[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

việc làm thì thiếu gì nhưng muốn hoàn thành 100% thì wá khó, tui chơi thì cũng được mới có 81% là hết biết làm rồi đừng nói gì đến 99%

2. quy-cao

quy-cao Mr & Ms Pac-Man

trời ơi tui dù cố gắng lắm mà chưa được 100% bực mình xoá luôn vice city he he

3. ChauTinhTri1004

ChauTinhTri1004 From Cuba with Love Moderator

Cho tui hỏi cái: Nếu chơi Vice City ở máy PC thì cần những gì như là Chip Ram hay Card 3D đó, với lại bộ đó bao nhiêu đĩa là hết 1 bộ, thanks nhiều

4. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Bạn đã lấy đủ 100 cái HP chưa ^.^ nếu chưa lên mạng down cái bản đồ 100 cái HP về mà tìm <--- tìm được 100 cái này có khả năng đạt được 100 % đó <--- mà trước lúc bạn xoá bạn đạt được bao nhiêu % vậy ?

5. quy-cao

quy-cao Mr & Ms Pac-Man

tui lấy hết rùi mà hổng hiểu sao nó cứ nhảy 99% hoài à tui mời xoá chớ X( X( X(

6. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Muốn chơi Gta Vice City thì cấu hình tối thiều là PIII 1GHZ ,128 MBRam ,và 32 MB 3D video Card
    Còn khuyến cáo để chơi game nó smooth hơn thì PIV 1,5 GHZ ,256 MB ram và 64 MB video card
    Cái gta vice city này chỉ có 2 đĩa thui ,mà bác hỏi vậy ai biết bác muốn hỏi sao ,tui chỉ trả lời đại thui

7. chimcanhcuthuydiet

Các bác ơi tiện thể đây cho em hỏi về cái cách đua thuyền ah ,làm sao để đua nhanh nhất ,cái thuyền đó điều khiển khó thí ông nội ,tức lắm nó cứ bị bay lên bỏ hoài áh ,mà thuyền của em cứ bị nó chèn hoải thui ,em tinh chơi bigbang mà nghĩ lại mình cũng sẽ bị như nó nên thui ,mà cứ bị bét hoài ah ,các bác có cách nào chỉ em dzới đa tạ

8. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

các bác cho tui hỏi , có ai qua được màn Demolition Man trong VC ko , em thử nhìu cách rùi mà vẫn ko qua được , cái màn mà dùng trực thăng để thả mấy trái bom gì đó , bác nào biết quathì chỉ em đi , còn níu qua rùi thì làm ơn gửi cho em cái save qua màn đó , mail của em là :[email protected] or duongtieu90@yahô.com

9. quy-cao

quy-cao Mr & Ms Pac-Man

cái màn đua thuyền bạn nên đi đường ngoài chứ không nên đi đường mấy con sông nhỏ dễ thua lắm
    còn vòng lái máy bay trực thăng bạn chỉ cần cho nó đi giết hết lính là xong thui chớ có gì đâu kiên nhẫn một chút là ok thôi

10. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Đua thuyền thì từ từ bám sát nó, có thằng lance bắn yểm trợ rồi.sau đó thì ke lại tụi nó và vượt lên đầu.còn nv Demolition Man thì như bác quy-cao nói, chỉ cần cẩn thận nổ máy bay thôi

11. God_1625

God_1625 Youtube Master Race

__Bác có biết cách chep save từ maý qua điã mềm ko,bác có biết cách gởi file bằng mail ko nếu biết chỉ cho tui, tui se di dùm màn đó cho.
    __Còn nếu ko thì xin chú ý các nút naỳ
    W:bay lên
    S:đáp xuống
    A:trái
    D:phải
    Num 9: tới
    Num 6 :lùi
    Num 1: rẽ trái
    Num 2 rẽ phải

12. chimcanhcuthuydiet

Cho em hỏi thêm mấy cái thắc mắc nữa đây ,các bác chỉ giùm
    Em có lấy được cái mansion của Diaz ,leo lên sân thượng lấy cái helicopter bay vòng vòng để đi tìm cái máy bay khác trong khu quân đội hình như nó là chiếc apache (có dọc bài post của ai đó ,nhưng mà khổ nỗi mỗi lần tính đáp xuống là mấy thằng lính ở dưới nó chơi lên nên đâu có dám đáp xuống vậy các bác co biết cách nào vô không chỉ em với
    Còn một nhiệm vụ nữa ,ở rock band thì phải ,tự nhiên nó bắt em lái cái xe tự hủy ,cứ chạy chậm hay dừng lại là nó nổ àh cho nên em cứ phải chạy hoài áh ,mà chẳng biết nó yêu cầu kiếm cái gì nữa vậy bác chỉ em luôn
    Còn nữa cách điều khiển trực thăng làm sao hả các bác ? W là cho nó bay lên ,còn phím số 9 ở bên numpad là nó bay thẳng tới nhưng mà nó cứ chúi cái đầu xuống và hạ thấp dần độ cao , các bác điều khiển trực thăng bằng nút nào mà để cho nó bay tới trước mà không bị hạ độ cao vậy ,em sử dụng Standard keyboad trong mục option đó !

