Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 21/12/11.

1. babyrockvn

babyrockvn Youtube Master Race

Cho mình hỏi các câu hỏi:
    1. Hnay mình tải game God of war về, đoạn movie của nó bị giật. Mình đọc thì thấy các bạn bảo active lên 333 gì đó. Cách làm chi tiết cái đó thế nào vậy? giúp mình nhé :)
    2. Mình có thể dùng phần mềm convert lại từ CSO thành ISO thì chơi có ổn định hơn không?
    3. Mình tải game Guitaramp về, giải nén thì nó không ra file CSO hoặc ISO mà ra một loạt file và folder: song, manual...v..v . Các game như thế thì cài vô PSP kiểu gì :D
    4. Hôm nay mình đang chơi game thì game bị đơ, mình ấn home để thoát ra thì không thấy báo có thẻ nhớ, như vậy là bị lỏng thẻ nhớ đúng không? Lỗi này là do máy hay do thẻ, thẻ mình là thẻ 8Gb MemoryStick Pro Dual

---------- Post added at 17:42 ---------- Previous post was at 17:40 ----------

Mong các bro chỉ giáo dùm :).......................

2. pokeking

pokeking Donkey Kong

PSP 1k của mình sao cài Iso tool patch game, vào game đen thui ko ấn được gì:((, tắt đi bật lại máy cũng chả hiện gì là sao:((
    ai biết fix ko ạ:((

3. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

có thể H-brick rùi bạn ạ! chia bùn :D
    nếu chưa biết sửa thì mang ra tiệm luôn đi

1. ấn select chỉnh 2 dòng cpu clock + speed lên 333
    2. còn tùy thể nữa , nói chung là sẽ hơn
    3. copy vào PSP/Game trên thẻ nhớ
    4. nếu game cứ đơ mà out ra ko thấy thẻ đâu thi do thẻ rùi

4. kenshjn1996

kenshjn1996 Youtube Master Race

Ai share mình cái link game PSX Legend Of Dragoon tren psp với T_T

5. chipmapple

chipmapple Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi : hồi trươc mình có thấy PSP có cái game cho phép mình tạo một game RPG dựa trên cái game đó , có bạn nào biết tên của cái game đó chỉ mình với.Thanks!

6. babyrockvn

Chân thành cảm ơn xxTobiasxx :)

7. MiniClip.Com

MiniClip.Com Youtube Master Race

Các bác giúp em với.

Em định mua PSP 3k để chơi game lúc rảnh. Liệu 3k giờ có hàng new nữa ko hay giờ toàn 2nd?

Máy 3k có firmware nào hiện tại chưa hack được không? (để em còn tránh)
    Em có nghe nói 1 số firmware mỗi lần bật máy lên phải hack lại? Có đúng ko các bác?

Vì em có thói quen chơi hết game này mới chơi game khác, nên cũng không cần thẻ nhớ dung lượng cao lắm. Và dùng PSP cũng chỉ để chơi game thôi, em ko thích xem phim trên mấy thiết bị cầm tay. Nên hiện giờ game dung lượng to to ở hệ PSP là khoảng tầm bao Gb và thẻ bao nhiêu thì đủ dùng vậy?

Em ở HN, các bác có thể cho em 1 số địa chỉ uy tín các bác hay mua được không?

Cảm ơn các bác đã đọc bài.

8. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

New vẫn còn, Sony đâu đã dừng sản xuất. PSP 3k hack full không có, hack full thì full brick ( hy vọng bạn bít brick là gì ) có thể un-brick dễ dàng. Nhưng để không mất hack khi bật thì up lên 6.20 pro-b10 như mình, không hề mất hack khi tắt. Dung lượng to to của game PSP không vượt quá 2GB nhiều lắm đâu. Cái game nặng nhất tui từng thấy là game gồm 4 đĩa, School Day-5.93 GB, thứ 2 là FF-Type 0 2 đĩa khoảng 3.2 GB. Nên theo như nhu cầu của pác thì chừng thẻ 4 hoặc 8GB là đủ. Tùy pác chọn @@, nhưng theo tui là nên chọn 8GB
    PS: Ai có link School Day cho xin cái =.=

