Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 21/12/11.

1. CtrlZmygear

CtrlZmygear Youtube Master Race

Bác up lên CFF pro C như thế nó sẽ update pops cho rồi down game PSX->PSP convert bởi Klown thì game nào cũng chơi đc chứ tự convert làm gì.

2. tuanhp

tuanhp Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn rất nhiều,hình như tháo psp phải có cây vít chuyên dụng lục giác gì gì đó phải không ạ:4cool_beauty:

3. sagittariusZ

sagittariusZ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cho mình hỏi là để chơi game cracked trên psp thì cần làm gì vậy?

4. CtrlZmygear

Bạn cần cài CFW vào máy, sau đó chỉ việc cóp game đuôi iso hoặc cso vào thư mục iso là chơi. Cách cài CFW thì gamevn có topic đấy.

5. Crazyloved

Crazyloved T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi up từ 6.60 pro B10 lên 6.60 Pro C có an toàn ko?

6. CtrlZmygear

Bạn phải gỡ CIPL bằng cách chạy lại cài đặt, chạy file cài đặt B10 để gỡ nó ra và update đến bản pro C từ 6.60 OFW. Cực kỳ cẩn thận nhé.

Crazyloved thích bài này.
  7. Crazyloved

Crazyloved T.E.T.Я.I.S

hic vậy rắc rối nguy hi63m wa chắc thôi vậy thực ra mình định up để chơi cái game djmax 3 , proB ko chơi đc còn lại đa số game đều chơi đc.
    thanks bạn nhé.

8. sagittariusZ

Mình định mua một con psp Go, không biết là fw của máy phải là bao nhiêu để có thể up lên cfw 6.60 vậy?
    Ở HN thì có địa điểm nào mua máy đảm bảo không vậy?

9. CtrlZmygear

Thường thì PSP go đã được hack, nếu firmware của máy dưới 6.60 ví dụ là 6.39 thì bạn phải down file cài đặt của 6.9 để gỡ CFW ra , đưa máy về OFW, up máy lên OFW 6.60 của Sony rồi chuyển sang CFW 6.60, tuyệt đối ko chạy CIPL vì PSP go không hack full được ở firmware > 6.20, mỗi lần tắt máy đi thì chạy lại flash recovery.
    ở HN thì có rất nhiều chỗ bán hotgame, bachtung ... các kiểu bạn ạ.

10. sagittariusZ

Vậy thì giữa 6.60 và cfw có sẵn của máy có gì khác nhau không? Mình cũng không rành công nghệ lắm nên không tự tin làm mấy cái này. Đọc post ở trên thì thấy việc thay đổi cfw phải rất cẩn thận.

11. CtrlZmygear

CFW 6.60 là phiên bản mới nhất, tất nhiên là sẽ tương thích với nhiều game nhất, tốt hơn với các CFW trước, tuy nhiên khác biệt cũng rất ít thôi,nhiều người còn down cả xuống FW 6.20 để hack permanently PSP 3k và go, nếu bạn chưa rành về PSP thì tốt nhất cứ mua PSP go rồi về dùng, ko cần bận tâm gì nữa, PSP ở VN thì đều hack CFW rồi, giờ chỉ quan trọng là test máy cho tốt thôi.

12. thanhyk

thanhyk Youtube Master Race

Mình mới mua psp 3001 hôm qua cho thằng con. Các bạn cho hỏi psp 3000 làm được những gì như (chơi game. xem phim, nghe nhạc/ truyện audio, truyện tranh/ truyện chữ, lướt web, chơi game online...). Mình có thẻ nhớ 16gb, có cách nào chứa được nhiều từ ổ cứng di động hoặc tream vào nas để chơi không (nas chứa 8 hdd). Mình gần chợ Tân Bình có bạn nào gần mình mời cafe giao lưu nhé. Thanks

13. thanhyk

thanhyk Youtube Master Race

Tìm được topic về download game cho psp nhưng sao download không được ạ. Có yêu cầu bao nhiêu bài không ạ.

Mình muốn hỏi chức năng wifi của psp xài ntn, có bàn phím ảo hay sao và mở thế nào. Thanks

14. CtrlZmygear

PSP làm được hầu như tất cả như bạn nói, nghe nhạc xem clip, lướt web thì đã có sẵn, đọc truyện tranh, chữ thì cài thêm phần mềm dạng homebrew. Không stream được và sẽ không bao giờ có giải pháp đấy vì như thế pin PSP sẽ cạn rất nhanh, chỉ chuyển file được qua homebrew adhoc file transfer. Bàn phím ảo thì cứ khi nào có chỗ gõ input vào thì nó sẽ tự hiện ra thôi ko cần bật làm gì.

15. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

Con psp 3001 của mình sau đang chơi game thì nút logo psp ( nút bấm để thoát ra màn hình chính) thỉnh thoảng nó cứ hiện lên,khá là bực bội.
    Ko biết do lỗi fw hay bị gì hả các bác?

16. CtrlZmygear

có hai khả năng, một là home button bị kẹt, có thể tháo ra lau hoặc thay thanh ngang, thứ hai là do UMD, đang chơi game bạn mở nắp UMD cũng bị thế, nếu là khả năng 2 thì bạn có thể tắt UMD autostart trong setting.

17. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

cám ơn bạn,mới bị thêm một lỗi nữa...
    sáng nay để máy sạc pin, trưa mở máy lên nó treo hoài mà ko vào menu.Là sao vậy bạn T_T

18. CtrlZmygear

BẠn thử bỏ thẻ nhớ ra xong bật máy hoặc mở nắp UMD ra xong bật máy hoặc bật máy trong khi giữ nút R xem.

newbienoob1 thích bài này.
  19. 7111991

7111991 Donkey Kong Lão Làng GVN

Có ai biết cách đổi đĩa của mấy game chơi 2 đĩa không? Không phải PSX mà là game PSP. Đang chơi đĩa 1 thì nó kêu đổi qua đĩa 2 ở mấy đoạn. Mà chơi hack trên memory sticky thì sao đổi. Mò mấy h trên google thì thì có mỗi cái change disk mà cứ sử dụng để chuyển là đứng máy. Ai biết cách chuyển đĩa thì giúp giùm.

20. anhvanyeu28

anhvanyeu28 Castle In The Sky

Máy 3k (mới khoảng 95%), thẻ 8GB thì giá thời điểm hiện tại tầm bao nhiêu hả các bác?