Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 19/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mr.Lordi

Mr.Lordi Mario & Luigi

Em vừa SMS cho bác đấy !!! Bác trả lời em trên này đc hem :-? Tại vừa đánh rơi cái đt vào bồn nước :| H hem biết em nó sống chết ra sao :-ss

2. Cobber

Cobber Fire in the hole!

cậu yên tâm tớ chơi khi đi xe toàn game nhẹ nhàng thư giãn và nói vậy thôi chứ đi xe hay ngủ hơn nhưng cũng có lúc lại ko ngủ dc ko có gì làm chán phết mà psp thì chơi dc 3h mấy mau hết và ở đây tớ hỏi là nó có thể có công dụng giống cục sạc 5v của psp ko, là chơi bằng điện lun ấy ko xài pin, nghĩa là cục này nó có thể làm acquy điện nhỏ đem theo gắn vào psp xài điện từ nó chư ko xài điện của pin psp, tớ ko mún sạc pin psp mà gắn vào lấy điện trực tiếp chơi lun ấy thì có dc hay ko ?

3. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

meta đang nói về hiệu ứng chuyển động khi cậu đi xe chứ kô liên quan gì đến game nặng nhẹ hết á :))
    cậu có đọc báo hay gì trên xe mà mắt kô nhìn ra ngoài mà tập trung vô 1 điểm thì rất dễ bị say xe :))
    còn cái sạc này thì cứ hiểu nó là 1 viên pin lớn đi,pin cậu có 1k6 mAh còn viên này là 24k mAh thì cứ dùng hết 24k mAh đấy đi nếu đã xạc đầy :))

4. tanphuc113

tanphuc113 Youtube Master Race

cho em hỏi psp-1004 (fat) đọc được thẻ nhớ mấy gb là hết cỡ, 16gb phải ko ạ...?

5. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

loa bạn bị hỏng 1 bên à ? sửa được nhé đã PM inbox rồi đấy :)

6. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

hiện giờ bên mình phổ biến thế thôi còn chưa có dịp test thử và kiếm thẻ 32Gb hoặc 64Gb:">
    còn 16Gb thì 1K đọc tốt:">

7. Mr.Lordi

Mr.Lordi Mario & Luigi

Đã có cơ hội sờ vào em 32gb =)) Rất đơn giản 2 em Micro SD Kingston 16gb gắn vào 1 cái Adapter :)) Cả bộ mua hết 800k xài ngon lành ;)

8. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Ai biết cách chạy giả lập GBA ở đâu ko nhỉ.Chạy giả lập có đụng chạm tới flash ko.Xài 3k nên hơi run :)

9. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

thẻ nhớ bn g cũng được tớ gắn thử cái 32g rồi . chạy ầm ầm .

10. warmonger109

warmonger109 Youtube Master Race

Mình có một máy psp2k6 + 1 thẻ 16gb m2. Hôm trước đang chơi tự nhiên máy restart. Khi restart xong máy báo ko nhận thẻ nhớ nữa. Đi hỏi mấy đứa bạn thì chúng nó bảo: "Mày bị hỏng vỏ thẻ nhớ, làm cho thẻ không tiếp xúc đc vs đầu đọc của máy. Cái này không sửa được đâu. Chỉ còn cách.... mua thẻ mới T_T.Hòng thẻ còn chữa đc chứ hỏng vỏ thẻ thì pó tay???. Các chỗ bán máy và bán thẻ nó không nhận bảo hành đâu".. hik hik. Cho mình hỏi lảm thế nào để chữa vậy. Thực ra chỉ cần bôi keo vào là xong nhưng mình sợ ảnh hưởng đến phần cứng của thẻ. Mình ở HN. Các Bro chỉ giúp với chứ tết này chả lẽ ngồi nhìn dòng đời trôi... T_T

11. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

xài loại đấy tesrt thử speed nó có nhanh kô :-?
    mịa mà kiếm MSD speed cao thì hình như đắt hơn MS :(

---------- Post added at 21:04 ---------- Previous post was at 21:02 ----------

mà 800k 2 cái thẻ 16gb:-o
    thẻ gì thế,có đủ speed chiến game nặng kô:|

12. Mr.Lordi

Mr.Lordi Mario & Luigi

Cẩn thận bị thằng bạn nó chém rùi hốt đc cái thẻ giá rẻ nhá >:) Trò này mình xài mãi chứ có gì đâu :)) Thẻ hỏng chip nhớ mới sợ chứ còn hỏng vỏ thì có sao đâu :| Đem qua bác Mel đi bác thay hộ cho, còn 1 vụ này là hơi bị hem hiểu, vỏ thẻ = nhựa mà phần tiếp xúc của thẻ là làm = kim loại nằm trong main thẻ chứ sao lại liên quan đến vỏ đc :|

Speed thì khỏi phải nói :-j Ngang 1 con Mark 2 vào loại ngon :) 2 cái thẻ này vớt đc = cách nêu trên kìa ;;) Hàng 2nd trấn đc của lũ bạn với giá 300k/cái =))

13. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

giả lập thì chơi thoải mái không liên quan gì đến flash 0 đâu.

14. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

hết đỡ 300k 1 con 16gb lại còn là MSD nữa chứ :-o
    trước có đi mua cái thẻ đt loại MSD thẻ thường speed rùa bò toàn 120k 1 con 2gb:-w
    4gb thì 200k nhưng đt mềnh kô nhận được thẻ 4gb:">

15. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

đúng là gãy vỏ thì không đâu bảo hành cho cả N mà thay cái vỏ thẻ được mà :) thay thì liên lạc với m này . n mà chưa chắc đã phải thay đâu . mag qua m xem cho

16. johnnguyenA9

johnnguyenA9 Youtube Master Race

[/COLOR]

máy này nếu cài lại fomat lại flash 0 cài lại FW không hết . copy game mới vẫn không hết . 100% là đã bị làm rơi . main có vấn đề rồi . khò lại CPU trên main 50% sống chơi lại bt 50% đi luôn cái máy :D[/QUOTE]

em ko bik nhiều lắm về PSP , anh chỉ cho em cach fomat flash 0 với

17. utmaidaika

utmaidaika Youtube Master Race

Ai cho em hỏi là máy của em là PSP 1001, FW 3.52 thì hack bằng cách nào ạ? Thấy trong diễn đàn có bày cách hack nhưng mà sợ đó không phải là cách hack cho máy của em nên em không dám thử. Vậy ai có thể chỉ ra máy em hack như thế nào ko ạ?

18. VôTình1709

VôTình1709 Youtube Master Race

up và hỏi thêm là cái Sạc đa năng này thì mình sạc điện cho nó như thế nào ? sử dụng điện nguồn từ cái sạc PSP rồi cắm vào cái này à ? (Hỏi chi tiết để còn rao mua :P ) thank ai đã reply

19. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

Em vừa post cái này bên chỗ karjin nhưng nghĩ lại thấy post qua đây chắc sẽ được trả lời nhanh hơn
    Trước đây em có con 1000 cfw 4.01 up lên 5.50 gen D3 bình thường
    Nay em có con 1000 cfw 3.71 nên em down cái 5.50 gen d về để up nhưng ko được, cứ đến cái đoạn uploader gì đó (đoạn này là sau khi nó nhận ra máy em là máy 1000) là đứng cứng ngắc rồi tự động tắt máy
    Vậy là sao, ai giúp em với

20. Nostis

Nostis Legend of Zelda

Sao lại thể nhỉ...FW dưới 4. up lên ngon lành cơ mà...hay là chưa hack??? Thử dùng pandora đi đã nhé.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.