Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Mình khuyên bạn là ko nên up, hiện nay với 1k và 2k hack full thì 5.50 D3 là ngon nhất.
    CFW 6.35 vẫn còn nhiều bug nên máy hack full tốt nhất ko nên xài.

2. kgta_ftu123

kgta_ftu123 Legend of Zelda

Prometheus v4 cũng ok rồi mà. Máu chơi game thì up lên.

3. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Mình từng up lên Pro4 trong 3 ngày và đến ngày thứ 4 thì ngay lập tức downgrade trở lại D3 =.=!

4. kgta_ftu123

Nếu máu chơi game mới thì up thôi mà cậu. Ko thì cứ để D3. \m/

5. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

Em dự định tậu 1 con PSP về chơi game vs xem phim, em nên mua con psp nào 1k, 2k hay 3k (tất nhiên là hàng 2hand)? Mong các bác tư vấn hộ mua con nào lợi?

1k thì ai cũng bảo bền, 2k và 3k thì có xuất hình ra TV được, em đang phân vân vì ngân sách em cũng rất hẻo, vui chơi nhưng có kế hoạch. Mà nhân tiện, máy psp 2hand chơi game trung bình được khảng mấy tiếng vậy các bác?

6. MrQuay

MrQuay C O N T R A

cho mình hỏi analog Slim mua về có miếng trong suốt hình khối đặt ở chỗ cái mạch để dân điện ko vậy :(

7. kgta_ftu123

Thì trc khi mua phải check pin chứ cậu, có cách check mà. Nhưng ngân sách cậu có bn thì mới dễ tư vấn đc. ;))

8. wayneal

wayneal Youtube Master Race

có ai bị như mình không bây h máy mình ấn nút chỉnh độ sáng chỉ còn 3 nấc chứ không còn 4 nấc nữa, có ảnh hưởng j đến máy ko vậy

9. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

2k 3k xuất ra TV đc nhưng hình ảnh nhòe chất lượng kém lắm

1k thì xài lấu hơn 2,3k(pin dày hơn) nhưng giờ khó tìm đc 1k mới lắm toàn 2nd hand

máy 2nd hand thì pin cũng vậy, mua máy 2nd hand thì mua thêm cục pin lun giá 300k

---------- Post added at 21:07 ---------- Previous post was at 21:04 ----------

ko ảnh hưởng tới việc chơi game là đc rồi, mà mình nhớ độ sáng có 3 nấc thôi mà

10. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

hix..sao chẳng hiểu cài xong 6.35PRO B3 thì máy có 1 số cái thế này ai giải đáp giùm vs: Thứ nhất là cắm USB lần đấu chẳng lên, cắm 2 lần mới lên... Hai là Cái auto USB conect mặc dù để on nhưng mà khi cắm nó không tự động lên.. ai giải đáp giùm...thks trc' :(:(

11. fantasia198x

fantasia198x Legend of Zelda

^
    ^
    uh, đúng, thường thì có 3 nấc ở OFW, CFW thì có 4 nấc, enable plugins Hold thì có thêm nấc thứ 5.

12. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

làm thế nào để downgrade về D3...hay vẫn giữ nguyên 6.35 PROB3 mà nó bị lỗi như là ờ PC cắm USB lần đấu chẳng lên, cắm 2 lần mới lên... và Cái auto USB conect mặc dù để on nhưng mà khi cắm nó không tự động lên..:(:( ai giải đáp giùm vs...:(:(

13. dinho123

dinho123 Mr & Ms Pac-Man

Cậu có thể nói rõ cho mình hơn ko chứ mình ko hiểu lắm :)

14. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

PDF thì dùng homebrew bookr có sẵn rồi bạn có thể vào đây để down: http://www.mediafire.com/download.php?ed1gziyz3m1 còn PRC thì bạn dùng giả lập java để đọc..:):)

15. dinho123

dinho123 Mr & Ms Pac-Man

PRC là gì hả bạn và giả lập java ntn?

16. pkhanh2

pkhanh2 Mr & Ms Pac-Man

PRC là một định dạng ebook như pdf nhưng HB Bookr không đọc được, do đó phải dùng HB đọc được file PRC, nhưng chả có HB nào thế cả, nên phải dùng HB
    PSPKVM giả lập cho psp chạy các phần mềm cho điện thoại di động, trên điện thoại thì có soft đọc được file PRC

---------- Post added at 02:55 ---------- Previous post was at 02:52 ----------

Về cái màn hình đen, bạn vào Rec mode, dis/en cái plugin KHBBS patch đi, vậy là ok, mình gặp nhiều game như vậy rồi
    Còn game giật, có thể cái speed bạn chỉnh thấp quá, cho lên 333 hết đi :)

---------- Post added at 02:59 ---------- Previous post was at 02:55 ----------

Quên nữa, mấy cái HB như PK với bookr đều có trong stick nhé

//Bạn nào cho mình hỏi chỗ mua pin psp xịn ở tphcm đi, mình đã mua 2 cục 12mah mỗi cục 250k nhưng xài thì thấy cái này là hàng dựng, bề ngoài thì giống bên trong thì thua cả cục 12mah zin kèm máy cách đây 2 năm nữa

---------- Post added at 03:06 ---------- Previous post was at 02:59 ----------

Game hành động\thể thao thì tốt nhất không nén, giật hình lắm, chơi NFS mà nén lại cũng thế :D

17. buma663321

buma663321 Youtube Master Race

Cho mình xin link Dowm Mu của game Yu-Gi-Oh! Duel Monsters GX: Tag Force 3 EUR MULTI5 FULL này đi
    MF thì nó tự nhiên ko cho mình down T_T

18. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

miếng thạch anh đấy phải mua riêng :) nó không bán chung với cái analog đâu .

19. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

cậu đợi sang ngày hôm sau rồi down lại xem, còn ko thì xóa cookie là bt liền

20. notproalice

notproalice Youtube Master Race

mình dùng psp 2k, hôm nay mình bật máy lên thì nó hiện lên dòng chữ sony entertaiment như khi reset máy, tuy nhiên hết dòng chữ này thì màn hình lại tắt phụt luôn + đèn xanh góc dưới bên trái nháy 1 lần + 1 tiếng pụp nhỏ
    đấy là lỗi gì hả bạn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.