[Hỏi đáp]Grand Theft Auto 4: Episodes From Liberty City

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi sondes, 28/4/10.

1. aaaaaaaaaa312

aaaaaaaaaa312 Mr & Ms Pac-Man

Em cài đi cài lại bản EFLC này mà không chơi được.Mấy lần cài đó em chỉ chep crack va xliveless 0.999b1 chứ không REG vào và play lun.Em vào game hiên ra 2 chũ R* xanh và cam thì đơ máy lun.Có bác bảo nếu không REG thì không vào được game lun, nhưng đây em lại vào được rồi hiên ra 2 chữ R.Em không biết làm sao nữa.MOng các bác giúp!
    Nếu được Các bác giúp em cài đặt lại cái.^^ Em đã cài lại gốc eflc từ đầu rồi.chưa crack, chưa xliveless, chưa patch gì cả.Em giải nén từ bản unar từ 4 đĩa mua ngoài hàng chứ không phải bản setup.nếu là crak razor thì phiền các bác dạy em cách reg lun.em không biết làm.nhìn tiếng anh em chả hiểu gì.em xin cám ơn.
    Hiện tại em đang xài GTA IV ở ổ F( đang chơi bình thường các bác ạ ) , em cài EFLC ở ổ C, cái Rockstar Games Social Club em cài ở ổ C.Liệu có ảnh hưởng gì tới nhau không các bác?

Em la win XP SP3, directx 9.0c, Em đã cài hết windows xlive,... nói chung những cái thứ mà GTA IV yêu càu cài để chơi được.

---------- Post added at 13:51 ---------- Previous post was at 13:48 ----------

Cái trên em viết nhầm là em cài EFLC ở ổ E

2. thangku14

thangku14 Legend of Zelda Lão Làng GVN

mình nghe được rồi cứ quăng cả list nhạc vào bật audi có chỗ indepndence FM mode đấy chỉ shuffle là nghe xong tự động next :D

3. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Qua những j cậu nói thì chắc tui cũng chịu vì những lỗi do cài đặt thì phải gặp qua mới có thể biết cách giải quyết dc. Vì lỗi này có vẻ hiếm nữa. Tui cài bản EFLC 2DVD bung nén ra chơi luôn ko cần crack hay xlive bất cứ thứ gì cả. Khi cài xong chơi thì GTA4 ở máy tui lại ko chơi dc, mún chơi phải xóa bớt file setting.cfg thì mới chơi dc.

4. xXTeenTitanXx

xXTeenTitanXx Persian Prince GameOver

Không ai biết sữa lỗi này sao ????

5. aaaaaaaaaa312

Các bác cho em hỏi.Những bản mod xe ô tô ở GTA IV như lamborghini, ferrari, cadillac, ..... Có mod được vào bản EFLC này không ạ?

6. aaaaaaaaaa312

Chỉnh regedit đi.tui cũng bị như thế.Chỉnh regedit xong.Ngon luôn.Giờ lượn vèo vèo! ^^

vào regedit >> HKEY_LOCAL_MACHINE >> SOFTWARE

Click phải SOFTWARE >> New >> Key >> Đặt tên Rockstar Games

Tiếp tục click phải vào Rockstar Games >> New key >> đặt tên EFLC

Trong EFLC (khung bên phải) New >> string value >> đặt tên InstallFolder

Mở folder chứa game lên , copy đường dẫn của folder đó

Modify cái InstallFolder vừa tạo paste đường dẫn vừa copy vào ô data value

Ok

7. nhtmike

nhtmike Liu Kang, Champion of Earthrealm

Mod được hết, vì các cái texture của xe nó vẫn giống IV mà, chỉ khác là EFLC có thêm xe mới thôi

8. hailahai123

hailahai123 Youtube Master Race

Các bác cho mình hỏi bản này có những mod nào cài vào cải thiện đồ họa được không nhỉ, giống như cái topic " Anything to improve GTA IV". Máy mình : C2D 2,67hz, 2GB ram, his 4670 chơi được ở tầm nào nhỉ ?

