Hỏi đáp Final Fantasy XII !

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 4/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

quá cool ..chắc đặt tên mình chơi sẽ hay hơn ta...bái phục...

2. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Thú vị thật ;)) . J-RPG dạng không đặt tên nhiều lắm , chắc cậu này ảnh hưởng từ RPG của US . Để xem cậu ta có lén mua về chơi không ;)) .

3. ILifeYou

ILifeYou Donkey Kong

hay thật ! chơi game còn đòi phải đặt tên . chịu luôn ùi
    như Fan VIII đó , hồi đầu mới chơi thich đặt tên nó " nắm " nhưng về sau thấy chuối quá lên em chơi lại giữ nguyên tên của nó vì nếu mình đặt lung tung nhiều lúc có muốn hỏi người khác cũng không biết hỏi ra làm sao vì tên là mình đặt theo ý của mình còn tên của người ta để nguyên bản gốc
    dù sao thì tên của nhân vât lên giữ nguyên la hay nhất :D

4. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Lolz muốn đặt tên thì phải không có phần âm thanh chứ không lẽ nó đọc tên người này ghi tên bác ra sao ?,vả lại đây là câu truyện của người ta tên mình làm ghì trong đó ,theo tui cho bác đặt tên mấy con Gf Là ổn :))
    với lại dặt tên vào thấy nham nhảm theo mình cứ đúng tên tác giả mà làm

5. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

thực ra thì từ FFX trở về luôn có đặt tên nên anh ta bị nhiễm ấy mà
    chắc lúc tidus hôn yuna anh ta nghĩ là anh ta chăng =))

6. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

-Chính xác là khoảng tầm 5h thì trời Giza lại đổ mưa ,còn bão tuyết thì khoảng 5-6 h nó lại quay lại chu kì ,còn cao nguyên Tchita Uplands này thì mưa nắng rất thất thường (nắng mưa là chuyện của trời mà )
    World map chỉ thể hiện khi bạn xuất hiện ngay bầu trời của Rabanastre ,vạy cách duy nhất để chờ là kiếm vài viên đá dịch chuyển ,sau đó bạn đi luyện lvl khoảng 1h dịch chuyển lại Rabanastre -nhìn ra se thấy một màu xanh ngắt là được .Have fun
    -nhân 2 exp có thể mua được ngay thành phố cổ Archade đấy .
    có huynh đài nào chơi FFXII bản mới ra chưa trùm có khá hơn chút nào không ,còn mình đang cày lại FFXII nhật <....bản này trùm ghì chán quá !cầm cây kiếm huyền thoại chạy long tong chả biết làm ghì

7. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Ôi giời ơi , 5h 6h mới mưa với nắng mới sợ, Giza Plain có bão tuyết bà con ơi .
    Tchita Uplands thì liên quan gì đến đây mà mưa với nắng .
    Dùng World Map hoàn toàn có thể biết được Giza đang mưa hay nắng .
    Từ Tchita Uplands đến Old Archades là cả 1 quãng đường , có sớm vẫn tốt hơn .
    Kiếm huyền thoại có bằng Zodiac Spear không :)) , đã nặng còn đánh chậm , lại còn Element Holy gặp vài con đánh không ra máu .
    Nghe chú này nói càng ngày càng lòi ra cái dốt :| , buồn cười qué , chú này chơi mà không cheat đi đầu xuống đất :D

8. minhhiệp

ông hiểu nhầm ý lão kia rồi
    ý lão là vùng bão tuyết cũng 5-6h là có
    còn cái zodiac spear và tolo mối cái hay 1 kiểu ,ko nên so sánh quá
    tui toàn đeo kiếm vì nó đẹp hơn cái zodiac spear ngàn lần (nhìn như cái spear đểu trong tam quốc ấy =)))

PS : Mọi người chỉ tui chỗ lấy telekiniss cái ???

9. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

dùng map chi cho mệt hả trời.Nếu muốn làm mission ở chỗ đó thì chỉ việc tới đó rồi ra vào map 2-3 lần là dc ngay thôi.Cái này hồi JPN tui có chỉ bà con rồi đấy thôi.Việc gì phải đợi 5-6h,viêc gì phải canh bằng map.

10. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Cái đó mua ở Hidden shop ở Nabudis , sau khi từ Crystal Grande về hoặc cuối game , không nhớ rõ lắm , lúc đấy nó bán cả Maximilian .
    Canh bằng map chỉ là để đỡ tốn thời gian đợi thôi , lúc làm misson khác thỉnh thoảng bật World map lên vào xem xem có fải nắng hay mưa cho tiện đỡ fải đi lại . Bác kia ra vào mãi không được mới fải chỉ thêm cách .

11. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Hì hì mình nói khoảng tầm đó thì chu kì nó quay lại ,chứ không nói là đúng thời gian đó ,Tchita Upland cũng có săn một em thú đòi hỏi Thời tiết mây mù nên mình nói thêm (kiến thức có thể không đúng nhưng mình chơi là vậy ),Từ Rabanastre bạn nhìn ra ngaòi Giza được không lý nhìn ra thấy mùa khô đi vào ra mùa mưa sao .Thời tiết theo lý ra phải đúng 1 năm thì quay mùa có 4 mùa như Vn mình có 2 mùa Mưa -Nắng như vậy mới có lý nhưng có lẽ là ra vào sẽ thay mùa mình sẽ thử lại xem sao ).have Fun
    _kiếm huyền thoại cầm vào cho oai có nghĩa là không còn trùm nào để đánh ,vả lại nó là minh chứng cho sức mạnh ,của một người kiên nhẫn chơi câu cá hàng ngày liền ,Zodiac là kiếm của người đọc Hd biết chỗ (nabudis ko lầy 4 rương báu )chứ như mình thì chịu không kiếm được thanh đểu đó ,mà tỷ lệ cũng qua thấp 1 % trong mỏ hene Yêu cầu phải hơn 10 vị thần,(cuối game)
    -mình không biết thì hỏi không có ghì buồn cả ,DỐt thì càng phải nói người ta biết sửa dùm .nhân đây cũng xin cảm ơn bác mình sẽ Sửa lại ,Mà chơi game cũng có cái vụ dốt này sao
    Cheat cũng chưa chắc giết được Omega XII,mà một người bỏ 20h ra câu cá và hàng ngày dịch truyện FFXII cày nát cái không gian ảo Utima kiếm vũ khí cuối cày mỏ hene,chơi lại FFXII nhật thì có lý nào cheat bác nhỉ .
    Nhưng nói chung là không nên vạch lông tìm vết như các bác ,Bói ra ma quét nhà ra rác ai mà biết hết 100 % được ,nhất định cũng có chỗ sai hay nhầm lẫn thôi .Nếu có sai thì nên nói nhỏ nhau biết nhá

12. Rubedo

Rubedo Mega Man

hình như (lại hình như, vì ko nhớ rõ) ở nabudis, cái secret shop đóa, từ cửa ra khu rừng đi tới cái hành lang dài ở phía bắc, hành lang đó cụt đường nhưng bên cạnh có căn phòng, kiểm tra bức tường trong góc sẽ thấy thằng bán đồ chạy ra, mua Maximillan sướng lun

Chời đất, có người chờ tới 5-6h để chờ thời tiết a', đúng là ra vào map là thời tiết sẽ thay đổi ngay thôi mà, ở Giza Plain thì đứng ở Rabanatre ra vô thì sẽ đổi mùa thôi

