[Hỏi đáp] Grand Theft Auto IV

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi decker, 15/6/09.

1. maka2008

maka2008 Youtube Master Race

các anh ơi sao em gọi cho thằng roman mà chẳng có gọi taxi là sao các anh :((

2. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Gọi nó ko dc có thể giai đoạn đó của game thằng Roman bị phá sản, văn phòng công ty taxi của nó bị đốt. Về sau bạn qua thành phố mới nó sẽ gọi đt thông báo lại là bạn có thể đi taxi của nó miễn phí rồi.

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

GTA IV có chỗ rất điêu: khi mà Roman bị phá sản, chuyển sang nhà mới (cái nhà ổ chuột ý ko phải nhà to sau này đâu) vậy mà lúc mình gọi điện rủ đi chơi nó vẫn bắt mình đến đón ở công ty cũ đã bị phá, chơi xong thì đưa về nhà mới. Đây có thể coi là 1 lỗi ko chấp nhận đc :(

4. datdat777

datdat777 Youtube Master Race

mình có bản gốc rồi muốn chơi thêm bản mở rộng thì phải làm sao?

---------- Post added at 19:36 ---------- Previous post was at 19:34 ----------

ưhm mà bản mở rộng tổng cộng 2 bản phải ko

5. LePhuocHieu

LePhuocHieu T.E.T.Я.I.S

mấy a ơi,sao e cài gamed vào chơi nó báo lỗi"Unable to creat depth render taegett-please re-install DirectX or instal the latest video card driver"mặc dù e đã cài tất cả driver mới nhưng vẫn hiện như vật
    máy e cỏe ị ram 4G VGA 325M
    mấy a giúp e với:(

Chỉnh sửa cuối: 26/7/10
  6. JangSH

Thì nó đang đú đởn gần đó nên hẹn Niko ra đấy có dễ tìm thôi mà :)), lúc em chơi bản EFLC gặp nhiều thằng bạn tối ngày nó cứ gọi ra strip club đón nó nữa kìa.

Muốn chơi bản mở rộng thì mua game hay down về cài thôi, có 2 dạng: 1 là bản rời chỉ chơi 2 game đó, 2 là bản gắn vào GTA4 gốc và chơi chung.

7. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Có thể chơi chung GTA IV cùng 2 bản mở rộng hả a, a down ở đâu thế chỉ e với :-/

8. JangSH

A ko down mà mua đĩa cho nhanh, còn cái vụ down rời 2 bản DLC và chép vô thư mục của GTA4 thì a nghe nói từ lúc EFLC mới ra rồi. Nhưng có vẻ chơi như thế thì khó khăn trong việc cài đặt hơn là chơi 2 bản đó rời.

9. Degree Vercetti

Degree Vercetti Mr & Ms Pac-Man

hai bản GTAIV và GTAIV EFLC là hai bản độc lập, nên không sợ mua nhầm , mua thiếu. Cứ download hoặc ra ngoài mua là được thôi. Theo ý kiến cá nhân thì bản GTAIV:EFLC hay hơn bản GTAIV thường vì nó có nhiều nhiệm vụ độc đáo, có giá trị chơi lại nhiều. Còn GTAIV khi làm hết nhiệm vụ rồi, chẳng còn mini game nào để chơi nữa, ngoài đi xem XXX với đua xe, đua thuyền, lái máy bay và bắn giết

10. Justin Bieber

Justin Bieber Youtube Master Race

Ai biết lỗi này chỉ em với :( , em download file setup của GTA IV về rồi mở setup thì nó cài 1 hồi báo thiếu file data3.cab ai có file down này cho em xin với ... Cảm ơn nhiều ạ !

11. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Download ở đâu, tổng cộng dung lượng download là bn? Thiếu data3.cab nghĩa là giải nén thiếu rồi, hồi trc cũng bị 1 lỗi tương tự nhg phát hiện ra do mình giải nén thiếu (thật ra đã giải đủ nhg sơ suất để 1 nơi khác nhau > máy ko tự động tìm), bạn check lại tất cả nhg thư mục đã giải nén xem, nếu giản nén rồi thì khi báo lỗi, chỉnh đường dẫn đến file đó luôn! Thiếu file trên thì khỏi chơi game luôn vì ko set up đc!

12. Nandy

Nandy Youtube Master Race

Em đang làm 1 nv là phải giết cái thằng bán Pizza trước khi nó kịp giao 50 cái. Mà nó chạy nhanh quá =)) đâm mấy lần nó đều ko chết, rồi chạy bién mất =))) Có mẹo j trong nv này k ạ ? :D

13. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

NV nào thế? Assassin à, t chưa chơi nv này :-/

14. Nandy

Nandy Youtube Master Race

huhu nhầm, nv ở GTA vice city PC :D

15. turbot151

turbot151 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho em hỏi cái sign ở dưới em có chạy đủ ko vậy?(sợ lát hồi mua về chơi giật tung đít)
    Và GTA 4 nhiu DVD?

16. JangSH

Máy cậu nếu chơi dc thì sẽ rất giật đấy vì CPU quá yếu. TỐt nhất ko nên chơi, có 2 bản GTA4: 1 là 4dvd cài nhanh hơn, 2 là 2dvd cài mất 2g.

17. trungviet175

trungviet175 Youtube Master Race

AI có thể chỉ cho mình cách sử dụng bản ENB series cua GTA IV và mod neon,dashboard GTA IV ,thank you !!!!!

18. ngockha1966

ngockha1966 Youtube Master Race

Chao ôi ! mình nghe nói làm hết 95 nhiệm vụ, và ám sát Derrick sẽ giúp bạn nhận được khả năng xóa sao truy nã (Dưới 3 sao) kể cả mision Most Wanted, nhưng ko được !mong các bạn pro chỉ mính với cám ơn bạn nhiều nhé.

Và có điều này mình ko hiểu ? tại sau Kate bị lão Pegorino bắn chết tại tiệc đám cưới của Roman lại gọi điện thoại mời Niko đi chơi hoài dĩ nhiên là cuộc gọi một chiều từ cô ấy

19. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

Cho mình hỏi la sao khi chơi GTA 4 màn hình cứ bị khựng lại 1s rồi chạy tiếp, sau đó khựng tiếp thế. Mình xài version 1.0, crack Razor. Cấu hình máy thì như dưới sign. Driiver card màn hình update đầy đủ rồi

Edit: problem fixed, cam ơn mọi người đã đọc :)

Chỉnh sửa cuối: 2/8/10
  20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Cái máy trên chơi mà còn khựng á =.=" Xem computer usage với memory usage bn %, có lẽ khựng do máy bị virus nên quá tải thui, chứ với cái cấu hình kia thì... :-s