[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. Oliver Twist

Oliver Twist Legend of Zelda

Qua được rùi qua được rùi cám ơn các bác nhé
    Có ai biết qua cái nhiệm vụ chở thằng lance đen đi chôm đồng phục cảnh sát sao không chỉ dùm luôn với.

2. binhtaquang

binhtaquang »

to KojiroHyuga GTA vice city có 2 đĩa,một cái nạp vào và 1 cái chơi
    to Amidas xe tăng cũng nổ đó nha
    to Oliver Twist ở cái mission này thì tui cũng mãi mới qua đó.
    đàu tiên lam cho lên 3 sao (bị cảnh sát đuổi) rồi lái xe chui vào chỗ để xe ở mũi tên màu hồng đó,sau đó 2 thằng này sẽ lấy quần áo của cảnh sát rồi đi tới siêu thị,bạn phải vào chỗ có 2 thằng lính đứng canh ấy,lấy cái gì trong đó ấy rùi chạy về biệt thự,sau đó bạn sẽ có 1 điểm lấy tiền ngay trước chỗ save ấy.
    có ai giúp tui vượt qua cái mission mà điều khiển cái trực thăng con thả bom xuống 4 điểm ở 1 cái nhà cao tầng không,và cả cái chạy ôtô có bom ở chỗ đầu lâu đó???? :>

3. jackalcodon

jackalcodon Mr & Ms Pac-Man

Cái trực thăng phải dựa vào tài lái trực thăng thôi....còn xe chở bom thì...phóng cho nhanh, han chế đụng xe...đơi chừng nào tụi rock nó gỡ được trái bom...nhớ là chọn con đường nào rộng và dài, ko co khúc cua nhiều....

4. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Trùi ui cái nhiệm vụ xe có bom bạn cứ chạy ra ngoài đường cái mà nó là đường 2 chiều nhưng mà rất rộng ý <---- cái đường này nếu rẽ trái là đi qua cái cầu nối giữa 2 đảo đó bạn ^.^ <---- mình quên tên rùi bạn cứ đi đường đó thì ga vô tư ko sợ bị nổ đâu ^.^ .

Còn cái vụ xe tăng thì nổ đó nhưng chỉ rành cho mấy bác ko biết chơi thui .

5. BlackWarrior

BlackWarrior Legend of Zelda

cái này thì xin học hỏi thêm 1 chút, trước giờ tớ chỉ bị phá cửa xe tăng và bị tóm.

cái màn này tớ chơi qua rồi, không cần tới 3 sao đâu, chỉ cần 2 sao là đủ rồi. từ chỗ nhận nhiệm vụ bạn lái xe chở thằng bồ tới gần điểm màu hồng, quăng xe ở 1 góc nào đó, chỗ này có nhiều xe cảnh sát đi tuần, u móc súng ra bắn vào 1 xe cảnh sát đang chạy, tức thì lên 1 sao, tên cảnh sát nhảy xuống giết nó bạn sẽ lên 2 sao, nếu mà bạn vẫn chỉ có 1 sao thì hãy nhảy lên xe cảnh sát để đụng 1 xe cảnh sát khác kiếm đủ 2 sao xong rồi chạy xe cảnh sát vô cái điểm màu hồng, có 2,3 tên cảnh sát khác chạy vô, bạn và thằng bồ sẽ "lột đồ" chúng. sau đó lên xe chạy về chỗ chỉ trên bản đồ và vô 1 khu vực chỉ thấy toàn cảnh sát! vô trong đó chạy vô chỗ có 2 tên lính gác vô điểm hồng (nó tự kích bom thì phải) rồi chạy lẹ ra cái cửa mà lúc nãy mới vô, coi xong đoạn bom nổ thì nhanh chân zọt lẹ ra xe để dzông vì lúc này có 5 hay 6 sao gì đó, nhớ cho thằng bồ theo với.

nếu đủ bản lĩnh thì bạn sẽ lái xe về điểm tập kết rất dễ với 4 cái bánh xe xẹp lép vì rải đinh hoặc là lái vô chỗ sửa xe cũng được, hay là mánh khóe một chút là hãy dùng xe tăng để thực thi nhiệm vụ này, nhưng đừng gõ panzer nhá! (cách này biết được khi thằng em nó lấy cái xe tăng của tớ đi chơi bị cảnh sát đuổi dữ quá tớ phải nhảy vô, cái xe tăng không bị xẹp bánh nì, không bị ép xe nì, chỉ việc "chạy chợ" thôi!). màn này tớ phải đi 5,6 lần vì không thuộc đường + không có xe tăng, còn màn lái máy bay đồ chơi thả bom thì cũng mất đứt gần chục lần vì lái máy bay bự với lái máy bay nhỏ là 2 chuyện khác nhau lại còn phải tìm thêm nút nào xoay, thả bom nữa, tuy khó nhưng cũng khá thú vị, tập tính kiên nhẫn đi, theo tớ thì dùng bàn phím số Num Lock và chỉ xoay theo 1 chiều thì dễ hơn xoay hơn 2 chiều, nhiệm vụ này tớ xong còn dư gần 1 phút.

còn cái màn chạy xe gắn bom thì phải có tính kiên nhẫn thực sự thôi, vì nó cũng khá khó xơi, cái này là cảnh mà tớ thích nhì, sau cảnh cướp nhà băng trong loạt nhiệm vụ ở cái vũ trường gì ấy

6. Amidas

À bạn muốn cái xe tăng nó nổ chứ gì dễ lắm <---- có nhiều cách lắm , bạn có thể chơi nhiệm vụ cứu thằng LAnce xong dùng xe tăng tông bay cái otô chặn cửa và dùng xe tăng xông vào bọn nó bắn cho nát xe tăng luôn ý ^.^ .

7. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi cái chiếc xe tăng không bao giờ nổ cho nó xơi 10 quả tên lửa nó còn không nổ nói chi mấy thằng đó cầm khẩu súng dỏm sao bắn nổ được cho nó bắn hoài luôn cũng không xi nhê

8. BlackWarrior

BlackWarrior Legend of Zelda

thật không zậy? u thử chưa, chưa thì đừng có bốc phét đánh lừa người khác nhé! xe cảnh sát nghe "hơi" là bùm rồi, xe S.W.A.T cũng chả là nghĩa địa gì nói chi đến mấy cái xe nhãi nhép đó, có lẽ nên chạy xuống nước cho chìm thì nghe có lí hơn á!

9. Amidas

Lạ nhỉ ko hiẻu bạn chơi kiểu gì <---- chả nhẽ bạn chưa nhìn thấy nó nổ thật hả :)) <---- tất nhiên là phải cố ý thì nó mới nổ chứ chơi theo kiểu ăn miếng chả miếng thì bố nó cũng ko đỡ nổi chứ nói gì đến xe tăng :)) .

10. binhtaquang

binhtaquang »

quả thật nếu ông hoanmsm chưa thấy xe tăng nổ thì đầu tiên gõ panzer sau đó lên xe tăng gõ bigbang xong thì ông sẽ thấy tận mắt cảnh xe tăng nổ "đẹp tuyệt vời", tui lái xe tăng một lúc nó đã nổ rùi,mà làm thế nào để lên 6 sao vậy ,tui phá mãi chỉ lên có 5 sao thui.

11. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

Nếu cho xe tăng nổ kiểu đó thì không hay vì xài cheat mà nó nổ cũng như mấy xe kia thui chứ có khá hơn được nhiêu đâu
    Muốn lên 6 sao thì dễ lắm chỉ cần liệng bom vào máy thằng cảnh sát đang bắt mình thì sẽ lên 6 sao thui

12. leduckhanhs

leduckhanhs Mr & Ms Pac-Man

các bác ui tui lỡ đánh nhầm mã fight fight fight rùi,bây giờ tp hiện đang náo loạn .Thế làm cách nào tắt cái mã khốn kiếp đó đi ah các bác chi dùm dzới!!!!

13. PipoBobo

PipoBobo Youtube Master Race

có ai chỉ cho tớ với ,cái màn G-Spotlỉt chơi làm sao vậy....mấy bác chỉ cho tớ với

14. virgo_2_virgo

virgo_2_virgo Youtube Master Race

Hê hê,đánh cái đó xong thì bác hết đường đi buôn bán(Bán kem ý),dừng xe lại là nó lôi cổ bác xuống ngay,đến là đen.Em cũng từng mắc phải và phải chọn giải pháp...chơi lại từ đầu,hơi mất thời gian nhưng mà kể ra cũng zui zui... :)Nhưng mà đánh cái fight đó cũng lợi một cái là ... chơi rampage,chúng nó bận ziết nhau,mình chỉ thoải mái mà đi tiêu diệt từng tên một thôi.
    Tiện đây em hỏi các bác nào có kinh nghiệm 2 câu hỏi.Cái Rampage gần nhà Tommy Vercetti (V) nó cho em cái tay đấm sắt rồi yêu cầu :Run over and kill ... ,(Cái rampage ấy ở trong một cái khu vườn) em chạy ra ngoài đường rồi,đấm chết ko biết bao nhiêu thằng thế mà nó ko chịu công nhận(Số hiển thị những thằng còn phải ziết vẫn là như cũ) mặc dù em đấm đến mỏi cả tay...
    Tiếp theo là cái unique jump(ko biết em viết có đúng chính tả ko nhỉ?),làm thế nào để đc công nhạn là đã wa cái jump đó????????Nhảy thế nào cũng đc à????????

15. tuantnt

tuantnt Youtube Master Race

cac anh cho em hoi nhiem vu dau tien xuong nha in ,luc ma minh lai taxi den diem hong truoc nha V i,sao em do xe ngay diem hong ma sao van khong hoan thanh hiem vu la sao the

16. pipuly

pipuly Mr & Ms Pac-Man

Đó là mình phải đi chở Vip ra phi trường...Tới đậu xe đó gòi hụ còi là vip tới thì thằng taxi khác tới dành và mình ủi, ép cho nó móp là vip ra gòi leo lên, sân bay thẳng tiến là xong.

17. TIENHAO

TIENHAO Mr & Ms Pac-Man

chỉ giúp giùm màn CAP THE COLLECTOR đi

18. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

cho hỏi nhiệm vụ "Love Juice" và nhiệm vụ "Trejan Voodoo" chơi làm sao vậy, tui bí rồi

19. khoantwell

khoantwell Legend of Zelda

trojan vodo ...lấy xe vodo,,,rồi tập kết ,,vô cái factỏy cài 3 trái bom,,sau đó chạy ra ngoài,,tới cửa,,nhìn tay phải có 1 cái hẻm nhỏ,,lên cầu thang,..thoát,,xong,,còn cap the colecctor với love juice ra sao,,quên rồi,,nhắc lại đi ,,cái râmpge u gì nói ở trên thí phải lấy xe ũi tụii nó,, còn mấy cú nhạy thì cứ thử,,,tới khi nó công nhận thì thui,,nhiều cái hơi khó tì,,sẵn tiện hõi anh em có ai 100% chưa,.,,tui đựic 94 là hết cái làm rồi

20. Havikie

Havikie Mr & Ms Pac-Man

có huynh nào biết địa chỉ tải img tool của gta-vc hông? em kiếm hoài mà hông thất đâu cả.