Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Chú ý: Topic là nơi giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến psp cho tất cả mọi người, nếu không có câu trả lời trong topic này thì pm trực tiếp cho mình trên diễn đàn hoặc qua yahoo, mình sẽ trả lời. Mong các bạn không lập topic mới chỉ để thắc mắc 1 câu hỏi.

2. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Post lại cái nhỉ :
    Mình gặp vấn đề này mong các bạn giúp đỡ . Mình bị hỏng thanh ngang PSP nên dùng trình remap để chơi tạm mà bỏ qua nút Select nhưng psp bị vấn đề không biết có phải do lỗi đấy không : Sạc pin không thấy tắt đèn báo đầy ý , chơi thì thấy pin 100 % nhưng dung lượng rất nhanh hết như kiểu mới sạc được 1 nửa . Dù đã thử sạc 5 tiếng ????? Hellllllllllllllllllllllllllp

3. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince GVN Veteran

Chú ý: Topic là nơi giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến psp cho tất cả mọi người, nếu không có câu trả lời trong topic này thì pm trực tiếp cho mình trên diễn đàn hoặc qua yahoo, mình sẽ trả lời. Mong các bạn không lập topic mới chỉ để thắc mắc 1 câu hỏi.
    pin bị chai thôi mà :(

4. hminhbao

hminhbao Legend of Zelda

cho hỏi là giá PSP GO 2nd giờ tầm bao nhiêu là mua đc :D làm mất cái kia tiếc quá giờ mua lại cày game đỉnh ^^

5. gà_điên

gà_điên Donkey Kong

cái psp k bấm dc mấy cái nút khi vào xmb :( nhưng vẫn dùng đc khi vào vHS menu thế bít máy bị gì k á

6. triet92

triet92 T.E.T.Я.I.S

cho hỏi cái thẻ nhớ memorystick 8Gb giá bao nhiêu thế
    loại 8Gb này xài lâu có bị gì ko vậy? mình nghe nói xài thẻ nhớ dung lượng lớn dễ hư lắm

7. dissmax

dissmax Youtube Master Race

Hỏi tý , các ban Hướng dẫn nên điều chỉnh cái cấu hình ở VSH Menu như thế nào để chơi game ngon , và cái FAKE INDEX.DAT nên để Enb hay Disble

8. phucnguyen.2411

phucnguyen.2411 Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi làm thế nào dùng con sámung e làm modem internet cho PSP Go. Chỉ em cụ thể ha :D:D:D

9. chaoban321

chaoban321 Mr & Ms Pac-Man

Sao máy mình vào Homebrews xong thoát ra là hiện " Please Wail " xong đứng im luôn không ra màn hình được + Vo mạng không được
    giúp mình với đang sài psp- 1001

10. hoang my

hoang my Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao để sử dụng iso tool để patch file untouch sang file patch vậy?
    Mình down file untouch về, rồi bỏ vào máy thì kô chạy đc, máy mình đang xài fw GEN-D3.
    Mong các bạn chỉ giùm mình với.
    Mình cảm ơn nhìu..

11. fantasia198x

fantasia198x Legend of Zelda

làm = niềm tin bạn ạh.
    psp chỉ có wifi, nhưng nếu chiếc samsung của bạn chạy hệ điều hành nào đó thì có thể dùng phần mềm nào đó biến nó thành 1 access point phát sóng wifi, nhưng bạn sẽ phải trả phí cho dịch vụ 3G. (3G --> WIFI)

Chỉnh sửa cuối: 17/3/11
  12. Anakin0302

Anakin0302 Dragon Quest GVN Veteran

http://www.youtube.com/watch?v=dY-d6tZbvO0

Làm thử theo cái này. Tất nhiên đk là đt của bạn phải hỗ trợ bluetooth. Mình ko có PSP go nên ko biết.

13. vuongquang007

vuongquang007 Legend of Zelda

máy mình psp 3k lúc trước là 5.03 up lên 6.35 pro-b h save file của Lord of Arcana bị corrupt rồi không hết h phải làm sao? đã hỏi 2 lần sao ko ai tl ta?

14. Nostis

Nostis Legend of Zelda

Thì tất nhiên up fw là các file save corrupt hết rồi...giờ bạn vào đây và làm theo hướng dẫn là cứu save ngon lành nhé.

http://forum.gamevn.com/showthread....i-Corrupt-tren-tat-ca-FW-Ke-ca-D3-Prometheus-

15. shivakl

shivakl Dragon Quest

ban mua loại dõm thi tam 3-400k còn loại xin tầm 7-800k bạn ạ. thẻ nhớ trung bình 2 năm là có vấn đề . dung lượng lớn nhỏ gì cũng vậy ah. thẻ dõm thì mau hư hơn thôi. sõ dĩ nói 2 năm là vì vừa hết bh nên thường lúc này thẻ có vài vấn đề :D
    có mua thẻ xịn thì mua cửa hàng đàng quàng để nó còn bh cho ý

giá thẻ xịn nè http://haloshop.vn/sony-memory-stick-pro-hg-duo-8gb.html
    thẻ dõm thường = 1/2 giá thẻ xịn, tốt nhát mua psp GO đi khõi lo thẻ nhớ :D

---------- Post added at 02:54 ---------- Previous post was at 02:50 ----------

có 1 topic hướng dẫn rồi. dùng dtdd thông qua bluetooth của pspGO vẫn có thể dùng GPRS làm accesspoint để psp vào net dc nha bạn. ko cần fai 3G.
    lúc scan cái wifi trên psp bạn chọn new rồi chọn bluetooh modem đấy. làm típ như bthuong là xong thôi

16. Sharius

Sharius Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

cho mình hỏi máy cua mình là máy 2k, hiện đang xài 5.00m33-6 thì lệu có phải là quá lỗi thời rồi không (tại hiện giờ thấy nhiều file save down về máy mà không xài đc do không đúng CFW) và nếu muốn đổi thì hiện nay với máy 2k (thoại loại máy bay bà già) của mình thì CFW nào là phù hợp nhất vậy

17. luboski

luboski Youtube Master Race

mình mới xài psp nên có chút vấn đề cần hỏi ACE trên 4room, mình xài psp3k,khi xem những topic nói về game giả lập cho psp và cũng thấy có nhiều game hay,mình muốn chơi thì phải cài chương trình vào,psp 3k mình thì hack HEN,nếu cài thêm chương trình để chơi game giả lập thì có ảnh hưởng gì không,ví dụ khi psp3k bị tháo pin ra thì phải nạp lại chương trình mới chơi trên thẻ được,khi tháo pin ra thì chương trình chơi game giả lập có bị mất luôn không,mong ACE chỉ dẫn cho mình với,và sẵn tiện ACE nào có game Twisted metal(nhiều phần)(đua xe bắn súng),và game fighting force (cảnh sát hoàng gia)thì cho mình xin với,mình xin cảm ơn.

18. ragn313

ragn313 Youtube Master Race

cho mình hỏi khi xài USB cable cho PSP 3k vào window 7 64 bit có vấn đề gì không. Mình tính mua một cái mà sợ xài không được

19. kgta_ftu123

kgta_ftu123 Legend of Zelda

Dùng thoải mái. Mình lấy cable để xài remote joy trên win 7 64 bit ok mà.

20. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

mất hack kg ảnh hưởng gì tới chuơng trình giả lập cả bạn ah,nó vẫn nằm trên thẻ thui,bạn chỉ cần hack lại là chơi tiếp dc,như 1 game bình thường thôi
    có topic về game PS1 bên ngoài,bạn có thể ra để tham khảo,topic của karjn ah:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.