Hỏi / Đáp mọi vấn đề về Warcraft - Lính mới vào đây.

Thảo luận trong 'Warcraft' bắt đầu bởi K249, 27/11/07.

1. female

female Mr & Ms Pac-Man

Tình trạng trên quán nét nhà mình là: ai vào sau thì thấy host ,đang chơi ai vào đúng room đang chơi thì người trước bị dissconect và ko thấy host trong Room GG.
    Hiện tại IP các máy là IP tĩnh và khác nhau từ 100-125 (cho 25 máy)
    Hiện tượng này giống kiểu trùng CD KEy của HalfLife vậy.
    Bạn nào biết mong giúp đỡ!

2. nhjngjtao

nhjngjtao Youtube Master Race

view hp dow o dau?
    lam on chi toi voi

3. dragonpolizero

dragonpolizero Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi với!mình update lên bản 1.22 mà sao kô thể vào đánh mạng lan đươc!Để bản 1,07 thì vào được!Mà update lên thì kô vào đuợc!Toàn báo lỗi kô thể kết nối đến mạng!Mà mình đã xem lại rồi!Kết nối vẫn bình thường các trò khác vẫn vào Lan được mà sao riêng war là kô vô đuợc!Ai bít cách sửa làm ơn chỉ cho mình nha!Thanks nhiều nhiều!:D!

4. michaelowenk

michaelowenk Donkey Kong

http://theonevn.com/forum/showthread.php?t=10

Cái mình muốn biết ở đây là làm sao đổi dc hiệu ứng của skill và icon lúc skill "dính" lên ng` kẻ thù.
    Ex: Skill Starfall của Tyrande là rớt thật nhiều sao băng xuống kẻ thù, giờ mình ko thix cho rớt sao băng mà muốn đổi lại là nó rớt thiên thạch.

5. willrock777

willrock777 Youtube Master Race

Cho mình hỏi :
    Sao máy mình chới War thì bị trường hợp như sau :
    Phần Mouse Scroll or Key Scroll mình để default 50% . Nhưng di chuyển Mouse hơi bất bình thường . Nếu trong phạm vi màn hình hiện tại thì không vấn đề gì . Nhưng đằng này khi di chuyển nhanh 1 xíu là ... xuất hiện hiện tượng nhảy Map ...
    Vd : Đang ở chỗ giữa bản đồ . Rê chuột từ từ thì vẫn có thể điều chỉnh được . Nhưng rê ra Sát lề màn hình game tí là ... con trỏ chuột + màn hình nằm Góc Map ...hoặc 2 bên nhà hoặc 4 góc ....
    Như thế không tài nào điều khiển được Tướng vì map nhảy nhanh quá ... Đang lúc bị dí chạy ... bụp 1 cái Tướng ở đằng sau ... trỏ chuột ở nhà mình rồi ... lắm lúc đang dùng SKill cũng nhảy Chuột nốt .
    lần trước tưởng chuột nhưng thay rồi mà không phải . Đã điều chỉnh KeyScrool or Mouse Scroll về chậm hơn 25% cũng như vậy ...

6. nhut91293

nhut91293 Donkey Kong

CHo em hỏi làm sao đề bản War 2 có phim và tiếng vậy ?

7. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Hồi đó tớ dùng máy tính đời cũ, cài sound driver for DOS, khi chơi trên nền DOS sẽ có đầy đủ mọi thứ. Ngày xưa tớ làm vậy thì được kết quả như vậy chứ chẳng hiểu gì (gần 10 năm rồi còn gì)

8. dragonpolizero

dragonpolizero Mr & Ms Pac-Man

Ai chỉ cho tớ cách sưa mạng Lan với!Hic!Đợi mãi mà hem có ai trả lời!:((!

9. ltdhvktqs

ltdhvktqs Youtube Master Race

This application has encountered a critical error:

The file data is corrupt.

Program: C:\Program Files\Warcraft III\war3.exe
    File: Sound\Music\mp3Music\NightElf2.mp3

có ai biết cách chỉnh sửa lỗi này ko vậy

10. Assasin_Cruz

Assasin_Cruz Dragon Quest

mọi người ơi cho hỏi sao máy mình cấu hình ổn mà đánh war nhiều lúc tụt khung hình trên giây xuống giất thấp làm máy rất giật ....
    hồi trước chạy rất mượt mới bị độ 1 tuần nay ...chắc chắn kô phải do virus vì mình đã cài lai win cả 3 ổ ... và 1 điều nữa là dù để max hiệu ứng của trò chơi hay min thì lúc mượt vẫn mượt lúc giật vẫn giật @@
    ai biết làm ơn chỉ dùm nha , có lẽ là lỗi phần cứng nhưng mình kô biết là lỗi cái gì ... thanks nhìu

11. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Chắc do driver card màn hình nó bạn, cập nhật bản mới xem sao.

