Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

Trong hướng dẫn có viết nhiệm Vụ Săn Clan Con Orthros bạn hãy chuyển độI hình toàn nữ (penelo , Ashe ,Fran ), tại sao lại phải là đội hình toàn nữ, tui đánh chết nó = đội hình Vaan, Balthier,Fran vậy có gì sai không?

Khi mình có Barheim key thì mình đi xuống phía Đông Nam từ trại Nebra để tới vùng nhỏ hang đá lúc bạn cứu Basch ra để làm gì và tui không nhớ nơi đó ở đâu. Chẳng lẽ đến để thu phục thần ma dơi, trong khi hướng dẫn thì bảo đừng nên vào vì phải lvl +45 mới được vào

2. okia

okia The Warrior of Light

Để con Orthos xuất hiện thì lúc đầu vào phải dùng 3 nhân vật nữ, còn sau đó thì thay người đánh chết nó bằng đứa nào chả được.
    Vào Barheim để thu phục Zalera, Lv mà thấp quá vào đó ko đánh lại quái vật dọc đường chứ đừng nói gì Zalera.

3. anima99998

anima99998 Mega Man

con quỷ gil snapper đánh sao đây?? tớ lv từ 21-23, vô silence nó mà nó vẫn đập mình như điên. đó là đã có sự hỗ trợ của thằng seeq của clan hall đến

4. Coin

Coin Mario & Luigi

Vậy là bạn đang ở Giza vào mùa mưa?Mình theo cốt truyện đi thêm 1 tí nữa là Larsa sẽ gia nhập nhóm của bạn với tư cách là gest,lúc đó thì hãy quay lại thịt con rùa đó,Larsa sẽ giúp ít cho bạn rất nhiều đó
    Cách 2 là...luyện :D,cast silence coi như đã giảm được 50% sức tấn công của nó rồi,nó hơi bị thịt 1 chút thôi

5. anima99998

anima99998 Mega Man

mình chơi qua chỗ đó lâu rồi, cũng đang định vòng lại. đang luyện lv ở gần làng con fran, thằng vaan lên tới lv 27 rồi. mấy đứa kia cũng 23-25. bây giờ định vòng lại nhưng không biết còn mùa mưa không. sao bây giờ
    mà tớ silence nó, được 1 tí nó lại chữa silence nên phải dùng đạn silence bắn liên tục. nó chạy lại đạp cho 2, 3 phát là chết ngắc rồi. chắc phải dùng mist quá

6. KoRn™

KoRn™ Youtube Master Race

Cho hỏi nhiệm vụ săn mob trong Zertinan Caverns, nhiệm vụ bảo nó trong đó mà sao tui vào hang kiếm hết mún khùng lun mà chả thấy nó đâu, bác nào chỉ giúp với T_T.

7. okia

okia The Warrior of Light

Tên nó không nói ra thì bố ai biết mà chỉ được.

8. anima99998

anima99998 Mega Man

mie, lv 27 rồi mà săn con rùa ứ được. chắc đợi 30+ lun quá

9. mickyphan90

mickyphan90 Youtube Master Race

Bớ bà con, cho tui hỏi săn con IXION và The Seer ở đền Ridohara ở đâu vậy ? Tui đi bộ lên từng lầu một mà hem thấy ở đâu hết. Có ai bít chỗ chỉ giùm.
    Sẵn tiện cho hỏi chỗ con Behemoth King ( rank VII) lun, cái cha ở Dalan's house nói khó hỉu quá, tui hem hỉu. Cám ơn nhìu !!

10. Coin

Coin Mario & Luigi

Ixion thì bạn lên bất kì tầng nào của Sub thì cũng sẽ gặp nó,chưa gặp thì bạn cứ chạy vòng vòng bên ngoài là nó xuất hiện tấn công bạn ngay
    The Seer thì bạn phải đi hết 3 tầng của Sub để nó xuất hiện thêm 1 tầng gọi là Unknown nữa,vô tầng Unknown đó là gặp The Seer ngay
    Behemoth King thì hơi khó một chút:bạn phải giết hết quái trong khu The Feywood/The Edge of Reason và The Feywood/Icefield of Clearsight,sau đó nó sẽ xuất hiện tại The Feywood/The Edge of Reason ngay khu trung tâm

Cũng được :D,hồi tớ chơi là toàn đội lv 30 +Larsa=xử đẹp con rùa + con rắn Marilith chúa

11. anima99998

anima99998 Mega Man

thằng larsa lv có 22, vô nó chết làm sao??
    chỗ tớ đang ở là đền con mateus. mún luyện lên vài lv. đang ở khoảng trên dưới 30 rồi. bây giờ luyện lv ở đâu đây? tới fey wood có lên nhanh không??

12. Coin

Coin Mario & Luigi

Nếu mình nhớ ko lầm thì ở Golmore jungle có một khu vực khi bạn đã giết hết quái rồi thì sẽ gặp bọn xương +900 exp(nếu ko có gest trong đội hình),hình như nó nằm ở phía nam của làng Eruyt village(chỗ dẫn ra Feywood,nới có mấy con Hell bound xanh xanh dễ thương ấy :D) -->chỗ đó luyện được đó

13. anima99998

anima99998 Mega Man

cảm ơn nhé. vừa tới chỗ đó xong, lên 2 lv rồi. đánh bộ xương không phải 900 mà là 1500 bạn ạ =)) đã quá
    nhưng mà xém chết mấy lần. mấy bộ xương đó mạnh đó chớ. may mà không có kẻ thù xung quanh, chứ không thôi hết đường chạy.

bây giờ vòng lại con rùa. không biết còn mùa mưa không. mà nghe nói con rùa đó có thể bị dính disable phải không??

14. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

xương luôn là trong khoảng 900 exp. chắc bác chỉ cho 2 char luyện nên nó lên 1500 vì không phải chia cho thằng còn lại.

15. dc tuan champion

Trong hướng dẫn có nói: "có 1 nhiệm vụ nhỏ mà bạn có thể làm được lúc này là giết con khủng long trong cát (Earth Dragon ).Mình xin viết ra ,Tạ Rabanastre bạn ra cổng Tây ,bạn hỏI chuyện Limzatt ,tiếp theo bạn đến khu trung tâm giữa 3 cánh cửa tạI bồn phun nước hỏI thăm Katze ,tiếp theo bạn xuống phía Bắclàng Ngầm (Down town )hỏI chuyện Norton đứng Phía Đông Nam của Shop, ,bạn đến phía đông này thuê 1 con chococbo và nhìn bản đồ bạn sẽ thấy 1 vùng đất chia làm 2 mảnh vớI 2 lốI đi khác nhau bạn hãy đến mảnh nhỏ xíu bằng lốI đi Đông-bắc tớI đây sẽ có hai bụI gai xương rồng bạn hãy vào và kiếm chiếc nhẫn trên hai bụI gai này – bây giờ nó đã cho bạn kiểm tra ,nếu không thấy ra và vào lạI bạn sẽ thấy nó thôi"

Thực ra Đông Dalmasca nằm ở phía Tây Rabanastre, vì vậy phải đi qua cổng Tây thêu Chocobo đi qua khu vực Đông Dalmasca, nơi mà bản đồ có ngõ vào Zertinian Caverns và Giza Plains, từ cổng Tây Rabanastre, tui đi vào vùng đất kế đó rồi vào khu vực nhỏ có 2 con sói và 2 bụi xương rồng, xử xong 2 con, kiểm tra 2 bụi nhưng "You examine the Cactoid, but find nothing." cà 2, ra và vào lại 2-3 lần cũng vậy, bó tay...

16. 1s1k_d2006

không phải khu vực đó đâu bạn
    cái wind globe nó ở 1 khu vực nhỏ bị cắt khỏi vùng đất lớn tên Windtrace Dunes, zo đó đi :)

17. anima99998

anima99998 Mega Man

có con thỏ gì trong rừng golmore tìm sao đây mấy bạn??

18. Coin

Coin Mario & Luigi

Vorpal Bunny phải ko?Con đó ở Golmore Jungle/The Rustling Chapel,có khi bạn phải đến gần thì nó mới nhảy ra

19. dc tuan champion

Trong hướng dẫn có nói: "có 1 nhiệm vụ nhỏ mà bạn có thể làm được lúc này là giết con khủng long trong cát (Earth Dragon ).Mình xin viết ra ,Tạ Rabanastre bạn ra cổng Tây ,bạn hỏI chuyện Limzatt ,tiếp theo bạn đến khu trung tâm giữa 3 cánh cửa tạI bồn phun nước hỏI thăm Katze ,tiếp theo bạn xuống phía Bắclàng Ngầm (Down town )hỏI chuyện Norton đứng Phía Đông Nam của Shop, ,bạn đến phía đông này thuê 1 con chococbo và nhìn bản đồ bạn sẽ thấy 1 vùng đất chia làm 2 mảnh vớI 2 lốI đi khác nhau bạn hãy đến mảnh nhỏ xíu bằng lốI đi Đông-bắc tớI đây sẽ có hai bụI gai xương rồng bạn hãy vào và kiếm chiếc nhẫn trên hai bụI gai này – bây giờ nó đã cho bạn kiểm tra ,nếu không thấy ra và vào lạI bạn sẽ thấy nó thôi"

Thực ra Đông Dalmasca nằm ở phía Tây Rabanastre, vì vậy phải đi qua cổng Tây thêu Chocobo đi qua khu vực Đông Dalmasca, nơi mà bản đồ có ngõ vào Zertinian Caverns và Giza Plains, từ cổng Tây Rabanastre, tui đi vào vùng đất kế đó rồi vào khu vực nhỏ có 2 con sói và 2 bụi xương rồng, xử xong 2 con, kiểm tra 2 bụi nhưng "You examine the Cactoid, but find nothing." cà 2, ra và vào lại 2-3 lần cũng vậy, bó tay...
    1s1k_d2006 nói không phải khu vực đó , cái wind globe nó ở 1 khu vực nhỏ bị cắt khỏi vùng đất lớn tên Windtrace Dunes . Vậy nó ở đâu bạn có hte63 chỉ chi tiết từ ranabastre đến đó ko?

20. 1s1k_d2006

Bạn nhận ra chỗ này chứ :D , khu mà mình nói là cái vùng nhỏ xíu mà khoanh tròn đỏ trong ảnh đó, cậu vào đó check cây xương rồng là có Wind Globe liền.

Các file đính kèm: