Hỏi đáp Final Fantasy XII !

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 4/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Thực ra thì ai cũng muốn viết Hd theo mình khám phá nhưng mình khám phá bảo đảm chỉ đúng 10% ,mặt khác thời gian không cho phép bác àh mình chơi không đã mất hơn 100h .Nói chung Hd = tiếng việt cho các bạn dễ đọc đó thôi mặt khác mình có chỉ thêm cho cực kì dễ hiểu .hiện tại trên thế giới vẫn chưa có FFXII mù
    Mặt khác bản này chưa phải là bản hoàn chỉnh 100 % ,bản Hd mình post lên hỗ trợ cho kịp game hot mà thôi :)) mặt khác mình luôn khuyến khích các bạn tự chơi chỉ đọc khi thực sự bối rối về đường đi
    Cái Arcana đúng là không quan trọng chỉ là hàng đổi được cây kiếm +150 attack +25 eva hơn cây kiếm huyền thoại có 10 attack :)) theo mình cây này mới thực là kiếm cuối của games còn cây kiếm huyền thoại là đồ vứt đi
    Còn ai hỏi tại sao nó là đồ vứt đi mình xin trả lời ....................mai nhé các bác 1 ngày suy nghĩ xem sao

2. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Mình nói là khi mình đi, thì gặp tại chỗ đó chứ không nói là bạn sẽ gặp tại đây
    cái này radom mà hên xui thôi bạn cố gắng lại xem sao .nhưng nói chung là trong các hành trình chuyến bay bạn sẽ gặp
    Có ai nói mình bốc phét vậy :)) .Xin lỗi bạn nhé có lẽ mình Game FFXII mang đến 1 lượng thông tin khổng lồ nên mình Nhầm và trình đọ english quá kém ,tại đây mình chỉ trao đổi thông tin và giúp đỡ nhau .

3. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Atk +140 , chả có cái giáp nào 600.000 cả .
    Nói chung cũng đều đọc từ gamefaqs , chả muốn nói nhiều , những ai sau này chơi hết rồi đọc lại những bài của AYEtolive1 viết sẽ hiểu .
    Các bài viết sặc 1 giọng khệnh khạng :|
    1 chút bức xúc mọi người thông cảm .

4. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Cho hỏi Final 12 này ko có Triệu gọi summon như final 10 à :-? , mình chỉ học dc quickenning dạng skill special giống final 8 mà thôi -_- ! À tiện cho hỏi làm sao trong shop có item mới khi mà học leciens item đó rồi , cày tiền nhìu mà lâu có item mới chán quá :-w !

5. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Có đấy chứ nhưng mà Gf giờ chạy long tong theo ,khi bạn gọi ra sẽ 2 nhân vật đi theo tạm thời rút lui .
    Cái vụ cày này ai cũng vậy cả thôi ,từ từ nó mới nhừ mà .

6. KEN_BALAMO

Có nhất thiết mổi char cầm mỗi vủ khí khác nhau ko khi mà ko đúng sở trường :-/ ! Có nhất thiết gambit nhìu ko nhỉ :-? !

7. Cat_Return

Cat_Return Youtube Master Race

có sao đâu,ko đúng sở trường thì kém hiệu quả thôi,mà bác biết sở trường mỗi đứa là gì sao?:> còn vụ gambit thì đúng là hơi nhiều,nên rút ngắn lại,vụ này chắc phải tăng AI cho nó:D

8. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

@ AYETolie1 : trả lời nên cho vào khóa QUOTE và post 1 bài , 2 bài người khác nghĩ câu bài đấy .

Viết quái gì đây ?

9. tieu_ho

tieu_ho Youtube Master Race

10. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

ý kiến gì nữa..đẹp nhất là cây Torsol rồi.

11. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Ac ac mặc dù AYE viết hơi chưa rõ lắm nhưng cũng đừng nói vậy chứ....mà yên tâm yên tâm....sẽ có hướng dẫn bù sớm thoai...

12. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Hì !Thật ra thì do chưa nhập thông tin về tên các vùng đất + Map thôi mấy việc đó nói ra nge dễ nhưng tốn thời gian ác lắm .(cây Toro ghì huynh nói là cây kiếm huyền thoại ?. )
    Nhìn mấy cái hình thấy tụi SE đầu tư cho game này kĩ quá .mấy cây kiếm nhìn đẹp hết biết ,Thiết kế cực kì tinh xảo
    ( Mấy cây súng cuối nhìn đẹp ghê , 1 team 3 cây súng bắn nge phê ác )

13. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

cho mình hỏi về cái Gambit được ko chả hiểu gì ráo toàn Tiếng ANh thôi

14. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Bạn chịu khó đọc ở 1 số Box đã có hướng dẫn vô cùng cụ thể rồi đó
    Mình xin phép post lại Q : Dùng để làm gì ? Dùng như thế nào ?
    A :
    a) nó tương tự như chế độ tự động mà bạn cài đặt sẵn,bạn có thể ngồi yên mà ko cần động quá nhiều ngón tay vào controller đâu Nhưng cũng dừng lạm dụng quá ăn đạn đấy
    b) Sau đây là cách dùng :
    Trước tiên ,bạn phải có đủ LP và vào bảng lience trong menu .Sau đó learn những dấu hiệu G ,dùng để thêm dòng lắp gambit.
    Việc tiếp theo là vào lience trong menu ,đấy là 1 số bảng gambit hiệu quả
    Chú ý : Nếu bạn để gambit nào trước nó sẽ ưu tiên cái đó trước
    VD :
    foe - any -steal
    foe - any - attack
    --> Vậy thì nó sẽ thực hiện lệnh steal trước và không thực hiện lệnh attack nữa .
    Nếu bạn là người không biết tí ghì về tiếng Anh thì đây .....
    màu đỏ có nghĩa là cho đối phương bạn nên chọn attack dùng phép tấn công ,màu xanh có nghĩa là cho phe ta nên chọn hồi sinh ,bơm hỗ trợ cứ sắp đại vào vào chờ xem coi đúng không nếu không đúng ta sẽ có kết quả ngay :devil:

15. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Hmm , Đúng là như thế nhưng khuyên một điều cho những ai chưa biết cách xài Gambit . Không bao giờ để lệnh Steal mà là Foe - Any =.=' . Trừ khi mấy con mobs nó yếu yếu hơn mình cả khúc hơn 10 lv =.=' . Còn bình thường thì hãy để Hp 70%> để cho nó chắc ăn =.=' . Khi đó nó sẽ canh những con Hp hơn 70% mà Steal , an toàn hơn ^_^ .

Khi đập trùm khuyên không sử dụng Gambit : Foe - Steal bất cứ kiểu nào .....vì nếu sử dụng bạn sẽ mất 1 người và như thế không có lợi đâu =.=' ( dễ chết )

P/s : Thx Leon vì đã chỉ tui cái này Aly - Any : Raise :D

16. KEN_BALAMO

Làm sao có item mới ( weapon , magic , amor ) :-/ !

17. finalbread

finalbread Youtube Master Race

Muốn có new item thi mua chứ hỏi gì kì thế không thì steal cũng có, nhạt đồ sau khi đánh monster, hoặc là làm các nhiệm vụ Mobs hunt sẽ được thưởng item. Mà nhân tiện cho hỏi cái: đi đến đoạn Hemne mine gì đó thì làm được mấy nhiệm vụ mobs hunt nhỉ tôi làm được 9 cái rồi tất cả mới level 24 có mấy con đánh ko lại vậy bỏ sau có làm lại được hết ko?

18. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Sử dụng Steal nhiều nhiều + mua đc 1 món đồ đặc biệt làm rớt những đồ xịn , khoảng 18k mua Bazzar ấy ^_^ , rồi đi train + steal nhiều nhiều 1 tý ^_^ .
    Khuyên săn ở cái Mine gì ấy :-? cái mine gì ngay trong thành phố ấy :-" .....Quên mất tên roài . Săn mấy con xuơng đến khoảng lv 15 là đảm bảo hơn 30k trong túi :D .
    Cứ 1 thằng Steal 2 thằng kia đập ^_^ , nói chung train đều đều tý , train tập chung quá về sau đập trùm có mà thua sớm =.=' .
    Có tiền rồi đi mua weapon , magic , armor , tech . Thành phố nào mà chẳng cóa mấy cái shop này :D . Hoặc nếu đủ sức thì ra bên phải thành phố đầu game ấy . Kiếm mấy con bird bay bay trên trời , chứ không phải mấy con cú đi là là dứoi đất đâu nhé :'> . Kiếm vài cây Burning Bow và sell shop , ta đánh con đầu tiên rớt ngay 1 cây :D . Hên thật :D :D

@ Finalbread : thế ông đang làm Mobs hunt gì ? Kể ra cụ thể xem nào ? Tui cũng tới đoạn đó sao không thấy Mobs Hunt gì cả :-? Mới luộc có 12 cái Marks chứ nhiu :D

P/s : phải mua được cái 18k đó thì đồ rớt mới nhiều + xịn :D , tui rớt cây Blood Sword + Burning Bow quá trời nhờ nó chứ đâu :D

19. OPETH_EMPEROR

OPETH_EMPEROR Donkey Kong

có bác nào vào cái Zetinan Cavern chưa á...team tui level tầm 31 32, hp hơn 2000, thử vào đấy tính cày level...gặp mấy con khủng quá, óanh toàn 400 500hp, cầm cự đi thêm 2 3 map nữa thì gặp con boss mắt xanh lẽ trông giống con diablos trong FF8 đó, nó gọi đàn em ra khè phát chết luôn 2 đứa >_< chạy luôn
    chẳng hiểu mấy cái cavern đó lập ra làm gì nhỉ? cày level khi sắp finish game rồi á?

20. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

đây là nơi lấy summon esper Adramelech + mobss hunt Catoblepas.Có rãnh mời bạn vào xem hướng dẫn của Rociel trong box HD Hoàn thành hoặc xem qua HD của AYE đang fix lại theo bản US.

PS: Trong mỏ Henne có mobs hunt: Mind Flare + 1 em Esper.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.