[Hỏi đáp]Grand Theft Auto: San Andreas - Đến 28/03/2007

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 10/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. The_titan90

The_titan90 Youtube Master Race

các bác ơi fá đảo xong GTA:SA roaì #>:)

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

theo mình là thế này ,đầu tiên khi máy bay vừa xuất phát là ta phải chạy liền ,cố né mấy tên bắn cản đường ,chạy xe xách sang phía bên phải để khỏi bị mấy cái thùng từ trên máy bay rớt xuống ,đến khi sát máy bay rồi thì bẻ lái qua là xe lên máy lbay liền thôi ,mình đã thử rất nhiều lần ,đều thành công mỹ mãn và tất nhiên là ko xài cheat rồi ,vừa kịp đủ để chui vào máy bay thôi ::)

3. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

bác lách xe sang bên fai ý,rồi cứ thế mà phóng thôi,may mắn cũng 1 phần +thêm khéo léo là ok,tập trung lái hết mình là được đừng có để ý đến mấy thằng bắn súng theo,cứ nhìn thật kĩ dzo cái cửa máy bay và con đường rồi phóng,thía thoai,còn nếu bác không make it được thì up file save lên tui đi hộ cho :hug:

4. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Tôi xin File save của "Saint Mark's Bistro" nhưng sợ anh em không có sẵn nên tôi up lên đây File save của tôi vậy. Ai có thể chỉ ra chỗ hỏng nào của Fiale save của tôi để tôi đi tiếp nhé !
    Hay ai còn file save tôi cần thì cho tôi xin.
    thanks !

Các file đính kèm:

5. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Cách này Shion chưa thử, nhưng cách mà Shion vừa nói ở bài trước cũng dùng được, vì Shion đã dùng cách ấy ngay lần đầu tiên, và kết quả là ........ đo đất 2 lần mới thành công:D.

6. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

CÁi gì thế nè file save của bác anhngayngo có 1 đống file từ 1==> 8 tui không biết file nào để làm giúp cả,bác lên chỉ lại rõ ràng coi file nèo là file cần wa nhiệm vụ nhé

7. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

undefinedHì hì hì !
    Cảm ơn tất cả !
    Tôi đã lọ mọ lên trang GTAforums.com và đăng ký cái nick "GTA-dodo" để hỏi rồi. Sau đó tối qua về nhà chơi lại mới hay : HÓA RA TÔI CHƯA LÀM HẾT NHỊÊM VỤ TẠI SA MẠC !
    Bố khỉ ! Tôi cưa nghĩ N.O.E chỉ là NV phụ, ai dè nó là Story lines. Tối qua đã chơi 2-3 tiếng và qua được N.O.E, sau đó đi 2-4 lần qua nốt Stodaway, nó cũng dễ thôi mà. Sau đến Black Projiect, đi buồn ngr quá nên nghỉ- sáng nay chơi nót đã qua Black Project ( đi lấy cái Jetpack đó ) Nốt Green goo là lại quay lại đựoc Las Venturas đi tiếp.
    Thanks all !
    Ai tiếng Anh kha khá mà cần tìm tài liệu đóng góp cho Box GTA của Game VN hay ai cần upload, down load file save để nhờ giải quyết có thể lấy cái nick "GTA-dodo" của tôi mà dùng, pass là : anhtuan
    Chúc cả nhà vui vẻ !

8. xPrinceMinhx

xPrinceMinhx Youtube Master Race

Oa oa mừng quá . Cuối cùng cũng qua nhiệm vụ nhảy ở bãi biển .
    Lúc đầu nói chuyện với thằng DJ xong ko thấy gì hết , ai dè còn phải đối thoại tiếp . Làm mất 2 tiếng . :D

