Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. TrươngVôCực

TrươngVôCực Youtube Master Race

Mình xài expse 1.7 thì bị hiện lỗi như vầy nè, ai giúp mình với :( mình chạy game havert moon

Uploaded with ImageShack.us

2. sweetlove154

sweetlove154 Mr & Ms Pac-Man

mình chơi tearing saga = giả lập epsxe nhưng đang chơi thì mất điện khi có điện vào lại thì ko load đc file save bằng f3 xin hỏi có cách nào khắc phục đc ko ạ :|

3. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Bị corrupt mất rồi, có lưu save state ở slot khác thì load cái đó, hoặc có lưu = memcard thì load lại. Chứ cái cũ đó tiêu rồi =.=

4. sweetlove154

sweetlove154 Mr & Ms Pac-Man

cám ơn bạn. Hix xui xẻo quá đi mất thế là toi 1 chiều ngồi chơi :((

5. [S]kygon

[S]kygon Youtube Master Race

mấy bác ơi, em làm theo hướng dẫn về giả lập PSP để chơi trò Megaman Maverick hunter X trong link này http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=17190676 vậy mà đén chỗ ''Click Run ở JPCSP Launcher để chạy JPCSP'' thì click run nó chẳng hiện ra cái j cả, sao vậy :((
    Trước đó đã cài bản Java JDK cho Windows rồi

6. pekute2011

pekute2011 Mr & Ms Pac-Man

Ai config hộ em cái cấu hình PSP bản Jpcsp v0.6 1997 trên hệ thống windows 7 ultimate 32bit đc ko ạ :| ,
    Thông tin máy em là :
    System : MS Windows 7 ultimate 32bit Service Pack 1.
    Processor : Pentium Dual-Core CPU E6500 @ 2.93GHz
    RAM : 2GB
    Display : ASUS EAH5570 series

Em muốn config để chơi Megaman X Maverick hunter , kô bị lag và chậm , âm thanh ổn định , ai làm ơn giúp em với :(

7. Ranka91

Ranka91 Youtube Master Race

em đang chơi giả lập Final Fantasy X, có một vấn đề là không sử dụng được skill của Lulu, có thể chỉ giúp em không ?

8. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Cái giả lập này chưa ổn định nên máy có mạnh mấy và config thế nào thì vẫn lag và âm thanh lỗi thôi. Nếu thích Megaman thì giả lập NDS mà chơi cái ZX ấy, ổn định hơn nhiều.

9. pekute2011

pekute2011 Mr & Ms Pac-Man

híc nhưng mà đang mê cái Megaman X Maverick Hunter này , kô muốn chơi bản khác :( , vậy có thể convert file sang dạng khác rồi chơi = giả lập khác đc kô ạ :(

10. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Ko, ko convert jj dc đâu. Mà cái đấy chơi rồi, cũng như cái X4 thôi, ko có j đặc biệt lắm, chơi xong có mấy đoạn anime để biết thêm nội dung thôi.

11. steppe Copious'

steppe Copious' Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn cho hỏi dùng chip AMD phenom X6 (đang định build PC) thì chơi các trình giả lập hiện này có bình thường không? mình thấy đa số các bài về trình giả lập đều nói về chip intel, không thấy chip AMD ............... :)

12. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Nếu mà tính hiệu năng giả lập theo mức đầu tư thì intel hay amd đều ok cả. Bulldozer thì ngon quá rồi, thêm con vga ngon thi giả lập full speed all game.

13. toi5

toi5 Try Hard Moderator GVN Veteran

Ý bạn là muốn giả lập gì, ps2, nds, ps1, gba...... hiện giờ cao nhất là các loại giả lập trên console như ps2, gamecube các kiểu

14. dohongnhung

dohongnhung Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi trình giả lập NES (Virtualnes 0.97) có chơi được bằng tay cầm không? Nếu có thì hướng dẫn cách dùng giúp mình vì mình và Option --> control thấy có chỗ chỉnh cho tay cầm nhưng đến khi set key thì không thấy tay cầm có tác dụng.

