Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Ko cho biết cái cấu hình với plugin dùng để config thì có trời chỉ ::(
    Về xem mình đang dùng plugin gì , và up cái hình cách config của bác lên đây thì mới giúp được . Mà cái phần config này trong hộp lưu trữ nhiều lắm , tham khảo cách config ở đấy đảm bảo chơi được .

2. alan_wong2005

alan_wong2005 Youtube Master Race

có ai biết chơi the sims 2 gba không? mình cần hướng dẫn

3. matergamevn

matergamevn T.E.T.Я.I.S

mây ông ơi tôi hỏi
    sao cái VisualBoyAdvance của tôi down về chơi pokemon mà nó chẳng có mầu vậy,chơi thật là ức chế.

4. Dr.Light

Dr.Light Donkey Kong

Chơi Pokemon nào ?.......... ? Coi có chỉnh grayscale gì không ?

5. Squall_C1

Squall_C1 Youtube Master Race

Các bác ơi!Giúp em cái này cái
    Khi down bản PCSX2 0.9 về(nghe nói là chơi được lắm) và khi có đủ bios và các thứ rồi thì khi run nó hiện lên :
    Như vậy là sao!Các bác giúp em với

6. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate

cái cạc màn hình của chú mày là loại MX huh :))
    Đi mua con nào có hỗ trợ pixel shader về rồi tính tiếp, 9550 chẳng hạn. Rẻ rề mà.

7. fengyun

fengyun Donkey Kong

Mấy anh ơi cho em hỏi , ko bít có hỏi sai chỗ ko nhưng mà chả bít post vào đâu cho nên đành vào đây .
    Chả là em có 1 cái PSP , hix hix hôm nọ loắng ngoắng thế nào mà format sạch các trò chơi . Bây giờ mà đi mua thì đắt lắm , vậy ai cho em hỏi ở HN có chỗ nào giúp cài đặt các trò của hệ máy này ko ??? Hoặc có thể down trên mạng về ko ??
    Em xin cám ơn nhiều

8. Squall_C1

Squall_C1 Youtube Master Race

Thế loại cạc đó là như nào hả bác!Thế nếu mà mình muốn mua thì làm thế nào!?Có bán ở Hà Nội k???Nếu bán thì phải nói thế nào để người ta hiểu mà bán cho mình!
    Thank!

9. hhh_b6

hhh_b6 Dragon Quest GVN Veteran

^^ có card rùi thì cũng để làm gì cái PCSX2 0.9 cũng vẫn suck thui ko chơi giả lập được đâu mua chỉ phí xiền còn mún mua cái card thì wa box Quảng Cáo á tui thấy có người bán lại rẻ òm ^^ nhớ trả giá nhá

10. gamevn1986

gamevn1986 Mr & Ms Pac-Man

Mình mới mua máy vi tính, mình nghe nói có thể chơi được game của hệ máy PSX trên máy vi tính, nhưng phải có hỗ trợ bằng giả lập PS.....mình muốn hỏi các bạn là có thể Download cái giả lập cho PS để chơi game trên vi tính ở đâu và cách cài đặt để chơi được đĩa game PS1 và PS 2 như thế nào....giúp mình với nhé !XIn cám ơn các bạn rất nhiều !

11. ninjashadow

ninjashadow Youtube Master Race

mấy bạn ơi cho hỏi cái này cái,mấy bữa mình chơi PS bằng epsxe rất bình thuờng,nhung mấy bữa nay sao tự nhiên vảo game chạy rất nhanh,không thể chỉnh được,bạn nào t biết thì giúp mình

12. toi5

toi5 Try Hard Moderator GVN Veteran

Vấn đề này đã được trình bày trong box hộp lưu trữ, mời bạn vào đó xem thêm:D

13. ìnerno15

ìnerno15 Youtube Master Race

Mấy anh ơi làm ơn cho em hỏi.
    Vì sao khi em dowload mấy cái giả lập pcsx2 về máy thì nó không chạy đc đều vì 1 lí do là thiếu bios. Có anh nào chỉ cho em trang nào bios để em dow về đc không. Em đã thử dow rất nhiều bios nhưng đều không chơi đc, anh nào pro chỉ cho em trang nào dow chất lượng, CÁM ƠN CÁC ANH NHÌU.

14. toi5

toi5 Try Hard Moderator GVN Veteran

Bios đã được post và đưa link ở đây, có nhiều link lắm nên bạn đừng lo sẽ không down được bios:D

15. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

vậy thì bạn vào phần Config Video tìm mục Limite FPS, nhấp vô đó để ePSXe giới hạn lại tốc độ của game

16. hep

hep Mr & Ms Pac-Man

nghe nói game trên DOS cũng có giả lập vậy bạn nào biết thì chỉ cho cách dùng của cái giả lập đó với,ví dụ như cái DOSBox làm thế nào để nó chạy và chơi được game vậy

17. Mai Chi

Mai Chi Youtube Master Race

em mới down trò digimon world 3 nhưng khi extract ra thì chỉ có 2 file .mdf với .mds
    thôi. làm sao để chơi được vậy

em đang xài pSXeven

18. hep

hep Mr & Ms Pac-Man

file đó bạn muốn chơi được thì bạn phải có chương trình làm ổ ảo như Alcohol120%
    http://9down.com/story.php?sid=5160

19. mậu khùng

mậu khùng Youtube Master Race

Dùng giả lập EPSXE muốn tạo một memory card ảo mới thì phải làm sao vậy? Mỗi một Card ảo có thể chứa bao nhiêu cái save? Làm sao để xả bớt save trong đó. Chỉ tớ nhé.

20. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

mình đang chơi FF9 và đang làm nhiệm vụ lấy Excalibur II nhưng sang đĩa 3 thì đã 6:20:55 rồi quá trể so với dự tính, bây giờ muốn bỏ qua các đoạn move thì phải làm như thế nào đây để bớt ít thời gian, cảm ơn nhé!