Hỏi đáp linh tinh vào đây (post bên ngoài delete và lãnh thẹo)

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi xxxstyle, 10/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Thunder Knight

Thunder Knight Donkey Kong

Seo kiếm trên planet diabo mà ko thấy XL nhỉ ~,~

2. .[M].[H].

.[M].[H]. Mr & Ms Pac-Man

Tớ tưởng đã post link lên rồi mà. đây nè.
    >Cái sign của bác Thunder Knight làm máy em load lâu quá, chỉ có mình bài bác thôi mà nó cứ dật từng tí một.

3. ultimatevn

ultimatevn Youtube Master Race

Add Alpha channel là sao ạ anh chỉ em với em mới vào nghê thôi còn gà lắm ^^!

4. xxxstyle

xxxstyle Red, Pokémon champion

về chuyện chỉnh sửa ảnh diablo thì tôi không làm bao giờ nhưng theo quy tắc xóa hình nền cho ảnh thì phải add alpha channel để hình item ăn khớp với các ô vuông. Nếu cậu k làm bước này thì khi xóa nền sẽ để lại màu trắng và không thể load được.

5. .[M].[H].

Nó báo lỗi là do bạn đã làm sai lệch định dạng có sẵn cảu nó (kỗi xãy ra khi bạn xài pts và cố làm cho nó edit được). Nếu bạn xài pts thì khi edit cần chuyển về dang có thể chỉnh sửa được sau khi xong ta cần chuyển về dạng gốc (bữa chaolegion nó làm mà quyên cách rồi). Tốt nhất nếu xài pts chưa quen thì xài pain đi, tỉ lệ thành công là 100%. Tui toàn chỉnh bằng nó. mà bạn xài mpqeditor trích ra thì được, nếu để trong thư mục data thì được chứ mà lại đưa vào lại bằng nó thì lỗi chắc, muốn đưa vào thì xài trình khác đi.

6. ultimatevn

Sửa luôn trong MPQ Master đâu có được mà phải trích cái đó sửa xong rùi mới add lại được chứ còn về minh thì kiến thức PTS khá kém bạn có thể chỉ dẫn chi tiiets cho mình đc hem Cảm ơn bạn trước

7. .[M].[H].

Tích xuất ra thì được nhưng sau khi sửa xong lại import thẳng vào ngay chỗ đó bằng MPQ Master là lỗi chắc. Còn về pts thì mình hoàn toàn tịt. Tốt nhất là tạo thư mục data rồi để nó vào, thêm phần -direct là ổn

8. xxxstyle

đã refresh lại bài đầu tiên để nhìn cho nó tiện

9. Yamaha@@@

Yamaha@@@ Youtube Master Race

Có ai dùng Druid phá Uper quest kg? chỉ tui cách build và trang bị item với. cám ơn

10. xxxstyle

topic chỉ dẫn cách build char median hiện tại đã có druid, lù lù ngay bên trên kia =.='

@yamaha: combo đến đâu rồi hả catman :-"

11. big3bol

big3bol Youtube Master Race

e làm đúng theo hướng dẩn nhưng ko thấy j cả , bản đồ vẩn i nguyên ko hiện ra, có fai do ko thix hơp zoi fie6n bản diablo ko e choi diablo v1.11b , mong cac' a nhiệp tình giúp e , thank you ::(

12. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Đừng dùng cái này. Dùng cái Easy Load đi. Easy load tớ up ở topic Update tools dưới kia kìa.

13. .[M].[H].

>Muỗn xài cái này thì:
    + Bạn phải khởi động game trước, vô nhân vật. Lưu ý là nếu chơi online thì phải chạy maphack trước khi vào nhân vật, nếu không nó báo lỗi và đếch cho chơi tiếp nữa.
    + Thoát ra ngoài bạn sẽ thấy biểu tượng của game bên R2D2 UNLOADED, vệc cần làm là nhấn Load là được.
    - Nếu nhấn Load mà báo lỗi thì phiên bản này không dành cho bản 1.11, kiếm cái khác.
    >Sau cùng nếu vẫn không được thì tải cái EasyLoad 3.0 cho bản 1.11b tại đây. Click here
    Việc xài cái EasyLoad này rất đơn giản: Chạy game, vô đến title game, sau đó ALT + TAB ra ngoài, chạy EasyLoad (hình bình máu xanh) chờ nó chạy xong (màn hình dos biến mất) vô game lại, vô nhân vật là xong. Lưu ý nếu chơi online thì phải chạy nó trước khi vô nhân vật (có thể được nhưng dễ chết) nếu không server nó không cho chơi tiếp đâu.

@All: Diễn đàn lax quá, post một bài mà 1 phút chưa xong, lại còn lỗi cuối cùng phải gõ lại nè.

14. ultimatevn

Tạo thư mục data như thế nào vậy bạn có phải la delete cái thư mục cũ đi rồi tạo lại cái mới sau đó export file đã sửa vào phải không nếu không phải bạn chỉ mình với

15. big3bol

big3bol Youtube Master Race

download file nó hiện ra như zậy ,chưa gặp cái file nào có đuôi "7z" :-/
    [​IMG]X(X(X(X(X(X(

16. anhquanhs

anhquanhs Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Trong thư mục Diablo II của máy em không có thư mục DATA !
    Làm sao để có đây mấy anh ! Em muốn làm bản Mod cho Diablo II !
    Nhưng lại hôk có DATA ! Pó tay

17. thevolunteer

thevolunteer Mario & Luigi

Sao mình dùng MPQ chỉnh sửa file k được ai bít dùng chỉ với. Hiện đang muốn chỉnh file experience.txt mà hem được

18. ultimatevn

Thư mục data ở đây là thư mục ở trong file d2data.mpq đấy bạn à bạn dùng MPQMaster để mở file này

19. .[M].[H].

>7z là định dạng file nén của 7zip đó, dạo này không cài winrar nên xài tạm 7zip (tốt hơn hẳn winrar, giải nén được nhiều file hơn), down 7zip tại đây
    >Không có thư mục data thì tạo thư muc đó. Dùng MPQ editor giải nén thư mục data trong Patch_D2.mpq ra sau đó thích làm gì thì làm.

20. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi hình như trong bản median 1.57 ko có công thức tăng Tiger của đồ nâu đúng ko nhỉ ????

Tớ vừa down file Patch_D2.mpq của bản 1.57 về copy đè vào thì vẫn chơi bình thường nhưng đến khi muốn up cái giáo từ 5 lên 6 (dùng Ber Rune) thì ko thể nào làm được, crafting point tớ 1k9

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.