đi vào khu vực đó đến khí nào thằng Monid bảo là con Trickster đã xuất hiện rồi là được.

3. longca147

longca147 Mario & Luigi

Em đi ra đi vô cả chục lần rồi mà chẳng thấy gì cả :|

4. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

mình chỉ cho bạn một cách, bạn cứ ra khu vực Feywood rồi vào lại, cứ ra vào hai khu vực đó là nhanh có bão tuyết lắm.

5. longca147

longca147 Mario & Luigi

Ờ! Cái này cũng gặp rồi, ra là thấy bão tuyết liền nhưng mà lúc chạy đến Frozen Book thì lại ko còn :|. Hôm nay chạy ra chạy vô thêm 20 lần nữa mà vẫn chẳng thấy gì :))

6. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Để tớ bảo các cậu thế này: cứ mỗi lần các cậu đi vào Paramina Rift từ Mt. Bur Omisace (mà không đi bằng cưỡi gà), sẽ chắc chắn luôn luôn có bão tuyết, nhưng hễ vào đến Frozen Brook thì bão có to cấp mấy cũng phải hết. Về cơ bản là chỗ đấy không thể có bão tuyết được.

7. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

tui đi 2 lần là được , chạy đi chạy lại chỗ save thôi :|

8. Coin

Coin Mario & Luigi

À bạn lưu ý là nó có thể dùng phép tàng hình đó(lần trước đi mình gặp trường hợp này rồi),do đó nếu có bão tuyết mà ko thấy nó thì hãy chạy đi kiểm tra xung quanh cho chắc

9. Cinderella_cute

Cinderella_cute Youtube Master Race

Cho mình hỏi Modhunt con rắn mà ông chủ quán ở Seasand kêu mình đi săn đó, sao mình tìm hoài trong cái động ZC mà ko gặp đc nó vậy? nó nằm ở đâu vậy các bạn???

10. Coin

Coin Mario & Luigi

11. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

ngoài cái vị trí như trong ảnh bác Coín nói thì bạn còn phải làm một điều nữa là đứng yên tại chỗ đó trong vòng 5 phút thì nó mới xuất hiện

12. sumo_in_bed

sumo_in_bed Youtube Master Race

Cho mình hỏi 2 món đồ genj cần chôm đánh Gisgemesh lần 2 có công dụng gì đặc biệt kh?Có tăng tỷ lệ Combo giống genj glove kh?Nghe tên mình nghĩ đó là giáp với mũ,nhưg chỉ số bảo vệ là bao nhiêu vậy? Và chôm lúc nào thì được?Vì đánh tên Gisgemesh này lúc hắn còn ít máu hắn đánh mạnh quá.Cứu sốg còn kh kịp,nói gì chôm?Còn nữa,có 1 con mod ở biển cát,con mèo clan giao nhiệm vụ sau đó nhờ 1 con thằn lằn theo giúp,nhưg có 1 con thằn lăn khác ghen tỵ,bảo sao kh giao việc đó cho nó.con mod đó kiếm làm sao vậy,mình tới biển cát nhưg kh thấy nó,fai gặp đứa nào nữa mới săn được con đó.Chỉ mình với nhé.Còn con khủg log ở ngọn hải đăg thằg em Dallas ở bến cảg giao việc nữa.Con đó level mấy mới hạ được nó,nhìn nó ớn quá.hồi trc level 56 vào,nó quất 1 nhát mất 9999 luôn,nên bây giờ level 79 rùi nhưg còn ớn wa,chưa dám đánh nó.

