Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 13/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wwwВергилийwww

wwwВергилийwww Mr & Ms Pac-Man

epic fail =)). đúng như cái tên luôn, mrspam :))
    Chắc chơi mấy cái HB chăng :-"

Chỉnh sửa cuối: 14/5/10
  2. pnt_love_cty

pnt_love_cty Youtube Master Race

_ mình đang dùng 3k hackhen muốn vừa nghe nhạc vừa chơi game phải làm ntn mình bản plugin vào root thẻ =>bấm select=>plugin chỉ có 3 dòng button assign, active wma & flash player không có hiên thêm plugin mới vậy mình muốn active plugin mới để nghe nhạc phải ntn các bạn giúp mình với nếu được send cho mình file down nhé :-*
    _ còn việc nữa mình thắc mắc khi dùng tv out ra màn hình tv 50inch chỉ có xem fim là full màn hình khi vào game bị thu nhỏ có cách nào cho nó fullcreen không các bạn hay psp chỉ hỗ trợ tối đa tv32inch
    _ giúp mình với nhé thân !!!:P

3. Cobber

Cobber Fire in the hole!

psp nó out ra TV là thế game không bao giờ full màn hình, cho mình hỏi trò fantasy crisis core nó có điểm exp không vậy, chẳng nhẽ lên lv mà cứ hên xui xổ số ra 777 để tăng lv thế à

4. kgta_ftu.Jr

kgta_ftu.Jr Mario & Luigi

Ko có exp đâu cậu. Hên xui thôi. Nhưng mà cậu cứ yên tâm là bh quái cũng tăng lvl theo cậu nên đánh rất đã tay.

5. nem_punker

nem_punker Youtube Master Race

em đang dùng slim 2k, vừa rồi cho thằng em mượn chơi chả hiểu nó nghịch gì bây giờ bật lên nó chỉ lên đèn power xanh được một lúc thì tắt, màn hình thì cứ đen ngòm @@ có phải máy em brick r kô ạ?

6. hminhbao

hminhbao Legend of Zelda

nếu là 2000 hack full thì bị semi-brick :D

7. wwwВергилийwww

Chưa chắc, phải thử mới biết là full hay semi chứ bác
    Bác giữ nút R - rồi bật nguồn, nếu mà vẫn vào được recovery mode thì bị semi brik, có thể phục hồi k cần pandora pack, nếu k được thì bị full brick rồi. Dùng pan

8. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Nghe thì giống bị hardware hơn là software :)) Giờ cứ thử giống như dante nói đi... không dc thì tính tiếp :D

9. wwwВергилийwww

Quên, đây là hướng dẫn tạo và dùng pan. (nếu bị full brick) , cách check thì tớ đã nói ở trên

http://forum.gamevn.com/showthread....ra-Kit-Cách-hack-PSP-để-chơi-game-thẻ-ver-2.0
    còn nếu semi brick thì đẹp, semi brick thì bác làm theo cái này http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=8932270&postcount=30 để đưa về cfw 3.71m33 . sau đó thì up lên cfw mới tùy bác .hf!

10. SalemSaberhagens

SalemSaberhagens Donkey Kong

Có EXP và 777 không ra theo hên xui mà đến EXP này thì lên thôi :)). Có trò ém LV = Curse mà =)).

11. ANGEL_DARK

ANGEL_DARK Mr & Ms Pac-Man

1> may bro cho hỏi là minh copy cai HB gia lập vào thư mục psp/game vẩn chơi đc bình thường,nhưng trong hướng dẩn là psp/game150 vạy thì có sao ko mình dùng psp 1k

2> tháo pin ra rùi cám sạc chơi thì có hại gì đến máy hay sạc ko

3> có HB hay plupign nào mà ví dụ như đang chơi mà bạn việc muốn tạm thời cho máy nghỉ để lát chơi tiếp ko,tư tự như tình trạng máy bị hết pin nó tắt máy nhưnh sac xong mở lại chơi tiếp chổ lúc nảy

