Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Anakin0302

Anakin0302 Dragon Quest GVN Veteran

ko, việc up FW thì bạn yên tâm vì FW ở đây là FW gốc từ Sony mà :P Lưu ý là pin phải trên 78% mới update đc, trong quá trình update KO ĐC làm mất nguồn (nếu ko 100% brick). Sau khi lên 6.35 rồi thì bạn vào topic này, download 2 file 6.35 PRO-B3 và B3 Fast Recovery, sau đó thì chạy file 6.35 PRO-B3, nó sẽ hiện lên mấy dòng chữ, bạn bấm X để cài đặt B3 sau đó bấm nút O thì phải để thoát ra (nói chung là nó sẽ nói mình phải bấm nút nào để thoát ra nên bạn ko phải mò). Vậy là xong, FW bạn thành 6.35 PRO B3, có thể dùng đc gần như 99% games, tiện ích, theme...

Lưu ý khi tắt hẳn máy (giữ cần Power tầm 3s) thì khi bật lại sẽ mất hack. Lúc này thì bạn chạy Fast Recovery để quay lại B3 mà ko cần phải cài đặt lại bản hack

2. vbthien

vbthien Youtube Master Race

Hướng dẫn thật chi tiết!

Cám ơn bạn rất nhiều! Chúc cuối tuần vui vẻ!

3. Anakin0302

Cám ơn bạn, thực ra chưa hẳn chi tiết lắm đâu vì mình chưa biết là bạn đã có PSP hay chưa (thấy bạn bảo chuẩn bị mua PSP Go) để nói thêm

Theo ý kiến chủ quan của mình thì mình thích PSP 3000 hơn vì nó có hỗ trợ UMD (PSP Go ko có), pin có thể tháo ra lắp vào dễ dàng (PSP Go thì pin dính chết vào máy, điều này khá bất tiện khi mà muốn dùng thì phải sạc, ko có trò bỏ pin ra cắm sạc vào dùng trực tiếp như các đời cũ). Bù lại PSP Go có bluetooth, bộ nhớ trong 16gb, rất tiện khi gần như ko phải mua thẻ nhớ với bộ nhớ này :P

4. rokki

rokki Mr & Ms Pac-Man

Máy mình bị cái j mà bây h cắm sạc nó ko nhận nữa rồi ??

5. Real-Madrid

Real-Madrid Mr & Ms Pac-Man

6. ragn313

ragn313 Youtube Master Race

7. Anakin0302

Kiểm tra Firmware máy là bao nhiêu bằng cách vào Settings -> System Settings -> System Information cái đã để còn biết nên hack bằng FW nào là tốt nhất.
    Đúng, làm như topic trên là chơi game đc hết.

8. duck_chicken

duck_chicken Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng psp fat,cho mình hỏi loại này có thể cắm thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu GB và giá cả thế nào (chính hãng nhé),cảm ơn nhiều :)

9. tnks06

tnks06 C O N T R A GVN Veteran

Hình như nhận được đến 32GB thì phải, nhưng thẻ chính hãng mình chỉ thấy bán phổ biến loại 16GB với giá ~1tr6 hôi :-?

10. thientai99x

thientai99x Mr & Ms Pac-Man

11. momtaror

momtaror Dragon Quest GVN Veteran

Có ai biết cách xem phim .iso trên 6.35 không .

12. vbthien

Mình cũng phân vân giữa 3000 và go trước giờ. Nhưng mình nghiêng về go vì nó có bộ nhớ trong, nhỏ gọn, có bluetooth. Chỉ có vấn đề là pin dính liền và phím bấm hơi bất tiện hơn so với 3000.

1. Nếu đang chơi game bị hết pin mà cắm điện vừa sạc vừa chơi thì pin mau chai phải không bạn?
    2. không biết PSP Go có chức năng ngắt sạc sài điện trực tiếp luôn không? Để có khi đang chơi mà hết pin thì cắm điện chơi tiếp mà không sạc, để khi nào chơi xong thì bật chế độ sạc lên lại.
    3. Sau khi hack xong thì vẫn vô mạng bình thường chứ bạn?
    4. Nếu vô mạng thì có khi nào nó đòi update firmware mới nhất hiện có như điện thoại không? Hay là chỉ có thể update firmware trực tiếp qua thẻ nhớ.
    5. Firmware 5.70 thì update 1 lần lên 6.35 luôn hay là phải up từ từ từ thấp lên cao vậy?

