[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. Great Se7en

Great Se7en Dragon Quest

Trích từ bài của zhouyumin:
    Vậy làm sao có thể chơi game này đây trời !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ha ha.Nếu vậy thì chịu khó ra chơi trên PS2 đi.Có gì thì phải nói rõ thì mọi người mới có cách giải quyết hộ chứ

2. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

To Kent_vicecity:
    Để bán kem thì trước tiên phải bật chuông lên đã ( nút Shift) , sau đó bác hãy đến 1 khu vực nào đó , dừng xe lại và đợi khách hàng mua thôi (cẩn thận bọn cớm đó :D)
    Để giao bánh Pizza thì phải tuỳ vào vị trí của khách , ví dụ: nếu khách đứng bên trái xe của bác thì hãy nhấn nút Q ( hoặc E nếu bên phải) , sau đó nhấn nút bắn (Enter hoặc phím trái chuột ) Chúc vui!

3. thien duong

thien duong Youtube Master Race

Nếu ai từng chơi GTA 3 thì chắc chắn sẽ không bỏ qua Vice City..... Việc chuyển từ PS2 sang PC đem lại cho game này nhiều lợi thế: đó là khả năng sử dụng chuột, đồ hoạ cao cấp, support Mp3,....... Trước tiên, chúng ta ngó qua nội dung của Vice City 1 chút nhỉ:

Vice City ra đời trong bối cảnh những năm 80, tại thủ phủ Floridian, gần giống 1 bức tranh toàn cảnh về Miami Vice... Bạn sẽ nhập vào vai Tommy Vercetti ( good bye Andy ), an ex-con in his mid-30's ( I can't translate it ), người đã ngừng làm việc ở Liberty City 15 năm..... Tommy bị trói chặt tại gia đình Forelli, nơi có những kẻ buôn ma tuý..... Tiền bạc, ma tuý và chạy trốn, anh ta bị ép buộc vào con đường tội lỗi......

Giống như GTA 3, bạn có hàng tá nhiệm vụ để hoàn thành ( Hidden Packeag, Emergency Vehicles, OFF ROAD,.....etc ).... Tất nhiên, bản mới thì phải có cái mới:

1. Đầu tiên là bối cảnh, có thể được cảm nhận y hệt những năm 80..... Để tạo ấn tượng, Rockstar đã dựng 1 đoạn phim 12 phút để giới thiệu, từng dãy phố, căn nhà, biển quảng cáo.... đều gợi nhớ tới thời hoàng kim trong những bộ phim Scarface, Less than Zero, Purple Rain và Xanadu..... Âm nhạc được A Flock of Seagulls và Judas Priest thiết kế....... Có cảm giác chẳng thua gì Mafia

2. Vũ khí: có 30 loại vũ khí ( so với GTA 3 chỉ có 10 ).... Giờ đây có thêm những vũ khí cận chiến như: các ngón tay bọc đồng, búa, gậy đánh gôn,...... Súng ngắm có 2 loại, có thể xuyên qua kính chắn đạn ( sẽ rất lợi nếu đứng trên mái nhà tỉa )

3. Bạn có thể chui vào rất nhiều công trình, cơ quan, sàn nhảy...... ( wow, đây là điều mà mình thất vọng về GTA 3 )..... Và tất nhiên vào đó không phải chỉ để tham quan, bạn có thể mua nữa....... Bạn còn có thể tậu cho mình nhà riêng để đỗ xe và save cho tiện..... Vì vậy tiền không còn trở nên "thừa" như trong GTA 3 nữa ( hm, in GTA 3 I got 4 million $ just for nothing ).... Tuyệt quá, I love Vice City........8)

4. Phương tiện di chuyển mới: ngoài những chiếc xế hộp, bạn có thể lái cả Motor...... Và giống như những cuộc đua xe trên truyêng hình, bạn có thể có những pha chẳng kém gì thể thao mạo hiểm cả........
    Đi kèm với những thứ đó là NV mới.... Sẽ có nhiều NV ở biển hơn cho bạn ( tha hồ lái tàu nhé ), máy bay Dodo sẽ trở nên dễ lái hơn và tất nhiên nó cũng sẽ có NV.......

5. Như người ta nói : đã chạm vào phím chơi GTA Vice City thì sẽ không muốn rời ra..... Bạn sẽ không bao giờ cảm thấy chán, bởi vì ngoài những nhiệm vụ chính, những NV phụ cũng hấp dẫn và mới mẻ......... Ngoài những gì đã có trong GTA 3, bạn còn có thể đi đưa bánh pizza bằng motorbike, tham gia đua trực thăng (?), thậm chí còn có thể ..... mua kem ( GTA 3 có Mr Whoopee nhưng mà hổng mua bán gì được )......