13. sumo_in_bed

Cho mình hỏi 2 món đồ genj cần chôm đánh Gisgemesh lần 2 có công dụng gì đặc biệt kh?Có tăng tỷ lệ Combo giống genj glove kh?Nghe tên mình nghĩ đó là giáp với mũ,nhưg chỉ số bảo vệ là bao nhiêu vậy? Và chôm lúc nào thì được?Vì đánh tên Gisgemesh này lúc hắn còn ít máu hắn đánh mạnh quá.Cứu sốg còn kh kịp,nói gì chôm?Còn nữa,có 1 con mod ở biển cát,con mèo clan giao nhiệm vụ sau đó nhờ 1 con thằn lằn theo giúp,nhưg có 1 con thằn lăn khác ghen tỵ,bảo sao kh giao việc đó cho nó.con mod đó kiếm làm sao vậy,mình tới biển cát nhưg kh thấy nó,fai gặp đứa nào nữa mới săn được con đó.Chỉ mình với nhé.Còn con khủg log ở ngọn hải đăg thằg em Dallas ở bến cảg giao việc nữa.Con đó level mấy mới hạ được nó,nhìn nó ớn quá.hồi trc level 56 vào,nó quất 1 nhát mất 9999 luôn,nên bây giờ level 79 rùi nhưg còn ớn wa,chưa dám đánh nó.

14. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

genji helm, magic resiste+37, str+9, magic+4
    genji amor, defense 56, str+9, Mag +3
    đeo thief cuff vào chôm cho lẹ bạn à.
    con khủng long ở pharos hơi bị mạnh đấy, hồi mình đánh nó là gần lv 90, ăn một phát của nó cũng 2-3k gì đó.
    còn con mob ở sandsea thì mình nhớ không nhầm là phải đi tới khu vực chỉ nối với zertinan cavern, tức là phải đi từ zertinan cavern qua chỗ đó

15. Cinderella_cute

Cinderella_cute Youtube Master Race

Cho em hỏi, em đã hunt xong con Anltion rùi nhưng sao em vẫn chua nhận đc nhiệm vụ săn con ma cây đại ca với mấy con cùng thời điểm đó vậy?

16. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

tốt nhất là đi cho hết story đã rồi quay lại làm mob.

17. sumo_in_bed

cảm ơn bạn Penelop da cho bit thog tin nhe.Minh xu Gisgemesh,Ultima,Farmit,Ixcon rùi.Mà công nhận phép buble hay ghê,hồi trước làm biếng niệm mấy phép này,bị mấy con này giết kh kịp cứu luôn.Cử 1 đứa chuyên niệm fep này giết mấy con mod này dễ gì đâu.Đập tụi nó như thú luôn.Mà cho mình hỏi con King Behemoth ấy,chỉ dẫn nói fai giết hết wai ở 2 vùg,nhưg chổ đó kh thấy rõ đg,vả lại mấy con rắn hay cua,vừa giết xog lát chạy lại,lại thấy xuất hiện lại.Mình cố gắg chạy vòg vòg giết hết bọn nó,nhưg quay lại lại thấy xuất hiện.làm sao để gặp con này đây,chỉ mình với.Và con rồng ở động Sochen,bạn nào có thể chỉ mình cách gặp nó kh?Cái con 1000 tuổi gì đó.

18. @game@

@game@ Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi con wraith tìm chỗ nào zậy ? theo hướng dẫn thì vào cống ngầm,tui vào cống ngầm thấy có khỏang 8 ngả rẽ đi vô 4 ngả bên fải thì hok có ma nào hết,đi sao lát về chỗ cũ,còn 4 ngả kja thì gặp mont lv trên 40 đánh fát GOV liền,zậy con đó ở chổ nào zậy chỉ zùm,cám ơn trước nghen.

19. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

@sumo_in_bed:mình cũng từng gặp trường hợp như bạn, cách tốt nhất là phải đi hết mọi ngóc ngách thôi, tìm và diệt hết một vùng rồi mới wa vùng khác.

20. okia

okia The Warrior of Light

bọn ở Feywood đó có thể Respawn ngay cả khi mà mình chưa đi cách 2 khu, cho nên kiểm tra nhiều lần rồi mới sang khu kế tiếp.
    còn con Hellwyrm thì bắt đầu đi từ cửa phía đông, đi theo chiều kim đồng hồ đúng 1 vòng thì có thông báo có 1 cánh cửa được mở, khi đã đi đuwocj 1 vòng về cửa phía đông rồi thì chạy thẳng sang cửa phía tây để mở cánh của đó.