Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Quest phụ & Key Item

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. okia

okia The Warrior of Light

hej, chào Rociel-sama, dạo này công việc sao rồi, cửa hàng đắt khách ko?

2. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Hi okia-san! Công việc vẫn bình thường thôi với lại bây giờ chủ yếu làm việc bên chỗ làm là chính nên ít thời gian bên cửa hàng rồi.Với lại đang chuẩn bị mở tiệm game online.
    Mà okia-san đang chơi gì đó?

3. okia

Lâu lắm dạo này có chơi bời gì đâu, mấy hôm nay mới vào lại box đó chứ. ko có time.
    đợt này chuẩn bị đi thực tập, cuối tuần thì đi làm thêm, hè này muốn về vn chơi nên phải kiếm tí tiền, tiêu tiền phụ huynh mãi cũng ngại :))
    thế Oniisan sắp mở tiệm mới à, king thế, vậy là săp thành business man đến nơi rồi còn gì.

4. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

ồ man ,bác này ở nước ngoài à ở nuớc nào thế

5. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Cái NV Earth Dragon phần thưởng bèo quá, có 1k Gil :(( .

6. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

chịu khó đi,muốn có nhiều tiền thì cậu phải đi chain ấy.

7. huthalo

huthalo Youtube Master Race

Sao mình làm xong Mob Hunt : Orthros (con mà bạn gặp khi phải dùng một đội toàn nữ tới khu trung tâm phía Nam cống ngầm Garamscythe ) sao ko dc cái Satined Fragment zi het vay? giúp mình với

8. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

có đó bạn ơi ráng check lại key item xem sao

9. huthalo

huthalo Youtube Master Race

Còn việc lấy cái Dusty Fragment sao mình mở đúng thứ tự các công tắc mà sao ko thấy nó rớt xuống, vị trí nhặt nó ở đâu? Có fai ở chỗ bảng điều khiển miệng cống ko? Cảm fien chỉ mình với

10. okia

đầu tiên cứ tắt hết các đèn đi đã, rồi sau đó thì làm theo các bước như trong hướng dẫn là được, đây là vị trí cái Dull Fragment:

11. thamtubang

thamtubang Youtube Master Race

À, chào cả nhà em là linh mới, mong các bác giúp đỡ cho ^^, em chơi FF XII lần này là lần thứ 3 òy, em cũng đã giải quyết hết tất cả nhiệm vụ rùi lun nhưng chỉ trừ một cái à không là hai mới đúng ^^:
    *Thứ nhất:về cái vụ tiêu diệt con rồng ngàn tuổi (8.5 triệu HP) gì đó ở cái động Sochen Caven đó, hix em phải đi từ đâu qua đâu và mở cửa nèo trước để làm seo cho cái cửa phía đông nó mở ra dzậy, em đi muốn mòn con đường đó lun (sắp thành đường mòn HCM òy ^^) ma` nó vẫn ko chịu mở phải làm seo bi giờ, cái nì các bác nhớ ghi rõ ràng tường tận ra dùm em nhe (là phải đi từ đâu mở cửa nào lun nhe) nếu có hình minh họa thì càng tốt pm cho em lun nhe, helps me.
    *Thứ hai: cái nì thì chỉ là câu hỏi nhỏ thui, là về limit của con Esper Halmas (con sư tử hệ đất đó) làm seo cho nó tung ra limit, điều kiện của nó là gì, rùi xong òy các bác giúp em nha, thank nhiều nhiều ^^

12. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

chào bạn vấn đề mở cửa động sochen thì hãy nhìn bản đồ dưới ngay phần nét vẽ màu tím nhé
    thấy hình vuôn màu tím không hình này có 2 chữ tàu ở hướng đông và bạn hãy đi đến chữ tàu phía dưới tức sau đó hãy mở các cánh cửa theo chiều kim đồng hồ cứ mở hết tất cả theo chiều kiêm đó cánh cửa ở hướng tây sẽ mở ra và cần có chìa khóa để mở cánh cửa trong cùng trước khi đấu trùm sò

13. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

khỉ họ ai không cho mình đem bản đồ lên thế
    đem lại lần nữa nè

Các file đính kèm:

14. thamtubang

thamtubang Youtube Master Race

Thanks anh Billgates nhiều nhe ^^, nhưng cái nì em cũng đã đi rùi mà hix, nhưng em sẽ về đi lại thử xem sao, mà anh này mỗi phía là có 4 cánh cửa đúng hem dzậy mình phải mở cái nào trước đây, hix hỏi dzậy chắc anh ko hiểu đâu ha, thui để em về đi thử đã, thanks anh nha ^^

15. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

chà khổ thế chổ này dễ lắm mà vậy bây giờ mình chỉ phát cuối cùng nè lần này mình sử dụng hết chất xám đó nha
    ngay chổ mở các cánh cửa hình thoi và chia ra đông,tây,nam,bắc
    mỗi hướng có 3 cánh cửa,bắt đầu đi từ hướng đông vào,hướng đông có 3 cánh cửa 1 cửa trên 1 cửa dưới và 1 cánh cửa ngay giữa là cửa bạn vào
    bây giờ vừa vào cửa hướng đông thì hãy đi xuống cánh cửa phía dưới khó chỉ quá nhưng cứ mở những cánh cửa mà không phải cửa ngay giữa của mổi hướng là được

16. legendayfantasy

legendayfantasy Mr & Ms Pac-Man

Đi từ hướng đông và đi theo cạnh của hình thoi ( ngược chiều kinh đồng hồ nghĩa là Đông -> Nam -> Tây -> Bắc -> trở về Đông)làm sao trở về đúng vị trí đầu là được

Chú ý trên đường đi thì Kill hết bọn monter đi nha.

Sau khi trở lại từ hướng đông nó sẽ phát ra một tiếng kêu và báo là cánh cửa đã được mở .Thế là bạn chạy đến thôi

17. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

chưa hiểu cho lắm ngược chiều kiêm đồng hồ phải là đông>bắc>tây>nam chứ nhớ mấy lần có giết yêu quái đâu cánh cửa vẫn mở ra mà

18. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

vậy đi cho dễ từ chuyển dịch ở động sochen đâm thằng xuống dưới qua luôn chỗ mở những cái cửa qua vùng mới thì quay lại (cắt cảnh ấy mà) vậy là bắt đầu như bản đồ đi theo chiều kim đồng hồ là cửa nó mở không cần phải giết hết quái cũng không rõ là phải nói chuyện với cái cửa không nữa

19. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

4
    / ! \
    3- ! - 1
    \ ! /
    2
    đi từ 1-2-3-4-1 là cửa sẽ mở

20. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

ko bít hỏi câu này ở đây có đúng ko^^???đang chơi FF12,có ai gom hết cái Pirates...Den gì đó chưa???có bao nhiêu phần thưởng danh hiệu trong đó???cách lấy là gì???