Hỏi đáp linh tinh về mọi thứ bạn cần !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi NhocPooh, 10/8/09.

1. Evil_Hunter

Evil_Hunter Mario & Luigi

Cho hỏi mạng mình vào web vẫn bình thường, vào mail đc, nhưng ko đăng nhập đc yahoo là sao nhỉ? :(

2. lazycat38

lazycat38 T.E.T.Я.I.S

bạn nào biết ở Sài Gòn chỗ nào bán áo thun trơn, vải tốt không?

3. _Lov3_

_Lov3_ Mr & Ms Pac-Man

Ai biết ở khu vực quận Gò Vấp có chỗ nào tuyển nhân viên bán thời gian không? Các việc như phục vụ quán cà phê, tiệm ăn, trà sữa?

4. zenky95

zenky95 Youtube Master Race

Ai biết chỗ nào mua hàng mỹ phẩm mà đảm bảo tý ko, chứ sợ hàng giả lắm
    Hà nội nhé

5. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Xách xe + hồ sơ đi tìm đi bạn . M nói thật đấy + mua báo mua&bán nghiên cứu.

6. raizan_alone

raizan_alone Youtube Master Race

ai biết cách lấy bằng lái A2 k??? đang cần để lướt 1 em 600cc đây....

7. MDK321

MDK321 Mario & Luigi

Có ai biết xe bán kẹo bông gòn ở đâu ko ? bán lúc nào ? bạn gái tui thích cái đó muh khó kiếm quá. HCM nhé !!

8. vit_celano

vit_celano Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi ở đâu bán điện thoại iphone hàng chính hãng giá phải chăng không.mình ở Hà Nội

9. ShiniBlack

ShiniBlack Youtube Master Race

Em đang định tập Skateboard ở HN mà chẳng biết tí mô tê gì cả?
    Ai tư vấn giúp e vs :5cool_ops:
    Tập ở đâu? Ván cho newbie thì cần loại nào? Có clb sk8 nào ở HN ko? :9cool_pudency:

10. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

Các pác cho mình hỏi là khi mua hàng trên những website như amazone, play-asia, gamestop,...Thì lúc điền địa chỉ tại VN thì có phải điền dấu ko? Ví dụ: Nguyễn Tri Phương hay chỉ cần điền là Nguyen Tri Phuong? Và số điện thoại sẽ là 843********* nếu ở TP HCM đúng ko vậy @@

11. Badboy 619

Badboy 619 Mario & Luigi

Mọi người ơi, mình ở tphcm, mình muốn gửi quà tới nhà người quen ở Vũng Tàu. Cho mình hỏi có dịch vụ nào giúp mình gửi quà đi VT ko, mà gửi tới tận nhà bạn mình luôn nha. Xin chỉ giúp mình, cảm ơn mọi người.

12. benz2402

benz2402 Youtube Master Race

Tình hình là hôm qua em bị trộm mất con chó Pug vào khoảng 4g sáng ở Gò Vấp, bây giờ mình muốn đi kiếm để chuộc lại thì nên đi đâu bây giờ ạ ? Biết là hi vọng mong manh nhưng xin mọi người giúp đỡ :( . Cám ơn mọi người.

13. Doraemon 1234

Doraemon 1234 Mr & Ms Pac-Man

LOL vào thớt này chỉ thấy câu hỏi là nhiều, trả lời không có mấy, định hỏi xem anh em có biết ở đâu có bán xắc cốt, nhưng xem ra vô vọng rồi :8cool_cry:

14. develope

develope Youtube Master Race

Hic vô tình vào mục này mình tham khảo thì học được nhiều từ mà mình chưa bao h biết hiiii,thanks các topic ,up nhiều nhiều cho lên nào

tai avatar 196 | game avatar | nap xu avatar

15. minhming91

minhming91 Youtube Master Race

có ai có biết cahcs dơn nhạc trong game về làm nhạc chuống ko vậy? chỉ mình với

16. Ha19

Ha19 Youtube Master Race

bạn lên cv Lênin (gần Lăng Bác) hoặc tượng đài Lý Thái Tổ vào buổi chiều nhé. Hoặc có thẻ vào Công viên Thống Nhất cổng Trần Nhân Tông, đi thẳng vào sân gạch sát hồ cũng có nhiều nhóm tập lắm.

về việc mua ván thì mình ko rành lắm.

