[Hỏi đáp]Grand Theft Auto: Vice City

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

-Vụ bug game tui nói ở trên rùi :D
    -Cách 1: Tui không chơi cái trò gian lận này, với lại lôi handling.cfg ra đâu có save được :|
    -Cách 2: Không cần thiết phải quân tử, chỉ cần khi xuất phát đi chậm hơn nó 1 tí(tất nhiên là phải đi sang 1 bên), rùi quệt vào đít xe nó, nó quay 1 vòng là mình đã nắm chắc phần thắng (với lại cái Sentinel SX ổn định hơn là cái Sabre Turbo nhiều nên không có gì đáng lo lắng) :))
    -Cách 3: Chơi cái này mất vui, có Mission Passed thì cũng chả mỉm cười :|

Chỉnh sửa cuối: 1/7/10
  2. Killer.Uno

Killer.Uno Dragon Quest

tui làm khoản chục lần mới wa đc rùi ... phải chạy nhanh hơn nó , nó mới k bị rớt :)) ... còn nv máy bay thả báo làm vẫn chưa wa T_T ... ai giúp đc k ;))

3. ~~God_of_war~~

~~God_of_war~~ Fire in the hole!

Cái vụ lái cái máy bay ấy thì cậu phải chịu khó luyện tập thôi, chứ cách lái thì tui đã chỉ rùi còn gì :|
    Còn nếu cậu ko thích thì có thể bỏ qua cái vụ ấy cũng đc :-\"

4. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Đưa ta làm choa, nghề của ta là lái máy bay mà :))

5. ~~God_of_war~~

Trời ơi, cái vụ ấy đưa tui làm cũng ok, lái con doldo ấy còn dễ hơn mấy con ở SA gấp vạn :| Cái cốt là cho cậu ấy biết cách lái cho nó thành thạo chớ làm giúp thì nói làm giề :))
    Cái cậu bum này cứ thấy vụ nào có dính đến bay lượn là tới liền ah`:))

6. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Skimmer chứ =)), GTA SA còn dễ hơn rất nhiều, cái VC lái máy bay kiểu Novice(trong Ace Combat, tức là nếu nghiêng L3 sang 1 bên thì cả cánh Roll và cánh Yaw đều sang bên đó. GTA SA thì kiểu Normal, tức là phải ấn A, D để Roll, Q, E để Yaw)
    Vậy ah :-", tui thấy cái 2pic màu đậm là tui vào mà, có để ý máy bay đâu :))

7. Killer.Uno

Killer.Uno Dragon Quest

ok , ai làm đc thì giúp tui với ... để tui send cái save ... mà có ai biết làm radio k giúp tui lun với ... tính bỏ mấy bài vn vào nghe ...khi chạy xe :))

8. ~~God_of_war~~

Thế thì cậu up cái save lên đê:) cái khoản đưa nhạc vào Vice ngày trước hình như có đọc ở đâu trong 4rum rùi thì phải :-?

9. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

tạo kái shortcut thư mục chứa nhạc rồi bỏ nó vào file save
    thế này nè GTA San Andreas User Files\User Tracks
    edit: sorry, nhầm với San, kái vice thì mình chịu :(

Chỉnh sửa cuối: 2/7/10
  10. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Trong thư mục GTA VC có file thư mục tên là mp3, chỉ cần nhét nhạc vào đấy rùi bật cái kênh gì đó khác khác là được :D

11. pebyxxx

pebyxxx Youtube Master Race

bác nào hướng dẫn tỉ mỉ cho em cái vụ máy bay đi giải truyền đơn cái, e chỉ phi đc vào 1-2 cái ô xanh là rơi giữa phố, chịu kô cất cánh lên đc. Thấy hơi nản nản rùi.......

12. fantasycb3000

fantasycb3000 Youtube Master Race

Cái này bắn súng tỉa hơi bị phê \m/
    Đứt lun chân \m/

13. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

tập nhiều đi
    lúc nào cua thì quay ra biển ấy, nếu rớt thì còn cơ hội mà bay tiếp
    cần cù vào, ko ai mới bay 1 lần mà dc đâu

14. pebyxxx

các thấy cho e hỏi cái, là e dung cái IMG tool xong khi thế cái file gốc bằng cái file mình down về thì nó báo là có 2 file, file too ......... cái j đấy. Dư thế là dư lào ạ

---------- Post added at 21:16 ---------- Previous post was at 21:14 ----------

cho e hỏi thêm là có dùng chức năng Del rồi Cop Paste đc kô ạ

15. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Tên này spam mấy bác định xử thế nào đây :-?, skimmer làm gì có súng mà tỉa cơ chứ =))

Không hiểu :-??

16. pebyxxx

e đang mod xe, theo như 1 bác dạy ở trang 32 thì em down về giải nén, xong rùi dùng IMG Tool để thực hiện việc mod xe. Như e đang mod chiếc Roll Royce, em tìm trong gta3 có file washing.txd rồi Ctrl+ R sang cái washing.txd bên File RR e mới tải về. Nó hiện bảng thông báo là File is too big to washing.txd. Cái này là do File nặng quá ạ hay là ntn. EM ko dùng cái Replace mà thay bằng Del đi rồi cop cái phần mình down về cho vào đấy đc kô ạ

17. ~~God_of_war~~

tên này định nói là VC bắn tỉa khoái đây mà;)) Nhưng dù thế thì tên này vẫn là một cha spam vớ vẩn :-w [-X
    @pebyxxx: cậu cop and paste kiểu gì ta, chỉ del được đi rùi add thôi mà :-?
    Cậu làm cách nào thì ko wan trọng nhưng miễn là cậu cứ xoá cái file cũ đi và add cái mới vào là được :D
    còn lỗi của cậu tui chưa gặp bao giờ, có lẽ do file wa' lớn thật, cậu thử add những file nhẹ hơn như khoảng 1MB thôi xem sao:-?
    còn cái vụ lái skimmer (nhưng tui vẫn nhớ nó là doldo thì phải còn skimmer chỉ là cái thanh bên cạnh thôi :|) thì cậu phải tập dần dần thôi, tui cũng từng trầy vi tróc vẩy với nó lắm, nếu cậu cần thì tui có post cách lái nó ở trên kia đó, nhưng cũng cần luyện tập tý tý, vài ba lần là quen thôi :D

18. pebyxxx

công nhận mấy cái kia nặng thật, trong cái cũ thì toàn 10-20 kb còn mấy cái mod kia toàn 500 trở lên, có cấy gần 2M. Có trangnào nhẹ hơn kô bác Gow

19. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Sao tui lái cái Skimmer có đến mức như cậu đâu nhỉ, lần đầu tui làm nhiệm vụ này xong luôn mà, đâu cần phải tập :-?

Sao tui add file ~1MB vào có bị sao đâu, hay cậu dùng IMG Tool :-?

20. pebyxxx

vâng, em dùng IMG Tool mà, bác dùng cái j vậy ạ. Chỉ cho e với, e máu cái món xe cộ lắm

---------- Post added at 23:52 ---------- Previous post was at 23:18 ----------

em vừa thử del rồi add, kết quả là đơ cả máy, kô load đc, chắc lại cài lại game chơi lại từ đầu. Chán thế