Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP - Newbie đọc chú ý trang 1

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 24/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

không biết sao chứ máy tui hồi còn zing thì chơi dc 5 tiếng cho đến khi ngày nào cũng để sạc qua đêm thì em nó còn chơi dc có 2 tiếng :(,đề nghị là khi sạc full thì ngắt điện đi,đừng để sạc qua đêm :|,nếu chơi ở nhà thì bỏ cục pin ra rồi vừa chơi vừa cắm sạc thôi :D,lâu lâu thì lấy pin bỏ vào để coi em nó còn sống ko :D

2. MonkeyHanu

MonkeyHanu Mr & Ms Pac-Man

Cái cục thạch a thì bạn nên chùi bằng cồn đấy.. nếu bạn rửa bằng nước thì phải lau thật khô nhé...
    Bạn bị trôi analog ah.. Nếu đã gỡ ra thì bạn nên nhúng miếng cao su tiếp xúc vào nước ấm để nó nở ra 1 tí... cũng phục hồi phần nào.. chỉnh lại mấy thanh tiếp xúc cho ngay ngắn lun ^^
    Nói chung dùng cồn cũng khá ok.. mau khô... có thể do cái mạch dưới cái analog của bạn bị mòn í..
    Tiện thể dùng cồn lau lại mạch dưới bàn phím cũng dc :D..Nếu thành công thì rep nhá \:D/
    Việc dùng RP7 thì mình ko rành...chắc cũng dc.. cái đó mau khô vs rửa rỉ..=.=''
    Gặp 3K là thua lun :)).. tốt nhất cứ canh sạc xong rút ra.. lâu lâu để wa đêm cũng dc.... nếu Sạc Zin thì ko sợ.. full pin nó sẽ tự ngắt \:D/

Chỉnh sửa cuối: 26/10/10
  3. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

cao su gì ở đây :(,tui dùng PSP 1000,còn bác dùng 2000 hả :(
    mà xài RP7 lau chỗ nào bác có hư hại gì ko ,mỗi lần lau xài một chú dầu thôi hả :(

4. MonkeyHanu

Ko có cao su thì thôi o_O!!.. Mình sài wa 1K 2K 3K òi...mày mò máy của mấy thèng bạn nó nhờ sửa... ko bít ji.. mò 1 tí ai dè sửa dc :))
    Vậy bác bỏ wa phần ngâm nước cao su :-"

5. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

thế xài RP7 lau vào chỗ nào vậy bác :(,hư em nó thì mệt nữa :(

6. MonkeyHanu

Theo mình nhá... Dùng cồn lau lại main dc òi...cho nó sach bụi bặm... cái RP7 ko rành ko nên xài..=.=''...Cái RP7 ko cần thì ko nên xịt main.. Thích thì xịt mấy chỗ tiếp xúc như lỗ cắm USB,phone đợi 1 tí sau đó lấy tăm bông gòn lau lại cho sạch ( nếu rỉ sét)..Làm dc thì rep cho mọi người bít nhá.. \:D/
    Điều wan trọng sửa đồ điện là ko cắm điện,gắn bin, bật máy khi máy còn ướt.. thế thoy

7. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

mà lâu xong thì nó có còn tiếp diễn nữa ko :(,hay một thời gian lâu nữa nó mới bị lại thì lại xài tiếp hả :(,bác cho tui cái nick cho tiện nói chuyện :(

8. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

Nếu vậy thì cục pin của mình đã chả còn 1129mAh/1200mAh :|

Mà ai chuyển tiền để ship đồ ở halo shop chưa ?
    -Chủ tài khoản: Hộ kinh doanh HALO

-Số TK: 007 100 576 112 8

-Tên Ngân Hàng: Vietcombank 132 Hàm Nghi-P.Bến Thành-Q.1-TP.HCM

Chuyển trên web thì nó báo ko gửi đc tới TK
    Đến Ngân hàng VCB thì bảo tên TK như này ko gửi đc :|

9. MonkeyHanu

Ko hĩu í bác... o_O!!.. Ship jì thế bác...
    @ thandieu2008: nick mình send vào hộp thư òi đó

10. leonheart0403

leonheart0403 Youtube Master Race

cho mình hỏi là mình mới có con psp 3001 hack hen LMAO với CFWEnabler. nếu mình muốn chơi game cũ thì mình ko nên chuyển sang chickHen với gen C hả các bạn ? nếu mà mình chuyển wa chickHen rồi switch qua lại giữa CFWEnabler với 5.03 GEN C thì có sao ko? có list nào cho biết game nào chơi với cfwEnabler, game nào chơi với gen C ko?
    Mình có tìm hiểu là các game mới thường yêu cầu official firmware mới, cho nên những máy hack hen phải down nhữg bản patch iso để chơi dc trên 5.03 gen C, bạn nào nói rõ hơn về ấn đề này giúp mình dc ko?
    Bạn nào biết giúp với mình cảm ơn nhiều :D

11. hminhbao

hminhbao Legend of Zelda

KHÔNG NÊN chuyển qua lại giữa MHU và Gen bởi 2 cái đó có khả năng đá nhau về plugin, nếu cài 1 cái thì phải xóa hẳn cái kia khỏi flash0 ngay, nhiều khi dẫn tới brick máy nếu không cẩn thận :|
    danh sách game chơi được thì dạng như sau: game nào patch cho m33-6 thì chơi được trên mhu còn không patch thì các game mới chỉ chạy trên gen chứ không chạy trên mhu. Nên xài Gen thay vì MHU bởi vì Gen hỗ trợ nhiều plugin và game hơn MHU

P/s: về vấn đề sạc pin trên PSP thì nó tự động ngắt sạc khi đầy pin kể cả khi sạc bằng cáp USB nên các bác yên tâm mà để, chỉ không khuyến cáo sạc bằng cáp USB vì như vậy dễ làm chai pin chứ sạc bằng ổ điện thì thoải mái đi :| pin mình xài được 3 năm rồi mà chưa phải thay lần nào :| 1 ngày sạc 1 lần qua đêm :| vẫn chiến đấu gần 5h mới hết :| 1k đấy :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.