- - - Updated - - -

Bạn tải nhạc định dạng mp3 về máy tính (hoặc bất cứ định dang nào mà máy Điện thoại của bạn có thể đọc đc), sau đó chuyển từ máy tính và thẻ nhớ của Điện thoại, cài làm nhạc chuông nhé.

17. koalabb

koalabb Youtube Master Race

Em muốn hỏi bây giờ còn chỗ nào để tập patin nữa không nhỉ :3cool_angry:

18. nobita2712

nobita2712 Youtube Master Race

vincom bán socola tươi đấy bạn ạ

19. chuhe209

chuhe209 Youtube Master Race

Mọi người góp ý với em chuyện làm quen bạn gái, em cám ơn nhiều :D

Em viết ra bài này không có ý gì cả, chỉ là mong nếu gặp được anh em nào có kinh nghiệm hơn thì chia sẻ giúp em những bước em còn thiếu xót ( nhất là ở khâu cuối cùng ), còn nếu anh em nào chưa thật sự định hình rõ mình thích ai, làm quen như thế nào, thì mong rằng bài chủ đề và những comment sẽ giúp đỡ được các anh em

Chứ em biết mình vẫn còn gà lắm, em không xem tình cảm như một trò đùa, như một trò chinh phục, nhưng khi em thích một ai đó, thường qua các bước sau:

Vậy thì tùy cái gu của ông nó là như thế nào... Ông thích con gái xinh xắn ( khó lắm cha ơi ), hay dễ nhìn ( dạng này được, vừa tầm ) , hay dạng hiền hiền, xấu xấu, quen lâu,.... hay chỉ cần mấy đứa mà ông chọc mà nó chịu trả lời ( coi chừng lầm, nó có thể lả lơi với ông, cũng có thể với bất cứ ai khác, ...và ông tính chọc kiểu bạn bè cả đời hay gì? )

Đương nhiên là phải mấy nàng nào xinh xắn, dễ thương, ít nhất là ưa nhìn... mới qua được vòng 1, con trai yêu bằng mắt, hãy thực tế với lương tâm của mình, để sau này hối hận....

Và cũng đừng ăn tạp, gặp ai cũng quơ, vừa tốn tiền vừa không được ích lợi gì,thích ai thích 1 thôi, đám còn lại là bạn..... Với lại không nhỏ con gái nào thích nhìn thấy cái thằng mà mình có ấn tượng, lại đi cua gái lung tung, gặp ai cũng quơ, nhất là... toàn đi cua gái xấu ))... Ông đang tự hạ giá mình đó

Theo tui thì trừ mấy đứa con gái hotgirl suốt ngày nhìn trên trời ( toàn chấm trai chạy SH, xài Iphone, đẹp trai hotboy....) mấy đứa còn lại đều thích con trai nói chuyện hay, vui...

Có mấy thằng mồm mép thì nó nói ra câu nào cũng đủ sức làm nhỏ đó "cảm" ... Còn mình dở, thì phải biết thân phận, từ từ, nếu thấy nó post hình đẹp thì like, khen, nhẹ nhàng thôi ( đừng có dâm đãng và vô duyên là được )... Rồi từ từ, NẾU MÌNH CÓ HỨNG THÚ VỚI NÓ, mình sẽ biết dc thói quen của nó, nó thích gì, thích dc khen như thế nào, thích nói chuyện với dạng con trai như thế nào, có thích nói chuyện táo bạo hay không, hay thích mấy anh khờ khờ .... Lúc đó mình sẽ tung đòn, nói câu nào là phải chắc nó sẽ thích, sẽ kết mình....

Khi mà nó thấy mình tử tế, nói chuyện được rồi thì dễ lắm...

Giả khờ nhưng đừng có ngốc quá, ai nói gì cũng nghe, ai kêu gì cũng dạ là ko dc...