13. ILifeYou

ILifeYou Donkey Kong

mấy pác này cãi nhau nhiều quá , thôi để em nói nốt phần kết cho .
    em đang bí đường sau vụ tàu levithan nổ nên hok biết kiếm chỗ lam Spam xiền và LV cả . em LV 25 toàn bộ đội hình rùi nhưng đi san mấy con Mos của Q hunt và Clan Mods thì chưa đủ nhiệt vì tụi nó khiếp quá. pác nao chỉ dùm em chỗ nào oánh MOds tầm 300 EXP dùm để em lên nó cao cao BỤp cho đã.
    :D hôm nay crazy vụ WarOf Craff nên lò dò trên Gamevn mong các pác cho em Spam chút :D

14. minhhiệp

maximilian ???
    mấy h còn cái giáp này
    tui có 3 cái grand nè...đeo làm gì loại giáp đời 2 chứ right ? :D
    PS : có phải cái chỗ mua luôn cả spell scathe ko ?
    Để hunt con element ở paramift khốn nạn nhất (thời tiết phải mưa + bão tuyết) mới ra ,kể cả con huntmobs ở đó cũng rứa....đi đi lại lại trời vẫn dek mưa
    Tui tưởng ông aye và ayto là 1 (tưởng clone 1 ông) =.=
    hóa ra dek phải :-?

15. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

lv đó thì vào golmore jungle hoặc henne mine tha ho mà chain lv tới 30+

16. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Cái maxi??? là giáp kế cuối rồi không thua cái Grand bao nhiêu đâu ,mà cái Grand ông làm sao nhiều thế tui kiếm cả ngày có 1 cái cho Basch mặc luôn(thích nhân vật này nhất cho chơi toàn đồ khủng )
    đeo cái áo giáp cuối nên đeo cùng mũ +hp cuối theo mình thấy là khá ổn !
    Ra vào mà gặp có lẽ là trình độ các bác đó cao riêng tui ra vào hơn 100 lần mà bão tuyết chẳng thấy đâu .Chán nên chờ quy luột ra rùi kiếm :)) thường như thiên văn học vậy coi thời tiết = nhìn trời
    Ayetolive có 1 thôi ,nếu ai có chơi qua Tsonline ngày xưa 1 năm trước (chủ hội Angless) hay Mu Golbal phiên bản Hàn quốc (giết bọn người nước ngoài như cơm bữa săn Peru ) thì mới biết người tui .nhưng mà bận quá tập tành chơi Offline học đại học , chứ ngày xưa 24/24 online
    Aye tiếng anh = Đồng ý ,hoặc có nghĩa là Anh Yêu Em tiếng vn:))
    To : bạn muốn luyện lvl
    Hene là gần cuối game rùi huynh Roice (phải có đủ 10 tên thần mới vào được )mà mấy con dơi cũng ko phải yếu ,Rừng Golme ??? là ổn định nhất không thì kiếm chìa khóa vào Passhem nơi đó luyện lvl kha khá

17. Rubedo

Rubedo Mega Man

thì nói vậy thui chứ ai mà chẳng có grand, tui làm 1 lèo tới 6 cái cho 6 đứa mặc mà. Mua Scathe mà ko dòm lại xem shop co cái gì ><
    Mưa bão tuyết thì cũng kiếm dễ thôi đi từ Feywood ra đó hoài cho tới khi có bão tuyết, lúc tui chơi từ đó đi ra tui có liên tiếp 4 map được bão tuyết, lúc đó để đập con Ferrir gi gì đó

18. Cooldaigia

Cooldaigia Youtube Master Race

cái khu vực Henne Mine có mấy con dơi sao tui đi vô kô đc , đi cánh cửa từ phía Henne Mine có cục teleport thì nó kêu là closed , còn đi bên Feywood thì đường cụt kô vô đc @_@

19. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Mọi thông tin về các con thú săn và cái Vị thần đều tổng kết bên Box hướng dẫn một cách dễ hiểu nhất .Nếu bạn nào quan tâm qua đó coi nhé đang viết tiếp phần tổng hợp toàn bộ đồ trong games

20. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Khi nào lấy được 10 Esper rồi ra nói chuyện với Geomancer ở Jahara thì mới vào được .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.