Hỏi - Đáp mọi thứ liên quan đến điện thoại di động

Thảo luận trong 'Mobile Pocket' bắt đầu bởi So_No_Mi, 1/9/06.

?

BạN đaNG dùNG điệN thOạI củ@ hãNG NàO ?

1. NoKiA

55.1%
  2. SoNY ErricssoN

15.2%
  3. MotoRoL@

12.5%
  4. S@MSuNG

5.5%
  5. BeNQ-SieMeN

1.6%
  6. SieMeN

0.4%
  7. LG

0.4%
  8. i-MoBiLe

0.4%
  9. O2

5.5%
  10. Khác

3.5%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Anh cài thử đi. Lần trước em cài vào cái N91 chẳng hiểu lỗi gì mà ko được +__+
    Năm nay thi ĐH gùi đây :whew:

2. o0Grakas0o_Hell

o0Grakas0o_Hell Youtube Master Race

Cho mình hỏi khi tải 1 bài nhạc chuông về DTDD thì ĐT cần phải có gì ?

3. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Đầu tiên là máy phải hỗ trợ định dạng file tải về.
    Thứ 2 là tải về bằng cách nào. VD bằng SMS, MMS thì bạn phải cài cấu hình GPRS cho máy để lên web được. Bọn nó thường đưa lại link down về hoặc send cả file luôn. Hoặc đưa nhạc vào bằng cách sync máy với PC --> copy & paste.

4. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

thường thì khi tải về nó thể hiện ở dạng tin nhắn , chỉ cần mở tin nhắn đó lên , chạy file đó , rồi chọn Save lại là xong !

5. Nutac_2108

Nutac_2108 Fire in the hole!

ai có soft nào lưu tin nhắn ở thẻ nhớ cho 3230 ko vậy? em đã update firmware lên v5.0614.0 22-03-06 RM-51 rồi mà vẫn ko có chế độ lưu tin nhắn vào thẻ nhớ, nếu ai có soft nào ngoài thằng MsvDriverE thì càng tốt :wink:

6. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

có thể hướng dẫn tớ kết nối GPGS cho cái máy K750i của Sony Ẻission... mạng mobi phone...

7. bdts221

bdts221 Dragon Quest

Bạn có thể vào trang mobiefone.com.vn để tự động cài, đăng kí tài khoản...
    Hoặc làm theo cách sau :
    Soạn tin nhắn :
    DK GPRS gửi 994 để đăng kí sử dụng dịch vụ GPRS cho sim, nếu lúc gửi tạm thời hem đc, chịu khó chờ và gửi lại vì ko mất tiền và còn phụ thuộc có nghẽn mạng hay không. Nếu gửi thành công, sẽ có tin nhắn gửi tới báo đã kích hoạt.
    soạn tiếp tin nhắn :
    GPRS EK750i gửi 994 để nhận cấu hình GPRS, và làm theo hướng dẫn là đc

8. 00986

00986 Youtube Master Race

Nhờ các huynh chỉ giáo cho cách sử dụng(nạp &đọc) ebook của điện thoại dđ Tàu Bandshine x9138 (2sim).Cảm ơn trước.

9. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Theo mình biết thì mấy điện thoại tàu làm gì đọc được file ebook nhỉ ?!. Máy xài hệ điều hành cỡ Symbian 60 trở lên may ra bạn à. Đọc word nó còn không kham nổi huống gì :))

10. nh0clangthang

nh0clangthang Youtube Master Race

giải thik dùm mình cái gói cứoc Z 60 của VT là như nào hả các bạn :)
    cám ơn nhiều

11. thanhdh

Cái gói cước này. Theo nôm na mà hiểu thì khi nạp tiền (thay bộ "kít" mới bao gồm sim), ví dụ 100 ngàn thì ngày nghe của nó lên đến 3 tháng. Và nó hạn cho bạn được đàm thọa bao nhiêu phút đó. Mình nhớ là 30' thôi. Còn lại là nhắn tin, cho dù bạn còn tiền nhiều nhưng số phút gọi của bạn ko còn thì gọi ko được.
    Trường hợp chọn gói cước này là cho những ai ít gọi, và nghe nhiều thì nên dùng nó, còn gọi nhiều thì nên xài economy cho ngon, phí rẻ hơn kìa :D
    Mà mình khuyên bạn, nếu chọn VT thì nên xài tomato đi. Hạn nghe là mãi mãi, nhưng phí cước của nó 1 phút =2600 Đ.
    ..Tớ xài mobi :D

12. toan_gamer

toan_gamer Mega Man Lão Làng GVN

-mình đang định mua dđ.nhưng ko bik mua loại nào cả.nhu cầu mình chỉ cần nhắn tin,nghe gọi,nghe nhạc(có thể có chụp ảnh,ko thì chả sao).theo các bạn mình nên mua loại nào.rẻ rẻ thôi.(<1tr4)
    -còn nữa.dđ TQ có loại nào tốt ko.cho mình tên hãng,tính năng,và wan trọng nhất là giá cả

13. Nutac_2108

Nutac_2108 Fire in the hole!

