Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. Jason Voorhees

Jason Voorhees Mr & Ms Pac-Man

Bữa đó giở báo thế giới vi tính tháng 2 năm 2006 ra(lưu y bản dày chuyên về máy tính không phải phụ san chuyên về trò chơi điện tử ),trang 95, 96 nói có thể chơi được Rom PSP bằng bút nhớ bằng phần mềm MAME ,có thật không vậy .
    Trong khi giả lập Ps2 đã kha khá rồi thì giả lập XBOX đến đâu rồi vậy .Chạy được bao nhiêu trò rồi .

2. gameover(o0o)

gameover(o0o) Youtube Master Race

làm sao để save game vào HDD của PS2 vậy,cái này chỉ hỏi về giả lập thôi chắc ăn chém quá:-SS

3. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Tui choi FF IX o gia lap ePSXe lam sao ma save game lai dc vay. Tui thu moi cach roi ma khong dc. Co ai chi giup toi voi. Thanks :D :D :D

4. Jason Voorhees

Ai có báo thế giới Vi Tính (cuốn dày ấy) tháng 2 năm 2006 nhớ dở trang 96 ra nó có nói đấy .
    Trong khi giả lập Ps2 đã chạy được khá trò rồi thì không hiểu sao giả lập XBOX giống như đang ở thời kì sơ khai ấy .Bữa đó tò mò lên down Cxbx về xem thế nào thấy nó chỉ đọc dạng File duy nhất là .xbe .Trong khi các trò XBOX down từ torrent về đều là dạng ISO .Sao kỳ vậy .

5. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate

có topic về giả lập rồi, vào đấy mà đọc, lập topic mới làm gì??? Mà ông bạn có kiểu hỏi trống ko, đọc đã thấy chán, nói gì đến chả nhời >_<

6. gameover(o0o)

gameover(o0o) Youtube Master Race

giúp mình sao để save game vào HDD ở PS2 đi :((

7. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

Có ai chơi FF9 trên epsxe không đang chơi tới đoạn Cleyra (đĩa 2) thì bị đứng,máy báo là bị lỗi gì đó
    Huynh nào tốt bụng đi giùm qua đoạn này cái,thank nhiều :D :D

Các file đính kèm:

8. Dr.Light

Dr.Light Donkey Kong

Lẽ ra bác nên hỏi là "bác nào tốt bụng test dùm đoạn này xem có bị lỗi không? " => mà nó lỗi gì ? :|

Còn nếu muốn đi hộ thì nên vào box FF9 mà hỏi :D

Tiếc là đĩa tôi hư và cho vào sọt rác hết rồi, => kg giúp được :D

9. Langel

Langel Legend of Zelda GVN Veteran

Mấy bạn cho tui hỏi sao tui chạy giả lập ePSXe 1.60 for linux trên Puppy Linux khi vào config video , sound , cdrom thì nó văng ra luôn, ko hiện ra gì nữa , link down plugin + main soft cùng 1 trang , chọn BIOS thì vẫn dc. Trả lời sớm dùm . Thanks

10. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

em mới download Final fantasy7 trên trình giả lập EPSXE , tên của file là ISO. Xin mấy bác hướng dẩn từng bước một để làm sao mà tạo được một đỉa ảo để chơi game dùm
    em mò mấy tuần nay làm hoải ko dc mà còn bị virus nửa mới đau :(

11. lonely_hero

lonely_hero Mr & Ms Pac-Man

Gửi bác kappa
    Trước đây tôi cung bi như bác đấy .Có phải là cái đoạn vào cơn lốc ko.Khi vào thi màn hình tối đen lại ko chạy tiếp dc.Nếu đung thì bác chỉnh lại cấu hình của trình giả lập y.nếu ko phai thi chiu

12. lonely_hero

lonely_hero Mr & Ms Pac-Man

ah mà cho tôi hỏi cách thiêt lập cấu hinh cho trinh giả lập epsxe 1.5.2 cái .cấu hình như thế nào đẻ chơi các trò giả lấp đăc biêt là thể loại FINAL FANTASY ko bị đơ

13. Jason Voorhees

Bữa đó tò mò lên NGEMU.com down CXBX về xem thử xem thế nào .Quái lạ ở chỗ nó chỉ cho đọc định dang .XBE tức là XBOX Executables.Trong khi down Rom XBOX trên torrent về thấy chỉ toàn là .ISO .Làn thế nào để sử dụng vậy .