9. boyson5012

boyson5012 Youtube Master Race

cho mình hỏi mảy mình psp 2k firm 6.20 pro b-10 mà chơi game cứ thử connect mạng onl thì nó đơ r tự tắt phụt máy :-S

10. +Se7eN+

+Se7eN+ Donkey Kong

Có ai biết thì chỉ tớ với nhé :D

11. babyrockvn

Máy mình là 6.39 đã chỉnh clock lên 333 nhưng chơi bản God Of War Chain Of Olympus của karin vẫn bị giật. Siêu phẩm mà giật thì thật chán. Bro nào có link God Of War Chain Of Olympyus ISO thì send mình down với. Mình cảm ơn rất nhiều, cho mình hỏi luôn là trên hệ máy PSP thì God Of War có hai bản thôi đúng không nhỉ?
    Mình cũng cài Rockband hqua, cho mình hỏi muốn input song vào để chơi được không hay nhất thiết phải tải song từ store của nó à :-?

Một lần nữa cảm ơn các bạn :)

12. kgta_ftu.IV

kgta_ftu.IV Donkey Kong

Đừng down lại làm gì cho khổ cậu ah. Lên mạng search "Psp ISO compressor" về rồi chuyển file CSO thành ISO là nhanh nhất. :D
    Rockband thì đúng là phải lấy song từ store của nó đấy. :(

13. babyrockvn

Thanks bạn, nhưng không biết chuyển từ CSO thành ISO thì chơi có đỡ giật hơn không nhỉ :-?

14. kgta_ftu.IV

kgta_ftu.IV Donkey Kong

Có chứ. Đỡ nhiều đấy. Cứ thử đi đã, nếu ko đỡ thì hẵng down lại.

15. Shaquile_O'neal

Shaquile_O'neal Legend of Zelda

mấy bác ơi cứu tui với , hôm qua lúc chơi persona 2 xong thoát ra tự nhiên các file save bị corrupt hết , cái mục fast recovery cũng corrupt luôn , giờ ko chơi đc nữa , máy tui psp2k fw 6.35 pro b8 , ai biết cứu với

16. kazama jin

kazama jin Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em hòi,em xài psp2k, su dung dây dẫn để TV-out thì chất lượng hình ảnh có giảm nhiều không,hay là vẫn giữ nguyên,và giá của cái dây dẫn đó là bao nhiêu?
    thanks

17. KudoShinichi185

KudoShinichi185 Donkey Kong

dây dẫn thì giá hình như là 150k thì phải,còn chất lượng hìng ảnh thì bác mang máy ra hàng bảo người ta thư cho:D,ngon thì lấy không ngon thì thôi!

18. khangduy1230

khangduy1230 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là minh down DJ max 3 về lúc đầu cứ vào game là mất hack, bực mình quá nên ko chơi nữa, một thời gian sau mình down lại thì chơi đc, lúc sau nữa mình cần xóa bớt để có chỗ để game khác nhưng giờ down lai thì no y nhu lúc đầu, vào game là mất hack???
    Khó hỉu qua bro nào chỉ mình cách khác phục cái. Thank trc

19. hai_ngo

hai_ngo Mario & Luigi

Tớ mới down cái game Resistance Retribution về chơi

Xem qua đoạn video đầu chưa hiểu lắm vì ngu tiếng anh quá.
    Ai chỉ giúp tớ nội dung game này với. Chơi game mà ko hiểu nội dung nản quá.

20. squall9588

squall9588 Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

http://forum.gamevn.com/showthread....i-Corrupt-tren-tat-ca-FW-Ke-ca-D3-Prometheus-

Nội dung nó liên quan đến bản Resistance trên PS3.

Đại loại là lần này trước khi chiến tranh thế giới 2 nổ ra thì alien tấn công trái đất...