[Hỏi đáp]Grand Theft Auto: San Andreas - Đến 28/03/2007

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 10/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lil_BK

Lil_BK Youtube Master Race

Nhiệm vụ là Mike Toreno ! Bạn cố gắng làm giúp mình nhé !

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

cái nhiệm vụ này thì đơn giản thôi ,nó ở thàng phố thứ 2 chứ gì ( chơi lâu quá nên nhớ mang máng ),đay là trích dẫn bài hướng dẫn của hei nè :
    cái điểm màu vàng ấy nằm ở trong sân bay ,là dưới chân cầu chứ không phải trên cầu đâu mà bạn phải mất công đi trên ấy .

3. agassi55mhd

agassi55mhd Youtube Master Race

Em newbie mới biết chơi GTA III. Em làm được 21 nhiệm vụ rồi nhưng em đang bị vướng nhiệm vụ lái cái xe ô tô đi nhảy nhảy ý? Em ko biết làm thế nào mặc dù nó hướng dẫn là ấn Capslock.... hichic :( :( Các anh giúp em nhé... Ko thì em ko làm được gì khác ngoài nhiệm vụ này cả...
    thx for reading :hug:

4. thanhdh

gta III thì sang bên topic ngoài kia mà hỏi chứ bạn .cái trò này mình chơi ko hết nên ko biết rõ lắm ,mà cái NV của bạn nghe sao giống ở trong gtasa vậy ?

5. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Nếu tui không nhầm thì bác đã dùng mã "no wanted level" nên mới có tình trạng này xảy ra ( vì theo đúng nv bác sẽ bị 3 sao khi ra khỏi cổng sân bay, lúc đó phải đi spray để mất sao rồi mới chở Torreno về được) , có 2 cách để qua nv :
    -chơi lại nv , không dùng mã mất sao
    -có thể dùng mã này , nhưng khi đến đoạn bị mắc này thì bác hãy bỏ chạy thật xa khỏi Mike Torreno, khi đó sẽ hiện thông báo là bạn đã bỏ lại Mike , lập tức quay lại thì sẽ hiện lên địa điểm tiếp theo , lấy 1 chiếc xe trở Mike về--> Mission passed!
    Rất tiếc là Angel Pines không có trạm cứu hỏa , bắt buộc phải kiếm 1 chiếc từ San Fierro hoặc LS đem tới.
    Thực ra ở Angel Pines thì chỉ có nv cứu thương là chạy quanh đó thôi, còn nv cứu hỏa vẫn phải chạy ra khu vực khác, thậm chí phải chạy gần SF khi tới các level cao. Làm ở khu vực này thì khi chữa cháy hay làm bọn người cháy văng xuống vực --> bó tay luôn , chỉ có cách là chơi lại hoặc liều thì men xe xuống rìa vực chữa cháy tiếp ( rất rễ rớt xe xuống).
    Theo kinh nghiệm của tui thì bác nên làm nv này trong thành phố ( LV là ok nhất) , lưu ý là khi chữa cháy nên dùng chuột để phụt nước , đặt dòng nước cao hơn mục tiêu 1 chút thì sẽ dập lửa rất nhanh và tránh trường hợp mục tiêu bị nước đẩy ra xa dần ,rất mất thời gian.

6. xPrinceMinhx

xPrinceMinhx Youtube Master Race

Mấy bạn ơi cho mình hỏi.
    Trong GTA SA tới nhiệm vụ mua cái sân bay , xong rồi học lái máy bay .
    Sau đó nhận được 1 cuộc điện thoại .
    Tiếp theo sao mình không thấy nhiệm vụ gì nữa hết vậy mấy bạn ?

7. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Điện thoại đó chắc chắn là của Woozie, bạn ra khỏi nhà save, nghe ĐT, xong quẹo phải đo thẳng, một trong mấy nhà chứa máy bay có vòng tròn màu đỏ, vào đó làm NV N.O.E

Chúc vui

8. agassi55mhd

Ko phải... Em muốn hỏi cách làm nhiệm vụ trong Vice city San Adres đó... hic hic nhiệm vụ lái xe ô tô nhảy nhảy ý... Em ko biết làm thế nào cả...
    giúp đỡ em nhé thx!

9. xPrinceMinhx

xPrinceMinhx Youtube Master Race

Cám ơn bạn rất nhiều . Nhờ bạn mà mình thấy nhiệm vụ mới rồi .
    Bây giờ mình vào chơi tiếp đây . Có gì mình hỏi bạn tiếp .