6. Thời tiết: có cả tuyết nhé, bạn sẽ gặp nhiều khó khăn với nó đấy......8)

7. Một vài cải tiến trong game:
    - Đồ hoạ: vẫn là những nhà lập trình hàng đầu, giờ đây góp mặt cả những nhà lập trình 3D của các hãng thứ 3......" Thật khó diễn tả vẻ lộng lẫy và sinh động của nó" ( nguyên văn )..... Support Direct X 9.0, độ phân giải tối đa 1600x1200, nhiều góc quay camera đẹp ..... Bạn sẽ phải tốn tiền nâng cấp Card đồ hoạ của mình........8)

- Controls: vẫn là bàn phím và chuột..... Sự tiện lợi của nó khiến cho Rockstar không có ý định cải tiến...... Dù sao ngắm bằng chuột dễ hơn bằng analog stick

- Soundtracks: GTA 3 đã là 1 thàng công lớn về khoản này..... Lần này, Vice City có 7 đài, với những bản đỉnh nhất của những năm 80..... Và tất nhiên bạn vẫn có thể add thêm Mp3 yêu thích của bạn vào..... Ai mà có card sound xịn thì khỏi nói nhé, có mà suốt ngày ngồi ô tô.......8)

- Replays and skins: Nếu như trong GTA 3 bạn có thể xem lại đoạn replay mà mình vừa qua trong thời gian ngắn, thì lần này bạn có thể ghi lại được...... Sẽ thật tuyệt để ghi lại những pha đỉnh nhất mà khoe với mọi người....... Sẽ có nhiều skin hơn ( GTA 3 có mỗi 2 )..... Ngoài ra bạn có thể tự tạo skin riêng ( với điều kiện là phải biết các chương trình đồ hoạ kiểu Photoshop hay Corel Draw đó ).......8)

- Entering City Limits: cái này có vẻ giống Mafia, tức là bạn có thể vào cả những nơi không có trên bản đồ......

Đến đây là hết bản Preview rồi, nếu định chơi, bạn hãy chuẩn bị tinh thần nhé: theo lời khuyên thì nên có P4 1.5 - 1.8 GHz, card GeForce 3 trở lên...... chúc vui......8)

Platform: Windows
    Game Type: Action / Driving
    Developer: Rockstar North
    Publisher: Rockstar Games
    Release Date: May 2003Nếu ai từng chơi GTA 3 thì chắc chắn sẽ không bỏ qua Vice City..... Việc chuyển từ PS2 sang PC đem lại cho game này nhiều lợi thế: đó là khả năng sử dụng chuột, đồ hoạ cao cấp, support Mp3,....... Trước tiên, chúng ta ngó qua nội dung của Vice City 1 chút nhỉ:

Vice City ra đời trong bối cảnh những năm 80, tại thủ phủ Floridian, gần giống 1 bức tranh toàn cảnh về Miami Vice... Bạn sẽ nhập vào vai Tommy Vercetti ( good bye Andy ), an ex-con in his mid-30's ( I can't translate it ), người đã ngừng làm việc ở Liberty City 15 năm..... Tommy bị trói chặt tại gia đình Forelli, nơi có những kẻ buôn ma tuý..... Tiền bạc, ma tuý và chạy trốn, anh ta bị ép buộc vào con đường tội lỗi......

Giống như GTA 3, bạn có hàng tá nhiệm vụ để hoàn thành ( Hidden Packeag, Emergency Vehicles, OFF ROAD,.....etc ).... Tất nhiên, bản mới thì phải có cái mới:

1. Đầu tiên là bối cảnh, có thể được cảm nhận y hệt những năm 80..... Để tạo ấn tượng, Rockstar đã dựng 1 đoạn phim 12 phút để giới thiệu, từng dãy phố, căn nhà, biển quảng cáo.... đều gợi nhớ tới thời hoàng kim trong những bộ phim Scarface, Less than Zero, Purple Rain và Xanadu..... Âm nhạc được A Flock of Seagulls và Judas Priest thiết kế....... Có cảm giác chẳng thua gì Mafia

2. Vũ khí: có 30 loại vũ khí ( so với GTA 3 chỉ có 10 ).... Giờ đây có thêm những vũ khí cận chiến như: các ngón tay bọc đồng, búa, gậy đánh gôn,...... Súng ngắm có 2 loại, có thể xuyên qua kính chắn đạn ( sẽ rất lợi nếu đứng trên mái nhà tỉa )

