Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kgta_ftu

kgta_ftu The Warrior of Light

Có đấy cậu ah!!!! Cậu có thể tùy chỉnh màn hình mà!!!! Tỉ lệ 4:3 hay 16:9 đều ok tất!!!

2. voidness

voidness The Warrior of Light

Nhưng tỉ lệ 16:9 thì hình hok dc đẹp cho lắm :D

3. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

hợp lí như thế nào nhỉ ??? giá mua acc trên đó là bao nhiêu ? ở HCM thì ai cung cấp mấy cái acc đó và dung lượng game khoảng bao nhiêu nhỉ ???

mà down game thì mình dùng wifi chứ nhỉ ???

4. zell_dincht_0307

zell_dincht_0307 Mr & Ms Pac-Man

Game ng ta thiết kế để 4:3 thì đương nhiên để 16:9 sẽ hok đẹp rồi @-) Nhân vật nhìn lùn hẳn.

Ai chém với bác voidness là tương lại hack full đấy ;))

5. bloodyheart

bloodyheart Donkey Kong

Ai chỉ cho mình cách hack mấy game mới ra kiểu như AVT,undead knight,Disgea 2,
    trong WCheat ko có,
    có phải là mình tự add thêm cheat cho game ko?.chỉ mình cách add y :P,

Sr.mình qua bên pspiso cứ copy file cheat datbase của bên đó nên bít rồi,bạn nào cần cheat các game mới ra cứ wa bên đó,thường xuyên update file cheat datbase http://pspiso.com/showthread.php?t=585139

Chỉnh sửa cuối: 25/1/10
  6. voidness

Ra halo nhá .Ở đó mua game qua psn thì 100k một game =))hơi bị mắc =))

Còn down game thì có thể down qua pc ,dung lượng game thì còn tùy vào game mình down nữa :D

7. kazama jin

kazama jin Mr & Ms Pac-Man

em vừa mới có 1 cái psp,có nhiều vấn đề thắc mắc muốn giải đáp,mong các friend giúp:
    -thế nào là hack full và không full?
    -trong system settings có Enable WMA Playback là cái gì vậy?
    -trong lúc chơi game ấn pause game,nhưng kéo nút power tắt màn hình,game vẫn chạy.như thế có tốn pin không?có gây tổn hại đến máy không?
    -khi chơi gần hết pin,đèn power chớp và tự động tắt màn hình,nhưng game vẫn chạy.tình trạng này để lâu, máy có tắt nguồn hẳn không?có ảnh hưởng máy không?
    -vừa sạc pin vừa chơi game có ảnh hưởng pin hay máy không?
    mong các friend giúp mình mấy câu hỏi trên.thank:)

8. hhaohmaru

hhaohmaru T.E.T.Я.I.S

====> hack full là hack mà chỉ cần 1 lần hack là dùng vĩnh viễn( chơi game trên thẻ) ko phải hack lại(chỉ có psp fat(1000) và psp 2000( slim)bình thường)

=====> hack ko full (semi hack) là hack chỉ được 1 nửa==> khi hack xong rồi thì chơi game trên thẻ nhớ được, nếu tắt nguồn (tháo pin) thì lại trở về trạng thái ban đầu( ko chơi game trên thẻ được)====> phải hack lại nếu muốn chơi game trên thẻ===> chính vì thế gọi là hack ko full===> (ở psp 3000 và psp slim loại 2kv3 do bị sony khóa nên chỉ có thể hack ko full chưa hạck full được như mấy kái đời cũ)

=====>trong system settings có Enable WMA Playback là cái gì vậy?
    nó là cái nó có cho phép tự nhớ bạn đang nghe 1 bài nhạc đến đoạn nào rồi khi thoát ra nó có lưu lại để lần sau bạn vào nó lại chơi tiếp đoạn đang chơi dở hay ko thôi mà==> như kiểu pause bài hát và thoát ra, lần sau vào lại lại play

+trong lúc chơi game ấn pause game,nhưng kéo nút power tắt màn hình,game vẫn chạy.như thế có tốn pin không?có gây tổn hại đến máy không?==== ko nên như thế===> nếu làm như thế máy đang ở chế độ ngủ vẫn tốn pin vì phải save đoạn đang chơi===> theo tớ ko nên làm kiểu này===> ít nhiều kũng hại máy

+khi chơi gần hết pin,đèn power chớp và tự động tắt màn hình,nhưng game vẫn chạy.tình trạng này để lâu, máy có tắt nguồn hẳn không?có ảnh hưởng máy không?===>khi gần hết sạch pin máy sẽ tự động ngủ để save lưu lại chỗ bạn đang chơi dở===> để lâu nó tiêu hết pin và tắt hẳn nguồn===>bạn bị mất save game đang chơi dở==> ít nhiều hại máy===> nên chơi đến khi đèn nhấp nháy báo pin yếu thì thoát hẳn trò game ra và tắt hẳn nguồn sạc là tốt nhất
    +vừa sạc pin vừa chơi game có ảnh hưởng pin hay máy không?====> nếu bạn muốn phá cục pin của mình đi thì cứ vừa sạc vừa chơi
    ===> ko được vừa sạc vừa chơi==> nó bị chai pin===> sạc cực nhanh hết cực nhanh===> die pin==> đáp đi
    ==tốt hơn hết là tắt máy sạc pin hoặc nếu bị quá thì bạn rút pin ra cắm sạc vào chơi qua sạc điện cho lành
    ===> mệt với bạn này quá làm tớ mất kông reply

9. RYB|Tuxedo

RYB|Tuxedo Mr & Ms Pac-Man

có vụ này hả :O
    bác giải thích rõ hơn xem nào

10. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

vẫn chưa hiểu lắm, co thể giải thích rõ hơn về việc cài game và down game vào PSP GO không ???

