Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 19/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tom Riddles

Tom Riddles Mr & Ms Pac-Man

dựa vào con số cuối để xác định khu vực lắp ráp máy, đời PSP nào cũng giống nhau hết.

2. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

Audition ko có chế độ ad-hoc à?

Xin link tải phần mềm xem truyện tranh trên psp go!

Hôm qua tui nhấn R trong patapon demo thì máy đang ở màn hình đen thì tắt luôn, hên là mở lại thì hack đc, ko bị brick máy hay gì hết. Ai có thể phân tích tình trạng này giùm tui đc ko?

máy tui mới sạc đầy, tui chơi game với độ sáng thấp nhất, âm thanh loa ngoài trung bình trong vòng 3 tiếng thì còn 1 nấc pin, phải sạc 2 tiếng mới đầy pin, vậy pin bị tổn thọ hay chưa, hay do máy xử lí nhiều quá hết pin nhanh?

Xin hỏi mua phụ kiện tay cầm càng cua giống DualShock PSx để gắn vô máy PSP GO thì mua ở đâu, bao nhiêu?

3. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Cái này mình vẫn bị đang vào patapon cái đen thui rồi sụt nguồn luôn :| Yên tâm bước này ko sợ bị brick đâu :)
    Pin chơi nguồn sáng bình thường mà 3h còn 1 nấc thì còn ok.1 nấc đó xài thêm được 1h nữa là 4h.Mở nấc sáng nhất thường 3h là cạn sạch pin.Dù sao pin của bạn cũng ko yếu lắm.Mức sáng nhất PSP 3k của mình chơi tầm 5h là cạn sach.Sạc 2-3h đầy là đúng rồi
    Cái gắn thêm vào PSP Go để khỏi mỏi tay đúng ko?Bạn xuống Halo mà mua tầm 150k.Mới mua cái case hợp kim cho PSP GO nó chém 1 nhát 180k.Trước đây 150k.Thấy Go bán được là lên giá.1 chữ " tham " :(

dc tuan champion thích bài này.
  4. LanceDK

LanceDK Youtube Master Race

ai trợ giúp em với :(:( đang ko biết chơi gì

5. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

BÁc phải thử thẻ khác xem có ổn không.Ko thì bác thử gắn vào PC format lại,rồi gắn tiếp vào PSP coi chạy có ổn ko.NẾu chớp nữa thì cái thẻ của bác lên đường rồi.

6. LanceDK

thế đại ca làm ơn chỉ cho em chỗ cắm thẻ với ạ ??? Em chả biết cắm thẻ vào máy . Chỉ toàn dơn game gián tiếp qua PSP thôi

7. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

mua cái đầu đọc thẻ về mà cắm chứ sao mình chỉ bạn cắm ở đâu đc.Bác nối vào máy tính nó có nhận cái thẻ của bác không vậy.Nếu ko nữa thì tìm cái đầu đọc thẻ về mà test.Thử hết cách mà không đc nữa thì còn 1 cách.Mua thẻ mới :|

8. LanceDK

đầu đọc vài trăm 1 cái tiền em đâu đủ . Giờ em nói gián tiếp qua psp thì nó ko đọc dc nữa

9. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

đầu đọc chỉ có 30k 1 cái thôi nha bạn.Vào 5giay mà mua.Giờ chưa biết hư cái gì.Mà mình thấy khả năng thẻ hỏng cao lắm.Nhờ ai đó test hộ cái thẻ đi :)

10. MetalCore1985

MetalCore1985 Mr & Ms Pac-Man

Bạn mua cái đầu đọc SSK all in one xài ngon có 130k thôi mà. Nếu có điều kiện thì mình khuyên là nên thay thẻ nhớ khác đi chứ dùng thẻ lởm thì có mà phải 4mat suốt ngày, mình mới mua máy mà đã bị dính chưởng cái thẻ lởm của Sony, cuối cùng phải bỏ thêm 620k mua cái MS Pro Duo của SANDISK đó.:(.

11. LanceDK

thế bây giờ thẻ support là bao nhiêu ? thấy trên halo nó làm 1 cái phập 750k ko biết sao nữa ?

12. MetalCore1985

620k mình mua là thẻ 8GB. Nếu bạn ko cần nhiều thì mua con đó là đủ rồi. Bạn có ở HN ko? Nếu ở HN thì mình chỉ chỗ mua cho.

13. LanceDK

hix mình ở TP HCM . Mà mua thẻ nhớ trên 5g mình thấy nó bán 8GB có 450k ko biết fake hay xịn nữa

14. MetalCore1985

450k khả năng hàng fake cao lắm bạn à. Vì thẻ nhớ của Sony thường rất đắt. Con Pro Duo 4GB SANDISK đã 350k rồi. Bạn có thể tham khảo thêm ở đây nhé. Mình toàn mua ở đó, bán hàng uy tín lắm, có nhận ship đi các tỉnh thành khác.

15. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Chà M2 chỗ bạn bán rẻ quá.Có nhận ship ra HCM city ko vậy bạn ơi.Mình tính dùng cái này để lưu hình ảnh cho PSP GO đó.cho mình xin nick Yh nhé

16. LanceDK

thế đại ca xin nick YH của ai ?
    của em hay của thằng đó ?

17. Anakin0302

Anakin0302 Dragon Quest

http://www.megaupload.com/?d=1ORA6RLO -> PSNlover, bạn down cái này về thả vào seplugins

Mở game.txt và vsh.txt lên bằng Notepad rồi thêm dòng này vào cuối đoạn 2 file trên: "ms0:/seplugins/psnlover.prx 1" (ko chứa dấu ngoặc kép)
    Tắt máy và vào Recovery Mode enable chúng lên. Vậy là xong. Mình thử cái này trên máy PSP thằng bạn mình rồi, 5.50 GEN D3 ngon lành.
    Ở gần nhà bạn hoặc nhà bạn có Wifi chứ... Kiếm cái nào mà ko có bảo mật hoặc cái nào bạn biết password mà dùng rồi chơi. Bản EUR hay USA thì cũng đều thế cả, nói chung tất cả các bản chơi online đều giống nhau, nó chỉ khác là EUR + USA khi vào online mình sẽ tự động join English channel, còn bản JPN, ESP thì vào Japanese, Espanol channel thôi... Chả quan trọng đâu vì mình có thể chuyển sang channel bất kì.

Máy bạn mà có sẵn RR thì ko nói gì nhưng nếu chưa có bạn có thể tìm bản Online Rip trên mạng, chỉ có Online thôi.
    Khuyến mại thêm video gameplay :D :http://www.youtube.com/watch?v=bCEAfaevPso

Chỉnh sửa cuối: 1/1/11
  18. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

THANK trước ^^ . máy tui 5.03 Gen-C vó vsh menu - kèm recovery luôn ở đó - trước làm bn lần mà ko đc 0_0
    Ở trang psphack thì phải - nó còn bảo nhiều bước nữa nhưng test chả work gì cả :P

19. MetalCore1985

Địa chỉ mình đưa có ship hàng đi các tỉnh thành phố khác đó bạn.:).

20. Mr.Lordi

Mr.Lordi Mario & Luigi

Bác nào ở quanh khu vực Cầu Giấy nhận vệ sinh máy và thay đệm cao su cho 3k thì pm em nhá :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.