14. duythong_185

duythong_185 Youtube Master Race

hi hi sao mình cũng gặp trường hợp như các pác vậy đó, chỉ khác là tui choi trò tearing saga thôi, mà đi đến map 16 của trò do xong là tự nhiên nó thoát ra mà ko chơi tiếp đuoc nữa, buồn quá đi thôi, có cao thủ nào giúp tui với

15. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

Bạn có biết cái phần mền nào dùng để "bỏ qua" mấy đoạn Movie trong đỉa 2,3,4 không cứ đến đoạn movie là cái giả lập nó thoát ra à,trong đỉa 1,mấy cái movie coi đẹp ghê mà không bị lỗi gì hết

16. Jason Voorhees

Ai biết cách sử dụng giả lập XBOX không vậy .Giải thích hộ tui cái .Kiếm File .XBE ở đâu vậy .Tui tìm down cả tuần rồi mà chưa ra .

17. trantienhoabinh

trantienhoabinh Youtube Master Race

Chào các Pro,
    Mình đang có 1 phòng game-net (ADSL), nay muốn mở rộng thêm Game PS2 hoặc Nitendo. Theo các Pro mình nên mua máy nào kinh doanh hiệu quả và tiết kiệm. Vui lòng tư vấn cho cấu hình và giá luôn nha. Cám ơn nhiều

YM: bill_tran10
    Mail: [email protected]

18. tqcgamer13

tqcgamer13 Youtube Master Race

lonely_hero vào topic Screen in game + config cho các game console(emu)
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=162431
    mà xem.
    Mà cái ePSXe 1.6.0 có từ lâu lắm rồi cơ mà (có từ 2004 thì phải, khi đó mình dùng để chơi FF9). Bạn chịu khó đọc lại các topic có Chú Ý ấy. Mình thấy hướng dẫn chi tiết lắm nên không cần nói thêm. Chúc bạn phá tan Final Fantasy
    P/S: bao giờ mới được chơi FF 12 nhỉ?

19. supperdied

supperdied Youtube Master Race

ặc , sao mà câu hỏi ào ạt mà không có ai trả lời hết vậy ta???
    theo mình biết thì hình như giả lập XBOX trên PC chỉ đang là bản Demo thử nghiệm mà thôi, và nó chỉ đọc được.... hình như là một vài file.xbi (không biệt đúng không? ). còn bản hoàn hảo sẽ được tung ra vào 2 năm nữa ( chương trình Gamemax trên ANIMAX có nói tới )..
    Còn save game trên giả lập PS2 thì mình không biết (vì chưa có xài), nhưng theo trên giả lập PS1 thì muốn save nhấn F1, còn nếu không thì tạo một file "cục save ảo"..
    còn cái giả lập epxe 6.0 thì phải là windown XP hoặc 2000 mới xài được. máy từ 98 trở xuống thì nên xài EPXE 5.1.
    còn cái vụ đĩa 2 bị đứng máy thì hình như mình có bị rồi. nếu chơi trên epxe 5.1 thì đoạn đó muốn qua phải nhấn nút bỏ phim ( F9 thì phải, không nhớ nữa) , tốt hơn là nên tải bản epxe 6.0 về chơi, sẽ qua hết.

20. Jason Voorhees

Tưởng bọn này không biết gì hả .Nếu chỉ là DEMO và chỉ đọc được một vài File .XBE .Tại sao XEON lại chơi được HALO .CXBX lại chơi được Turox Evolution .