3. Bạn có thể chui vào rất nhiều công trình, cơ quan, sàn nhảy...... ( wow, đây là điều mà mình thất vọng về GTA 3 )..... Và tất nhiên vào đó không phải chỉ để tham quan, bạn có thể mua nữa....... Bạn còn có thể tậu cho mình nhà riêng để đỗ xe và save cho tiện..... Vì vậy tiền không còn trở nên "thừa" như trong GTA 3 nữa ( hm, in GTA 3 I got 4 million $ just for nothing ).... Tuyệt quá, I love Vice City........8)

4. Phương tiện di chuyển mới: ngoài những chiếc xế hộp, bạn có thể lái cả Motor...... Và giống như những cuộc đua xe trên truyêng hình, bạn có thể có những pha chẳng kém gì thể thao mạo hiểm cả........
    Đi kèm với những thứ đó là NV mới.... Sẽ có nhiều NV ở biển hơn cho bạn ( tha hồ lái tàu nhé ), máy bay Dodo sẽ trở nên dễ lái hơn và tất nhiên nó cũng sẽ có NV.......

5. Như người ta nói : đã chạm vào phím chơi GTA Vice City thì sẽ không muốn rời ra..... Bạn sẽ không bao giờ cảm thấy chán, bởi vì ngoài những nhiệm vụ chính, những NV phụ cũng hấp dẫn và mới mẻ......... Ngoài những gì đã có trong GTA 3, bạn còn có thể đi đưa bánh pizza bằng motorbike, tham gia đua trực thăng (?), thậm chí còn có thể ..... mua kem ( GTA 3 có Mr Whoopee nhưng mà hổng mua bán gì được )......

6. Thời tiết: có cả tuyết nhé, bạn sẽ gặp nhiều khó khăn với nó đấy......8)

7. Một vài cải tiến trong game:
    - Đồ hoạ: vẫn là những nhà lập trình hàng đầu, giờ đây góp mặt cả những nhà lập trình 3D của các hãng thứ 3......" Thật khó diễn tả vẻ lộng lẫy và sinh động của nó" ( nguyên văn )..... Support Direct X 9.0, độ phân giải tối đa 1600x1200, nhiều góc quay camera đẹp ..... Bạn sẽ phải tốn tiền nâng cấp Card đồ hoạ của mình........8)

- Controls: vẫn là bàn phím và chuột..... Sự tiện lợi của nó khiến cho Rockstar không có ý định cải tiến...... Dù sao ngắm bằng chuột dễ hơn bằng analog stick

- Soundtracks: GTA 3 đã là 1 thàng công lớn về khoản này..... Lần này, Vice City có 7 đài, với những bản đỉnh nhất của những năm 80..... Và tất nhiên bạn vẫn có thể add thêm Mp3 yêu thích của bạn vào..... Ai mà có card sound xịn thì khỏi nói nhé, có mà suốt ngày ngồi ô tô.......8)

- Replays and skins: Nếu như trong GTA 3 bạn có thể xem lại đoạn replay mà mình vừa qua trong thời gian ngắn, thì lần này bạn có thể ghi lại được...... Sẽ thật tuyệt để ghi lại những pha đỉnh nhất mà khoe với mọi người....... Sẽ có nhiều skin hơn ( GTA 3 có mỗi 2 )..... Ngoài ra bạn có thể tự tạo skin riêng ( với điều kiện là phải biết các chương trình đồ hoạ kiểu Photoshop hay Corel Draw đó ).......8)

- Entering City Limits: cái này có vẻ giống Mafia, tức là bạn có thể vào cả những nơi không có trên bản đồ......

Đến đây là hết bản Preview rồi, nếu định chơi, bạn hãy chuẩn bị tinh thần nhé: theo lời khuyên thì nên có P4 1.5 - 1.8 GHz, card GeForce 3 trở lên...... chúc vui......8)

Platform: Windows
    Game Type: Action / Driving
    Developer: Rockstar North
    Publisher: Rockstar Games
    Release Date: May 2003

4. king_of_racing

king_of_racing Legend of Zelda

hi all them! cho hỏi làm thế nào để copy gta vice city vào hdd mà vẫn cài được như thường với, dík của tui bị lỗi data 2 rùi, sửa lỗi xong thì nó bảo phải cài từ cd gốc cơ, ai biết bảo giúp nha.

5. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Đi mua cái đĩa mới thui ông ơi khỏi sửa chữa làm giè cho nó mất công ra ,bỏ 16 kìn mua cai mới đê ,chơi mấy cái cũ bị hư bực mình lắm

6. Big CU

Big CU Youtube Master Race

em có vấn đề này không biết các đại ca có giải quyết được không nha
    em muốn dùng art money để hack vice nhưng em chỉ biết hack về tiền chứ không biết cách nào để qua bài bàng art money.
    mong các đại ca giúp nhanh nhanh để em còn sài nha
    cám ơn

7. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

To big cu: đã gọi là art money thì làm sao mà hack wa bàn được ,mấy cái nhiệm vụ chỉ có cách là tự làm thui
    Bá thử lên gameburnworld coi coi xem nó có hack wa bàn hông ==>good luck

8. buon1minh

buon1minh Mr & Ms Pac-Man

cho em xin trang wed chỉ chỗ các hidden package này đi mấy huynh
    ...............................

9. Great Se7en

Great Se7en Dragon Quest

Trích:
    cho em xin trang wed chỉ chỗ các hidden package này đi mấy huynh

Hidden Package của bạn nè.Nhưng tìm mệt lắm.

10. buon1minh

buon1minh Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn nhưng tớ cần cái trang web ấy chứ ko phải cái hình đâu ,cái hình ko làm sao mà tìm

11. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Cho iem hỏi cái nhiệm vụ mà mình chạy chiếc xe đèo mấy thằng nghe nhạc rock đi chơi đó,cứ mỗi lần chạy chậm lại là nó nổ cái bùm,kô biết fải đưa mấy thằng này đi đâu cả,tại mới mua máy nên bi giờ mới chơi trò này được(lúc trước chơi ngoài hàng mà),lính mới mong được các bác giúp đỡ

12. stonecold87

stonecold87 T.E.T.Я.I.S

cái nhiệm vụ này cũng ko đơn giản cho lém
    vì khi lên ô tô bạn phải chạy thật nhanh và đừng để đi quá chậm cứ ra phố chính
    thì sẽ ít có chướng ngại vật rồi khi đi hết phố lại quay lại rồi sau đó đi tiếp
    tầm 1 phút là nó xong nhiệm vụ thôi mà
    cố lên nhá

13. king_of_racing

king_of_racing Legend of Zelda

ui giời, nhiệm vụ ấy dễ ợt à, bác cứ đi ra đường cao tốc, đi bình thường thôi, miễn là ko để nó nổ là được rồi, sau đó đi đến cái cầu cuối cungmà chưa xong thì đi qua cầu một lúc là nó tháo bom ra rồi, sau đó đưa nó về CLB firt love là xong thôi mà.

14. Nguyen Toan

Nguyen Toan Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác giúp em với nào. Sao sau khi cài đặt game vào chơi thì không được, nó hiện lên bảng "window is detect...". Làm sao để chơi được. tôi đã cài bảng patch nhưng vẫn ko được. câú hình cuả máy tôi thì ok.

15. antiteacher87

Bi giwò em hết nhiệm vụ làm rùi các bác ơi,em mua được mấy cai nhà này:bến cảng,taxi,xưởng fim,carshow,bán kem,nhà máy in,làm hết nhiệm vụ rồi,tất cả luôn kể cả mấy cái nhà,bi giwò fải cần mua nhà gì nữa kô,chỉ còn cái sàn nhảy là chưa mua thui,có đến 2 cái lận,các bác chỉ giúp nhé

16. vndragon990

vndragon990 Donkey Kong

To antiteacher87: dễ lắm sao bạn kô đi đua xe ở sunshine auto đi ,chọn cái nào mắc nhất đo (hình như là đưa ra 10.000 nếu thắng thì có 40.000 thì phải) rồi cố gắng mà đua thắng . Chừng 4 lần là đủ 120.000 để mua Malibu club rùi ^_^

17. antiteacher87

he he,cám ơn bác,tối wa tìm được nhiệm vụ rùi,chả wa là chưa mua cái Malibu thui,bi giwò thì OK rùi,các bác nói có cách giắt gí vô bụi rậm ,bầy tui với

18. OMEGA

OMEGA Youtube Master Race

undefined
    Các bác làm ơn hướng dẫn hộ em cách hoàn thành nhiệm vụ lái máy bay điều khiển từ xa ở công trường với. Nhiệm vụ này khó quá.

19. OMEGA

OMEGA Youtube Master Race

Các hidden package dùng để làm gì vậy các bác ?

20. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

có bác nào sẵn lòng chỉ cho em biết cách lấy 100 cai bình cổ ko em bó tay với cái dụ lấy bình cổ này