12. jimmy.pipo

jimmy.pipo Mr & Ms Pac-Man

Mình có cái UMD giờ muốn cho nó ra dạng ISO thì làm thế nào vậy...Các bác giúp mình với:)...thankss

13. oOziczacOo

oOziczacOo Mega Man Lão Làng GVN

Hom nay trót click nhầm vào dòng thứ 3 trong Recovery Menu (cái mà để chạy file EBOOT thì phải) thì nó đen xì rồi tắt phụt!!! Sau đó cop mấy cái theme ctf thì chả cái nào chạy cả trong khi mấy cái cũ vẫn chạy bt 8-}!!! Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với :((!!!

14. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

sang bên homebrew xem có hay sao ấy,,,, xprora j j đó thì phải

15. nem_punker

nem_punker Youtube Master Race

kô vào đc recovery rồi các bac ạ, chắc em bị full brick rồi, ngồi làm pandora vậy :(

16. Ak41

Ak41 Mega Man

Lần sau thêm dấu vào nha cậu
    1.Ko sao
    2.Ko, cẩn thận rớt dây sạc ra thì tắt game, chưa save thì chơi lại từ đầu
    3.Đang chơi mà muốn dừng game làm việc khác thì gạc nhanh cần power(gạc chứ không giữ) 1 phát máy sẽ chuyển sang sleep, muốn chơi lại thì gặt mở máy là chơi tiếp

Theo như đọc đc ở đâu đó thì
    Cho UMD vào psp
    Mở psp lên, select, đổi usb device sang umd (ko phải memory stick)
    Sau đó kết nối psp với pc, copy ra máy

17. Laughingsh!t

Laughingsh!t Youtube Master Race

Bác check xem Firmware hiện tại là bao nhiu. Nếu như thường thì ok. Mà máy bác 3k hay 1k vậy =='' ?

18. nobuhiro1

nobuhiro1 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi về cách xài Plugins, mình cop vào seplugins sau đó mở máy lên không bít mở mấy cái Plugins lên = cách nào:( bấm nút theo chỉ dẫn vẫn không thấy có gì, Plugins đang dọc là Hold 3.8 ,Truflow(Phần mềm nghe nhạc có giao diện giống Itouch), Light mp3. Thanks :)

19. Cobber

Cobber Fire in the hole!

thấy có điểm sp đánh quái lên hoài mà thấy nó thật chẳng liên quan lv gì vì đôi lúc mình lên 2 lv liền do 777 mà load save đánh lại ko dc 777 thế là đánh xong cũng chẳng lên lv nào,đánh thêm vài trận cũng chẳng lên sao lại nghĩ ra cái chế độ lên lv nhảm nhí thế nhỉ,thế exp là điểm nào vậy bạn tại mình đang chơi hard khó kinh chưa bao giờ thấy game nào khó vậy, ráng chơi lắm nhưng càng về sau càng bực bội như các fantasy khác đánh k lại thì luyện lv mà thấy cái này lên lv kiểu thế nản ko mún luyện lv :(

đang định chơi chế độ normal cho dễ thở mà lại thấy nó dễ quá,nhưng còn đỡ hơn hard, có ai cho mình xin file save fantasy 7 normal mà lúc trước khi giết 3 con người máy lúc hollander chạy trốn, trước nữa cũng đc chỉ cần trước cảnh đó thôi

20. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Bạn nhầm lẫn giữa plugins và homebrew rồi!! Hold 3.8 là plugins, tải về bạn cóp file .prx vào ms0:/seplugins, sau đó vào Recovery Mode để bật lên sử dụng, còn truflow và LightMp3 là homebrew, tải về bạn bạn sẽ đc 1 file EBOOT.PBP (có thể có 1 số file khác), tất cả chứa trong thư mục, bạn cóp thư mục đó vào ms0:/PSP/GAME, homebrew sẽ hiện lên trong PSP của bạn trong phần Game/Memory Stick

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.