13. chimcanhcuthuydiet

Ah quên nữa đáng lẽ em tính hỏi luôn mà quên lở post rùi ,cái nhiệm vụ có chữ K ,lúc vừa mới cướp được mansion của DIaz đó ,nó kiu mình dô vice mall point ,mà dô đó làm gì thế ,em chả biết làm gì cả mà tự nhiên nó cho time để hoàn thành mission ,các bác biết nó muốn mình làm gì không chỉ em với !Cám ơn

14. quy-cao

quy-cao Mr & Ms Pac-Man

muốn lấy được chiếc apache trong quân đội bạn phải vào trụ sở cảnh sát chôm bộ đồ cảnh sát rồi vào mới không bị bắn.
    cái nhiệm vụ đó bạn phải lái xe trong 2 phút liền mà không dừng không giảm tốc độ nếu ngược lại thì bùm.
    bạn vô đó lấy súng bắn bể hết cửa kính là Ok thôi

15. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Nhiệm vụ này bạn phải phá tan tành cái trung tâm thương mại đó để lấy danh tiếng sau khi đã giết Diza <--- mà muốn thê sbạn phải bắn tan tất cả các cửa kính có trong đó <--- bắn hết trước thời gian quy định là bạn có thể mua được rất nhiều nhà từ lúc này ( có thể là tất cả các nhà ^.^ )

16. chimcanhcuthuydiet

OK cám ơn các bác quy-cao và amidas ,chút nữa về nhà em thử liền ngay bay giờ ,nếu các bác có gỉ bổ sung để hoàn thành nhiệm vụ nhanh chóng và tiện lợi hơn các bác cứ post lên đây cho em học hỏi dzới ,thank các bác

17. chimcanhcuthuydiet

Bác ơi cho em hỏi lúc mà minh mua cái nhà Ice cream rùi đó leo lên xe kem nó keu minh distribute cái gì đó around the city ,mà em chà thấy cái target ở đâu trêm map cả ,vậy muốn bán mấy cái kem để có xiền xài thì làm sao hả các bác giúp em với

18. God_1625

God_1625 Youtube Master Race

À cái Nv xe kem này bác kô đi cũng kô sao hết.Nhưng nếu bác nuốn thì tôi chỉ cho sau khi lên xe hoa (xe kem í mà ) chạy ra bờ biển của đảo 1 mà bán kem...Ok hic..hic Tommy như vậy mà đi bán kem, À quên nếu bác bán bên đảo 2 sẽ bị tụi áo tím tím bắn đấy, bởi vậy phải qua đảo 1 mà bán nhớ coi chừng cảnh sát đó.

19. chimcanhcuthuydiet

Oki cám ơn bác God_1625 ,hôm qua sau khi hỏi em có đi lòng vòng thành phố bằng cái xe cem rùi,phải nhấn Shift mấy thằng đó mời vô mua ,em bán trên đảo Starfish Island ,có ít người wá ,vậy hôm nay em nghe lời bác ra bãi biển bán vậy !Mà bác ơi sao tự nhiên bán kem mà bị cảnh sát nó dí ah ,tự nhiên nó cho mình sao , bộ Tommy bán kem lậu hả bác! Mẹ kiếp thằng chó cảnh sát nó dí em hoài em bán trên đảo được có 22 cây kem ,mà thằng khốn đó nó busted em trong lúc đang bán kem mới tức chớ nó chạy từ phía sau lên đâu có thấy ,mổi lần vô đồn cảnh sát tốn 100 dollars thì phải ,mà bác tính coi một cây kem 15 dollars==> 22 cây thì 330 dollars mà mất hết 100 dollars rùi ===>vậy có điên máu không chớ .
    Bác ơi cho em hỏi cái này nữa ,lúc em thực hiện xong nhiệm vụ cop land rùi đó ,tự nhiên trước cái mansion của tommy nó có hình cái "$" tiền nó cứ tăng ,em thấy giống như trong cái nhà taxi mà em mua khi đã hoàn thành hết nhiệm vụ nó cho cái đó ,vậy cái "$" trước cửa nhà tommy mansion là khoản thu nhập ở đâu mà có vậy các bác ,em hông rành tiếng anh cho lắm ,còn nữa sao tự nhiên nó kiu mình đến xử hai thằng bảo vệ đứng trước cổng quán bar ,rùi tiếp đó là xử mấy thằng bảo vệ ở chỗ mấy cái hàng rào ,sao tự nhiên lại xử nó vậy(lúc đó tommy có 2 thằng nữa bảo kê đi theo) ,em muốn hiểu cốt truyện ah mà các bác nói cho em nghe dzới ^_^

20. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

to chimcanhcuthuydiet: muốn bán kem mà không bị quấy rầy, chỉ cần you làm như thế này:
    - Chọn 1 cái gara (chỗ cho xe vào rồi đóng cửa lại ấy, nhớ là gara nhà mình nhé cho nó không tốn tiền) và đứng trước cửa gara bán kem thoải mái. Cứ mỗi lần lên sao thì chui xe vào gara, cho sao mất rồi ra bán tiếp, được khoảng 50 - 60 cây thì hoàn thành nhiệm vụ (lúc tui chơi là cây thứ 53).
    - Về nhiệm vụ kia là vụ tranh giành lãnh địa của băng Tommy và bọn bảo kê khác, Tommy giết mấy tên đó là để giằng mặt cho bọn kia biết "đây là lãnh địa của tao, quán này thuộc quyền bảo kê của tao" và đuổi bọn chúng đi. (bạn có thấy tên trùm bọn kia mặc áo vét đen (nếu tui nhớ không lầm) nói nói mấy câu đại loại như "thôi được, chúng ta nói chuyện sau..." rồi bỏ chạy không? hi...hi...)