Cám ơn bạn nhiều!

13. yugi261097

yugi261097 C O N T R A GVN Veteran

Có ai chơi PSP 1k giữa chừng mà bị tắt máy đột ngột ko? :-ss :-ss,máy mình đang chơi GEB tự nhiên tắt cái phụt!Mở lên lại thì là Sony Entertainment :-s

14. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

co ai hướng dẫn cho mình cách tháo may psp 1k dể thay phím ko

15. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117 GVN Veteran

có đó - nhưng 10 lần chơi chỉ bị 1-2 lần :)) - xong mission - ko để ý quay đi quay lại - nghe cái bụp 1 cái :))

1 - vừa chơi vừa sạc thì chai chứ sao
    2 - =)) cái này thì mình cũng đang nghĩ tới với 3DS còn pSp-go thì ko nha :))
    3 - đúng rùi - mạng vô b/t - FW 6.20 > có thể dùng plugins psnlover để vô psn thoải mái sau khi khack
    4 - ở XMB phần setting kéo lên trên sẽ thấy update firmware - ko ấn vào đó thì chả sao cả ..
    5 - FW 5.70 thì down các FW rùi up lên - chứ để nó auto up thì nó up lên bản FW mới nhất đó :)) 6.37 thì phải :|

16. ankhung7

ankhung7 Youtube Master Race

Mấy anh cho em hỏi mấy điều về cái cục sạc psp 3000
    Cho em hỏi sạc 3000 có mấy loại, sạc zin là nó như thế nào, có người thí nói sạc zin là của philip, của hàng china là lô. Tám nhảm đủ rồi, nói thẳng luôn, hôm qua tự nhiên có thằng nó pm em hỏi mua cái sac 3000 của em. Mới đầu nó hỏi cái sạc của em made ở đâu, em nói là made in china cái nó phán cho 1 câu ngay là sạc em sạc lô. Cái sạc em mua từ US kèm theo máy chứ ko phải đổ dởm. Rồi nó nói sạc philip là zin ko có lô. Nhưng em dò google thì thấy china hay philip cái nào chả có zin có lô. Nó nói như thể China sx psp mà toàn làm sạc theo máy là lô ko bằng. Có tiền bối nào giải thik cho em để em quote lại nói nó coi
    btw, cái sạc philip mà nó nói zin của nó sài được xíu là hư nên mới mua của em mà còn khăng cái sạc của em là dởm hơn của nó mới ghê chứ. Chắc nói vậy để giảm giá:))

17. vbthien

Cám ơn bạn!

1. vậy mình muốn up lên firmware 6.35 thì chỉ cần down 6.35 về, rồi up 1 lần từ 5.70 lên 6.35 được luôn phải không bạn?
    2. Có thể downgrade xuống các firmware thấp hơn không? Ví dụ: 6.37 xuống 6.20

18. kennypzo1609

kennypzo1609 T.E.T.Я.I.S

thằng đấy nó bị ngu nên thích tỏ ra nguy hiểm đó bác/ đừng qtaam :)). sạc lô là cái sạc mà mấy shop nhập về bán hơn 100k ý. có made in philips. còn sạc zin là theo máy made in china. sạc zin dùng ngon, cắm phát lên luôn, có biến trở chuẩn nên k sợ hại pin lắm. chứ sạc lô nói madi in philippin nhưng chả biết tn. trc mua về một cái dùng thử cắm mãi k ăn điện. phẩi cầm cái sạc xoay xoay mới được :brick:

19. dungpro1986

dungpro1986 Youtube Master Race

Máy mình không biết tại sao lại có hiện tượng thỉnh thoảng lại tự khởi động mà không cần bật power on, vào đến menu rùi tắt bụp 1 cái. Hiện tại thì khi gạt nút power rất khó vào, làm mấy lần mới khởi động được nhưng rùi lại tắt bụp khi vào màn hình menu.Lạy chúa!!!!!!!!!!!

20. kennypzo1609

kennypzo1609 T.E.T.Я.I.S

chắc nó bị chập cái gì đấy bác ợ. mang ra hàng check xem sao.
    cho e hỏi cái. máy đang chạy 5.03 gen C htr e down cái pro - 4 trên pspiso về để chơi untouch mà sao vào nó cứ báo pro - 3 :|. down 3rd bỉthday jap về k chơi được

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.