Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 21/12/11.

1. redmaster

redmaster Youtube Master Race

có phải 4 phím định hướng bấm liên liếp trên cùng 1 nút không nhanh bằng 4 nút x, o ... ?
    Mình chơi project diva thì thấy thế, mấy bài khó như maget sài 4 phím định hướng thì chịu

2. arisato1508

arisato1508 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho mình hỏi một câu hơi ngu:

có phải tai nghe của sony đều có thể dùng cho mọi sản phẩm của sony?

mình định mua con Sony MDR-EX500LP ,liệu nó có thể dùng cho psp?

mà con này ngoài ship từ amazon ra ở HCM có nơi nào bán ko?

3. KudoShinichi185

KudoShinichi185 Donkey Kong

Ấn nhanh hay không là do người chơi mà bạn:3cool_angry:
    Với giắc 3.5 thì con tai nghe nào cũng nghe được PSP mình không ở HCM nên mình không biết :5cool_ops:

4. redmaster

redmaster Youtube Master Race

Ý mình là đồ trễ giữa 2 lần nhấn liên tiếp, còn khả năng của mình đáp ứng đc
    Mình lo là bị lỗi riêng của máy :D

5. snowfox1991

snowfox1991 Donkey Kong

Cho mình hỏi mình mới mua máy PSP 3000 filmware 6.60 proB9. Có 1 số game chép sẵn trong thẻ nhớ mình test thử thì có game chơi liên tục ko sao nhưng có game load ko được hoặc đang load tắt máy. Cho hỏi là do lỗi game hay do lỗi máy thế vì mình ko rành PSP lắm

6. ljch77

ljch77 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi 1 câu hơi ngu tý để cho chắc thôi nhớ ...
    thằng em nó đòi mua 1 cai PSP go ( nó cày nát con 2k của mình rồi nó đòi Go )
    vậy máy GO này có hack full được không , với cả có vấn đề gì nó " rườm rà " ( bí từ để diễn đạt ) khi dùng máy go hack không ?

7. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

6.60 proB9 cũng có 1 số ít game khi load bị tắt máy nhưng ít lắm - ít ra là đối với cái 3k của mình. Bạn không nêu tên game ra thì cũng không biết là do máy hay do game nhưng cũng nên coi lại lý do tại máy.

Vẫn hack được và rườm rà theo kiểu bạn nói là cầm không được tự nhiên, gây khó chịu khi chơi 1 số game do bấm nhầm - nhìn cái bàn phím kiểu như cái xperia play thì cũng đủ hiểu rồi.

8. hp3979

hp3979 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi là 3k cfw 6.20 pro b5 có cài đc theme ctf, plugin, homebrew bình thường ko( nghe đồn 3k dễ brick). Nếu đc thì làm thế nào để cài ctf có cần cài thêm thứ gì ko cao thủ nào chỉ giúp với

9. kichin

kichin Youtube Master Race

Chao moi nguoi, minh vua mua 1 may PSP Street (E1004 cb - Version 6.60) de tang cho dua chau 7 tuoi. Truoc khi den tay cua chau minh, minh muon cai dat san game trong the nho 4go, va khi den tay chau minh thi no chi viec choi thoi. That su minh rat ga trong vu nay, mong cac ban co nhieu kinh nghiem huong dan 1 cach hoan chinh va chinh xac giup minh voi.
    Neu co the thi mong cac ban tra loi cho minh bang email : [email protected] . XIN CHAN THANH CAM ON .

10. snowfox1991

snowfox1991 Donkey Kong

Mình đang xài CFW 6.60proB9, mình down bản DLC của patapon 3 về rồi nhưng làm thế nào để chơi được?

11. billhainh

billhainh Persian Prince

Giờ bạn check xem thẻ có dữ liệu gì không, backup ra. Không thì dùng PSP format nó (Mò trong mục system/setting.

Tiếp theo bạn down load cái CFW 6.60 PRO-C.

Extract nó ra, và copy đè lên thư mục root của thẻ theo đường dẫn (Dạng như root/PSP/GAME)

Sạc pin 100%.

Bật PSP lên, rồi ấn vào upgrade PRO-C. Đợi cho máy xong là máy đã crack để chơi game.