12. ThanatosII

ThanatosII Crash Bandicoot GVN CHAMPION ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Có phải bác chạy nhiều chường trình cùng 1 lúc ko nhỉ,tình trạng này hay vậy lắm

13. sniper 1945

sniper 1945 Mr & Ms Pac-Man

cho xin cái file warcraft3 .mds gấp

14. Assasin_Cruz

Assasin_Cruz Dragon Quest

đâu có , driver mới nhất + bật mỗi war @@
    mang ra công ty bảo hành nhờ xem giúp nó cũng chịu :o bực vê lu ~x(!
    đến đập @@

15. recca2005

recca2005 Mario & Luigi

Cái này giống trường hợp của mình. Theo mình đoán thì có thể là do xung đột chương trình, mỗi lần chạy nó làm cho file hệ thống bị lỗi, mình đã thử cài lại driver âm thanh và card màn hình thì thấy vào được bình thường:>. Tưởng đâu xong rồi nhưng sau đó vẫn tiếp tục bị, lại tiếp tục cài lại driver::(. Vài lần như vậy cách này hết hiệu quả lun, bực quá cuối cùng phải cài lại máy. Thế là vào được. Àh mà không hiểu sao hum nay vào ko được vậy, cứ tới khâu kiểm tra mật khẩu xong thì chương trình đứng lun (máy vẫn chạy bình thường).Bùn ghê:-/.Ai bít chỉ hộ cái

16. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

khi xài máy cố gắng dọn dẹp máy, defrag rồi cleanup thường xuyên, đặc biệt nếu nối mạng thì nên có Anti-virus, có 1 số loại trojan và virus thường đánh vào các file autorun của window, làm việc tắt/mở máy ko ổn định, để lâu là coi như cài lại máy hoặc nặng hơn dẫn đến hư phần cứng.......

mình xài cứ 3 ngày defrag 1 lần, hơn 2 năm chưa cài lại hoặc dính virus lần nào, mấy lỗi lặt vặt cũng ít bị dù mình chơi rất dữ, máy mở 18/24........

chú ý khi xóa bỏ 1 chương trình nào đó thì dùng lệnh uninstall hoặc vào

Start=> Setting => controll panel => Add/remove Program => unistall để chống phân mảnh ổ đĩa

nếu chương trình bạn muốn xóa ko có trình uninstall ( do copy thẳng từ máy khác), hoặc một số file có dung lượng lớn mà bạn muốn xóa như film ảnh chẳng hạn, thì khi delete phải defrag ngay để chống phân mảnh. cả việc xoá/cài driver cũng nên lưu ý quy trình, làm cho đúng cách

17. hakoonamatata

hakoonamatata T.E.T.Я.I.S

Lo bò trắng răng :| .

18. skylancer

skylancer Youtube Master Race

Mình vừa cài war3 bằng cách download trên mạng nhưng lại copy crack từ CD (CD mình bị lỗi ko cài đc nhưng crack ko bị sao cả), rồi sau đó bắt đầu vào chơi Single game thì khi chơi đc cỡ 15-20s 1 lần thì máy bị lag nhẹ (lag y hệt chơi trên internet). Sau đó mình up patch 1.22 bình thường.
    Khi mình up patch 1.22 thì mình chỉ dùng patch download từ trang web của blizzard đc thôi chứ nếu dùng các patch khá thì nó xuất hiện lỗi của Storm.dll. Sau khi up patch 1.22 thì mình vẫn gặp hiện tượng như trên
    Laptop của mình là 2.00Ghz, 777MHz, 1.97GB RAM, card 128 có dỉectX 9.0c
    Mong các bạn sớm trả lời giúp mình có thể chơi dota đc tốt hơn và đỡ lag hơn.
    ---Thân---

19. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Cái gì đây? Tốc độ RAM chăng?
    Cậu chơi với AI phải không? Nếu thế thì thử kiếm bản AI nào khác xem, có một số bản AI về sau giật kinh khủng

20. hakoonamatata

hakoonamatata T.E.T.Я.I.S

FSB :|
    Máy này thừa sức chơi war3.Lag chỉ có thể do patch hoặc driver