9. lOvEly_kUte

lOvEly_kUte Mr & Ms Pac-Man

các bác cho mình hỏi mình chơi Ballad of Gay Tony bị dính cái lỗi tự nhiên oto đâm sầm lung tung, rồi màn hình rung lắc dữ dội
    mình nghĩ cái này do Rockstar làm để ng` chơi lâu ai co bi bênh này ko chưa thế nào vây T_T

10. JangSH

Cấu hình gốc của bạn chơi cũng dc medium đấy. Res thấp là ok. Còn mấy cái mod của Anything to... tui cũng chỉ mới thử thay cái Ultimate textures 2.0 vào chứ chưa thử mấy cái khác thì dc kết quả là mặt đường đẹp hơn.

11. hailahai123

Thanks.
    Hix , máy hơi cùi, chơi được ở medium là tốt rồi, res chắc cùng lắm 1024*768 thôi. Bạn chưa thử các mod khác vào à, tại thấy bảo là các mod ở topic đấy ko tương thích, muốn biết bạn nào thử rồi cho kinh nghiệm với.
    À, mà bản này bao gồm cả GTA IV nhỉ, mình chưa chơi GTA IV nên muốn down cài này về chơi luôn một thể ?

12. xXTeenTitanXx

xXTeenTitanXx Persian Prince GameOver

Bó chi không làm được. Chắc phải mua đĩa thôi... Đĩa mượn của thằng bạn

13. JangSH

Bản này chỉ bao gồm 2 phần DLC chứ ko có GTA4 ở trong đâu, mún chơi GTA4 thì phải mua đĩa riêng.

14. hailahai123

Mình định down bản hơn 14gb , tưởng bao gồm cả GTA IV rồi chứ. hai bản DLC mở rộng tầm 6,7gb thôi. Không biết bác down bản nào, hình như có bản DLC riêng chép đè vào GTA gốc mà. Bác nào confirm hộ cái.

15. JangSH

Đúng là có bản DLC riêng chép vào GTA4 gốc và chơi dc cả 3. Nhưng cách làm thì hồi đó lúc game mới ra nghe nói phức tạp và bị lỗi. Nếu muốn chơi theo kiểu đó thì phải chấp nhận rủi ro thôi.

16. hailahai123

Mình định down bản hơn 14gb , tưởng bao gồm cả GTA IV rồi chứ. hai bản DLC mở rộng tầm 6,7gb thôi. Không biết bác down bản nào, hình như có bản DLC riêng chép đè vào GTA gốc mà. Bác nào confirm hộ cái.

---------- Post added at 22:27 ---------- Previous post was at 22:03 ----------

17. Dragon_Slayer147

Dragon_Slayer147 Youtube Master Race

Hix ai cho em hỏi sao em cài Ultimate Textures vào là bị lỗi liền à, bị lỗi autosave gì ấy rùi tự nhiên qua cái GTA IV cũ T_T, ko chơi được lun

---------- Post added at 15:14 ---------- Previous post was at 15:12 ----------

Với lại máy em Core 2 Duo E7900 2.97Ghz, RAM 4GB, VGA Geforce 9400GT mà sao chơi giật quá, chỉnh res lên dạng native của màn hình là lag liền, chỉ có thể để mức med và res 800x600 thui, ai giúp với

18. tunghinh

tunghinh Youtube Master Race

bác ơi cái patch of bác là 1.1.2.0 vậy bác cho em xin luôn crack of bác ( crack 1.1.2.0) cái bác đang sài up lên cho tiện cũngdc,

19. cross_rider

cross_rider Fire in the hole! Lão Làng GVN

CÁi mod cho mình vào ngồi trong cabin như bên GTA 4 có dùng đc ở đây không nhỉ

20. EmptyDelta

EmptyDelta Youtube Master Race

mấy bác cho hỏi game GTA IV này bao nhiêu đĩa vậy ?, e không biết xem cấu hình hay gì gì đó, e chỉ ghi như thế này : Intel(R) Petium (R) D CPU 3.00GHZ - 3.00GHZ, 0.99 OF Ram ! đó là phần Computer :) tks các huynh nhé