Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP - Newbie đọc chú ý trang 1

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 9/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. clone2412

clone2412 C O N T R A

Mấy bạn cho mình hỏi, tự dưng hôm nay đang copy nhạc từ psp(thẻ nhớ 4GB) vào máy thì xuất hiện bảng thông báo "parameter-is-incorrect" rồi không copy vào ra gì trên thẻ nhớ 4GB ấy nữa, dùng psp format thì xuất hiện Format failed (80220087), xong rồi máy không nhận ra thẻ nữa, kéo ra rồi đút lại rồi xóa từng file thì xóa rất lâu rồi "delete failed", thẻ này còn cứu được không?

2. ilov3u_kyears

ilov3u_kyears Youtube Master Race

cho mình cái giá với nào.loại dùng cho 2k ý.giá trên bạn đưa là hàng mới cứng cựa, nhà đang nghèo nên ko thể mua hàng mới đc.^^
    thế còn gì nữa ko nhỉ?hum nay đi xem thấy cái remote đó cũng mềm và dính dính ko giống dây cái tai nghe mp3 sony walkman trơn tuồn tuột nên cứ tưởng hàng của Tưởng Giới Thạch=>ko mua.sau cái remote có chữ "complies canada"+"made in china" "psp-120" có phải hàng zin ko nhỉ?sợ mỗi chữ made in china thui =))

3. 25251325zz

25251325zz Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho mình hỏi UMD thì ở HCM mua ở chỗ nào và giá thì giao động tầm bao nhiu ?

4. kgta_ftu

kgta_ftu The Warrior of Light

UMD thì tùy game cậu ah. Game hay thì tầm 300-500k, ko hay thì thấp hơn. Còn muốn mua thì ra shop ý. Như halo hay mimi.

5. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Cậu vào system Setting rồi Restore Default Settings cho PSP Xem có OK không, Tiếp đó lấy thẻ đó Dùng đầu đọc thẻ nhớ Format bằng máy tính. Ấn nút Select rồi xem dòng USB DEVICE là Memory Stick chưa? Nếu không được nữa thì thẻ nhớ lỗi rồi...Chúc Cậu may mắn ;) Trước tớ dùng thẻ trung quốc MagicGate: Unkown Copy nhiều khi bị Lỗi file và không ổn định, Cuối cùng Die thẻ. Chuyển sang thẻ SONY zin MagicGate Supported dùng đọc Rất nhanh và Ghi nhanh rất ổn định.

Chỉnh sửa cuối: 27/8/10
  6. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Cho mình hỏi có bạn nào xài pin dung lượng cao 2400mah cho psp2k chưa?

7. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Hình như thẻ bạn chết rồi, nếu như cắm thẻ vào mà hiện là "Free Space: 0 KB" thì 100% chết

8. dinhnhathuy1

dinhnhathuy1 Youtube Master Race

cho mình hỏi dơnload game có đuôi *.PBP ở đâu vậy, cho mình xin links download. Thanks!

---------- Post added at 23:02 ---------- Previous post was at 22:57 ----------

mình download game có đuôi *.cso, *.iso. Khi copy vào thẻ rồi bật máy lên chẳng thấy game ở đâu hết. Xin giúp dùm mình. Thanks

9. 25251325zz

25251325zz Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho mình hỏi là cái digital comic trong PSP có đọc được file ebook ko ? mà psp thì có cài thêm font tiếng việt được ko :-ss

10. billhainh

billhainh Persian Prince

Game có đuôi .PBP thường có tên Eboot, và nó chỉ là game dạng Homebrew hay của PS1 thôi bạn à :D. Còn Game ISO hay CSO thì bạn phải tạo một thư mục tên "ISO" ở cửa sổ đầu tiên của thẻ nhớ rồi cóp game vào thì mới chơi dc ^^

P/s: máy phải hack nhé ;)

Tớ tưởng chỉ có 2200 mAh chứ nhỉ :-?..

11. Mrbin_ah_mrbin

Mrbin_ah_mrbin Mr & Ms Pac-Man

Có vẻ thẻ nhớ của bạn die rùi.Nếu cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ mà ko nhận thì chết chắc lun rồi
    Cho mình hỏi ké vs nha.chỉ cần remote psp slim thui nhé.zin và càng rẻ càng tốt :">:">:">:">
    thường thì khi đó ko fomat nổi bằng psp đâu.chỉ có thể fomat bằng Pc qua đầu đọc thẻ thui.dùng hàng zin thì ít có chuyện hỏng hóc lắm với lại tốc độ ổn định load game nhanh.hỏng chỉ khi để nó ẩm và tác động lực mạnh làm gãy thẻ thui
    chuẩn.keke
    bạn để đúng thư mục ISo trong thẻ nhớ ko.đúng thì cop lai xem sao.chúc thành công^^
    mình load thử rùi.ko đc bạn àh

meoto1988 thích bài này.
  12. billhainh

billhainh Persian Prince

^

Nếu máy còn nhận được thẻ và báo là thẻ còn 0KB thì chưa chắc thẻ đã chết đâu :).. Không tính va đập thì thẻ sẽ die hoàn toàn khi cái chip nhớ trong thẻ cháy do dùng quá công suất 8-}...

