Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. Koihimemusou

Koihimemusou Fire in the hole! GVN Veteran

Mý pác cho mình hỏi cách khắc phục lỗi dưới đây của pcsx2

2. MrEkid

MrEkid Youtube Master Race

máy mình hơi yếu, chơi pikmin = dolphin 3.0-159, nó hơi chậm có cách config nào cho nó nhanh hơn ko, tại tui config bừa :D

3. cutun12393

cutun12393 Youtube Master Race

Mình down Naruto ultimate ninja 2 impact về rồi, bữa giờ thử các giả lập mà chả biết config sao để chơi đựợc, thèm lắm rồi, ai chỉ mình đi :( tks trước.
    Có thể pm zz_darkrai_zz để hướng dẫn cụ thể được thì cảm ơn luốn :D

4. bimap95

bimap95 Donkey Kong

Mấy anh cho em hỏi cách chỉnh PCsx2 được ko. Máy mình khá mạnh, chơi nổi COD6 medium res 800 mà chơi God of War 1 hình xấu tè le mà phải dùng hack speed, đã vậy còn bị giật hình nhân vật nữa, có lúc mất cái đầu :|. Máy mình thế này (ko biết tinh chỉnh có cần tới thông tin máy ko nữa):

- AMD x4 Phenom II
    - RAM 4G
    - VGA onboard 2G :D 4290

Chỉnh thế nào chỉ giùm em em cảm ơn :D, em dùng PCsx2 0.9.8 (mới nhất). Nếu chỉ sẵn cho em xin link dơn plugin. Trên youtube có hướng dẫn mà cài plugin vào nó ko cho chạy (gsdx see3).

Sau một hồi "hí hoáy" tự dưng giờ speed với FPS ổn định :|, âm thanh bị rè dữ quá, ko nghe được gì luôn kể cả lúc ...... 8-}.

Chỉnh sửa cuối: 23/12/11
  5. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

6. stup

stup The Warrior of Light GVN Veteran

mình dùng dolphin để chơi trò muramasa the demon blade. Bản dolphin đó đã được config sẵn rồi,giờ mình muốn chỉnh cho độ phân giải cao hơn cho đỡ răng cưa và chỉnh cho hình đẹp hơn thì làm như thế nào nhỉ. Cái topic hướng dẫn giả lập will kia đúng cái đoạn hướng dẫn config graphics thì cái hình nó bị die

7. bboy_tuman

bboy_tuman Mr & Ms Pac-Man

hix.ko hiểu sao máy mình cài giả lập dolphin mà ko làm cách nào cho nó nhận game pad.config thoải mái mệt nghỉ bên ngoài.tưởng ngon lành rồi mà vào game ấn mãi ko nhận.mình có 2 game pad.1 cái cùi và 1 xbox360..ai giúp mình nhanh với :(.bấn lắm rồi :((.kết mh3 quá mà mãi ko chơi đc...ai có khả năng giúp mình thì để lại yh mình pm hỏi luôn hoặc pm mr_hai_chinsu.cảm ơn trc :(

8. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Lúc trước có chơi cái game tây du kí ở trên máy thùng, có 5 nhân vật thì phải, không biết nó tên là gì vậy mọi người. Nếu có thì dùng trình giả lậo nào để chơi được nhỉ? Thanks

9. 4eye

4eye Youtube Master Race

Cho mình hỏi game battle city bắn xe tank trên máy nes nào mà có vụ biến thuyền rồi ăn 1 sao lên xe cuối,... nhỉ :D (chơi bản gốc k có)

10. tung_anh234

tung_anh234 Mr & Ms Pac-Man

Các bác giúp em với.
    Hôm qua em mới down PCSX 2 v0.9.7(r3878) cài vào rồi config rất cẩn thận, sau đó em muont Tekken 5 vào chơi
    Nhưng mà sao nó giật quá trời mặc dù em đã bật Speed Hack, để độ phân giải 800x600, tắt AA =,=
    Bác nào biết cách tăng Fps chỉ dùm em với.

Cấu hình máy em:
    E5400 Dual Core 2.7 Ghz
    RAM 4Gb
    VGA HD Radeon 4770

11. rong_vang_thu_do

rong_vang_thu_do Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi là làm cách nào để config gamepad trên Winkawaks với? Thank trước.

12. Onikage

Onikage Mayor of SimCity GVN CHAMPION

có ai biết config pcsx để chơi tenchu WOH một cách mượt ko vậy :(

13. Elios

Elios Youtube Master Race

có giả lập xbox chưa mọi người ? cấu hình tầm ?

14. wubim

wubim Cơ trưởng U60 GVN CHAMPION

ai chỉ cho mình cách config giả lập wii remote được ko? Một số trò áp dụng hướng của wii remote và nút bấm thì mới ra chiêu thức nhưng mình mò ko ra, chỉ config được A cho chuột trải, B cho chuột phải và 1 số nút khác của remote trên bàn phim được thôi :( ( ví dụ cụ thể là No more heroes, game này phải kết hợp 4 phương tám hướng của remote thì mới ra các đòn đánh)

15. stup

stup The Warrior of Light GVN Veteran

cho hỏi trò Shin Megami Tensei Persona 4 có chơi giả lập trên pscsx2 full speed được không vậy? .Mình dùng lap core i3 2330m 2.2ghz ,vga hd 6470m thì có đủ chơi không ?

16. muamai33

muamai33 Youtube Master Race

Up cho bác.............................

17. thebin

thebin Mario & Luigi

cho mình hỏi có cách nào chơi neogeo rage trên pc window 7 ko, mình down về nhưng chạy nó toàn màn hình đen rồi đứng luôn, với lại muốn thêm 1 game mới chưa có vào mame mà vào mame có thể thấy hình và dòng chọn game đó thì phải làm thế nào, thường thì trong mame có sẵn hình vào dòng game đó chỉ cần down rom game về vào là chơi nhưng giờ mình down 1 game hoàn toàn mới chưa có hình gì cả thì làm sao thêm vào đc vậy ?

18. diablo_dh

diablo_dh Youtube Master Race

Các bác cho mình hỏi thăm xíu với, mình cài bản Snes về, tải game ok, cài xbox bluetooth, máy tính nhận tay game, vô config cũng nhận ra rút, nhưng set xong vẫn ko chơi = gamepad được. Mình đổi thử từ Joypad 1 wa joypad 3 như 1 số forum hướng dẫn, nhưng vẫn ko đc, hiz. Máy mình chạy Win 8, thử máy chạy Win 7 cũng ko đc. THử máy MAC thì chạy tốt, pó tay. NHờ cao nhân chỉ giáo giùm.

19. diablo_dh

diablo_dh Youtube Master Race

Có bác nào rành vụ này giúp mình với

20. nhanro

nhanro Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 vấn đề cũ mèm... là config epsxe. Dùng cái này giả lập chơi mấy năm nay k sao. Tự nhiên bỏ mấy tháng giờ chơi lại k được. Vào game chỉ ra màn hình đen thui. Đã tìm nát google, config tới lui đủ kiểu, đổi plugin từa lưa vẫn không được. Các bác cho mình hỏi nó bị gì z? Thiếu cái gì thì màn hình sẽ bị đen... Ức chế quá... ghiền cày lại Tearring saga lắm rồi TT^TT