[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. ultraman

ultraman Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi làm seo qua được vụ dùng máy bay gài bom đây. Tui đặt xong ở tầng 3 thì cũng bị tụi bảo vệ bắn nổ à.
    có cách nào đua ô tô thắng được thằng khỉ gì nó đi xe xịn hơn mình một bậc ở chỗ quán bar cây dừa hông.
    các bác đừng biểu em chơi cheats nhé. Hổng hiểu sao bây giờ gõ cheats gì cũng ko được, chỉ đuợc mỗi leavmealone thôi??????????? .nếu bác nào biết mong chỉ cách khắc phục nhá. #-o
    Mà tại sao tui đi bán kem mà hổng gặp ma nào à.vừa đi vừa bấm còi mà chả thằng nào thèm mua. Còn làm nhiệm vụ đưa bánh với cứu hoả ở đâu hả các bác
    Mà có nhà nào mình mua mà hàng ngày có xiền như nhà của thằng Diaz ko [-o<

2. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

To ultraman :
    *Vụ máy bay là fải tự ông điều khiển thui,nếu khéo thì kô seo,chắc tại ông cho máy bay húc vào tường nhìu wé nên mới thế thui,cố gắng bay cao hơn tụi nó 1 chút chứ kô mấy thằng kia nó đập vỡ máy bay là thua à nhe

*Chuyện đua oto thì cũng do cách ông điiều khiển thui,bài nay tui dùng code mới wa được chớ kô bọn cớm nó rượt theo khó chịu lém,cứ húc vào đít nó cho xe nó way vòng vòng ý,cố gắng ôm cua tốt lên :))

*Bán kem bác fải nhấn CapsLock đợi khi nó hiện lên 1 dòng chữ gì đó nghĩa là OK rùi,cứ việc chạy đến chỗ nèo có nhìu người,dừng hẳn xe lại bóp còi là tui nó đến ngay ý mè,coi chừng cớm đoá :-D.Nhiệm vụ đưa pizza bác cứ tìm chỗ nèo có tiệm bánh là được,có cái xe đỏ đó,nhấn Capslock là được.Còn cứu hỏa thì ở DownTown đó,lúc vừa vào thì bạn thấy có cái xe cảnh sát ở trên đường,đi lên thêm 1 đoạn là có chiéc xe cứu hoả nằm ngay ở bên trái đó,tìm cách vô lấy nó nhe.
    Còn kô thì dùng súng fun lửa fun cho tụi nó 1 tý thế là xe cứu hoả đến,cướp xe làm nhiệm vụ thế thui

3. antiteacher87

Àh mà còn cái nhiệm vụ Sir!yes sir đó có ai bít cách tìm cái áo của bọn lính ở đâu kô,chứ tụi nó bắn ác wé

4. com

com T.E.T.Я.I.S

Bỏ lâu quá rồi nên quên hết, phiền bác nói nhiệm vụ đó có đạc điểm gì không tui sẽ chỉ cho.

5. antiteacher87

Cái nhiệm vụ đi cướp xe tăng đoá mà,coá nhớ kô,nhưng hình như nhiệm vụ này kô có đồ thay thì fải,cố nhớ rùi chỉ cho tui nhe.

6. ultraman

ultraman Mr & Ms Pac-Man

khó khăn vậy seo bác. Đoạn này hình như tui bắn chết hết tụi lính à. Bác cứ mua lựu đạn tuơng vào tụi nó khoảng hai ba quả,,, rôi cầm súng máy phơ tụi còn lại. Còn mấy thầng trong xe tăng cứ bắn vô cửa kính là nó chạy ra. Nhảy vô lái thôi. Ý quên bác phải chặn đầu đoàn xe bằng một cái ô tô đã rồi núp vô bụi rậm mà hành động.
    Thế còn vụ lái xe chở kem đi bán rùi quay chở về cái nhà kem đó tui mỗi ngày chỉ được 3000 $. Có phải do bán được ít kem ko các bác ( 60 cái nhé )

7. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

bác làm nhiệm vụ chữ C chứ gì
    tui làm theo cách này nè
    1 bác chạy xe tới chỗ đường rộng rộng lấy một chiếc xe chặn ngang đường sau đó lại lấy chiếc xe khác chạy ngược lại chỗ bon lính đang hành quân lúc nào đoàn xe tăng dừng lại thì đâm chết bọn lính chạy ở cạnh chiếc xe tăng và trèo lên xe bắn về phía trước vài phát đồng thời lùi lại phía sau rồi quay đầu chạy về gara trong khu little haiti
    là xong nhớ đừng đâm nhiều hoặc để cho cảnh húc vào xe nha. chiếc xe này dễ nổ lắm. tui chỉ hướng dẫn đến đó thui còn lại là do sự khéo léo của bác.
    chúc bác thành công

8. quocsan007

quocsan007 Mr & Ms Pac-Man

thao tui bác cứ xử thật êm thằng ngồi trên xe tăng rồi lấy mà đi và hãy cho nòng súng ra phía sau bắn cho xe nó đi nhanh đến cái gara rùi chui ra là an toàn ! Chúc bạn thành công ! Good luck !

