Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. robinhood1989

robinhood1989 T.E.T.Я.I.S

Hỏi luôn câu nữa là tại sao khi chuyển toàn bộ Plugin của Epsxe1.52 sang 1.4 thì ko thể điều khiển Gamepad được vậy

2. toi5

toi5 Try Hard Moderator GVN Veteran

1.đĩa hư, có thể là vậy
    2.bạn xài trình gì thế, không nói ai biết

3. Darkone

Darkone Donkey Kong

Các bác cho em hỏi một chút, cái file save của game GBA em down trên Gamefaqs về sao nó lại có đuôi là .SPS . Mà theo em được biết thì mấy cái file có đuôi .SPS chỉ được mở bằng phần mềm thống kê SPSS thôi mà, đâu gì liên quan với GameBoy đâu :-s

4. fengyun

fengyun Donkey Kong

Hom nay vao thanhnienonline.com.vn thay cai tin na`y ( may em ko danh dc dau' )
    Giả lập máy xbox với Xbox Emulator
    15:04:18, 17/05/2006
    Thành Luân

Nếu trong máy bạn đã có những chương trình chơi giả lập những trò trên PS1 hay PS2 rất tốt thì bạn không nên bỏ qua chương trình Xbox Emulator một chương trình hiện nay được đánh giá khá tốt là có thể chơi được rất nhiều game hỗ trợ dòng máy Xbox của Microsoft.

Trước tiên bạn phải tải chương trình này về tại địa chỉ : http://www.caustik.com/xbox/ dung lượng cực kì nhỏ gọn chỉ khỏang 150 KB và đặc biệt hoàn toàn miễn phí và chạy trực tiếp không cần phải qua các bước cài đặt nào

Các thành phần trong menu cũng tương tự như các chương trình giả lập thông dụng hiện nay, bạn chỉ việc lựa chọn các thành phần trong Setting sao cho phù hợp với cấu hình của máy mình là có thể bắt tay vào chơi những trò mới của Xbox thông qua chiếc PC thông dụng của mình.

Yêu cầu Cấu Hình : 128 MB Ram , Pentum III 800 hoặc cao hơn, Card màn hình 32 MB , Sound và một đầu DVD tốt.

cai gia lap nay no co ko ha cac anh ????

5. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Down về test thử là biết. Hỏi lắm!
    Nhưng theo tôi, giả lập PS2 còn chưa đâu vào đâu thì emu XBOX chắc không có cơ hội đâu. Nhưng dù sao cứ thử đi. Good luck!

6. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

7. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

To fengyun: ông tin vào mấy cái tin vịt ấy làm gì,chơi giả lập Xbox trên cái máy ông già ấy thì người ta chẳng cần mua XBox làm gì cho tốn tiền.Ông nên nhớ là chơi hệ máy Dreamcast chỉ hơn Ps1 một chút thôi mà đã đòi chip 4 là 2,0ghz trở lên,Ram 256mb, vậy thì Xbox còn gấp mấy lần DC,chịu sao nổi.

Giả lập trên Ps2 chơi được rồi nhưng với cấu hình cao quá.Mấy bác đừng hi vọng gì nhiều trừ khi nâng cấp máy.Nhưng nếu bỏ tiền ra để được như vậy thà mua 1 cái Ps2 chơi cho sướng,đỡ phải chỉnh chọt,lại chơi game ngon lành.

8. toi5

xbox so với ps2 thế nào mà ps2 giờ vẫn chưa hoàn chỉnh, 1 câu cảnh tỉnh trăm người rồi đó=))

9. phixuannhat

phixuannhat Youtube Master Race

hôm bữa có cái topic hướng dẫn về zbattle.net cho zsnes , bây giờ đâu mất tiêu rồi , có bác nào chỉ em ko ?

10. Darkone

Darkone Donkey Kong

Híc, không có bác nào quan tâm đến câu hỏi của em sao trời, cái này quan trọng lắm mà ::(

11. toi5

à, cái .sps này tui nhớ có down rùi, nó là một dạng khác của save GBA thôi bạn à
    Bạn mở cái trình giả lập GBA lên (tui xài cái visualboy advance), rùi chọn file/import/(cái này quên rùi, bạn chọn thử từng cái đi, cái nào cho phép import vào file .sps)/ rùi mở file .sps mà bạn chọn, xong nhấn ok
    nhưng phải nhớ là cái file save đó phải trùng với game mà bạn chơi, bằng không thì không xài được, và một khi đã xài cái save đó thì mọi cái save state hay là những gì bạn save trong game đó đều bị xóa (để thế cho cái mới ấy mà)

12. fengyun

fengyun Donkey Kong

hix em cũng thấy nó vô lý , nguyên cái câu : "Trước tiên bạn phải tải chương trình này về tại địa chỉ : http://www.caustik.com/xbox/ dung lượng cực kì nhỏ gọn chỉ khỏang 150 KB và đặc biệt hoàn toàn miễn phí và chạy trực tiếp không cần phải qua các bước cài đặt nào "
    Có 150k thì chạy dc cái gi` , đến cái epsex cũng 30 mấy mb lận =))

13. Xenogear

Xenogear The Last of Us Quy ẩn giang hồ

cái này còn đang giai đoạn phát triển còn chưa đâu vào đâu cả lên trang web của bọn nó xem thì thấy đã xong đâu -_-!
    tin này mà tin đc thì chết đi sống cho chật đất><
    card màn hình của xbox đã 64MB rồi mà mở mồm ra kêu card màn hình 32MB chơi ngon thì đúng là đại bịp

14. :ToanAZ:

:ToanAZ: Legend of Zelda

cho em hỏi máy thùng (bỏ xèng vào chơi ý) là hệ máy gì vậy ???

15. fengyun

fengyun Donkey Kong

Ăn nói kiểu gì vậy ta :-/ , kinh nhỉ

16. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Đó là hệ máy Neogeo em ạ,Vào box thư viện hoặc ở trong box này cũng có game để down đấy!!!!

17. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

mấy mem cũ :D cho mình hỏi ..cheat trên EPSXE như thế nào ? tui dùng chương trình PEC nhưng mấy lần thử làkhi vào trò chơi là nó đứng liền ..die luôn ..cực quá ==> ức chế ==> vậy kính mong mem nào biết thì xin thỉnh giáo ! :d

18. Vivi_Cornetier

mình cũng gặp trường hợp này rùi mà ko biết phải xử lí ra làm sao ? toi5 cho tui hỏi .chọn file /import rùi thử từng cái một là sao ? Tui ko hỉu ? Tui cũng xài cái giả lập VBA đấy nhưng khi vào file /imporrt thì chỉ thấy hiện lên một cái bảng ..bảo mình đưa đường dẫn tới cái file save thui ,chẳng thấy lựa chọn gì sất ? Vậy là làm sao ? :-/ ai biết thì ctrar lời dùm tui với !

19. toi5

trùi trùi, rất đơn giản mà bạn.
    Tại tui del mấy cái VBA đó rùi nên không nhớ, vào file/import bạn thấy có mấy cái chọn như gameshark save,... , đó bạn chọn cái nào đúng với đuôi file save của bạn

20. Vivi_Cornetier

bây giờ thì tui đã hỉu :D nhưng vấn đề là khi imporrt cái file save đó vào nó báo lỗi ..ái kêir là nó ko chịu nhận file save đấy ..nó bảo cái file save đấy khác với file save của mình :-/==> ko hiểu ..làm thế nào đây !?