Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 27/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yami-chan

Yami-chan Youtube Master Race

Mọi người ai giúp mình với ! Từ lúc mình cài CTF theme vào là bị lỗi khi chơi game. God of war vào được cái thì treo máy, Project diva thì đến đoạn load save thì cũng treo máy, xóa save đi cũng không được (cứ tạo save là bị treo, rồi tắt hẳn) CFW mình là 6.35pro B8, ai biết cách làm ơn giúp mình với!

---------- Post added at 23:21 ---------- Previous post was at 23:11 ----------

vấn đề game mình giải quyết được rồi, hóa ra là cái removetoy nó làm đơ máy lúc chơi game :D giờ còn mỗi gỡ CTF nữa thôi, mấy bạn giúp mình nhé :)

2. jamesnintendo

jamesnintendo Youtube Master Race

Tuần sau em đi Sing và định mua 1 con PSP ở bên đó , các bác nào có kinh nghiệm tư vấn vài thứ với, mua ở đâu là hợp lí nhất, về Vn có hack đc ko, v.v...

3. seshjn

seshjn Legend of Zelda

CTF thì cứ apply cái theme gốc của máy là đc còn xóa thì cứ vào psp\theme mà xóa thôi nếu đơ thử down XMB khác xem
    Bây h bản hack mới nhất hình như là 6.39 bạn cứ kiểm tra cái system của máy nếu nhỏ hơn hoặc bằng 6.39 là hack đc

4. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi Lão Làng GVN

Các cao nhân giúp mình với =( Mình sạc 100% pin rồi xong chơi game 15p đầu thì hiện lên 1 màn hình có hình quả pin hết bị gạch chéo ở giữa rồi tự động tắt ngóm màn hình...sau đó lại phải gạt cần rìa phải máy để bật máy lên và lúc lên hình thì vẫn đang ở trạng thái trong game...rồi từ đó trở đi cứ 2p lại bị 1 lần =( chỉ có chơi game hay video mới bị thôi. còn để k thì chả sao cả =.=~ mong các cao nhân giúp đỡ...
    Thank~

5. kgta_ftu123

kgta_ftu123 Legend of Zelda

Có lẽ là pin của cậu có vấn đề rồi. Thử cắm nguồn tháo pin ra dùng thử xem có bị thế ko?

6. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

wa sing ko nên mua PSP, vì giá ở đó cũng same same với bên đây, bên đây thì có bảo hành , bên đó ko có. Nếu muốn mua rẻ thì ra SimLim mua, nhưng ở đó ói thách giá lắm phải biết trả giá nữa. Nói chung có tiền thì cứ về đây mua, giá ko mắc hơn bên sing là mấy đâu

7. Yami-chan

mình xóa hết theme và apply theme gốc rồi, xóa cả file cxmb, cho mất hack mà vẫn không được :(

8. anhvanyeu28

anhvanyeu28 Castle In The Sky

format thẻ nhớ or downgrade FW

9. sb.drizzle

sb.drizzle Youtube Master Race

cho mình hỏi chút ở gamevn mình đã thấy có người việt hóa game psp rồi
    không biết các bạn có thể mod game juced 2 thêm vài cái logo mình tự tao không.......ai có kinh nghiệm giúp mình với nhá tks
    yh sb.drizzle

10. s7evenpro

s7evenpro Youtube Master Race

Mình mở ra coi rùi chỗ đó là IC bạn à còn pin thì nằm chiều ngang ở giữa . Mình xài psp GO :(

11. sb.drizzle

sb.drizzle Youtube Master Race

cho mình hỏi chút ở gamevn mình đã thấy có người việt hóa game psp rồi
    không biết các bạn có thể mod game juced 2 thêm vài cái logo mình tự tao không.......ai có kinh nghiệm giúp mình với nhá tks
    yh sb.drizzle

12. Fantasy9xtn_93

Fantasy9xtn_93 C O N T R A

máy psp mình thi thoảng nó cứ bắt phải format thẻ nhớ là sao nhỉ :(
    toàn phải chơi lại

13. lai_la_may

lai_la_may Youtube Master Race

bro nào giúp với. mình đang dùng con pspgo,hnay muốn cop ít fim vào. nhưng khi kết nối usb thì pc hiện lên mấy ổ đĩa trống trơn,có ổ view lên có 9gb mà không cóp gì được,mặc dù máy vẫn còn dữ liệu bên trong va sử dụng bình thường.
    bro nào cho mình biết đó là lỗi gì và cách khắc phục.
    thank!