9. quocsan007

quocsan007 Mr & Ms Pac-Man

vấn đề của bác cũng dễ hiểu thui -- vấn đề này tui nghĩ là do bác đã chỉnh phông chữ ở ngoài là Việt Nam bác hãy chỉnh lại thành Gõ Tiếng Anh là được !

10. antiteacher87

Trời ơi,cacs bác tưởng tui chưa wa được nhiệm vụ đó á,fá đảo lâu rùi,ý tui hỏi là có cách nào mà khi chạy vô đám lính kô bị bắn kô cơ,cái đó mới là đỉnh cao.Chắc kô có cách nào tìm được cái áo của bọn cớm vào lúc này đâu nhở,dù sao cũng cám ơn các bác,nhiệt tình wá đi :))

11. ultraman

ultraman Mr & Ms Pac-Man

vậy bác nào qua nhiệm vụ đuợc giao bởi một mụ béo ị mặc cái áo vàng khè 8-} mà nó bắt mình điều khiển cái máy bay thả bom vô xuồng tuị CUBAN chưa. Tui chỉ thả xong mỗi quả đầu tiên.Xong roài bọn nó lái xuồng đi thì làm sao mà thả bom được nữa hả giời. [-( Cái máy bay dở hơi đó đâu có bay được chứ.Tui cứ cho nó cháy đà một đoạn thì nó chỉ bay lên có tẹo à,rồi rớt thê thảm 0:)

12. antiteacher87

Có gì đâu,bác fải biết cách kết hợp với 2 nút num 6:ngẩng đầu lên,và num 9 :chúc đầu xuống,cứ thế thui,khi cho máy bay chạy 1 đoạn rùi nhấn num 6 để nó cất cách ,nhớ điều chỉnh sao cho cẩn thận là OK thui.Nhấn num 0 là thả bon,chúc thành công

13. viethai

viethai Donkey Kong

Các bác ui, ác bác vẫn chưa trả lời tui về cái vụ xe máy bốc đầu ???? Làm thế nào vậy?

14. ultraman

ultraman Mr & Ms Pac-Man

hĩ tui cũng chưa lái xe máy bốc đầu bao giờ.Bác thừ phong xe thật nhanh lên một cái dốc để xe phi xuống coi.
    mà làm mấy nhiệm vụ sưu tập xe hay đua xe ở đâu hở mọi người???
    to antiteacher : làm theo bác thì máy bay bay được dài dài hở vậy để tui thử coi nhé

15. CuongNQ

CuongNQ Youtube Master Race

Muốn bốc đầu thì nhấn giữ phím "lean up" khi vừa mới rồ ga. Còn phím đó là phím nào thì vào setting mà coi (hình như mặc định là phím số 6).

16. U16

U16 Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn chỉ giùm một cách rõ ràng để tìm mấy cái chỗ save . Tui coi bên hướng dẫn mà mới tìm được một số thôi à. Còn nhiệm vụ lấy canô ở bến cảng (sau khi mua được bến cảng này rồi) để đi check point sao khó quá có ai chỉ giùm cách qua dễ dàng ko (không dùng mã Booooooing). Cảm ơn luôn nha.

17. antiteacher87

Mấy cái đó là còn tuỳ vào tay lái của các bác thui,cố gắng luyện tập 1 tý là OK ngay thui,cái nhệm vụ đua thuyền wa checkpoin lúc đầu tui cũng fải tập mãi đó chớ,khó lém fải kô.

Còn muốn bốc đầu thì vừa rồ ga vừa nhấn NUM 6 (mặc định) là bốc thui,cẩn thận kẻo dập mặt kô còn răng húp cháo :))

18. U16

U16 Mr & Ms Pac-Man

Nếu không lầm thì trước tiên ông phải mua cái Car showroom ở little havana gần khu vực sân bay đó (từ quán kem ông đi thẳng về phía bến cảng (bỏ ngã rẽ thứ nhất bên tay phải) rồi rẽ phải khi gặp con đường thứ 2, ông sẽ thấy ngã tư (có mấy vạch vàng á) rẽ phải tiếp, chạy xe từ từ và nhìn bên tay phải sẽ thấy ngôi nhà đó thôi).

19. ultraman

ultraman Mr & Ms Pac-Man

cám ơn bác U16 đã chỉ giáo. Tui lái xe tăng về nhất nì .
    Nhưng ko còn nhiệm vụ nào khác để tui làm sao.
    Xin hỏi cái quán hình chữ P màu hồng trên MAP có nhiệm vụ gì ko

20. jackychun

jackychun Mega Man

Nhiệm vụ rửa mắt đó... B-) nếu mắt ko tốt hoặc tinh thần ko vững thì ko chơi NV này được đâu... B-)