Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hhaohmaru

hhaohmaru T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi các game mới ra trong topic của anh karjn là những game được patch cho 5.00m33-6 rồi hay vẫn là game untouched( nguyên bản chưa patch) hở các bạn?
    thanks!:D

2. duckhanhs

duckhanhs Mr & Ms Pac-Man

99% là đã patch cho 5.00m33-6 rồi.

3. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

100% lun chứ,karjn xài 5.00m33-6 mà,cái nào bác ấy chơi dc thì mới post lên thui:)

4. Tuxedo X

Tuxedo X Donkey Kong

mình thắc mắc cái này: mấy game ra sau này đòi hỏi phải up fw cao hơn, mà để up lên thì những đời psp cũ (1000,2000..)có up đc kô

5. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Đời nào cũng up dc hết, nhưng mà nếu up thì chỉ up lên 5.50 cho 1k và 2kv1, riêng 3k và 2kv3 thì 5.03 Nếu lên cao hơn sẽ ko chơi dc games trên thẻ nữa. Còn nếu không muốn up thì cũng có thể down các games đã patch dành cho fw thấp.

6. duckhanhs

Up đc nhưng chỉ nên up đến những FW cao nhất đã dc hack.Còn những game đòi hỏi FW cao hơn thì vào 2pic karjn tìm game đã patch là xong.(game của Karjn up lên chỉ cần FW 5.00m33-6 là chơi đc tuốt,trừ 1 số game chưa patch đc).

7. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

mình hỏi tí,mới mươn được cái psp,làm sao tháo thẻ nhớ ra thế ,mình cứ phải dùng nhíp kéo nó ra :D /à,còn nữa,cái umd ấy,thấy ngoài hàng đĩa hay bán loại đĩa be bé cùng dạng umd,ko biết có burn được gì để cho psp đọc ko

8. hhaohmaru

hhaohmaru T.E.T.Я.I.S

bạn chỉ cần nhấn cái thẻ vào là nó tự động mở chốt lò xo đẩy thẻ ra thôi mà!
    kái đĩa bé bé của cậu theo tớ ko phải là đĩa umd đâu mà là đĩa cd nhưng cỡ bé cho được vào khay bé của ổ CD thôi vì đĩa umd rất ít bán ở vn với lại nó có hình đặc biệt và có hình game trên đĩa,vì đây là đĩa bản quyền nên chỉ cho vào psp chơi được thôi chứ ko burn biếc gì cả! hình của umd như thế này nèhttp://images.google.com.vn/images?client=firefox-a&rls=org.mozilla%3Aen-US%3Aofficial&hl=vi&source=hp&q=umd&btnG=T%C3%ACm+ki%E1%BA%BFm+H%C3%ACnh+%E1%BA%A3nh&gbv=2&aq=f&oq=

9. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

bác này hay
    thằng nào ngu cho bác mượn PSP thế
    kéo băng nhíp cái thẻ ra để mà hỏng cái lẫy của nó àh,ấn nhẹ cái thẻ vào rồi máy nó đẩy thẻ ra
    còn đĩa UMD là loại có hộp nhựa bao ngoài bác mà đút được cái đĩa mini vào thì tôi bảo bác tài

10. hhaohmaru

hhaohmaru T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi muốn tìm vào down game mới untouch( chưa patch) thì tìm ở đâu? cho mình xin link với!( mình thử rip như trong hướng dẫn của bên psprip(http://www.pspripkits.com/ kit xem có được ko ấy mà)
    thank

11. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Đĩa UMD là dạng riêng dành riêng cho PSP, ko phải mấy cái đĩa đó đâu, đĩa UMD thì là phải từ hơn 25$ trở lên. Còn lấy thẻ nhớ thì bạn ấn vào là nó bật ra, ko cần phải lấy nhíp kéo :))

12. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

vào topic game hỏi karjn ấy
    này thì 30 char

13. duckhanhs

Webcam có làm Cam psp đc ko nhỉ.

14. hhaohmaru

hhaohmaru T.E.T.Я.I.S

tớ chưa nghe thấy vụ cam của psp làm webcam bao h, chắc chưa có hoặc tương lai sẽ có nhưng dùng camera của điện thoại làm webcam thì có đấy:)

15. voidness

voidness The Warrior of Light

hok dc đâu cậu :D

nếu mà dc thì tụi nó sản xuất cam làm zì nữa =))=))

16. ph0n6

ph0n6 Mr & Ms Pac-Man

Các anh ơi cho em hỏi sao hôm nay em đang chơi bình thường tắt bằng home xong để sleep. 1 tiếng sau em bật máy lên thì máy không nhận thẻ nữa. Chắc chắn thẻ em không làm sao vì cho vào máy thằng bạn nó vẫn nhận mà. Có phải do đầu đọc thẻ không? Nếu có thì sửa thế nào

17. duckhanhs

thử lấy thẻ của máy thằng bạn cắm vào xem có đc ko.Nếu ko đc thì rút ra cắm lại nhiều lần,ko đc nữa thì chắc khe đọc thẻ die roài.

18. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

80% là đầu đọc thẻ của bạn đã bị hư, vô cùng thuơng tiếc chia...xui cùng bạn :D

19. hategames

hategames Donkey Kong

cho gà hỏi tí
    theme ptf tải từ PSN về là dùng được ngay đúng không ? 5.50D3 này

20. doranidora

doranidora Donkey Kong

cho vào mục PSP/THEME rồi mở psp, vào settings xài luôn. PTF làm đơn giản hơn CTF
    --
    hiện cái psp fat của mình, bị kẹt cái ốc góc dưới cùng bên phải :| do quá sức ấn cái tô vít vào nên làm cái đầu em ốc này .. hơi tòe! ko biết giờ phải tháo ra thế nào đây, còn mỗi cái ốc đấy.. ko tháo ra đc thì ko đi thay đc các các nút mất :|

Chỉnh sửa cuối: 22/1/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.