Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 13/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

2. ckiuzk

ckiuzk Youtube Master Race

E kết nối vs wifi khác đc. k mấy a @@ e có kết nối vs wifi của e mà s lên mạg k đc :-/ lúc zô nó báo lỗi là : Communication with the sever failed. A DNS error has occurred . (80410410) là s hả các a:-s

3. Demon_Slayer

Demon_Slayer T.E.T.Я.I.S

Mình chơi Dragon Ball Another Road.
    Có down file save tren gamefag về bỏ vào máy mà toàn bị corrupt data.Hình như file save trên đấy sử dụng firmware khác hay sao.Bạn nào biết khắc phục chỉ mình với.
    Hay bạn nào xài Gen D3 mà có file save unlock 100% char share cho mình.Mình cảm ơn.

4. hhaohmaru

hhaohmaru T.E.T.Я.I.S

Cứu mình với trường hợp khẩn cấp

Các bạn ơi giúp mình với, mình có con fat tối hum trước chơi gân hết pin(pin nhấp nháy) mình tắt hẳn nguồn đi đi ngủ sáng nay dậy bật ko lên màn hình đen xì psp ko hề khởi động

sạc điện cắm vào thì vẫn hiện đèn đỏ báo đang sạc,nhưng khởi động máy ko lên

mình đoán nó bị hết sạch pin nên đã cắm sạc 15' rồi mà vẫn ko khởi động được

đặc biệt hơn, khi rút pin ra chỉ để cắm sạc khởi động đèn xanh khởi động chỉ nháy xanh 1 phát xong tắt, máy vẫn ko khởi động được

mình đang rất hoảng xin bạn nào biết máy bị sao làm ơn làm phước chỉ cho mình cách chữa với ạ!!!!!! mình cảm ơn nhiều lắm!!!!!!!!!

5. o0so0o

o0so0o Guest

pác nào giúp em lướt web tiếng việt trên PSP với...em có đọc qua mí bài hướng dẫn nhưng cũ quá ùi ( toàn tháng 5-2009 :() nên link down die hết...với lại rắc rối quá... Đã 1 năm trôi qua...có cách gì nhanh gọn lẹ ko các pác.. Nếu có pác nào up hộ lên giùm em download với...E lính mới mà.:( Tks nhìu ạ

6. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

vậy có hộp nào limited edition mà máy màu đen ko? tui thích màu đen!

7. tatluu2003

tatluu2003 Youtube Master Race

trên cxb nó nhận gáme .mình bấm X kô vào đươc.xin chỉ cách khắc phục.thanks nhiều

8. Ak41

Ak41 Mega Man

Ở XMB nhấn select rồi đổi cái umd mode xem .

9. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

elimit nó ăn theo game thì thườn có màu với màu chủ đạo của game đó,còn PSP nó nguyên thủy màu đen dù có game tông chủ đạo màu den thì tui nghĩ nó cũng chả làm bản đen đâu

10. dc tuan champion

nếu file iso của game bị lỗi, chơi đc ko, nếu chơi đc thì đang chơi có bị đứng máy ko, tắt máy hack HEN lại là bình thường đúng ko?
    hình như bản limited game ratchet có màu đen, ai biết hộp này có phải là máy có fw 5.03 trở xuống ko?

Chỉnh sửa cuối: 4/6/10
  11. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

File ISO lỗi thì hên xui, có lúc ko vào đc từ đầu -> đứng máy, tắt, hack lại :( còn có khi vẫn vào chơi đc mà bị đứng ở chỗ nào đó bất kỳ!!

12. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Có chứ bạn ! Nhìu là đằng khác, nhưng hiện tại mìh thấy có phiên bản mới là hình như là rockband limited có kèm 2UMd và 1 thẻ nhớ 4Gb lun,

13. dc tuan champion

quan trọng là bản limited đó máy có fw là bao nhiêu, mấy bản limited càng về trước càng ngon, fw càng thấp :D, đang cần gửi bạn bên mỹ mua giùm!

Ai rành xem giùm tui bản màu đen này với bản màu trắng có tương tự fw 5.02 ko nhé!

14. langkhach156

langkhach156 Donkey Kong

em mới tậu con PSP 1k nhật về
    chưa hack , vẫn là fiwer 5.03
    vậy ai biết cách hack ko
    à, mà sạc con PSP 1k này là sạc 110V ( lạ nhỉ ) giờ cắm sạc con 2k vào có sao ko
    và ngược lại , cắm sạc con 1k vào 2k có sao ko
    ai biết giúp em với
    thank
    à còn vấn đề nữa
    Pin con slim đang dùng , ko sao, định lắm thử vào con Fat để sạc , lắp vào con Fat , cắm sạc , thấy hiện đèn cam , vài phút, đèn cam tắt , và thế là toi cục pin
    giờ cho pin vào , chả nhận , ai giúp em với, mới hom qua cho vào , vẫn nhận bình thường mà

15. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Cái này thì hơi khó vì thường là máy nguyên seal nên chỉ có bóc ra thì mới kiểm tra FW dc.hjx.hum rùi mìh nhờ người nhà xách tay về cho 2c Ratchet kiểm tra cả 2 đều FW trên 6.2 hjx.nhìn ngoài hộp thì ko biết chính xác dc đâu bạn ak ! :(

16. teentitans12

teentitans12 Mario & Luigi

cho em hỏi , làm cách nào để xem ảnh đc ở thư mục photo . Vì thư mục này chứa hack rồi nên ko vào xem ảnh đc

17. tigacon1510

tigacon1510 Youtube Master Race

mấy bác ơi , chỉ tui cách boots volume cho con psp 2k với , volume của nó nghe nhỏ qua , nghe không có đã . Hình như em nghe nói có cái plugin gì đó , để tăng âm lượng cho con PSP . ai biết chỉ với

18. bocau2009

bocau2009 Mr & Ms Pac-Man

dễ mà,bạn chỉ cần tạo 1 folder mới ko trùng tên folder chứa file hack là được,tạo chó nó nằm dưới folder hack nhe,VD:folder hack là m,thì folder ảnh là n...vậy khi bạn hack thì vẫn ngon mà xem ảnh vẫn bình thường...
    đây,plugin tăng âm của bồ đây,linkhttp://www.qj.net/qjnet/psp/psp-homebrew-audio-boost-plugin-psp-v2b.html

19. dc tuan champion

máy psp tự truy cập internet qua wifi đc ko hay cần cái USB Wifi gì đó nữa?

cái plugin tăng âm thanh tải về có 1 file audioboost.prx, cho nó nằm vào thư mục cùng tên rồi tui chép thư mục đó vào GAME tên thẻ nhớ mà mở máy lên nó bảo Corrupt Data! Mà làm sao tăng âm lượng cho nó!

20. billhainh

billhainh Persian Prince

PSP tự truy cập dc :)

P/s: audioboot là Plugin mà anh 8-}... Phải vứt nguyên nó vào folder Seplugins ( ko cần tạo thư mục cùng tên) ; rồi vào file vsh.txt; thêm cái dòng:

ms0:/seplugins/audioboost.prx 0

rồi vào R-mode-> Plugin rồi enable nó lên là ok ;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.