---------- Post added at 23:57 ---------- Previous post was at 23:52 ----------

bro nào giúp với. mình đang dùng con pspgo,hnay muốn cop ít fim vào. nhưng khi kết nối usb thì pc hiện lên mấy ổ đĩa trống trơn,có ổ view lên có 9gb mà không cóp gì được,mặc dù máy vẫn còn dữ liệu bên trong va sử dụng bình thường.
    bro nào cho mình biết đó là lỗi gì và cách khắc phục.
    thank!

14. microvn

microvn Mr & Ms Pac-Man

Sấp mua một con 3k về chơi . Tính tình thì hây vọc vạch nên biết sớm muộn gì củng bị brick một lần , mà trong khu vực mình chẳn có tiệm nào unbirck cả nên có một số thứ cần anh em chỉ giáo =)) .

Mình có đọc qua topic newbie nhưng mà thấy có hơi củ rồi thì phải (=_=) .

1 / FW và OFW có khác nhau gì không ?.

2 / đọc trong pic newbie FW phải có đuôi M33 mới hack được có phải là xưa rồi kô ?.

3 / có một số game đòi hỏi FW nhất định . Vậy nếu FW cao hơn hoặc thấp hơn thì có chơi được kô ?.

4 / cài theme có nhất thiết phải nhât thiết phải dùng CFT kô , nghe nói cà theme tùy tuyện có thể bị birck có phải vậy kô ?.

5 / nhửng trường hợp nào dẩn đến brick psp 3k .

6 / pin pandora có thể un tất cả các loaị birck cuả tất cả đời máy không ?.

Tạm thời hỏi vậy thôi . Chuừng nào hư hỏi tiếp =)) .

Chỉnh sửa cuối: 26/7/11
  15. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

Topic đó mặc dù cũ nhưng vẫn rất hữu ích

1/ nói thế này cho dễ hiểu....OFW : Không thể chơi đc các game trên thẻ nhớ, chỉ chơi đc trên UMD - CFW: chơi đc game trên thẻ.... khi up FW thì phải up OFW trước rồi up đến CFW tương ứng...

2/mới nhất là 6.39 Pro B8

3/có 1 số game cần FW mới chơi đc...ổn định nhất là 5.xx nên up FW 5.xx mới nhất là ok

4/cài themes không cần thiết phải CTF...nghịch themes linh tinh là brick (mình nghe nói thế chứ mình đập phá PSP bao nhiêu cũng chẳng thấy Brick lần nào)

5/Up FW không đúng, đang Up FW mà tắt máy,...blah blah

6/Không...chỉ dùng cho dòng hack full...3k và Go không unbrick đc

Đó là 1 vài chia sẻ vs câu hỏi của bạn...type mỏi cả tay

câu này bạn khong nên nói dễ mất lòng anh em

16. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

bổ sung thêm cho bác Firefox:

1. đối với FW 6.xx thì cần up lên OFW khi muốn up FW, còn 5.xx trở xuống thì cứ up thẳng lên CFW.

2. M33 là FW làm ra bởi nhóm của Dark_Alex, giờ hình như đã nghĩ hưu. Nhưng trước đó dể lại 5.00 M33-6 rất ổn định, giờ minh vẫn đang dùng :D

3. CFW 6.35 trở lên đa số chơi được tất cả các game ko cần patch. còn 5.xx thì cần patch các game mới ra để có thể chơi được (dùng ISO tool)

4 & 5: brick thì có nhiều trường hợp, nói chung là up FW cẩn thận hoặc đừng vọc vào flash nếu ko rành thì nguy cơ brick rất thấp.

17. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mọi người giúp với =( có cách nào báo pin mà vẫn sáng màn hình + chơi bt k =(

18. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

máy bạn mua phải pin tàu nên bị chai rồi. cục pn có bị phồng lên ko? jờ chỉ còn các thay pin mới là lại chạy bình thừong

---------- Post added at 08:30 ---------- Previous post was at 08:06 ----------

máy tính bạn bị nhiễm virut nên nó làm ẩn hết các thư mục psp video music vvv

quét virut máy tính rồi fomat thẻ copy lại là ok

19. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

nhờ mấy bạn ở mấy trang trước giờ mình vào web bằng opera đc rồi,bây giờ làm cách nào để vào youtube xem video đc vay

Chỉnh sửa cuối: 26/7/11
  20. Yami-chan

mấy bạn cho hỏi làm sao để thu được video của psp có cả tiếng nhỉ? mình chi thu được mỗi hình bằng cách xuất hình ảnh lên pc rồi ghi lại, nhưng chỉ có mỗi hình, tiếng không thu được, bạn nào biết trình nào thu được cả tiếng giống như trên youtube làm thì chỉ mình nhé! Cảm ơn :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.