Nếu bị như vậy thì cắm vào PC hoàn toàn không nhận, và khi cắm vô PSP, không những ko nhân được thẻ mà cái đèn báo thẻ sẽ nháy đỏ liên tục luôn :)

Biểu hiện trước khi die thì thường là load các thư mục chậm ( như Music, game), nhưng lại không hề lag khi chơi game. Khi thấy triệu chứng như vậy thì nên Back up thẻ đề phòng bất trắc 8-}...

Nguyên nhân thì hồi tớ bị cái này là do tớ chỉnh lung tung cái Cpu Clock lúc 22 lúc 333 để không cho đứa em nó nghịch máy, ai ngờ die thẻ ==''...

P/s: Thẻ của clone thử Format bằng PC xem có được không :)

13. Mrbin_ah_mrbin

Mrbin_ah_mrbin Mr & Ms Pac-Man

bạn nói rõ quá công suất là thế nào?chỉnh cpu thì chỉ ảnh hưởng tới cpu thui chứ.chắc bạn hay tháo thẻ khi chưa tắt máy hay giật usb giữa chừng khi chưa tắt nguồn usb thì mới chết thẻ do chập điện mà

14. A_ngu_M_dan

A_ngu_M_dan Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cảm ơn bạn .Mình bị y như bạn nói vậy .Nhưng ko tự chữa đc .Liệu đem ra hàng sửa 1 lần có tốt luôn ko ,hay vẫn phải dùng cách UMD ?

15. hoài xưa

hoài xưa C O N T R A

mấy bác cho hỏi cài theme dạng nào cho con 3k thì ko bị brick vậy

16. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Không cần thiết ra SHOP sửa đâu bạn à. Mua một game UMD không Box mà cho vào, tầm 100k, 150k. Chọn cái nào thấy thích mà chơi nữa, Nó đọc đĩa UMD rồi hiện biểu tượng game như trên thẻ nhớ vậy, Nhớ vào System Setting tắt off UMD auto Start đi nhé! Để đĩa UMD không ảnh hưởng gì cả, Thỉnh thoảng nó mới đọc thôi.

---------- Post added at 01:36 ---------- Previous post was at 01:34 ----------

Bác vào Box chuyên về THEME, WALL...Các dạng cho PSP mà hỏi này:

http://forum.gamevn.com/showthread....-Beauty-Center-Powered-by-team-GameVN-/page28

17. romalyan

romalyan Donkey Kong

bạn cho vào máy psp chọn phần settings rồi fomat memory xem có dc kok?

---------- Post added at 08:11 ---------- Previous post was at 08:09 ----------

psp còn made in china mà bạn :) quan trọng là hàng nhà máy sản xuất hay hộ gia đình sản xuất thôi :) cái remote xịn các nút bấm mạ inox nó cứng cáp và không bị xô lệch như hàg đểu :)

---------- Post added at 08:13 ---------- Previous post was at 08:11 ----------

bạn mag qua m sửa 1 lần là dc luôn! cho đĩa UMD vào ko hết đâu ! mà cho đĩa umd vào phải quay lên nhanh hết pin hơn là không có đĩa :) sửa cũng mất tầm 100-150K thôi :)

---------- Post added at 08:16 ---------- Previous post was at 08:13 ----------

pin psp slim cao nhất là 1200mah thôi bạn ah! pin nó gi to hơn là pin tàu ! giù có gi 100000mah thì cũg chỉ chơi dc khoảng 2 tiếng thôi =))

18. kgta_ftu

kgta_ftu The Warrior of Light

Dùng theme ptf thì ko bh lo bị brick đâu cậu ah.

19. KL_7891

KL_7891 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác cho em hỏi là hiện nay fw 6.31 có thể dùng acc psn bán trên forum 1 cách bt đc ko ạ?? Em thì em sợ bị banned lắm...thanks các bác nhìu nhìu!!!

20. Chó điên

Chó điên Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái PSP 3K vừa mới mua ở nc ngoài về firmware 5.70 hỏi chúng nó cứ cóp game vào là chơi được luôn mà mình copy game vào card( folder ISO) mà vẫn k có game có phải máy mình firmware cao nên k chơi được hay là có web hay shop nào cung cấp game cho firmware 5.7 k ai biết chỉ mình với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.