[Hỏi đáp]Grand Theft Auto: San Andreas - Đến 28/03/2007

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 10/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

cột đó tên gì ? :-/ Ít ra phải nói thì tui trả lời ngay được.......còn không phải vào game, mắc công quá ::(

@kl2991: thôi được gòi đưa tui cái save đi để thử xem....thứ Bày + CN mới chơi dc, nhanh nhanh nhé

2. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Chỉ số sexy phải không ?
    Để tăng tới max thì rất đơn giản , chỉ việc sắm 1 bộ quần áo tàm tạm ( không cần đắt tiền) , sau đó leo lên 1 chiếc xe thể thao loại xịn chạy 1 đoạn rồi xuống xe là sexy tăng tới max luôn ( đây là cách cua gái nhanh nhất mà không cần để ý tới mấy chỉ số fat và muscle).

To Wing Gundam :
    Mấy vụ Criminal cầm cưa máy với zombie thì nhiều người đã đi tìm và đều chưa có bằng chứng cụ thể , nếu có thì cũng chỉ là mấy bức ảnh chụp trên PS2 thôi còn PC thì tuyệt nhiên. Nếu bác chỉ nói mà không có bằng chứng thì chẳng ai tin đâu ( có nhiều người thế rồi)
    Đúng là từ rank foot-soldier trở lên thì ngoài làm nv, chỉ có bắn máy bay thì điểm stats mới tăng lên nhưng cũng không nhất thiết phải bắn trực thăng ( bắn hạ 1 máy bay sẽ được stats+30 , dùng cheat để lấy 1 chiếc xe bất kì stats-10).
    Để hạ tank thì rất đơn giản ( nếu bác đã dùng bất tử máu+đạn) , chỉ việc kiếm khẩu rocket HS , bắn 1 phát vào xe tank thì sau 10-15s nó sẽ tự động phát nổ , nếu muốn nổ nhanh thì bắn thêm 3-4 phát nữa . Tank của GTA SA hơi yếu , của VC mới thực sự là trâu điên:D
    Muốn lấy chiếc Phoenix thì chỉ có 1 cách duy nhất là đi đua xe ở SF rồi bỏ dở chặng đua , đem chiếc xe đó về garage là ok thôi.
    Topic maps của GTA SA thì nằm đâu đó ở mấy trang sau thôi , chưa bị xóa đâu.
    Nếu bác biết dùng Game Wizard rì rì đó để hack game thì không lý gì lại không biết dùng trainer???

3. kl2991

kl2991 Persian Prince

save đây nà bác Hei, giúp tui wa với, cái màn này làm tui cực khổ wá
    cho hỏi luôn là làm sao dắt đàn em đi theo mình dzậy ?

4. NinjaVN

NinjaVN Mario & Luigi

Mình nhớ hình như là nhấn và giữ chuột phải rồi nhìn vào mặt đứa muốn dắt theo rồi nhấn G hay H gì đó!

5. Larra

Larra Youtube Master Race

Cái màn nhún xe khó quá, tớ cũng thay w a s d thành phím mũi tên như bác gì hướng dẫn mà sao xe nhảy không giống bọn nó. Theo tớ hiểu thì lúc mũi tên sắp vào vòng thì mình ấn mũi tên + phím số 2 để nhảy lên đúng không ?

nó báo là miss it, bad, too late v..v... nói chung không được điểm nào cả

bác nào qua rồi hướng dẫn cụ thể cho anh em nhé !

6. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

vụ nhún xe này tương tự như vụ thi nhảy rap ngoài bờ biển marina!! muốn tập tành nhuần nhuyễn thì bác đến vũ trường gần đó ! tập nhảy cho thành thạo ,sau một thời gian thì sẽ lụa thôi !! tớ mấy lần đầu tiên cũng bị như bạn định ko làm nhiệm vụ nữa !! nhưng sau khi vào chơi ở vũ trường mấy lần thì làm xongt thôii ! khỏe lắm!! chúc bạn thành công !

7. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

nó báo vậy tứ là ấn chưa đúng. Cứ dùng mấy phím số bên tay phải mà chơi.
    :-? mà nút mình đặt lại hết cả, không biết có đúng là những phím nay hay không nữa

8. Hei

đúng gòi.........tui qua màn đó cũng nhờ mấy cái nút bấm tay phải đấy, không phải là W,A,S,D đâu :))

9. Hei

to kl2991: xong rồi đấy nhé.......có gì đâu chỉ cần set 4 nút special gần cuối thành A,S,D,W chỉnh đại mấy cái trên.....xong NV thì restore default lại....