9. sonman

sonman Youtube Master Race

Chào các tiền bối, Em có tí thắc mắc, rất mong các bác giúp đỡ.
    Chuyện là thế này, em là 1 fan rất cuồng nhiệt của game GTA. Dù bản GTA SA đã có từ lâu, nhưng mãi đến tận bây giờ em vẫn chưa được chơi. Lúc đầu thì chỉ có bản cho PS2. Em chờ mút chỉ mới thấy ra bản cho PC. Hí ha hí hửng mua về, cài... và ko chơi được. Sau đó để dành tiền gần 1 năm, nâng ram lên 512mb.. vẫn ko chơi được. Sau tết vừa rồi, gom hết tiền mừng tuổi, mua card gefoce128mb.. tình hình có vẻ khả quan hơn là đã lên được hình, sướng quá, chơi. Nhưng mà giật đùng đùng. Buồn phát khóc, trong khi mọi người chơi ầm ầm, còn mình thì chỉ được xem và nghe kể. Em phải nói dài dòng thế này để các bác hiểu nỗi khổ của em và giúp em với.
    Hiện tại máy PC nhà em đang là pen4 1.7 Ram512 Card màn hình 128 nhưng vẫn bị giật. Em muốn hỏi là, bây giờ em phải làm thế nào để chơi được 1 cách ngon lành? em vật lắm rồi. Em định đổi chip Pen4 2.4 liệu có chơi được ko ?
    Rất mong các bác giúp em... em xin chân thành cảm ơn !!

10. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Thật đáng khâm phục, để dành tiền từ từ đến bây giờ mới mua game chơi được.
    Cấu hình bạn thì phải nói là rất ok, chưa nói là dư để chạy game này (64MB là okie rồi). Trường hợp của bạn là do chỉnh độ phân giải quá cao chg ? Thử chỉnh mức low tất cả xem sao ? (Nếu muốn nhẹ hơn thì nên tắt cái frame rate)
    Thứ hai là do máy bạn bị nhiễm virus hay spyware dẫn đến hậu quả trên
    Thứ ba do bạn mua các bộ phận linh kiện (RAM, card màn hình...) chất lượng kém.
    Thứ tư là do game
    ............
    Mình chỉ liệt kê những khả năng khi máy bạn bị như vậy
    Chúc vui

11. recca2005

recca2005 Mario & Luigi

mọi người cho mình hỏi với mọi người có thể cho mình bản hướng dẫn GTA:SA được ko

12. kimlong_3888

kimlong_3888 Legend of Zelda

trùi ơi ,bạn vào hide out (những bài viết hay sẽ lưu tại đây)vô phần welcom to san andres do pac hei gi bài ok

13. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Khả năng này đạt tỷ lệ 70%, vì mặc định khi mới cài game xong, click vào để chơi thì các thiết lập của Graphic đã được set ở mức high rùi (đa số chứ kô phải tất cả). Bạn nên vào phần Option để chỉnh lại mức Low, và nếu có chức năng khử răng cưa thì tắt luôn. Lúc trước tui dùng card onboard mà vẫn chơi tốt với mức Low, hình ảnh vẫn tốt chán, không đến nỗi tệ. Còn việc do game bị lỗi như bác Hei nói thì hầu như không hoàn toàn xảy ra, bởi lẽ nếu hư thì khi chạy game nó sẽ báo lỗi ngay hoặc khi load game xong nó sẽ báo lỗi và tự thoát ra Desktop chứ không có chuyện làm game bị lag, giảm khung hình.
    Khả năng này cũng hầu như không hề xảy ra:|, vì máy của thằng bạn tui nó dùng toàn hàng lởm (không biết thằng khốn nào ráp máy cho nó nhỉ :-B), mà tui cài cho nó SA vẫn chơi tốt, không bị gì cả:D.