ĐỪNG CÓ MÀ CHƠI DẠI, nói chuyện như tát nước vô mặt con gái người ta, hở ra là móc, cái đó chỉ là làm bạn muôn đời mà thôi, ít có con gái nào thích nói chuyện với mấy thằng nói chuyện vô duyên, dâm đãng, tục tĩu...

Sau đó là pm inbox, xin nick yahoo, chém gió 1 thời gian, nếu thấy thích thì phải ra đòn liên tục, rủ đi chơi, đi ăn... Đây là cách không phải hay lắm, vì tốn kém... nhưng nó cũng còn hay hơn cách là nt cả ngày, co nhiều đứa nó không thích bị làm phiền,

Nt vừa phải, nói những chuyện nên nói, hỏi những chuyện nên hỏi ( như e đi chơi với a đã vào đến nhà chưa? Hm nay em thi thế nào? A thấy trên Fb e để stt buồn nhưng ko comment, sao thế? , Hm nay chán quá đi dạo phố, uống trà sữa, đi ăn.... ko em?, Chúc em ngủ ngon [nếu cần, tớ đã gặp dạng con gái chúa ghét chúc lằng nhằng].... ) và nt 1 cách tự nhiên, khi nào rãnh, thấy thoải mái để suy nghĩ, hãy nt, đừng nói những chuyện vô bổ và ko có giá trị với e ấy... Kết hợp đi chơi, đó là cách mình thường làm

Nếu qua được lần hẹn đầu tiên, mà hẹn được nó đi lần thứ 2, 3... Là thấy có cửa rồi đó ( Vì nó chấm ông ngoại hình, cách ứng xử, xe cộ..... ok, hợp với nó )...

Có thể bạn không phải là một hotboy, bạn không đi SH, bạn không dùng Iphone, ... nhưng bạn cũng phải có vẻ ngoài chấp nhận dc, cao ráo ( ít nhất hơn em nó 5-10cm ), ăn mặc thoải mái, lịch sự ( tùy lúc, thời tiết ) ... có cá tính, đừng ăn mặc lè phè, đừng dây thun, đừng kẹo kéo ( nhưng phải vừa túi tiền ), hay cười, biết nói chuyện và biết nghe những gì em nó nói ( còn em nó có nghe bạn nói không thì tùy )

Sau đó nữa là tùy ông có muốn lãng mạn hay không ))

Nàng lãng mạn thì rủ nàng đi thả diều, ăn kem, đi dạo, đi trung thu, đi ngắm sao ... Nàng teen thì rủ đi xem phim, trà sữa, xem ca nhạc, đi những nơi đông người.... Thực tế thì rủ đi ăn, đi chơi đâu xa xa....

Có 1 điều này, người con gái tốt sẽ không ép bạn phải trả hết trong tất cả các hoạt động đi chơi, nhưng bạn phải là người trả nhiều hơn, nên trả ở những lần hẹn đầu và tạo cơ hội cho em ấy trả những khoản ít ít để em ấy không ngượng, rất đơn giản : "em có tiền lẻ không..." ... Và nên biết túi tiền bạn cỡ nào, đừng tạo cho cô ấy cái cảm giác bạn là cái túi ko đáy...

Nếu em ấy muốn chơi đểu bạn, hoặc vì vô ý.... mà bạn phải đi chung với nhóm bạn của cô ấy, thì bạn cũng phải biết cách, ...Đi chung xong rồi đi riêng, bạn đi chung thì chẳng sơ múi được gì đâu, lại tốn tiền vô ích nữa, ...ok, chấp nhận đi chung, nhưng đi tăng 1 xong tách ra đi tăng 2 riêng...

Rồi đó )) tới đó đi, nếu yêu rồi tính tiếp

Điểm cốt lõi là khi thích một ai thì nên để ý một chút, đừng vô tâm quá, Nhưng em không biết đến cái giai đoạn mà phải nói I Love U thì phải thế nào

Mọi người giúp em với?!

20. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

edited! .

Chỉnh sửa cuối: 7/1/13