Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 13/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. voidness

voidness The Warrior of Light

máy tớ xài dc 3 năm . =))

Mà mun 2hand chi . uổng tiền ,mua cái 3k để dành mốt hack full dc :)

2. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

game đấy là Ikki tousen có 2 bản
    bản tui đang chơi đấy là bản 2 Ikki tousen Xross

3. hoang21

hoang21 Youtube Master Race

Wink Các bác pro ơi cho em hỏi về việc dow game bản quyền từ PSN cho psp 6.20 ạ:D

chả là em đang dùng một em 3k 6.20 không hack được, ở nhà toàn chơi UMD thôi, nhưng hum rồi có mua tài khoản 150$ của một bác ở trên này về nhà dow bằng media go và cài vào máy.nay em muốn dùng tiếp.nhưng được biết nếu add fun thì rủi ro bi ban nick rất cao.vì sẽ bị sony phát hiện gian lận.nếu add thì khoảng hơn 1 ngày đã bị ban nick rồi nên em định mua một cái tài khoản khác

nhưng em học hỏi từ các bài thảo luận của ae trên này thì mỗi máy psp chỉ sử dụng được 1 user không như ps3 được nhiều user, thế nên nếu mua tai khoan mới phải restore lại máy và khi mua game từ tài khoản mới sẽ không thể chơi được những game đã dow từ tài khoản cũ.

Nay em xin hỏi các bác pro: có cách nào để mua tài khoản mới về dow cài vào máy mà vẫn chơi được những game ở tài khoản cũ không ạ.em nghĩ có cách share game từ máy khác đúng không ạ.nếu em dùng media go từ laptop của em để đăng nhập tài khoản mới thì có thể hiểu là dow về share game cho máy khác(tức là máy em đang dùng tài khoản trước) được không ạ

rắt mog các anh em pro trên này giúp đỡ em, chỉ dạy để cho em nâng cao vốn hiểu biết ạ

4. ziczac66

ziczac66 Youtube Master Race

Các Anh cho em hỏi trang Web nào download được Cover Game PSP với.Em đang cần biết mà tìm mãi không thấy.hix hix Thanks các anh trước nha !!!

5. Randall

Randall Legend of Zelda

Google vào phần tìm hình ảnh đánh tên game vào mà tìm :D. K thì ở đây.

Mà đây là tên game hay là cái bìa của game thế =))

6. helltalein

helltalein snake, snake, snaaaake

Anh em ơi cho hỏi cái đã. Mình down file save của người khác vào PSP thì nó bị corrup hay sao ấy. Làm sao có thể chơi được file save của người khác vậy?

7. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

có thể người khác xài FW khác với của mình thì sẽ có trường hợp bị corup,hoặc cũng có thể do chơi khác bản như 1 bản EU và 1 bản US thì kô xài chung file save được

8. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Có thể là ng` up file save chơi game đó trên PSP khác FW của bạn! VD PSP bạn 5.50 D3 thì tải file save của M33-6 có thể chơi ko đc, Corrupt!! Ngoài ra cũng có thể khác bản như USA, EUR, JAP... Nói chung là đủ thú lý do => tự chơi :))

9. hell95

hell95 Mr & Ms Pac-Man

Làm thế nào để có cái hình nhỏ nhỏ bên cạnh tên video thế.

10. a121220

a121220 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cái đấy thì khi convert bằng phần mềm nhất định thì mới làm đc . như DIVXDPSP4 ấy làm đc đó bạn

11. CCK

CCK The Warrior of Light

Cho mình hỏi PSP-3K có coi photo được không vậy? Mình sợ vào nó reset firmware quá:(

12. winpro198

Ủa, sao lại ko đc >"< Bạn cóp hết cái phần hack vào máy, rồi cóp ảnh vào coi, khi nào mất hack thì cóp phần hack vô lại để hack máy!!

13. tangnguyen96

tangnguyen96 Mr & Ms Pac-Man

^
    ^Cứ như mình có 2 thẻ 1 cái 1GB 1 cái 8GB
    Khi nào mất hack thì đút cái 1GB vào, cái 8GB để bt :))

14. CCK

CCK The Warrior of Light

Nhưng mà mỗi lần mình vào coi photo không được, nó cứ reset firmware phải hack lại nản:(

15. winpro198

Bạn cắm vào máy tính, cóp hết mấy cái trong thư mục ms0:/ PICTURE và ms0:/PSP/PHOTO ra máy tính, để hồi cần dùng cóp lại mà hack, sau đó cóp ảnh vào thư mục ms0:/PICTURE, sau này mất hack, bạn lại cắm vào máy, bạn xóa hết ảnh trong ms0:/PICTURE, cóp mấy cái đó lại để hack!!
    Dùng 1 thẻ cực thế đấy, bạn nên mua 1 cái thẻ khác dùng riêng để hack, ko cần thẻ xịn đâu, tầm 1Gb -4Gb cỡ 100k-300k (mình hack bằng cái thẻ 4Gb 220k fake) !! Còn 1 thẻ xịn 8Gb, 16Gb để chơi game, xem film cho tiện!!

16. CCK

CCK The Warrior of Light

À cám ơn anh em làm được rồi

Btw: cho em hỏi ngoài lề nhé, là sao anh đưa cái hình trong sign ra giữa được hay vậy:D

17. helltalein

Vậy hả? Thanks các lão pro. Cho hỏi 5.03 gen C với 5.03 MHU cái nào tốt hơn ko vậy? CHỉ cho tui cách lên 5.03 gen C lên 5.03 MHU được ko vậy?:D:D:D

18. winpro198

5.03GenC là bản mới nhất => chơi đc các game mới nhanh hơn!! Cái này tương tự với 5.50D3 thế!!
    5.03MHU (CFWEnabler) là bản cũ hơn chút nhưng có vẻ ổn định hơn => chơi game ổn định!! Cái này thì tuơng tự với 5.00 M33-6!!
    Tùy ông chọn thôi, tui vẫn kết GenC hơn!!
    GenC: http://www.mediafire.com/?mdttwjv3nzu
    MHU(CFWEnabler): http://www.mediafire.com/?50jon2tmmbn
    Cách lên thì giữ máy cho mất hack, vào Hen như bt, rồi dùng bộ cài mỗi cái là đc!!

19. helltalein

Có thể chỉ cho tui hướng dẫn lên 5.03MHU được ko vậy? Tui ngu PC dữ lắm>.<>.<

20. takadashin

takadashin Donkey Kong

Các pác cho em hỏi sao cái cwcheat của em ko chạy đc vậy . Em đã enable đủ 2 cái trong recovery rùi mà vẫn ko đc , máy em GEN -C . Tình trạng bấm 3s vẫn hiện ra bảng nhưng chọn sử dụng ko đc . Lúc trước xài thì đc , giờ tự nhiên lại ko . Đã xem kỹ 3 file game.txt game150.txt và pops.txt .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.