Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 24/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ak41

Ak41 Mega Man

Nhầm, cái link trong vsh.txt phải là ms0:/seplugins/capture.prx

Do copy cái câu lệnh bên topic karjn nhưng quên nó là screenshotbmp.prx chứ ko phải capture.prx

Chỉnh sửa cuối: 9/5/10
  2. Milanor1412

Milanor1412 Youtube Master Race

Mọi người cho hỏi tí....vsh menu bị disable thì có cách nào bật lại đc ko nhỉ? bây h bấm select hay L+R+[] cũng ko thể vào đc vsh menu nữa.....

3. Ak41

Ak41 Mega Man

vào Recovery mode -> configuration -->use vshmenu enable

4. Milanor1412

Milanor1412 Youtube Master Race

quên mất...máy mình là 3k xài 5.03 gen c....:( h muốn vào recovery cũng ko đc :(

5. lilkabarru

lilkabarru C O N T R A Lão Làng GVN

Mình có 1 cái psp, khi va chạm mạnh hay bấm mạnh vào các nút thì hình bị mất, màn hình tối đi (tiếng vẫn còn, máy vẫn đang bật chứ ko phải là bị tắt đi). Mình ấn giữ nút [] (cạnh chữ psp và nốt nhạc ấy) cho màn hình tắt đen hẳn, xong ấn vào một nút bất kì thì màn hình nó lại sáng lên bthường, nhưng có 1 điều là hình bị nhoè & lệch lên trên, sau đó tắt đi bật lại nếu may mắn thì màn hình trở lại bình thường :|. Ai đã từng gặp trường hợp này thì tư vấn cho mình và cho mình biết có thể đem sửa ở đâu ko ?

6. jimmy.pipo

jimmy.pipo Mr & Ms Pac-Man

Vào được mà...Select ~> Recovery Menu

7. Bboystreet

Bboystreet Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Bữa trc mình lỡ làm rơi cái PSP
    hiện nay chơi vẫn bt có điểu cái rìa ở chỗ gạt bất tắt máy thì cái phần trên màu đen bị bung ra 1 phần khỏi miếng kim loại,:|
    Liệu mình có thể gắn lại chỗ ấy ko, chứ để thế sợ có ngày hư máy ( có thể nhìn vào bên trong nội tạng) và nếu dc thì có thể đem tới đâu nhỉ ?:|

8. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

nên đi hỏi ở ngaòi cửa hàng chỗ bạn mua ấy

hỏi luôn cái HBL 70 ai dùng đc chưa

Chỉnh sửa cuối: 9/5/10
  9. jimmy.pipo

jimmy.pipo Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho hỏi thêm câu nữa là nếu file save bị corrupt thì còn có cách chữa được ko....:(

10. kaitokid21

kaitokid21 Youtube Master Race

Mọi người cho hỏi mình cài gameboot mà nó chỉ chạy có 1 tí à, lúc vô game nó ko chạy hết đoạn clip của gameboot thì làm sao đây???

11. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

thì cắt thôi..thời gian load vào chỉ có thế thôi thì chỉ cắt đoạn đi vậy

có cái fix cho slim và fat là 2 cái riêng

12. Flunky1412

Flunky1412 Donkey Kong Lão Làng GVN

Thế thì...chịu rồi...
    uninstall gen c cài mhu,sau đó uninstall mhu cài gen c...hoặc là tắt máy rồi giữ L,R,Start,Select rồi bật lại nó reset Flash1 may ra....
    Lần sau tự tay disable như vậy thì tự vả vào mặt đi...:-"

13. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Ai giúp mình config cái PSP 3000 version 5.70 với , tìm mãi trên mạng mà ko thấy :(

14. Ak41

Ak41 Mega Man

Mềnh cũng từng bị bung trên thân máy nhưng chổ khác, bung ra nhưng ko sứt mẻ gì nên lựa lựa bóp cho nó vào cái cạch rất là ngọt (ko bể mất nên vẫn khớp với thân máy)
    Lựa lựa cho vào xem đc ko, sợ mẻ luôn thì mang ra tiệm nó mở ra ráp lại, tiệm nào thì tùy chổ đang ở

Là sao :-/

15. manoui33

manoui33 Mario & Luigi

các bác ơi dùng màn hình 2k cho 3k có được không nhỉ vì thấy 2 cái nó giống nhau :D
    Vỏ bị bung ra có thể mua lại được ,nhưng mà hỏng nội tạng thì chỉ có nước ném vào xo nước thôi =))

16. clone2412

clone2412 C O N T R A

mấy bro giỏi vọc cho em hỏi, cái hatsune miku project diva có 2 bản, 1 bản là JAP, 1 bản fan trans thành lời phiên âm tiếng Nhật trên bảng chữ cái tiếng anh, vậy dùng chương trình gì để thay cái text trong đó vậy, em muốn tự trans lời vài hát thành tiếng Việt (nghe có vẻ hão huyền) trên cơ sở lời Việt mượn của mem trong Fan Club Vocaloid trên Vnsharing, thế chạy 1 game hỏng có thể khiến máy psp bị brick ko ạ, psp 3002 USA hack ko full có thể unbrick được không ạ

17. SalemSaberhagens

SalemSaberhagens Donkey Kong

Quái là lúc chuyển Iso mấy trò mình không chơi được từ PC vào thì ấn vào Memory stick trong phần game nó bị lên đèn đỏ liên tục rồi tắt máy luôn, không vào được cả tệp đấy, đến khi vứt Iso đầy về PC lại vào được :)).

18. vuatrochoi8x

vuatrochoi8x Mr & Ms Pac-Man

mọi người ơi,cái máy của e chạy thẻ 8g,lúc trước vẫn chơi game bt,save bình thường.nhưng chẳng hiểu sao h nó dở chứng, chơi game bất kỳ nào cũng ko save lại đc,1 số game thỳ cop vào ko chạy đc,VD như Dungeon j đóa,hay cop pes vào lúc trc chơi bt h vào toàn đứng màn hình rùi tịt ngúm,thỉnh thoảng lỡ tay để cấu hình 20/10 thỳ máy giật đùng đùng ko kiểm soát đc :( .thế máy e bị làm sao hả các bác. máy e là loại 1001 chạy 5.50 gen D3 ~:>
    à cho e ? câu nữa là thế này: khi mua máy thấy vỏ mới nhưng chưa chắc ruột đã mới,thỳ làm sao để biết đc nà máy này đã tã hay chưa,và nếu có tã thỳ nó có biểu hiện như nào.các bác giúp e với na.trả lời nhanh na.tx các bác trc :D

19. christianbelouve

christianbelouve Dragon Quest

Game hỏng ko chạy được đâu, nói gì đến brick :D

Còn công cụ thì đây \m/

20. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

3k mà brick là hết cứu luôn đấy, vẫn chưa có cách nào unbrick 3k cả :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.