15. Garf

Garf Youtube Master Race

Em muốn hỏi về config epsxe 1.70 để chơi Final Fantasy VIII. Vốn không phải dân máy tính nên các bác có thương tình mà giúp em đừng dùng từ chuyên môn nhé
    Intel Core i3 350 2.27GHz
    2GB RAM
    Windows 7 Ultimate
    Graphic card là Intel Graphics Media Accelerator HD

Em biết máy em không thích hợp chơi game giả lập.
    Em chỉ muốn hỏi xem có cách nào config cái epsxe 1.70 để chơi cho mướt, hình tạm ổn thì càng tốt, không thì chơi cho nhanh cũng được.

Giúp em với?

16. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Với cấu hình như trên thì giả lập PS1 config kiểu nào cũng nhanh và mượt hết, khỏi phải lo. Cấu hình trên là dư dả cho giả lập PS1 rồi, cứ nâng các setting trong mục video lên để dc hình ảnh đẹp hơn.

17. Garf

Garf Youtube Master Race

Lạ lắm suall_seed ạ >.<
    Ai cũng nói thế với tớ mà khi tớ chỉnh Nice hay chọn setting cỡ max hoặc gần max thì phải chờ cái màn mở đầu đến gần 1 phút...
    Tớ tham khảo config sẵn trên mạng (nhất là từ trang emu forum), nhưng cái thì bị missing render pixel (nếu dùng Pete's OpenGL2) hoặc bị chậm khi chuyển cảnh, đơ một lúc lâu khi vô battle, hình ảnh thì nếu theo kiểu Fast í, bị chóp hoặc nhòe... Nói chung là kiểu gì nó cũng một là xấu, hai là không nhanh.
    Có cái config nào cho FF8 chơi ngon không chia sẻ tớ với?

18. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Chắc máy cậu là laptop ? Video plugin thì nên dùng cái Pete's D3D ấy, chậm thì chọn thêm frameskip, tắt mấy cái như smooth với shader (nằm ở mấy cái option dưới cùng). Độ phân giải thì để cở 800x600.

Nếu vẫn ko dc thì kiếm bản FF8 trên PC chơi, ổn định và rất nhẹ, Pentium 3 cũng chạy dc và khá đẹp.

19. Garf

Garf Youtube Master Race

Uh đúng đó, quên mất không nói. Tớ xin lỗi nha =.= Tính hay quên nó khổ thế...
    Tớ thử config kiểu cậu nói cũng được, nhưng đúng là hình không đẹp chuẩn như bản PC. Đúng là không thể được voi đòi tiên được >.<
    Uhm, hồi trước tớ chơi bản PC phá đảo mấy lần rồi nhưng mà bản PC nhiều lỗi hơn. Tớ chơi hồi đĩa cũ không sao nhưng đĩa hỏng nên mua đĩa khác. Ai đời Strength của Squall tớ luyện cho đến 255, chém nổ cũng không được quá 5000. Chán quá, cộng thêm mọi người bảo chơi giả lập hình đẹp hơn nên ham hố tìm tòi chơi thử.
    Dù sao cũng cảm ơn sự giúp đỡ của cậu nhé :3
    PS: Cái này hỏi ngoài lề thôi, nhưng nếu cậu có bản PC chơi mà ngon lành không bị lỗi như tớ bảo thì cho tớ link download được không?

20. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Lỗi lạ nhỉ, tớ cũng mua đĩa PC FFVII, FFVIII chơi nhớ damage cũng hoành tráng lắm mà, đâu đến nỗi 5000 :D. Mà cũng hơn 10 năm rồi, giờ đĩa hư hết.

Cậu thử tải mấy bản ở đây xem, tớ chưa thử nhưng chắc ok: http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=72027