Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 21/12/11.

1. kgta_ftu.IV

kgta_ftu.IV Donkey Kong

Chỉnh lại CPU clock lên 333Mhz.

2. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

Em đã thử rùi mà k đc ạ :( thấy ping rồi mà vẫn not yet =(( trong khi máy của bạn em thì lại đc nhưng Network Adapter lại k chỉnh đc thành MS Loop đc trong khi đã cài rùi :(( Điên quá đi mất

3. thaianhpsp

thaianhpsp Mr & Ms Pac-Man

cái mắt ổ UMD có công suất bao nhiu ạ

---------- Post added at 21:05 ---------- Previous post was at 20:56 ----------

xin link [PSX] Jackie Chan Stuntmaster

4. hai_ngo

hai_ngo Mario & Luigi

Tớ muốn hỏi 1 ít vấn đề về thẻ nhớ, muốn hỏi mọi người vì tớ chẳng biết gì cả.

Tớ đang có 2 thẻ, 1 thẻ 8gb Pro-HG Duo made in japan, 1 thẻ 8gb Pro-HG Duo có thêm chữ HX ở dưới made in korea.
    Tớ dùng BlackSpeed để test thì được thế này

Thẻ 8gb HG japan :

Thẻ 8gb HX korea :

Tớ muốn hỏi là :
    __ Tốc độ thế nhanh hay chậm, với tốc độ này thì chơi game có ok ko ?

__Cái INdex ở góc màn hình nghĩa là gì thế các bác.
    __ Và cuối cùng 2 thẻ này thẻ nào ngon hơn các bác nhỉ> tớ thấy con thẻ Japan nhìn chắc chắn , màu sắc với chữ trên đó nhìn sắc nét. Còn con HX korea lại ko được như thế.

5. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

Cái khúc nhạc đó là một khúc ngắn trong 1 đoạn nhạc dài tên Burden of Truth, hình như nó xuất hiện lúc ở Nibelheim hay chính xác hơn là ở Shinra Manor ( Shinra Mansion ), lúc đó là lúc mà Sephiroth biết được sự thật vì thế nên mới có bài nhạc này và cái tên như thế hoặc coi cái Shinra Mansion là chỗ chứa các bí mật của Shinra...
    [video=youtube;r1QfdrbTiX8]http://www.youtube.com/watch?v=r1QfdrbTiX8[/video]
    Còn nếu bạn chỉ muốn nhạc nền lúc vào game thôi mà không muốn cái phần đầu thì giải nén cái file ISO của FF VII Crisis Core ra, vào trong folder PSP_GAME sẽ được cái file SND0.AT3, đó chính là bài nhạc nền lúc ở VSH đó! Nhưng bạn phải cài driver .AT3 vào mới nghe được...Trước đây tui có cái driver của nó và xài rất tốt, không hiểu sao giờ không được nữa...
    PS: Đồ Square Enix làm hay từ gốc tới ngọn bạn nhỉ=)). Từ lâu, tôi đã định làm riêng một playlist cho các nhạc nền không lời của các game mà nhìu nhất là của cái FF VII Crisis Core này cho vào Ipod mà đang gặp vài trục trặc...
    Hên quá kiếm được bài gốc cho pa lun rồi! [video=youtube;8peAmKLOABY]http://www.youtube.com/watch?v=8peAmKLOABY&feature=related[/video]

Chỉnh sửa cuối: 19/1/12
  6. dangkhoa199x

dangkhoa199x Youtube Master Race

Có ai giới thiệu giùm mình Game thể loại RPG hay không vậy ?

7. tomca1105

FF VII Crisis Core đó pác:)). Không thì vào Topic của Karjn mà kiếm :P

8. zZigxZagz

zZigxZagz Persian Prince Lão Làng GVN

Tốc độ thế là chuẩn rồi. Thẻ mình chính hãng có hỗ trợ Magic Gate mà copy file từ máy tính qua được có 4MB/s X_X

9. tomca1105

Cái đó còn tùy thuộc vào cổng USB nữa, tui thì đỡ hơn tí, 5-6 MBs/sec
    PS: Ở đây có ai chơi Resistance chưa vậy, sao em chơi mãi mà chả thấy Grayson nó bị infect? Trong khi trên mạng đầy hình Grayson mắt vàng @@ và chế độ infect gì đó.

Chỉnh sửa cuối: 20/1/12
  10. thaianhpsp

up.................................

11. TriThang

TriThang Youtube Master Race

làm sao để chỉnh vậy bạn ? mình là lính mới nên chưa rành , mong bạn giúp đỡ

12. kgta_ftu.IV

kgta_ftu.IV Donkey Kong

Trong bản cho PSP thì ko có đoàn nào Grayson bị nhiễm đâu. :)

Bạn ấn select nó hiện ra VSH menu, rồi tìm những dòng có chữ clock thì đẩy nó lên 333Mhz là ok. :D

13. TriThang

TriThang Youtube Master Race

Không được bạn ơi , mình chơi vẫn bị giật

14. thaianhpsp

hack lên đời cao hơn là đc............

15. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

Có ai cho em hỏi cái này với ạ. Sáng nay em vào mạng bằng wifi trên PSP (vào cái music unlimited xem thử k down, rồi vào browser để xem trang monster hunter wiki) sau đó ra ngoài, vào game thì thẻ nhớ báo k còn gì nữa (cả save lẫn game). Em cắm vào máy tính thì nó ra như thế này:

Ai giúp em cứu save với ạ. Em có cái save hơn 100 tiếng trong đấy :(( Em k muốn format 1 tí nào :((

---------- Post added at 08:44 ---------- Previous post was at 08:43 ----------

16. batman16

batman16 Donkey Kong

Chắc thẻ bị virus rồi bạn thử quét virus xem được không,nếu không hết thử dùng chức năng xem file ẩn trên pc xem:).

17. tomca1105

Coi như đây là bài học @@. Lần sau nhớ lưu trữ các thứ cần thiết như file save, game vào 1 ổ đĩa. Tui trữ gẫn 5 mục SAVEDATA trong ổ đĩa. Thử quét virus luôn đi, có thể bị nhiễm con virus siêu hình metamorphic thì phải, xài BKAV đó.

Thật không vậy bố =.= trên gamefaq nó hỏi về Infect Mod tùm lum mà, hơn nữa lúc ngoài menu chọn campain hay intel select,...Tui thấy nó còn có hình Grayson mặc bộ quần áo khác với mắt màu vàng...À mà đợi tí rrinfect[1].jpg hình như phải cắm vào PS3 mới có chế độ này =.=. Mấy cái game PSP hay có màn bắt mình phải cắm kết nối với PS3 mới có chế độ mới.:puke! Trước nhớ chơi mấy game khác cũng gặp trường hợp này rồi mà giờ quên game gì :(

Chỉnh sửa cuối: 20/1/12
  18. doicobac

doicobac Donkey Kong

các bác cho e hỏi cái e đang chơi game bt thì tự dưng liệt phím tam giác ,X,O,vuông là sao vậy nhỉ,máy mình 3k,tát máy đi mà vẫn ko dc.ai biết chỉ mình với.hix

19. kgta_ftu.IV

kgta_ftu.IV Donkey Kong

Thế cậu đang chơi bản ISO hay CSO, nếu là CSO thì có thể bị giật do nén quá đây. :)

20. tomca1105

Chơi game gì? Còn ra ngoài VSH menu được không? Vào System Settings rồi vào mục Restore Default Settings đi.