Hỏi - Đáp mọi thứ liên quan đến điện thoại di động

Thảo luận trong 'Mobile Pocket' bắt đầu bởi So_No_Mi, 1/9/06.

?

BạN đaNG dùNG điệN thOạI củ@ hãNG NàO ?

1. NoKiA

55.1%
  2. SoNY ErricssoN

15.2%
  3. MotoRoL@

12.5%
  4. S@MSuNG

5.5%
  5. BeNQ-SieMeN

1.6%
  6. SieMeN

0.4%
  7. LG

0.4%
  8. i-MoBiLe

0.4%
  9. O2

5.5%
  10. Khác

3.5%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. king_of_racing

king_of_racing Legend of Zelda

đúng là hàng tàu thật, nhưng cắm vào nó ko thèm nhận mới đau chứ, vẫn hiện đang nạp Pin trên dd nhưng trên PC ko có nhúc nhíc gì hết trơn luôn >_< ( hồi trước có cái máy mp3 nghe nhạc cũng bị vậy, tưởng máy hỏng ai ngờ mua dây khác về cắm vào lại được, cắm dây cũ vẫn bị vậy, ko biết dd có bị giống mp3 ko nữa )
    Con hàng nó đây ạ, hàng tàu thật, cả cái dây đó, cắm hoài ko lên, chủ yếu cắm vào để cài phần mềm ý chứ, còn thẻ nhớ thì dùng suốt rồi........

2. Bác chột

Bác chột Mr & Ms Pac-Man

Shock hàng quá, nhìn i sì N73 thật =))

3. king_of_racing

China mà lại, bắt chước ý sì vỏ bọc luôn, còn bên trong thì ...... >_<

4. Lien

Lien Mr & Ms Pac-Man

Về moto, hãy xem qua list hướng dẫn bên motox.
    http://www.motox.info/showthread.php?t=15

Còn chưa dám flash thì là do máy mình đang có 1 số vấn đề nhỏ, rất có thể flash sẽ làm die luôn.

5. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

con này có phải lưng nó có chữ CECT hay BEST hay không =)) =)) . Bật lên thì tính tinh tình , tính tinh tình , tính tinh tình tinh tính tính , tình tinh =)) =)) .

6. king_of_racing

làm gì có, đằng sau nó chỉ có chữ

bbaatj lên thì là âm MIDI hoặc ko có gì cũng đc, do mình chọn thôi mà >_<

7. thuyquai_29

sặc , còn dám ghi cả vậy nữa =)) . Nhưng Tớ nói cục pin cơ -.- .

8. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

bác nào có cái theme cho nokia 6681 nào đẹp đẹp không :-/ cho em xin phát :D

9. king_of_racing

cả 2 cục pin đều toàn tiếng China cả, ko biết đọc >_<, mà vấ đề là nếu máy Tàu cắm vào đc thì có dùng đc Nokia Pc suite ko thế ??? nếu ko dùng đc thì có phần mềm nào để cài máy Tàu ko ?? >_<

10. VeryBad

VeryBad Cr

www.deviantart.com <== từ khóa = nokia theme ===> have fun

11. Aquarius_Daddy

Aquarius_Daddy Mega Man Lão Làng GVN

Bạn này cũng dùng 6681, vào gsm.com.vn/forum - thienlong.org/forumvn - dotsis.com để tìm hiểu nhé :D
    Đang tìm mấy cái wapsite, của VN được vài cái như vnn.vn, maihoatrang.com, vina, mobi là hỗ trợ cho mobi :(

12. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

chia bùn là không được :D PC suite ko nhận ra đâu :D (thằng bạn tớ mới hôm nọ copy cái pc suite nhưng ko gắn đc =)) ) với lại bình thường gắn vào nó nhận luôn cơ mà :-/ kiểu như USB ấy :| còn nếu không kiếm cái ... (gì ấy) mà gắn thẻ nhớ vào đóa.

13. thuyquai_29

cái này chỉ cop được nhạc (mp3 <=128 kbps), với phim ( 3gp hay mp4 176x144 rater thấp) , với lại ảnh thôi ( 176 x208 full màn hình ) . Có thể cop game nhưng mình không biết , vào mấy diễn đàn nói về mấy máy này toàn tiếng trung không -.- .

14. king_of_racing

bạn nói thế nào chứ mình cop toàn nhạc mp3 256kbps với cả 3gp cover từ avi chất lượng cao, image thì toàn 1024x768 vào thẻ nhớ, nó đọc được hết mà, xem clip cũng rõ nét luôn, ảnh thì tất nhiên là resize lại với đúng kích cỡ màn hình rồi ( nhưng mà chất lượng ảnh phải nói là trên cả tuyệt vời :D )
    híc, nếu ko đc thì ko biết bọn nó cài phần mềm như nào nhỉ, bên TQ sx ra làm gì đã có tiếng Việt ?? có ai biết soft nào cài đc máy này ko thế (Nokia N73i tàu )

15. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

chẳng có soft nào cả , máy tàu cứ cắm thẳng vào là nhận, kể cả con máy của bác ,tui xin khẳng định thế (lúc chiều vừa mượn 1 con y đúc con bác về cắm thử).
    Hoặc pc của bác có vấn đề(cắm thử máy khác đi), hoặc là con máy tàu đó bị bug lúc mấy cha vn nhà ta flash.
    Ngày trước bên forum thegioididong có hướng dẫn flash con máy của bác nhưng tui sang search không thấy, chắc năm mới nó xóa đi rồi.
    Giờ hoặc mang ra hàng cho nó nạp firmware lại , hoặc đi mua đầu đọc thẻ nhớ china (cực kì khó kiếm , tui ở biên giới đây còn tìm không ra. Mấy hàng sửa dt có nhưng nó giữ lại không bán)

16. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Tui dùng phần mềm Samsung PC Studio để chép nhạc vào trong cái máy Z510 của tui nhưng nghe hơi nhỏ, trong khi mấy bài nhạc cài sẳn trong máy lớn vô cùng, không biết có phần mềm nào tăng âm lượng của âm thanh lên không vậy các bác ?

17. KySyCui

KySyCui Dragon Quest

Mình có cái nguồn Nokia bình thường nhưng cái đầu cắm do hồi đó đem cắm bậy vào cái loa di động cho MP3 nên hình như nó hơi lỏng lỏng cái đầu cắm hay sao ấy. Có anh em nào biết chổ nào bán cái đầu cắm đó không để mình thay cái

18. jill_valentine

jill_valentine Legend of Zelda

máy tớ là sam sung có bluetooh nữa và 1 con laptop cũng có bluetooh, nếu tớ muốn biến nó thành 1 cái tai nghe bluetooh để nghe trên laptop thì làm sao.

19. king_of_racing

bạn cho mình địa chỉ mấy diễn đàn bàn về máy này đc ko?? vừa đi đổi con N72i rồi, mất ngay chức năng cảm ứng từ >_< cắm vào nhận luôn thật, giờ đi tìm soft để cài mấy cái ứng dụng lên máy + themes + game linh tinh nữa :D

20. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Làm gì có cảm ứng từ nhẩy , chỉ có hồng ngoại thôi chứ .Cái loại có cảm ứng từ là loại khác không phải cái dòng n7 china này .Máy china không có cài game từ pc vào đâu .Phải có kit chuyên dụng (hơn mil đó). Mà có cài được game cũng chả hơn 3 cái game :ufo , đua xe, robot, trực thăng
    Mà con n72 có phải con có cái nắp camera trượt trượt không?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.