11. voidness

Cậu cứ ra halo là có người hướng dẫn tận tình

mình kết nhất halo là ở điểm đó :)

12. karjn_l0v3

karjn_l0v3 snake, snake, snaaaake

Ngắn gọn lại và dễ hiểu hơn là thế này:
    + Hack Full là những máy Hack hoàn toàn, khi tắt máy mở lên không cần Hack lại. Và khi Brick vẫn có thể sửa, những dòng máy Hack Full được là 1k, 2kv2 trở xuống. Semi Hack khi tắt máy mở lên sẽ mất Hack, và Brick thì bảo đảm có cục chặn giấy cực kì sang trọng, những dòng máy dành cho Semi Hack là 2kv3 vs 3k có FW 5.03 trở xuống.

+ Enable WMA Playback, vì máy PSP lúc đầu chỉ nghe được File MP3, khi Enable cái này thì sẽ nghe thêm được File nhạc dạnh WMA.

+ Không tốn nhiều lắm, không đáng kể, giống như 28' và 30' vậy thôi, cụ thể là mình lúc nào cũng thế.

+ Tình trạng đang chơi mà hết Pin tắt nguồn, cái này hên xui, nhiều khi nó tự tắt hẳn máy luôn chứ không chỉ Sleep.

+ Vừa sạc Pin vừa chơi Game có thể làm chai Pin, giảm tuổi thọ, cụ thể là từ 365 ngày sẽ chỉ còn 363 ngày==>Bản thân lúc nào cũng vừa sạc vừa chơi nên không quan tâm cái này.

13. harryvucao

harryvucao Dragon Quest

- Hack full chỉ có ở PSP 1k,2kv3 trở xuống ( tắt hẳn tức gạt nút power trong 5s sau đó mở lên thì vẫn bình thường). Hack ko full dành cho các hệ máy PSP còn lại tức 2kv4 trở lên và 3k (power off bật lên thì sẽ đi tong, ko chơi đc game iso,cso hay ứng dụng nữa, vào sytem setting xem cái PSP inf. thì firmware nó sẽ chuyển về 5.03)
    - Enable WMA Playback để PSP chơi đc file âm thanh định dạng wma, chỉ nó thể enable qua wifi, nếu ko có wifi thì vào recovery menu mà chỉnh.
    - Thậm chí ko cần nhấn pause mà tắt cũng chả sao, pin ko tốn mấy, máy PSP cũng chả tổn hại gì, vì đây là 1 đặc tính khá thú vị và hữu ích của PSP đc Sony đặc biệt cho vô.
    -Nếu gần hết pin, rồi máy tự tắt... nếu cắm charger vào ngay, chơi tiếp thì ko sao... để lâu khơi khơi mất là cái chắc... game sẽ out và PSP sẽ tự khởi động lại... hầu như ko ảnh hưởng gì đến PSP.
    -Vừa sạc vừa chơi thì sẽ chai pin, khuyên bạn nên sạc đầy, chơi cho hết pin hồi sạc tiếp... làm như vậy 500 lần mới hết tuổi thọ của pin. Còn nếu sợ hư pin thì tháo pin ra để dành, lúc chơi thì cắm charger vào chơi \:D/

14. zell_dincht_0307

zell_dincht_0307 Mr & Ms Pac-Man

có gì hok hiểu nhỉ ... bạn tháo pin ra, cắm dây sạc vào và dùng bình thường. Nhưng khi dùng thì đừng có đá vào cái dây sạc ;)) Tớ hay bị thế :">

15. wwwvergilwww

wwwvergilwww Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ này hình như k ảnh hưởng nhiều thì phải. Thấy thằng bạn cắm sạc dùng suốt mà k sao. Lúc trước cũng đọc 1 bài ở forum nước ngoài thấy nói k ảnh hưởng, chả biết sao :-\

16. harryvucao

harryvucao Dragon Quest

Có mà bạn ko bít đấy thôi, trung bình PSP charge đầy thời gian dành cho chơi Game sẽ kéo dài 5 tiếng, nghe nhạc 6 tiếng, xem phim đết biết... pin chai đi thì thời gian tuơng ứng sẽ giảm hết 2 :D

17. kazama jin

kazama jin Mr & Ms Pac-Man

thế cái battery information trong system setting có chính xác không.lúc mới mua về em sạc đầy nó ghi có 5 tiếng chơi,nhưng hôm nay sạc xong nó ghi có 2 tiếng rưỡi,chẳng lẽ chưa gì đã bị chai pin:-ss

18. harryvucao

harryvucao Dragon Quest

ờ à ờ... cái đóa thì cần phải xét theo nhiều góc cạnh khác nhau:
    1. Cái Battery information trong system setting nó chỉ nói chung chung đại khái... cái này thường đi chung với việc bạn dùng PSP vào mục đích gì, chơi Game tốn pin ko nói, chạy Hb mới tốn dữ, nhứt là với thằng PSPtube :D
    2.
    hãy xài 1 chút rồi vào coi lại, chắc chắn thông số nó đưa ra sẽ khác đi rất nhiều ;)

19. RYB|Tuxedo

RYB|Tuxedo Mr & Ms Pac-Man

tớ tưởng cái dây sạc nó chỉ nối với pin thôi, bây giờ mới biết vụ này =)

20. KINEKUN

KINEKUN Mr & Ms Pac-Man

Hiện giờ vẫn chơi kiểu vừa sạc vừa chơi game, đang chơi đến đoạn hay tắt đi mất hứng...còn đề phòng cứ mua cục Pin nữa dùng :D...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.