Have fun

Các file đính kèm:

10. tido

tido Donkey Kong

mấy bác ngộ thiệt, tui vẫn chơi 4 fím mũi tên có sao đâu, thậm chí chỉnh thành Y G H J cũng ok lun, quan trọng là biết mánh để nhấn và quen tay nữa, tui đã hướng dẫn cách qua màn cụ thể mà chả ai wan tâm hết. đây mới là 1 trong mấy nv đầu thôi đấy nhé :D

11. Hei

uh.......không hiểu sao cái máy tui nó lại bị vậy, phải chỉnh sang cái kia mới chơi ngon được :D kỳ ôn thật

12. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

các bác ơi cho hỏi máy em sao vào gta sa bỗng hình nó giật cái rồi văng ra luôn hiện tượng này là sao vậy có nên cài lại không?

13. kato

kato Mr & Ms Pac-Man

bác coi lại lúc chơi bác có bật vietkey hông,nếu có thì tắt đi rồi chơi thử coi
    to:metal cái đó thì bác cài lại coi thử coi hông chừng đĩa bị lỗi đó
    mấy vụ nhún xe với học lái máy bay lúc đầu nghe mấy bác nói thì tưởng nó khó chứ thật ra dễ ẹc hà các bác cứ bình tĩnh làm rồi cũng được thôi,bây giờ thì tui cũng không còn hứng chơi GTA lắm nếu có chơi thì chỉnh mả máy bay phản lực đi phá để lên 5 sao cho nó rượt chơi khoái nhất là lúc né tên lửa cảm giác đã lắm(vì lo cua con nhỏ cảnh sát mà lên cân dữ quá bay phản lực mà vận tốc có 160km\h hà :((:((:((:((bay như rùa bực mình lắm)

14. Hei

chắc máy bạn không đủ yêu cầu để chạy game ? Trường hợp này chắc là đúng như vậy rồi :-/

To kato: cái bộ gõ Vietkey tắt từ hồi đầu new game rồi....nếu không sao mà chơi được tới màn đó ;)) chạy lung tung.....

15. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Chế độ camera của GTA SA nó cứ lởm khởm thế nào ấy, nhất là lúc đua xe (khó chịu hơn cả mấy phiên bản cũ)
    Có cánh nào để chính cho camera xoay nhanh hơn mà không cần động đến chuột ko?

16. Hei

sao ? DM chơi = chuột àh ? Thế thì dễ thôi......vào option tắt cái phần "Fly with mouse" đi, có vài cái kế bên nếu ko cần thì tắt lun....bình thường......ra lái xe cứ việc sử dụng nút A,S,D,W điều khiển được mà :-/

17. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Ặc , phản lực chứ có phải xe đạp đâu mà bị như thế...160 ( chính xác là 168) đó là mile/h chứ đâu phải km/h , nếu bác set là km/h thì vẫn 270 như thường.
    Không có cách nào để camera xoay nhanh hơn đâu , bắt buộc phải quay bằng chuột nếu muốn nhanh ( nhưng sẽ bị mất tập chung và dễ bị lạc hướng).

18. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Xoay bằng chuột thì đến là khó chịu.
    GTA tôi chơi bằng gamepad cho nó hứng, 2 tay cầm pad rồi thì tay nào cầm chuột?
    Cứ mỗi khi lái xe lại phải bỏ tay phải ra, hơi khó chịu >_<

19. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Chào các bác, em mới chơi SA nên còn kém lắm, mong các bác chỉ giúp cách vượt qua nhiệm vụ Cesar Vialpando, cảm ơn các bác nhiều !
    Em không biết cách nào để cho cái xe nó nhún theo mũi tên cả. Các bác chỉ giúp em với.

20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Chắc bác ấn nhầm nút roài, làm nv này ko phải dùng các nút để di chuyển nhu w,a,d,s đâu, bác vào phần control/in vehicle, chỉnh 4 nút cuối cùng, có chữ special thì phải, ko nhớ lắm, roài khi làm nv này thì sd các nút ấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.