Step cuối cùng là kiếm image backup của game cháu bạn muốn chơi rồi copy vào root/ISO thôi. Cứ gúc gồ catalog game PSP, cho cháu bạn chọn. Chọn xong thì gúc gồ tiếp torrent hoặc dll cho đống đó.

Còn nếu ngại illegal thì khuyên bạn tạo cái acc PSN, rồi spent khoảng 200$ là vừa đủ full cái thẻ (Không cần làm bước trên nữa) :7cool_spiderman:

- - - Updated - - -

DLC nói chung thì phải check name folder DLC có trùng với name savedata của game không đã.

Kế tiếp bạn gúc gồ NPLoader, cài cái plugin đấy vào.

Sau cùng là copy DLC vào PSP/GAME hoặc config cái file đi kèm nploader để chỉnh đường dẫn đến chỗ khác. Done :)

- - - Updated - - -

Cài thêm cái CTF plugin vào là xong. Gúc gồ vào endless paradism mà tìm hiểu kĩ ==''

12. ailes123

ailes123 Donkey Kong

Chú Bill ơi hiếp em ~~~

em mới đc cho 1 kưng pê éc pê 3 ca, xem FW thì nó chỉ hiện 6.39 ( chắc là OFW ), trong máy có sẵn pro psp fast recovery để hack mà cứ tắt máy là nó mất hack. Vậy có hiện giờ có cách nào để nó hack luôn mãi mãi không ? Mà cái recovery menu em vô ko được ... tắt máy mở lên nhấn R cũng ko vào đc ...

13. billy19902002

billy19902002 Youtube Master Race

mình giải nén phai rồi mà sao khi cài vao psp/game thì nó hiện 1 phai ko chạy được giúp mình với

- - - Updated - - -

mình có con psp PSP2k đang ở firmware 5.50 gen D3, chép game vao psp/game trên thẻ mà khi mở máy nó là 1 phai lỗi ai chỉ mình một cách chi tiết không có j lien hệ mình yahoo [email protected]. cám ơn các bạn nhiều

14. billhainh

billhainh Persian Prince

3k thì tuyệt nhiên không có hack full mà lại ==''.. Muốn vào Recovery Menu thì ấn select nó hiện VSH menu lên thì chọn thôi ==''..

Nếu chạy fast recovery mà nó về CFW thì gọi là tạm ổn để chơi game rồi, muốn lên nữa thì cứ up lên OFW 6.60, up lên CFW 6.60ProC là xong (Nhưng không có vụ shutdown đi bật lên là có hack đâu...)

- - - Updated - - -

Vì cái đó về sau mới dùng, bạn chạy cái Upgrade lên CFW ấy.

Cái đoạn sau mình nghĩ là do copy lỗi/thẻ lỗi/cáp USB/file lỗi. Bạn check hết 4 thứ kia xem ==''

15. kichin

Cam on ban sir.billhainh , minh da lam duoc roi.

16. billy19902002

billy19902002 Youtube Master Race

Bây giờ mình dơ game psp ở đâu là an toàn nhất (ko bị lỗi file). Mình mới tham gia diễn đàn nên còn bỡ nỡ lắm chỉ dùm mình nha.tk

17. billhainh

billhainh Persian Prince

18. afdf

afdf Mario & Luigi

mình mới lấy mấy 2 con analog trên dx về lắp vào con 1k . Cơ mà lắp con nào nó vẫn trôi ầm ầm . Giờ fix thế nào nhỉ mọi người . Chả lẽ đem ra cho chúng nó nối dây @@

19. kichin

Chao moi nguoi, cho minh hoi tham ti. Minh moi mua may psp e1004 version6.60 , minh da update len 6.60 pro-c. Nhung khi tat may va khoi dong lai thi ban update 6.60 pro-c ko con nua, va minh fai update lai. Mong cac ban huong dan them cho minh. XIN CAM ON TRUOC.

20. billhainh

billhainh Persian Prince

Sau khi đã chạy update rồi thì sau đó bạn để lại cái Fast Recovery trong thẻ để hack lại nhanh (Có 5s thôi). Vì PSP từ đời 2kv3 trở lên là không hack full đc nữa rồi, có plugin giả dạng thôi nhưng không an toàn đâu

P/s: Gọi mình là bill thôi được rồi 8-}..

- - - Updated - - -

Analog thì thay cái mạch analog gắn dưới vỏ trên, nếu thay đúng thì mình nghĩ phải xong chứ nhỉ ==?.