10. thanhdh

tên đầy đủ của game này là Grand Theft Auto Sanandreas chứ bạn ,sao có cái từ vice city vô đây ,tránh nhầm lẫn tên hai trò nhé .cái nhiệm vụ mà bạn nói ấy là mình cần phải nhảy ''nhún'' xe sao cho khớp với cái hình tròn nằm ở dứoi màn hình ,theo thời gian các hình tương ứng với các phím bấm trên tay cầm ( hoặc là bàn phím ) ,nó sẽ đi qua cái vòng tròn ấy ,bản phải nhấn sao cho nó khớp thì mới ăn điểm được ,nhiệm vụ này bạn phải nhảy sao cho ở tình trạng GOOD mãi mới may ra qua nổi ,chứ không nên ở tình trạng BAD nhé .kiên nhẫn là sẽ qua được thôi ,sau khi qua nhiệm vụ này bạn sẽ được cộng thêm 1000$ cộng với số tiền 1000$ đặt cược trứơc đó nữa là 2000$.Còn vụ Make UP xe cho đẹp thì tùy theo ý bạn ,mà ko cần làm cũng chẳng sao đâu .chúc bạn làm tốt ::)

11. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

THANKS !
    Nhưng đúng là cũng cần vận số may mắn hay không nữa ! 1 phần rất nhỏ thôi - nhưng cũng có đấy !
    Tôi đã qua được rồi - may quá ! Tôi tìm trên mạng thấy họ ( Quốc tế ) đi ở Red County. Tôi cũng đã đi nhưng 1 lát sau nó ra tận.............. Rich man - chui vào hầm ! Ngang đánh đố ! Về sau tôi rút được kinh nghiệm và chia sẻ lên đây với anh em ai muốn cứu hỏa :
    Khi lên Level cao, nên cứu ở xa khu Red County trứoc, sau đó quay lại điểm gần Red County thì Next Level sẽ lại về Red County chứ không - đi xa lắm ! Lưu ý vực và vách núi để không bị rơi xuóng. Vậy là qua thoi .
    Tối qua tôi chơi từ 10h30 đến 2h sáng cóc qua được : Lần thì rơi xe, lần thì ấn nhầm nút - xuống xe mất ! huhhhuuh - toàn level 8 và 11 thì bị thế có đau không cơ chứ !
    Sau đó đã rút kinh nghiệm : Chuyển nút ra vào xe thành nút Select trên Game Pad - ohẻ re ! hehehehehehe....
    Rốt cục : VẪN KHÔNG QUA !
    Sáng nay trước khi đi làm cày cố - qua luôn ! Đi 1lần thôi nha - qua ngon ơ ! Đã quá ! ĐỊnh Copy cái hình CJ của tôi nhảy múa trong lửa cho bà con coi chơi thì cóc biét làm sao. Print Screen thì cóc ra ! TÌm mãi không thấy nó create ở đau ! Đến chõ làm hỏi ra mới hay : Phải Paste ra ! huhuhuu....
    Mai tôi dán cho anh em coi chơi nhé !
    Tôi phải đi cứu hỏa đẻ chốgn lửa vì tôi cóc biết cách phun bình cứu hỏa, toàn mất máu oan, cạc màn hình 9550 nhà tôi chậm lắm ! Về chắc phải giảm hiệu ứng đi mới chơi vậy !
    Thôi - bà con chúc tôi phá đảo sớm đi để del cái trò này đi cái - chật máy quá ! Để lâu lắm rồi - từ thágn 6 năm ngoái.
    Mai tôi paste hình và Ùpile save của tôi lên để anh em nào thích quậy phá nghịc chơi nhé - NO CHEAT CODE, Tiền rất nhiều, Max Health, chống lửa, à - hay hôm nay về làm nốt NV cảnh sát để giáp lên 150 nhỉ? Ý anh em sao?
    Vì cũng chả còn NV nào - chơi linh tinh đã - phá đảo sau nhỉ ?

12. kimlong_3888

kimlong_3888 Legend of Zelda

anh thanh nói đúng không sai tí nào nhưng thiếu mất 1 vấn đề quan trọng là (nếu chơi trên hệ pc)muốn xe nó nhảy thì phải sử dụng những phím numpad (phiếm số bên tay phải bàn phím á)thì xe mới nhảy được chứ nếu ấn nút up, down ,hay w,a,s,d thì nó không nhảy đâu

13. agassi55mhd

Các anh ơi cho em hỏi cái nhiệm vụ S tức là phun sơn gì gì á thì làm thế nào? Sau khi mình đèo ô tô thằng áo xanh cạnh nhà mình đến chỗ cần đến hình như dưới 1 chân cầu nào đó tiếp mình phải làm gì? Thằng áo xanh đó nó chui vào ô tô mình ko vào đc vì nó khóa cửa?? Mình phải làm gì để xong nhiệm vụ? thx!

14. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

ack......bạn đến ngôi nhà đối diện để sơn, xong ra sau tường bên đó sơn tiếp. Lát ra xe Sweet chở đi đến chỗ khác......sơn tiếp :D Dễ mà, nhìn trên bản đồ ra rồi tìm.

15. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Xin hỏi các bác cách lái máy bay trực thăng ở cái nhiệm vụ learn-to-fly á. Sao điều khiển khó quá. Tui lái bắn hết mấy cái xe trong 2 phút rưởi mà vẫn không qua. Có cách nào chỉnh phím cho dễ lái một chút không? Muốn cho trực thăng bay đều đều tới thì bấm nút nào? À mà ở nhiệm vụ này bắn nhiều rocket quá có bị trừ điểm không vậy?

