Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

máy 1k gend3 sao mình làm như trên không đc

2. halasatthu

halasatthu T.E.T.Я.I.S

ai đó giới thiệu cho mình vài trò đánh đc nhiều người vui vui mà ko phải cày cày như kiểu MH hay GE (mà cũng là thể loại kiểu như là mình cùng bạn đi đánh chúng nó ý) ai có nhiều Kn giới

thiệu mình với nha

3. LongStrife

LongStrife Donkey Kong

Cho mình hỏi vài bữa trước cắm psp vô pc để chép game thì không nhận,mình tưởng lỗi win cài lại thì cắm psp vô vẫn không nhận (PSP vẫn chơi game bình thường) nên mình lấy thẻ nhớ ra thử rồi gắn thẻ nhớ lại thì đèn vàng nháy liên tục và thư mục game báo "There is no Memory Stick inserted => có phải thẻ nhớ của mình đã "thăng" rồi không?

4. kgta_ftu123

kgta_ftu123 Legend of Zelda

Ko hẳn. Có thể khe thẻ nhớ có vấn đề, thử dùng thẻ khác thử xem thế nào? :D

5. LongStrife

LongStrife Donkey Kong

Thanks bạn.Mình chỉ có một cái thẻ mới chết chứ,mà khe thẻ có vấn đề thì còn mệt nữa,ở Đà Lạt chả biết sửa ở đâu.

6. kgta_ftu123

Có cách rất đơn giản là cậu cứ cầm máy ra mấy hiệu máy ảnh rồi bảo muốn mua thẻ nhớ thôi. Cắm thử vào là biết ngay ý mà. Vừa có thể test máy mà biết đâu gặp con thẻ ngon thì múc luôn. :D

7. ramza9205

ramza9205 Donkey Kong

Cho mình hỏi cái là : Mua PSP 2nd ở Nhật khu đồ cũ Akihabara thì giá quy đổi so với VNĐ khoảng bao nhiêu nhỉ . Tiền Ship PSP từ Nhật khoảng bao nhiêu tiền nữa...So với mua PSP 2nd của các bác thợ thì đắt hay rẻ hơn ạ ..

8. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

cho mìh hỏi hakc hen PSP 3k, và GO có dễ bị brick không, và nếu hack dc rồi thì sau này sẽ brick không?

9. 075840015

075840015 Youtube Master Race

cho mình hỏi cái này với.psp của mình kết nối với pc thì chỉ hien chữ ''xin đợi'' .thẻ nhớ chơi game bình thườg.đã mua dây cáp mới nhưng vẫn ko kết nối đc.bạn naò biết bị bệnh ji vào giúp mình với.thankkkkk

10. kgta_ftu123

Theo mình thì lỗi ở thẻ nhớ. Hồi xưa mình cũng có cái thẻ chơi thì bt nhưng kết nối vs PC thì bị như cậu. 1 thời gian sau nữa thì tèo hẳn, game cũng nhịn chơi luôn. :(

11. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

psp 3k hack hen trừ khi bạn chọc ngoáy nhiều mà thiếu kinh nghiệm thì sẽ bị brick, còn để chơi game, nghe nhạc, themes pdf...thì vô tư bạn. 3k brick thì xác định là...tiêu.

Bạn thử format lại thẻ nhớ xem .

12. guns&roses

guns&roses Mr & Ms Pac-Man

mình có em PSP FAT, định mua thẻ 32G. bạn nào tư vấn giúp mình xem mua PSP FAT chạy thẻ 32 có chậm quá ko?

13. aquarius589

aquarius589 T.E.T.Я.I.S

ai giúp mình với, hôm qua đang chơi patapon 3 tự nhiên máy 3k của mình tắt phụt. bật lên thì không vào được game nữa. cứ vào cái iso loader là nó bảo data corrupted ý. phải làm sao bây giờ??

14. 075840015

075840015 Youtube Master Race

Uh cám ơn cậu nhé.để mìh mua thẻ mơí vậy.hiii chắc cũg yên tâm là ko phải lỗi của máy.

15. shivakl

shivakl Dragon Quest

tán con GO new đi bác ơi. có 150$ haizz.. hên hên còn dc khuyến mãi tặng code game psn hay có khí nó giảm còn 120$ nữa :D mà mua new thì fai chú ý FW 6.35 thoai. còn ship về hên xui, gặp hải quan nó bùn bùn đánh thuế nữa. tóm lại bạn có ý định mua new thì mua ỡ nn còn ko thì cứ tán psp 2nd vn, ko thì lỗ là cái chắc :D

16. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

Các bác chỉ em chương trình đọc manga nào đọc file winrar ko cần giải nén, em cám ơn.

17. ZeroO88

pspcomic : http://www.mediafire.com/?ps4l7839y5shhqx

Cài đặt: Các bạn down về giải nén dc 2 thư mục PSP và COMICS Cop thẳng vào gốc thẻ nhớ, Replace hết cái cũ đi.
    Sử dụng: Vì đây là Homebrew PSPcomics nên không phải down truyện PSN đâu nhé, các bạn có thể down truyện ở topic này: http://forum.gamevn.com/showthread.p...o-PSP-suu-tam- Sau khi down về cop truyện vào thư mục COMICS ở gốc thẻ nhớ. Ver 1.0.1 này fix 1 số bug của ver cũ và 1 vài cải tiến nho nhỏ khi xem truyện, các bạn cứ thử và khám phá nhé

18. qwertyui

qwertyui Guest

Cho mình hỏi sao cái psp mình trước h sạc vẫn bt nhưng dạo này khi cắm sạc dù đèn màu cam mà nó k vô pin là sao nhĩ dù để rất lâu mà pin k lên một tí nào :((

19. ZeroO88

Chắc sạc hư hay chỗ sạc bị hư rồi quá :-s .

war2 thích bài này.
  20. nh0xps

nh0xps Youtube Master Race

ai bik giải nén ko giúp em,. Em dow game của bác kạn về mà game nào cũng lỗi ko giải nén đc cứ hiện ra " next volume required" dù mình đã sửa lỗi file mà vẫn ko đc . Cac` bác chỉ em vs -_-

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.