Hỏi đáp mọi vấn đề về HoN

Thảo luận trong 'Heroes of Newerth' bắt đầu bởi vinhcodoc, 13/1/10.

1. trânnhduc89

trânnhduc89 Fire in the hole!

Shaman skill đổi ko bất tử trong 5s nữa. Hom qua có thằng chơi con đấy kêu chán. Mình cũng ghét con đấy chẳng chơi bao giờ.

2. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

=)) Shaman ai ko bik đánh đều bảo nó cùi bép . Skill nó bề ngoài ko thấy gì nhưng đừng xem thường chú ấy

3. [H]anamichi

[H]anamichi Youtube Master Race

chả ai bảo Shaman cùi bắp? Skill thế kia còn bảo bề ngoài không thấy gì? Starting dmg khá, có heal, có slow+stun, skill 2 buff tanker lao lên như thú dữ, ult +/- armor kinh hoàng bảo bề ngoài không thấy gì? You must be kidding :-j

4. Holydo

Holydo Youtube Master Race

accus là 1 siêu tanker và có thể làm dam dealer luôn, bạn lên tank/support nên thấy nó yếu đuối là đúng rồi, bạn có thể xem replay này và nhìn cách lên đồ + lên skill của mình , accus ko lên tank mà lên support thì đừng bao giờ pick accus.
    22131060

Kraken khi không có ulti vẫn giữ vai trò là 1 tanker tốt khi có van, HP cao ,skill 1 phá đội hình tốt, ko có lí do gì ko làm đc tanker.

còn electrician bạn nói ko phải tanker thì mình khẳng định bạn chưa bao giờ hoặc 100% ko biết chơi electrician, nếu so sánh thì electrician là tanker hạng nặng thứ 2 sau armadon và hơn cả legion vì bộ skill quá perfect.

5. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

1 là tank chứ ko phải tanker, 2 là có lẽ bợn hiểu sai cái định nghĩa tank rồi ;).

Tank là làm sao cho vào team combat, cả team nó phải đánh mình. Còn thể loại như accursed với electrician gọi là trâu đất =), combat với team tỉnh tỉnh 1 tý nó bỏ qua để dành lại sau cùng \:D/.

Đấy cũng là lý do hầu hết tank chính hiệu đều lên Rad/Mock.

6. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

[-X Sao cứ thik focus vậy . Có đọc kĩ các cm ko pác

7. trânnhduc89

Mình có bảo nó cùi đâu nhưng mình ko thích đánh con đấy vì nhìn nó cứ thế nào ấy bên dota con đấy mình còn ghét hơn nhìn như thằng Joker ấy.
    BTW, tank hay tanker cũng chả có gì là sai. KO nhất thiết phải là cho tụi nó cứ nhè mình mà đánh đơn giản tank để chỉ những thằng khó chết mà thôi. Ví dụ: legionare, amadon( ko nhớ tên lắm nhưng là con BB trog dota), Soul reaper... Nhưng giờ đánh cái này ghét nhất con Slither với skill 3 phun ra 1 đống cọc, Devour lv1 ăn BL nhẹ nhàng

8. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Để biết đc tank là gì bạn phải tra nguồn gốc của nó. Tank nghĩa là cai thùng lớn, nhưng từ chiến tranh thế giới thứ nhất ng ta lấy từ tank đặt cho một loại vũ khí bọc thép khổng lồ có nhiệm vụ càn quét trên chiến chường. Tank có tác dụng chịu đựng bom đạn của enemy rất tốt, và thường lính địch nhìn thấy tank đã cong đít lên rồi chứ đừng nói gì đến focus tank? Kể từ đó từ tank đc hiểu theo nghĩa một thứ gì rắn chắc chuyên chịu đòn và có sức càn quét tốt. Thuật ngữ tank xuất hiện trong nhiều lĩnh vực và kể cả esport, trước h nó chưa bao h mất đi ý nghĩ đó. Tanker là dùng để chỉ những vật, những người mà trong đây là hero có khả năng tank rất tốt. Bác bảo thu hút địch, làm cho địch đánh mình? Như thế thì gọi là taunt mất rồi( tuy taunt có nghĩa là chửi bới, nhưng ý nghĩa đương đại của nó đã biến thể thành thu hút nhiều hơn). Còn tanker hay hero có khả năng tank nếu xét ý nghĩa nguyên gốc thì đúng như bác Holydo nói. Tôi cũng đồng ý với Madness Hero là muốn taunt thì phải là cỡ tanker mới nên taunt, nhưng ko nhất thiết cứ taunt mới đc gọi là tanker.:)

9. trânnhduc89

Anh ấy thật là uyên bác :"> .

10. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Tanker là cái xe chở dầu bạn ạ :)). Có về mấy nước châu Á tiếng anh củ chuối mới thành tanker, còn lại chả ai gọi thế đâu.

Tank trong game khởi điểm từ mấy cái RPG, nhiệm vụ là chịu damage thay cho party, chứ không phải là sống lâu, tất nhiên thì phải sống lâu, nhưng quan trọng nhất vẫn là chịu damage.

Ở đây chú ý bài quote đầu của tớ ý, thực thụ. Còn tớ chơi suốt ngày cũng biết Tank giờ nói chung hay dùng để chỉ mấy con bị thịt máu lắm giáp dầy :).

Về riêng Dota/HoN thì khái niệm tank hơi khác, mấy con tank xịn có một đặc điểm chung là không giết nó thì nó đè chết, mà giết nó thì team nó đè chết :)). Ai chơi Dota lâu năm chắc vẫn nhớ Visage/BB/SK/Cent một thời hoành hành \:D/. Giờ thì metagame thay đổi nhiều nên tank không thịnh hành nữa.

11. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Thời đại bây giờ vốn có nhiều từ đã thay đổi nhiều so với nghĩa nguyên thể của nó rồi. Nguyên tắc để tạo thành ngôn ngữ là dựa vào đa số, nhiều người gọi thì nó có tên như thế thôi, bởi lẽ sự vật sự việc vốn làm gì có tên, con người đã đặt tên cho nó. Đặt đc thì cũng thay đổi đc. Bây h Mỹ nó có khối từ sai nguyên thể nhưng vẫn đc chấp nhận, vì số đông sử dụng nó. Tanker cũng thế, cứ cho là chỉ có những nước châu á sử dụng nó đi, nó vẫn đc chấp nhận. Nhưng đó là chi tiết phụ, cãi nhau về mấy vấn đề kiểu đấy sợ hết Tết chưa xong. Ý chính tôi muốn nói là định nghĩa tanker của bạn kìa. Tôi ko nghĩ từ tank lại biến thành taunt dễ như vậy. Tank cho dù nguồn gốc của nó có là gì đi nữa, thì đầu tiên khi người ta nghe đến tank đều liên tưởng đến khả năng càn quét, chứ ko ai nghĩ tới việc thu hút damage của đối thủ cả.

12. Holydo

Holydo Youtube Master Race

khi pick electrician, cứ tự ulti vào người và lao lên bắt 1 đứa là tự nhiên những đứa khác sẽ đánh bạn ngay, ko cần suy nghĩ nhiều. Còn accus, tôi nâng max giáp và skill AS MS ulti còn lại nâng + hết , ko nâng bơm máu, đánh thằng nào là thằng đó chết luôn chứ team địch nghĩ accus ko có dam à ? nên nhớ là đây là Accus của HoN ko phai abadon của dota. nếu ko thích hood, sau khi lên van bạn lên thẳng MoM, lao vào chặt chết dam dealer của tụi nó ngay tức khắc , lúc đó nó phải đánh bạn thôi. Nó ko muốn đánh thì phải ép nó đánh, tức nước vỡ bờ mà.

13. F4int

F4int Dragon Quest

wtf [ ko nâng bơm máu ] thế nêu ulti chả có con nào đánh bạn, ko có skill 1 thì lấy cái quái j mà lên máu, nó còn có tác dụng heal cho cả đồng đội chứ có phải mỗi tác dụng deal dam đâu [ nói thật 250 máu nhiều lúc quý như vàng ] riêng cái thể loại accused đánh ko tăng skill 1 là ko thể chấp nhận được [ tất nhiên là nếu cậu đánh pub thì thoải mái nhưng cậu mà đánh team, đánh xong thắng thua thế nào ko biết nhưng nếu ko banlist cậu thì hơi phí :-j]

@ vinhcodoc : Welcome to 1500 =))

Chỉnh sửa cuối: 24/1/10
  14. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Đang post 1 bài dài đọc thấy câu này vừa ngắn gọn vừa đủ ý mình nói trong 2 đoạn nên quote lại :)).

//nghía qua cái replay trang trước, có phải Satthu này cũng chơi Modern Warfare 2 ko \:D/

15. F4int

F4int Dragon Quest

? sao biết hay vây :|
    Ừ thì cũng mơi chơi thôi, còn gà nhưng đẹp trai và bản lĩnh thì vẫn ko thay đổi:)) nick là [GVN]kr0ssf4int nhé :-j
    Ôi mình đẹp trai quá đi thôi, mỗi sáng thức dậy đều soi gương mà vẫn ko tin nổi sao thằng trong gương đẹp trai thế =))

16. Yeahooo

Yeahooo The Warrior of Light

^ như thằng điên ấy :-<

Mình chơi accus thì cứ 1 2 2 3 2 4 2 1 1 1 ... cứ thế mà tiến, đánh kiểu support, tank cũng đc như yếu hơn chút đỉnh

17. Yuffie

Yuffie T.E.T.Я.I.S

con accursed mà tăng như cái máy tui thấy ko ổn, lvl 1 bơm máu chẳng được bao nhiêu mà lại tốn quá nhiều mana, mà lên quá trễ thì ko ổn.

Tui đánh accursed thì tùy tình hình, nếu phe địch có nhiều con có khả năng chạy trốn hoặc disable tốt thì lên skill 1 đầu tiên, còn nếu team mình cần thêm slow để chase hero địch thì lên skill 3 từ 2&3 điểm tùy tình hình. Skill 2 đương nhiên phải lấy trước. Đánh con này thì thường rush lên rad/mock trước, có rồi thì cứ xung phong lên càn.

18. F4int

F4int Dragon Quest

não à :-w nói thế ảnh hưởng j đến cậu nhỉ

19. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Tớ cũng mới chơi, hôm nay xong project nhận quyết toán chắc đi làm cái key bên hung_war3 \:D/.

Mấy hôm chơi toàn bị dao chém chết, thật là ức chế b-(.

20. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Ko nằm ngoài vấn đề Tank là phải bắt đối phương đánh mình.
    Trong RPG thì ko nói, vì đương nhiên là quái đánh mình rồi
    Trong MMORPG thì có thêm thuật ngữ thread, tanker thường có 1 skill có thread cao khiến cho quái vật tập trung đánh vào mình.
    Như kiểu accursed thì nó kệ xác, trừ khi có 1 lượng đồ nhất định