16. thanhdh

cái vụ này thì mình cũng không rành lắm ,vì mình chỉ chơi có trên pc thôi ::(.
    lúc này bạn được chở đến chân cầu ,bước xuống xe bạn đi về phía dãy nhà bên trái mình ấy ,bên ấy có mấy hình sơn được đánh dấu trên bản đồ ( màu xanh thì phải ) ,bạn tìm các hình sơn trên tường sau đó lấy bình xịt ra sơn chồng lên là được thôi .quanh đó có vài cái hình sơn ,và bạn phải đánh nhau với 2 tên khác để giành quyền sơn nữa đó :D.sau đó ra để cho Sweet chở đi sơn tiếp thôi .
    cái này thì phải chơi ăn gian thôi :D ,mình có cách này chắc giúp được bạn đó ,vì đã thử rồi nên pass ;;) .đầu tiên bạn diệt mấy tên gần đó ,xong đi đến nơi xa thì chỉnh cho tốc dộ máy bay nhanh lên >đỡ tốn xăng .sau khi tiếp cận mục tiêu ,bạn chỉnh cho tốc độ chậm lại cho dễ bắn ,khi nào tiếp cận phải chỉnh chậm lại cho dễ diệt nhé .sau khi diệt xong là chỉnh tốc độ nhanh và bay về điểm xuất phát ( màu vàng ) .Muốn qua nổi nhiệm vụ này phải bình tĩnh ,đừng nôn nóng ,ko thì hỏng hết đó :|.thú thật vì cái nhiệm vụ này mà mình tốn hết bao nhiêu thời gian đó .chúc bạn làm tốt ::)

17. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

HIC !
    Chỉ dẫn kiểu ông thanhdh buồn quá !
    Ai lại chơi cheatcode - mất cái hay của Game đi.
    Hãy đi đi lại lại đến khi nào đi được đã - cố hết sức - nếu không đi được - post lên đây nhờ anh em đi họ cho ! Đi cheat code mất hay !

18. thanhdh

này anhngayngo ơi ,cái chính là pass qua nhiệm vụ thôi ,chứ nói thật ,ai mới chơi gtasa mà qua cái này trong 10 lần thử làm thì hơi bị siêu đó ,mình thấy cái này là khó nhất .ở trên bạn ấy hỏi cách nào qua cho nhanh nên mình chỉ bí quyết vậy ,chứ ngồi mà luyện thì hơi lâu đó ,chơi cheat thì ai mà chẳng chơi ,nhưng cũng không nên lạm dụng quá nhiều .''cheat'' là ăn gian mà .

19. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Đúng là cái NV này khó vãi, lúc trước Shion cũng đã phải ngồi luyện muốn cong cái lưng mới pass được cái NV chết tiệt này. Nếu như dùng cheat như bác thanhdh thì nói làm gì nữa, với lại dùng cheat thì mất đi tính thú vị. Cái chính là bác phải bỏ ra vài lần để làm quen dần với cách điều khiển của chiếc máy bay đó, rồi sau đó mới thực hiện NV chết tiệt này. Đầu tiên bác nên bay thẳng tới tiêu diệt 3 chiếc xe nằm bên dưới, rồi bay vòng qua phải ngừng lại ngay vách núi, khi quay đầu thì từ từ thôi, hấp tấp quá sẽ gây khó khăn cho việc điều khiển máy bay, xăng không hết ngay đâu mà lo (lúc trước Shion cũng thong thả từ từ điều khiển máy bay mà khi pass NV vẫn chưa hết 2/3 xăng:D), đứng ngay vách núi, rồi canh 2 chiếc xe lần lượt chạy qua thì "bụp" nó:D.

20. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Nv khó thì khó thật , nhưng mà lamtacla hỏi về cách qua bài Destroy Targets trong nv Learn To Fly cơ mà , mấy bác chỉ đi đâu thế:D
    Lái trực thăng giữ độ cao ổn định thì rất khó ( vì nó phải chúi về phía trước mới bay tiến lên được chứ) , chỉ có cách là khi mất độ cao thì bỏ nút tiến ra , giữ nút bay thẳng lên thôi. Nếu tui nhớ không nhầm thì phải hoàn thành bài này tối thiểu trong 105 sec thì mới đạt 70% ( 85% - HCB -92.5s , còn HCV dưới 80s).
    Bạn có thể bắn bao nhiêu quả rocket cũng được nhưng theo tôi nên bắn bằng súng đại liên ( HeliCannon) sẽ tốt hơn nhiều( giống chiếc máy bay làm mẫu) , hướng máy bay về phía mục tiêu,nhấn và giữ nút Space , đảm bảo kô dưới 2s là hạ gục nhanh- tiêu diệt gon. Nếu khéo điều khiển , bạn có thể hoàn thành bài học chưa đầy 75s - HCV với điều kiện phải đỗ máy bay đúng giữ vị trí màu đỏ trên đường băng.
    Nv Air Raid của Zero tui chơi 6 lần thì pass:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.