Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 21/12/11.

1. billhainh

billhainh Persian Prince

Gúc gồ cái plugin Magic Save, có hướng dẫn kèm theo đó :7cool_spiderman:

2. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

hix toàn tiếng nhật chả bik làm gì:8cool_cry::9cool_too_sad:

3. JungYongBin

JungYongBin Youtube Master Race

các bác cho em hỏi cái, em đang xài psp 3k FW 6.20 pro-b8 nhưng không hiểu sao cứ down game có đuôi cso trên theprivatebay về là ko chơi đc, trong memory stick vẫn hiện game bấm vào vẫn chạy logo play station portable nhưng chạy xong lại tối thui luôn

4. billhainh

billhainh Persian Prince

Có cái soft convert cso -> iso đấy, gúc gồ cái là ra :7cool_spiderman:

5. huuthanhuu

huuthanhuu Mario & Luigi

các bạn ơi mình hỏi cái. Nay mình có down 2 game là Naruto Shippuden Ultimate Ninja Impact với DragonBallZ TenkaichiTag Team. Down xong bỏ vô thẻ thì lúc vô chơi dc 15 phút thì bị đứng game rồi tắt máy cái bụp !!. Cả 2 game đều bị tình trạng như thế. Cứ vào chơi dc 15 phút thì bị đứng rồi tắt. Hoặc đến 1 cảnh nhất định thì bị ??. Trong khi người khác chơi bình thường. Thế là do game hay do máy nhỉ ?

6. oOZGameBoyZOo

^ do game rồi, nhưng mình cũng chơi Naruto Shippuden Ultimate Ninja Impact, hay bạn path lại game xem

7. huuthanhuu

huuthanhuu Mario & Luigi

vậy hả bạn. Bạn có thể up dùm game Naruto SUNI của bạn lên MF không ?. Bữa mình down bên pspvn.info....!!

8. kidmax9

kidmax9 T.E.T.Я.I.S

có trang nào cho down và cập nhật các game mới trên PSP 3k không vậy mấy bác? cho mình hỏi luôn là PSP vita hack dc chưa vậy?

9. oOZGameBoyZOo

mình thường dow game ở gamestorrents.com các bạn có thể thử xem (game mới ít lắm đó hen)

10. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

PSP 3000 xuất hình ảnh ra tv bằng cáp 5 đầu thì mình có biết. Nhưng nếu mình muốn xuất ra cổng vga hoặc dvi để chơi trên màn hình máy tính thì sao? Có cách nào làm được không, nhờ anh em chỉ giáo với ...

11. oOZGameBoyZOo

^ xài thử RemoteJoy đi bạn, 1 k của mình xài suốt chơi mà cứ tưởng mình đang choi= tay cầm cứ như PS3 :9cool_haha::6cool_beat_shot:

12. かつら

かつら Youtube Master Race

Các cậu ơi cho tớ hỏi với...
    tớ có tải Homebrew PMPlayer Advance v3.1.5 về để xem phim có sub ( rời ), nhưng tải về bản có sẵn thì không xem đc video, tải mới về từ trang chủ thì " init fail " :((
    Ai biết xài cái này cho PSP CFW PRO-B 6.60 chỉ tớ với ạ.. cảm ơn :(

13. Mưa Tan Tan

Mưa Tan Tan Youtube Master Race

@@, hỏi câu cắc cớ vậy bác :)). Là vì nó muốn lặn ở hướng tây nên đành mọc ở hướng đông cho nó khác đi ấy mà :))

14. 2L-Saruno

2L-Saruno Youtube Master Race

Tình hình là cái PSP 3000 của em bị thằng em nó loay hoay nghịch Format hết r :(. Bh lại ngồi hack lại từ đầu. Có điều lần trước có ông anh copy cho cái Hack lên CFW 5.03 Gen-C mà ko cần chạy ChickHen ( load Photo ấy ). Bác nào giúp em với ( Có cái hack đấy thì share em càng tốt :X ). Chứ em toàn đêm lôi PSP đọc truyện, để cái ChickHen ở Photo toàn ko đọc đc :(. Mong các bác giúp đỡ.

15. huuthanhuu

huuthanhuu Mario & Luigi

hix. Các bạn ơi. Cái game Naruto Ninja Impact không biết sao tớ down ở đâu về nó cũng bị treo hết !!. Cứ vừa vào tới cái màn tập chơi là bị treo. Cứ đến đúng khúc đó là bị treo rồi tắt máy à !. Dù đã tải ở các trang web khác nhau nhưng bỏ vô thì vẫn bị. Giờ thì cả game Dragonball Z Tenkaichi Tag Team. GOW Ghost Of Spartan và Patapon của mình cũng bị luôn !!. Cứ đến 1 khúc nhất định là treo rồi tắt máy ?. Ai biết bị lỗi gì không ?

16. oOZGameBoyZOo

FW của bạn là bao nhiu, thử up len 6.60me xem sao

17. hungktuong

hungktuong Fire in the hole! GameOver

:9cool_too_sad: Nhà em và ông chú mới lắp wifi , em sài viettel ông chú sài VNPT , em bật con PSP của em l6n dò wifi thì : ở nhà o thấy ji luôn , nhà ông chú thấy nhưng tên bị biến thành màu xám , không nhấp vô đc . Wifi máy em bình thường vì do đc tất cả wifi các nhà bên cạnh và có thể vào đc wifi của quán cafe gần nhà em , bó tay luôn :2cool_burn_joss_sti Mong các bác nhiệt tình chỉ bảo

18. billhainh

billhainh Persian Prince

Connect USB chiến tuốt. Dùng RemoteJoy hoặc iRShell tùy :2cool_burn_joss_sti

- - - Updated - - -

Xem thử xem setup wifi như nào, nếu WEP2 trở lên là không vào được đâu, thằng PSP hardware nó không support X_X...

- - - Updated - - -

Đúng thời điểm bị treo trước là nó treo hay mỗi lần mỗi khác? Mình nghi là do thẻ/máy chứ không phải do game :-?..

19. FI34

FI34 Youtube Master Race

Có giả lập DS cho PSP ko ? :-?

Làm sao để coi manga online ? :-? đa số trang ko load đc =((

20. huuthanhuu

huuthanhuu Mario & Luigi

mình FW 6.60 ProB9 bạn ơi. Mình củng mới xài thôi nên ko dám mó máy gì upgrade cả !!
    uh. cứ đến 1 khúc nhất định là treo. Hoặc lâu lâu thì nó đổi khúc bị treo nhưng cũng gần gần khúc bị treo nhất định à !!!. 1 số game thì chơi bt ko sao cả. Còn 1 số thì bị treo !!