14. kimlong_3888

kimlong_3888 Legend of Zelda

thiệt tình mình cũng đã từng trải qua giống như bạn vạy,tội lắm ,năm 2004 mình mới có vi tính nhưng carl màn hình chỉ có 8mb,ram 128,k chơi được gì ngoài half life ,sau vài tháng lủi thủi thì hay tin thằng bạn nâng cấp carl man hình 64,mình vội vàng đến nhà xin cho được carl 16 mb,(mừng hết lớn),rùi hỏi bạn xem co game gì hay k,nó đưa cho Max pane nhưng dĩa vị hư,phải ra mua lại dĩa khác và cuối cùng đã chơi được.sau 2 3 tháng nhai mòn maxpane mình đã nghe nói có thể loại giống max pane và đã mua thử GTA 3,khổ nổi vì VGA có 16 nên game giựt kinh khũng,nhìu lúc nản vì nó đứng hình lun,nhưng vẩn cầm cự đến hết tp thứ nhất,nghe tin 1 thằng bạn mua ram mới nhưng khe gắn ram của nó chỉ có 2 khe nên nó phải vứt thanh ram 32 mb đi và mình đã xin được thanh ram đó,tuy chỉ có 32 mb nhưng mình nhờ nó mà game đỡ giựt hơn rất nhìu ,mình lịm vào gta 3 rất lâu ngay nào cũng chơi sau khi giải gta 3 mình nghe nói có gta vice mình đã ra xem thử nhưng ai cũng nói nó đòi carl màn hình 32 mb,mình rất buồn ,sau vài tuần thắc mắc vì có nơi đề gta vice chỉ cần vga 16 là đủ mình đã mua thử và mừng đến fa1t khóc vì nó chơi được tuy hu\ình ảnh xấu ,đúng lúc đó nghe bạn bè nói gta sa ra đời trên hệ PS 2 ,thèm thì thèm thật nhưng k thể chơi đc,khi các gamer đã giải hết gta sa thì mãi đến khi game dc chuyển sang pc thì mình cũng mừng ớn ,nhưng mừng thì mừng chứ cũng k chơi được , và mình đã cố dồn đũ tiền mua 2 thanh 128 và ram nhà mình đã lên 384(mua ram thiếu ,nên nợ vẩn nợ)đến tháng 8 2005 mình đã mua được vga 64 và đã chơi được gta sa nhưng nó rất giựt vì vậy cũng hơi nãn và sau khi chơi đến màng ở tp lasveturas thì mình mới biết cách hạ độ phân giải xuống 640-800
    và mình rất hiểu nổi khổ của bạn vga bạn đến 128 nhưng game vẫn giựt cái đó chỉ có thể do vga k hợp thui bạn nên mua carl128 nhưng k phải loại TI là được với giá tiền là 70 usd coi vậy mà rất tốt đấy
    chúc bạn vui

15. BECKHAM-23

BECKHAM-23 Mr & Ms Pac-Man

trời, chuyện có vậy mà nói dài ghê gớm! bạn này chắc giỏi TLV lắm!
    Mấy bạn cho tui hỏi mẹo qua được cái mission "END OF THE LINE" cái lúc mà rượt theo thằng Tenpenny đu trên xe cứu hỏa thì có cần tông vào ko? Hay là chỉ bám theo thôi??
    Còn lúc bị police dí thì phải bắn ai??? Tụi police hay bắn thằng Tenpenny trên xe cứu hỏa??? Thanks much!

16. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

NV này bác chỉ việc dí theo chiếc xe cứu hỏa và khi ra đến xa lộ thì tông vào đuôi xe cứu hỏa để Sweet rơi xuống xe bác (Sweet chứ kô phải thằng Tenpenny, nó lái xe bỏ trốn nên Sweet đu theo). Còn khi bị mấy thằng cớm rượt theo thì tốt nhất bác nên cứ mặc bọn nó, lo đuổi theo tên Tenpenny thì hơn, bọn cớm lái xe gà khiếp:)).
    Bác nói thế thì có lẽ hơi quá với người ta! Nhưng thực ra Shion cũng nghĩ thế:D, đâu cần phải dài dòng vậy.

17. sondes

sondes Donkey Kong Lão Làng GVN

may' anh cho em hoi: cai' nhiem vu "Cesar Vialpando"(nhun' xe y') can` bao nhiu diem de qua vay? em nhun' dc 1300 ma` van~ ko qua dc.(viet key em hong?,thong cam? nha)

18. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

nói là nói con 5200 kìa ;))

Còn cái lỗi do game ko thấy để phía sau cùng ah, đĩa bây giờ sao mà tin được...:))

Chỉ cần lớn hơn cái điểm kế bên ấy là qua, tốt nhứt ráng nhảy lên Good là ok

19. sondes

sondes Donkey Kong Lão Làng GVN

20. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

bạn đánh cho có dấu chút đi ,đọc hoài không ra nè :| ,cái nhiệm vụ ấy thì bạn nhấn vào trùng cái vòng tròn ấy thôi ,mỗi hình đi qua cái vòng ấy tương ứng với các phím bấm trên tay cầm game ,NV này đòi hỏi phải khéo léo ,kết hợp kịp thời mới pass được ,theo mình thì bạn nên tập cho thuần rồi sẽ qua thôi ,cái này dựa vào sự kiên nhẫn tập luyện của bạn chứ ko có cách khác đâu ,hoặc là bạn chỉnh mã chậm lại xem ,cái này mình chưa thử à nghe .chúc làm tốt .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.