Hỏi đáp Final Fantasy XII !

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 4/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Xin lỗi không phải mình muốn tranh thắng bại ,hay nói chơi hay dở làm ghì .Nhưng mà lúc ra FFXII mình toàn trốn học cày ở nhà 24/24
    ngày Huynh ROcie đưa cái vụ đó lên đúng là trên toàn bộ các Faq và Forum nước ngoài chưa ai nói đến .mình chạy vòng vòng khu đó gần 2 ngày mà không nhầm lẫn được
    Mình còn nhớ chính xác sau 6-7 ngày ra game FFXII thì huynh roice viết đến đoạn Thành phố cũ Archade ,chính xác mà nói khúc đó ngay thẳng viết Hd trên gamfaq còn la ùm lên là không kiếm được đường di tiếp ,nó chụp tấm hình to đùng map khu nó hỏi rối rít .
    còn mình sau khi đọc Hd của Roice thì hoàn thành game sau 8 ngày ra game ,
    là thành phố bay bahamut
    Còn việc mình post bản dịch truyện lên đây cho ai quan tâm đọc chơi ,nếu làm phiền bác cho mình xin lỗi không cố ý :)) sẽ rút kinh nghiệm
    Bài Hd của huynh ROice được viết cực nhanh mới 2 ngày sau khi ra game đã có list hoàn chỉnh đến pháo đài bay Bahamut <..theo mình là do huynh đã chịu nghiên cứu các tài liệu tiếng nhật khá kĩ

2. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

3. Rubedo

Rubedo Mega Man

Ko sao đâu Aye, bạn cứ viết cho hết cái project này đi, mặc kệ người ta nói. Hồi đó tớ cũng như bạn, cũng bị ng ta nói này nói nọ về ba cái vụ dịch từ faq ra, mà nói thật, ko có mấy đứa ở gamefaqs thì dân mình chơi game như thế nào đây (nhất là game JP).
    Mình làm như vậy mất thời gian mà cũng ko có tiền, nhưng đó là do đam mê và cũng 1 phần muốn đóng góp chút sức vào sự phát triển của giới chơi game hiện nay nên mình phải làm tới cùng.

Riêng tớ thì cũng muốn giúp bạn thực hiện Project này, nhưng như mình đã nói trước đây, thời gian cuối năm là khoảng thời gian khá bận rộn nên tớ nghĩ có lẽ khi khác nhé. Tớ động viên bạn hết mình đó :hug:

4. Rubedo

Rubedo Mega Man

ko phải 1 topic, nhầm rồi linh à, mà là cả box mới đúng.
    1 vé cho Aye lên làm mod :;)

5. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

hờ hờ lại có người bầu cử roài đây....trước đây có người rủ rê mình nhưng từ chối vì quá bận vệc...
    À nhắc tới vụ làm guide thì Rubedo làm cái Valkyrie 2 đi game này hấp dẫn hơn thằng này nhiều đấy và ly kỳ nữa.Anh có làm nữa chừng nhưng gác đó roài...

AYEtolive,đệ ráng trình bày lại cho nó ngăn nắp hơn cái bài guide đi,nó kg có tốn nhiều time đâu khoảng 1h là cân hàng cân lối lại thôi à.

6. Rubedo

Rubedo Mega Man

Thì em biết VP2 phải nói là quá hay (mới chơi thử có vài tiếng thui). Nhưng để năm sau hay khoảng tháng 12 em làm guide vậy, giờ đào đâu ra time.
    Với lại đang chơi ToA, sao anh chưa qua đây chơi nhỉ?
    Sao hôm nay ai cũng rủ mình làm guide, hết Aye tới anh ::)

7. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

Cho tôi hỏi con Firnir ở Paralam Lift ( 7 sao) làm sao để gặp được vậy???????????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.