Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. Revenge™

Revenge™ Mr & Ms Pac-Man

ai đã từng chơi "Samurai Spirit" rồi thì cho tớ hỏi game này chơi trên epsxe đc ko vậy? tớ chạy game màn hình cứ....đen thui =.="

2. Diablon

Diablon Mega Man

Ai cho mình hỏi cách để chơi Resident Evil Deadly Silence = giả lập NDS mà kô bị vỡ hình thế ?? Mình chơi toàn bị vỡ hình

3. crazydragon2710

crazydragon2710 Youtube Master Race

Sao mình chơi FF 7 ko được vậy ..vào khúc đầu đánh 2 thằng lính xong chạy vào nhà thì nó báo lỗi (SPEC Opcode 28 UNK ( PC 0000080)(0000080)(13650,193)
    <<<=== ai biết cách khác phục chỉ giùm mình cái
    thanks

4. Tidustar

Tidustar T.E.T.Я.I.S

Chơi Thập Tự Chinh bằng cái nào là tốt nhất vậy các bạn. Dùng ePSxe thì không chọn đc đạo quân . Dùng PSxeven thì thiếu nhạc với kô có chức năng tua nhanh . Còn xài cái pSX thì cũng không chọn đc đạo quân mà nhạc thì đầy đủ

5. [WM]Demon!!!

[WM]Demon!!! Youtube Master Race

Cho em hỏi em chơi FF9 thì dùng giả lập nào tốt ạ. Em đanh dùng ePSXe 1.7.0 nhưng nó chậm lắm tốc đọ chỉ khoảng 50-60.Còn PSXeven thì vào được, tốc độ nhanh nhưng cứ ấn 1 nút bất kỳ là nó văng ra ngoài và báo lỗi..Chỉ em luôn nhá...Thx luôn:D

6. nmhoang9072

nmhoang9072 Youtube Master Race

à mấy anh ơi giúp em với em có cái giả lập ePSXe 1.6 nhưng mỗi khi vào thì màn hình đen thui à .Mà em có config đúng trên box .Mấy anh chỉ em nha.Thanks các anh lun.Cấu hình máy em là CPU P4 1.7 GHZ Ram 256mb Card onboard 64mb

7. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

Cho hỏi mình mua cái disc PS1 thì có bỏ vào PC chơi giả lập dc ko ?

8. alieng

alieng Mr & Ms Pac-Man

ngon.......................................

9. MateIGamer

MateIGamer Persian Prince

rất mong đc giúp đỡ ::)
    cho mình hỏi có những trình giả lập nào ? giả lập cho hệ máy nào ? tên đầy đủ và tên viết tắt của nó ? một vài game tiêu biểu cho trình giả lập đó ?

mình biết lọat câu hỏi trên ko phải ai cũng có thể trả lời hết và trả lời đầy đủ được , vậy các bạn biết được đến đâu thì xin giúp mình đến đó , mình sẽ cố gắng để tìm hiểu thêm và sâu hơn . ::)
    mình chân thàn cảm ơn :hug:

10. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

2 câu hỏi về "hệ máy nào, giả lập bằng cái gì" thì bạn có thể vào trang sau:
    Còn về game tiêu biểu cho hệ máy bạn có thể tham khảo ở kết quả đánh giá điểm số của những tạp chí game nổi tiếng như gamespot chẳng hạn ::)

11. Megazero

Megazero T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi cái trò yugioh Dungeon Dice Monster trên GBA tại sao tớ kô chơi đc? Khi mà down từ cả Romsite và Romualtion về xong nó đều kô hiện ra ở cái bảng chọn game của giả lập, chạy trức tiếp nó kêu lỗi là sao? Đã thử extract ra rồi, ra file GBA rồi vẫn kô đc?

12. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

cho hỏi làm thế nào để save và load của chơi game bằng no$gba như thế nào vậy
    tôi chơi trò Pr layton and curious village thì k biết làm thế nào để save. Write snapshot xong Load thì k đc, đơ luôn

13. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Bạn dùng chức năng của chính game để save là được thôi. ::)
    Quick Save thì bị crash.

14. manhneta

manhneta Donkey Kong

alo các bạn ơi làm ơn cho mình hỏi mình đang chơi giả lập ePSXe1.7.0( Việt Hóa ) mình chơi được vài ngày bình thường nhưng bỗng 1 hôm mình bật giả lập lên vào game TenChu2 để chơi thì tự nhiên các nút mà mình đặt trên bàn phín không điều khiển được nữa ai biết nguyên nhân và cách khắc phục không chỉ mình vơi cám ơn các bạn nhiều lắm:D

15. Tidustar

Tidustar T.E.T.Я.I.S

Các bạn có ai chơi Megaman X5 bằng pSX không , mấy bạn chỉ mình cách config game này đi . Thỉnh thoảng chơi game hay bị đứng giữa chừng không chơi đc . Máy mình mạnh nên không có chuyện do máy yêu đâu . Các bạn chỉ mình với . Chơi bằng ePSXe hình kô đẹp bằng pSX lại hay bị giựt nữa mặc dù chọn cấu hình Nice

16. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

ai chỉ tớ cách ave game trong ePSex với , tớ vô cònig ---> memcard gì đấy nhưng cũng ko lood đc game

17. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

cho hỏi là có jả lập xbox và psp k vậy ?

18. Arrogance

Arrogance Mr & Ms Pac-Man

bác nào pro FF8 vào chỉ em với,sao down file về cài rồi,dùng deamontools mount file trong thư mục CD1,có 4 file .ccd .cue .img và . sub,mount file nào vô new game cũng báo là wrong disc hết áh,ai giúp tui với

19. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Đó là do FF8 nó chỉ nhận First Disk (ổ đĩa CD đầu tiên của bạn, nghĩa là ổ thật) , còn ổ ảo là ổ thứ hai nên nó ko nhận ra. Cách chơi là rút dây ổ CD thật ra (như thế ổ ảo sẽ là first disk và là ổ duy nhất, nó sẽ nhận ra).
    Còn không muốn đổi thì phải mày mò đổi ký tự ổ đĩa cho ổ thật và ổ ảo ấy là chơi được thôi .

20. mewmew

mewmew Donkey Kong

Cho mình hỏi, khi mình down EPSXE và PSX về để chơi PS 1, cả 2 đều k chạy đuợc. PSX thì đòi d3dx9_26.dll, EPSXe thì đòi zlib1.dll . Mình phải lấy 2 file đó ở đâu bay h :(