Chà, dưới 1,4tr mà nghe nhạc, chụp hình thì có V3 (hàng 2nd) ;)), tiếc là ko có thẻ nhớ ^^! V3 loa nghe rất hay, âm thanh trong, ko rè:'> xài rùi nên biết, có thêm tiền thì V3i :D
    Còn hàng tàu thì chì biết có S500, :D con này nhái giống N70, khi mua nên cẩn thận để biết hàng xịn hay dõm, hỏi kỹ về chế độ bảo hành ::), S500 này chụp hình "2 chấm", loa công xuất :D -->"max" <--:D, có thẻ nhớ
    Chỉ có thể tư vấn nhiu đó thui ^^

14. RON

RON Je t'aime

Hiện nay trên thegioimobi thì giá khoảng 1tr4 có nghe nhạc và chụp ảnh thì có các dòng máy sau:
    _Sony Ericsson K310i: 1 tr 499 k
    _Mobell M380 Lite: 1 tr 489 k
    _WellcoM W310 black: 1 tr 399 k, con này có cả camera 1.3 mpx, nhưng tên hãng còn mới đối với VN, có hỗ trợ thẻ nhớ :|

Nghe nhạc ko thì có:
    _I-mobile 309 black: 1 tr 489 k
    _I-mobile 313: 1 tr 399 k, hỗ trợ thẻ nhớ T-flash đến 1gb
    _WellcoM W301 black: 1 tr 399 k. màn hình 262k màu
    _Nokia 6060v: 1 tr 349 k, theo tui thì ko nên mua :|, vì ko mở rộng bộ nhớ đc thì chẳng lưu đc mấy bài hát đâu :|
    _Nokia 2310: 989 k, cũng ko nên mua, vì bộ nhớ trong có 4 mb thì nghe nhạc bằng niềm tin :|

3 tên in đậm là 3 tên tui đề nghị ông mua :|, hàng chính hãng, mới :|

Nếu ko thích thì kiếm 1 con 2nd về xài, vd như MTV 398 hijack, V3 chẳng hạn :|, giờ sợ hàng mới (xách tay) nó cũng còn cỡ 1 triệu hơn thôi.

15. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

có 1 tr 4 mà kiếm con nào nghe nhạc thì e hơi khó , chỉ dùng hàng secord hand thì may ra còn có ...

táng con Nokia 6030 đi , có 1 tr 2 thôi ... con này đang là con bán chạy của Nokia,nghe gọi nhắn tin cũng khá lắm ... còn 200 thì để đi chơi với bạn gái :devil:

nếu ko thì mua lại con 3250 XM của tôi đi , còn bảo hành , giá mềm ... full box , giá chỉ có 2 tr 6 :D

muốn mua thì contact me : 0989.777.076 , miễn trả giá :devil:

16. gigamesh

gigamesh T.E.T.Я.I.S

em vừa mua 1 cái máy tàu , ko rõ đời máy , ở phiếu bảo hành nó ghi n755 , hay n722 ( vì chữ nó khó nhìn nên ko rõ lắm ) , em ấn cái mã *#0000# của nokia thì ko xem dc đời máy mà ngôn ngữ nó chuyển về tiếng Anh , ấn mã*#06# của sony ericsson thì nó hiện 351404130552705 , em chịu ko thể biết nó làm nhái theo máy gì , bây giờ em muốn nối con đt này với máy tính mà ko biết dùng phần mềm gì , ai biết thì giúp em với

17. thanhdh

Nói chung ! máy hàng chính hãng của nokia. Đa số các máy chính hãng thì nhấn *#0000# thì nó mới hiện ra thông số firm ware ngày cập nhật cho máy. Firm Ware là phần mềm, hay có thể gọi là điều hành cho một máy, từ các chức năng sẵn có lẫn chuông mặc định cho máy đều nằm trong firm ware này.
    Máy tàu nhấn *#0000# ko hiện ra gì cả ...
    Còn muốn kết nối usb thì mua giắc cắm usb, giá dao động từ 20 đến 40k thôi. Đồ tàu rẻ chứ ko đắt đâu. Phương án 2: Có thể mua đầu đọc và mua thêm cái adapter để đọc thẻ và copy thẻ nhớ nữa.

@toan_gamer: mua máy có nghe nhạc+thẻ nhớ+xem phim +....Thì mua hàng trung quốc chính hãng cũng được. Bạn chọn hàng của elitex hay là vcall kìa. Có bảo hành 1 năm hẳn hoi. Giá cũng ko đắt lắm đâu, tầm 1,5tr là có một em rồi :))

18. gigamesh

gigamesh T.E.T.Я.I.S

em có giắc cắm rồi , khi nối vào máy tính nó bắt chọn : bộ nhớ tập trung , webcam , cổng com . Ko biết nối luôn vào máy thì nó có nhận ko hay phải dùng phần mềm

19. thanhdh

Chọn Bộ nhớ tập trung ấy :Dok !

20. L@M_S@NG

L@M_S@NG T.E.T.Я.I.S

_Lúc trước mình đọc trên báo E-Chip Mobile thấy có đang bài về SamSung U700. vậy ai có thông tin nào về U700 không? định mua 1 cái nhưng sao tìm mãi chẳng thấy nơi nào bán hết... giúp mình... pls!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.